Chăm quá Hóa Con Bệnh......

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7259
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chăm quá Hóa Con Bệnh......
    Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 6:57am
Đố các bác chơi, nuôi và đúc gà sao các cụ hay bảo là: "...Chăm quá hóa Bệnh...???"

Đây là 1 câu dặn dò chứ không phải là 1 câu than thở hoặc quở của người xưa nhé, đừng lầm...

Các sư kê mát tay thử lý giải xem nào, vì đây là sự thật 100%.
Lý giải càng ngắn càng chính xác đấy nhé, ae vắt óc xem nào....

Người sửa: @nh Vũ - 25/03/2016 lúc 7:20am
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
Xe Ôm Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/08/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 471
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xe Ôm Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:08am
Giống như con người vậy bác
1 đứa trẻ suốt ngày ở trong nhà với 1 đứa trẻ ở quê đồng áng, nắng mưa nghịch ngợm nó khác chứ bác
Tinh ranh hơn, đề kháng tốt hơn, dễ thích nghi hơn
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:12am
Ăn nhiều chất quá không tiêu háo được nhanh thì thành bệnh đi ỉa thôi mà bác @Big grin
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:14am
Ban đầu được viết bởi Xe Ôm Xe Ôm viết:

Giống như con người vậy bác
1 đứa trẻ suốt ngày ở trong nhà với 1 đứa trẻ ở quê đồng áng, nắng mưa nghịch ngợm nó khác chứ bác
Tinh ranh hơn, đề kháng tốt hơn, dễ thích nghi hơn

Có vẻ đúng nhưng không cốt lõi và chính xác đâu bác Xe Ôm nhá...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:17am
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Ăn nhiều chất quá không tiêu háo được nhanh thì thành bệnh đi ỉa thôi mà bác @Big grin

Không có chuyện đó đâu bác tu3chai nhá, bác xem trại gà công nghiệp nó nics đầy diều cỡ nào để càng nhanh nhớn càng nhanh bán nhé....hehe...
Mời bác khác ạ....thôi diễn giải dài dài cũng đc đừng ngắn khó trúng ạ...kkk
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:21am
Bác nói thế thì lại là tắm nhiều rễ ốm ạ.
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
BMM_CV Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Ben xe
Điểm: 480
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BMM_CV Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:48am
Người bệnh ... gà bệnh
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:53am
Bệnh ko tránh được. Nhưng Đa phần tự khỏi động tí uống thuốc con gà phụ thuộc thuốc mất sức đề kháng yếu dễ sinh bệnh. Từ bé đến lớn thuốc quanh năm khoẻ làm sao được. Con gà công nghiệp là bằng chứng 2 tuần một lần thuốc phòng
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
DucThang_nt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 1594
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DucThang_nt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 7:56am
Cứ phải cho ăn đòn nhiều mới khỏe đc.
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 8:23am
Theo e cốt lõi là. Chúng cần dc vận động tự nhiên theo bản năng. Vì chúng cũng rất thông minh biết thiếu thứ gì sẽ tìm ă để tự bổ xung cho minh. Còn chăm quá ă ở sướng quá sẽ lười vận động, dần bản năng tự có sẽ kém dẫn đến ỳ ạch. Chăm tốt quá đôi khi làm chúng kém tiêu hóa thừa chất mà đôi lúc gan thận ko bài thải kịp dẫn đến bệnh. Còn đương nhiên có bệnh nó nhẹ sẽ tự khỏi . nặng phải can thiệp. Còn chăm như nào cho đúng và chuẩn thì người biết chư chắc đã nói.

Người sửa: laokethandong8888 - 25/03/2016 lúc 8:27am
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2016
Khu vực: Miền Trung Cát
Điểm: 892
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 8:31am
Con người chăm quá thì ko có sự tự lập.
Con gà chăm quá mất bản năng.
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 10:43am
Laughing
Quay lên trên
ngocha81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/01/2016
Khu vực: nam dinh
Điểm: 339
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocha81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/03/2016 lúc 5:32pm
yêu cho roi cho vọt
ghét cho ngọt cho bùi
yêu nhiều quá...thương nhiều quá....hy vọng nhiều quá đến lúc thất vọng....thành bệnh....hjhj
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2016 lúc 6:30am
cứ cầm cái gậy sáng 5h ra quần sương với gà . khoẻ cả người lẫn gà đuổi nhau vài vòng
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2016 lúc 7:15am
cứ cái thời tiết khốn cmn nạn  như cái gia lai này
hôm trước nóng điên người 
mới hôm sau lạnh thấu xương thì gà qué chắc tiêu hết :D
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2016 lúc 7:21am
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

cứ cái thời tiết khốn cmn nạn  như cái gia lai này
hôm trước nóng điên người 
mới hôm sau lạnh thấu xương thì gà qué chắc tiêu hết :D
Bài này bac @ muốn thưởng gà cho chú đấy, chịu khó nghĩ đi sẽ có gà tơ lẫn mái ngon đấyBig grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
badon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2015
Khu vực: mien trung
Điểm: 572
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn badon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2016 lúc 7:37am
đừng có lúc nào cũng ôm gà nhiều quá, gà hay bị mệt. đặc biệt là gà con cầm bồng nhiều gà hay bị đau. nhất là những người không khéo léo.
Quay lên trên
Trọng Hồng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2015
Khu vực: Thái bình
Điểm: 175
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trọng Hồng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2016 lúc 7:53am
Dục tốc bất đạt
Quay lên trên
ngocha81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocha81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2016 lúc 9:39am
thực ra ý của bạn anh vũ là về con người cơ....hjhjBig grin
Quay lên trên
ngocha81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocha81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2016 lúc 9:41am
nếu mình nói đúng phần nào thì bạn anh vũ có đôi gà con be bé nào  gửi cho mình giá hữu nghị gọi là thóc nước nhé....hjhjLove struck
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.