bó tay không chữa dc nữa nhờ các cao thủ giúp đỡ

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
moibatdauchoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/11/2012
Khu vực: ba vì-hà nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 1070
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn moibatdauchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: bó tay không chữa dc nữa nhờ các cao thủ giúp đỡ
    Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 6:03pm
tình hình là em có 1 con gà lông 2 gà đang khỏe phát hiện ra ăn ko tiêu em cho uống men tiêu hóa khỏi rồi nhưng đi ỉa phân xanh trắng loãng mấy ngày nay rồi hiện nay nó lại bị chướng hơi gà gầy mất mấy lạng rồi đã cho uống rất  nhiều loại thuốc mà ko thấy đỡ .hiện gà đang có chiều hướng yếu đi .ae vào giúp đõ em với đây là con gà kết nó mà làm sao thi tiếc lắm.em có cả hình ảnh phân của nó đây ah
Quay lên trên
moibatdauchoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn moibatdauchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 6:06pm
gà của em đã đc tiêm phòng newcatson đã cho uống berberin men tiêu hóa của người tiêm 1 mũi t5000 + thuốc phân xanh trắng ngoài thú y rồi nhưng mấy ngày  ko tiến triển gì hết mua cả thuốc cầu trùng cho uống vẫn ko tiến triển
Quay lên trên
ganoigroup Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/10/2012
Khu vực: hagiang
Điểm: 807
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoigroup Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 6:11pm
giống gà của minh rồi ga mìh chũa cũng ko khỏi dc gần 20 ngay f thì tử luôn
Quay lên trên
moibatdauchoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn moibatdauchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 7:14pm
Ai có cách nào khả thi giúp mình với chẳng lẽ lại buông xuôi thì ko đành lòng nhìn con gà mà xót xa quá
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 7:44pm
phân xanh trắng đầy hơi thì mình chữa cũng nhiều
do ăn uống thôi
tí kinh nghiệm của mình: dùng ANFLOX (ở tiệm thú y) nhỏ ngày 3 lần\2 giọt + thuốc bổ becomplex + vitamin c để tăng đề kháng, ngày hôm sau là gà mình ăn uống bình thường, hết đầy hơi đỡ hơn hẳn.
đến tầm 3-4 ngày thì khỏi hẳn, nhưng cho uống như thế khoảng 5 ngày
chuồng che chắn kỹ nhé
gà và đam mê
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:15pm
Ban đầu được viết bởi moibatdauchoi moibatdauchoi viết:

Ai có cách nào khả thi giúp mình với chẳng lẽ lại buông xuôi thì ko đành lòng nhìn con gà mà xót xa quá

- Triệu chứng gà của bạn giống y gà mình trước đây cũng có 1 con như vậy. mình đã làm và sau 1 tuần đã hết như sau"
+ Mình đã cho uống men tiêu hóa, thuốc thú y Phân xanh phân trắng nhưng 2 ngày vẫn thấy gà ko tiêu và vẫn đi phân xanh phân trắng. gà có vẽ yếu hơn nên Vì vậy mình chữa cách khác:
+ Ôm gà kẹp chặt lấy vòi nước sã vào miệng cho gà uống thật căng diều, sau đó chúc ngược đầu gà xuống đất, mở miệng nó, dùng tay vuốt cho thức ăn trong diều ra hết sạch. Rồi bạn lại tiếp tục làm như trên đến khi nào gà hết sạch thức ăn trong diều.
+ Bước tiếp theo bạn cho gà uống 3 viên B1 + 1 viên men tiêu hóa + 2 viên Vitamin C. Khoảng 3 đến 4 giờ sau bạn cho gà ăn cơm nóng (ăn 1/3 diều)
+ Rồi khoảng 12 giờ sau bạn cho uống liều lượng thuốc như trên nhưng có thêm 1 viên Teracilin Màu vàng, mua ở hiệu thuốc tây. Đây là loại kháng sinh phổ rộng
+ Bạn làm như vậy khoảng 3-5 ngày sẽ thấy hiệu quả ngay
- lưu ý: Nên nhốt gà nơi thoáng mắt, che chắn kỷ gió, cách ly với gà khác nha
- chúc may mắn

Người sửa: DAOKE25101981 - 18/08/2013 lúc 9:18pm
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mr_binh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:19pm
têta và canaxit ko biết viết sao cho chuẩn tại đi mua hay bảo vậy ra tiệm thuốc tây mua rẻ lắm nặng 3 viên 2 canaxit 1 têta đảm bảo khỏi. mình toàn chữa vậy
cu Bình bố cu Nguyên
Quay lên trên
homanhcuong9z Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2012
Khu vực: tp nam dinh
Điểm: 908
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn homanhcuong9z Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:26pm
tôi có cách như này chữa gà đi ỉa nặng hơn đây , và có thể dùng cho gà thường xuyên để giúp hệ tiêu hóa tốt hơn 
bạn làm như sau : bạn pha 1 ấm chè khô đặc , cho uống ngay 1 chén và thêm 1 2 lát gừng mỏng .... 
rất đơn giản nhưng có khi nhiều người chưa thử đến , gà nhà tôi khi vào chế độ thì tuần nào cũng có 1 ngày uống nc chè đặc thay nc lã ...
chúc bạn thành công ! 
Quay lên trên
ga tu mi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2010
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1947
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga tu mi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:31pm
Bị bệnh dịch tả 100% rồi bạn
Cung Cấp Thuốc Gà Thái Lan.
ĐC: Phú Hữu - Hòa Thịnh - Tây Hòa - Phú Yên.
LH: 0906568486. 0914042007

