Còn hy vọng không ae?

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/04/2013
Khu vực: Phú Thọ
Tình trạng: Offline
Điểm: 662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Còn hy vọng không ae?
    Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 2:38pm
Mình có con gà non mới bắt về, lơ là một chút nó nhảy được ra đánh nhau với gà già. Đến khi phát hiện ra thì đầu em nó đã xưng như của cà chua rồi, vừa chạy ra định can thì cũng là lúc em nó bỏ chạy... Không biết có còn chơi được không. Chạy nhưng chưa kêu, mình bắt con gà non vào nhử vẫn thấy đánh??? Hic... Mong ae cho ý kiến. Cảm ơn trước nha!
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 3:02pm
Khả năng cao là hỏng bạn à. Vì đánh với gà già dễ bị hư xương. Bạn thích thì chăm lại thử xem thế nào.
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 3:10pm
Thanks, mình chỉ sợ nó thành cái nếp hay bỏ chạy ngang. Gà bắt về chưa kịp thử... Worried
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 3:12pm
Ban đầu được viết bởi choicon choicon viết:

Thanks, mình chỉ sợ nó thành cái nếp hay bỏ chạy ngang. Gà bắt về chưa kịp thử... Worried
Đúng rồi bạn thường thì gà chạy rồi người ta ko chơi. nhưng cá nhân mình chứng kiến gà trước đã chạy còn ăn thêm 2 độ nữa. Nhưng đó là chuyện hiếm, cứ theo số đông bạn à. Thịt cho nhanh kẻo gầy Big grin
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
dunggaBN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: BAC NINH
Điểm: 1319
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn dunggaBN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 5:36pm
gà này thì nên vỗ béo rồi thịt thôi bạn à. xin chia bùn và chúc ngon miệng. 
Quay lên trên
chantrang_namsach Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 03/06/2012
Khu vực: Hải dương
Điểm: 1199
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn chantrang_namsach Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 5:43pm
Gan cũng ít khi lại với đòn,Bị đòn đau và không thể tải được nữa thì chạy hết.
Quay lên trên
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 7:18pm
.... Tình hình này chắc em nó không qua được hội Đền Hùng rồi... Đãi khách, đãi khách ^^
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 7:44pm

Mình có con gà non mới bắt về, lơ là một chút nó nhảy được ra đánh nhau với gà già. Đến khi phát hiện ra thì đầu em nó đã xưng như của cà chua rồi, vừa chạy ra định can thì cũng là lúc em nó bỏ chạy... Không biết có còn chơi được không. Chạy nhưng chưa kêu, mình bắt con gà non vào nhử vẫn thấy đánh??? Hic... Mong ae cho ý kiến. Cảm ơn trước nha!

Bác này gan nhát hơn gà chiến, ngta rung vậy bác đã run hết rồi thì luyện gà sao hay đc...
Các con gà non