Quay lên trên
moibatdauchoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn moibatdauchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 7:05am
Cảm ơn các bác nhé để e thử có gì báo lại sau hôm nay có vẻ gà yếu đi nhiều rồi
Quay lên trên
chiptk4 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/05/2013
Khu vực: Nam Định
Điểm: 1274
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chiptk4 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 7:55am
Ban đầu được viết bởi homanhcuong9z homanhcuong9z viết:

tôi có cách như này chữa gà đi ỉa nặng hơn đây , và có thể dùng cho gà thường xuyên để giúp hệ tiêu hóa tốt hơn 
bạn làm như sau : bạn pha 1 ấm chè khô đặc , cho uống ngay 1 chén và thêm 1 2 lát gừng mỏng .... 
rất đơn giản nhưng có khi nhiều người chưa thử đến , gà nhà tôi khi vào chế độ thì tuần nào cũng có 1 ngày uống nc chè đặc thay nc lã ...
chúc bạn thành công ! 

cái này mới cần thử nè.
Quay lên trên
moibatdauchoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn moibatdauchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 8:08am
Ban đầu được viết bởi DAOKE25101981 DAOKE25101981 viết:

- Triệu chứng gà của bạn giống y gà mình trước đây cũng có 1 con như vậy. mình đã làm và sau 1 tuần đã hết như sau"
+ Mình đã cho uống men tiêu hóa, thuốc thú y Phân xanh phân trắng nhưng 2 ngày vẫn thấy gà ko tiêu và vẫn đi phân xanh phân trắng. gà có vẽ yếu hơn nên Vì vậy mình chữa cách khác:
+ Ôm gà kẹp chặt lấy vòi nước sã vào miệng cho gà uống thật căng diều, sau đó chúc ngược đầu gà xuống đất, mở miệng nó, dùng tay vuốt cho thức ăn trong diều ra hết sạch. Rồi bạn lại tiếp tục làm như trên đến khi nào gà hết sạch thức ăn trong diều.
+ Bước tiếp theo bạn cho gà uống 3 viên B1 + 1 viên men tiêu hóa + 2 viên Vitamin C. Khoảng 3 đến 4 giờ sau bạn cho gà ăn cơm nóng (ăn 1/3 diều)
+ Rồi khoảng 12 giờ sau bạn cho uống liều lượng thuốc như trên nhưng có thêm 1 viên Teracilin Màu vàng, mua ở hiệu thuốc tây. Đây là loại kháng sinh phổ rộng
- chúc may mắn
cảm ơn bác nhưng gà em nó bị đầy hơi chứ ko phải là ko tiêu bác ah
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 8:46am

bệnh này hay gặp quá có con hoẹp thuốc thì khỏi còn nhiều em ra đi lắm, nó không đột xuất như tụ huyết trùng hày new mà gà chết dần phân xanh trắng toe toét khắp nơi vưa hôi vừa bẩn khi mổ gà khám thấy bị hoại tử ruột dịch tràn ra khoang bụng là tèo rồi.

Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
quanvenhquangtan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/03/2013
Khu vực: THANH HOA
Điểm: 1104
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanvenhquangtan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 10:17am
Ban đầu được viết bởi ak_47 ak_47 viết:

phân xanh trắng đầy hơi thì mình chữa cũng nhiều
do ăn uống thôi
tí kinh nghiệm của mình: dùng ANFLOX (ở tiệm thú y) nhỏ ngày 3 lần\2 giọt + thuốc bổ becomplex + vitamin c để tăng đề kháng, ngày hôm sau là gà mình ăn uống bình thường, hết đầy hơi đỡ hơn hẳn.
đến tầm 3-4 ngày thì khỏi hẳn, nhưng cho uống như thế khoảng 5 ngày
chuồng che chắn kỹ nhé
cái này chuẩn nè, em chửa như thế này nhiều lần ok rồi
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 10:36am
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 10:40am
Em nói với bác bác đừng giận nhé. Bác thịt đi mổ ra quả Cật to bằng ngón chân cái có lốm đốm trắng, Gan cũng vậy, 2 quả tinh hoàn teo đi ít nhiều. Trong ruột cũng rất nhiều giun nhưng lại k có sán. Hm qua em mới thịt xong vì chữa mãi k khỏi
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/03/2011
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 11:07am
cho nó ăn cơm đi em.
An Nhơn Bình Định
Dt: 0906312783
Quay lên trên
chantrang_namsach Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 03/06/2012
Khu vực: Hải dương
Điểm: 1199
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chantrang_namsach Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 11:22am
Ban đầu được viết bởi DAOKE25101981 DAOKE25101981 viết:

- chúc may mắn
CHuẩn vì gà đi ỉa phân xanh phân trắng mà cho ăn thì chữa rất khó khỏi.Đầu tiên phải làm sao cho hết thức ăn trong diều sau đó mới tính đến chuyện cho uông thuốc .
Nếu bạn làm hết thức ăn trong diều cho uông 2 ngày mấy viên đi đi ỉa tiêu chyar của người công men tiêu hóa trẻ em .
Trong 3 ngày tiếp theo khi gà hêt tiêu chảy mới cho ăn cơm hoặc gạo để dễ tiêu.Công thêm uống b1 công điện giải của người
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 1:49pm
Up???????
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.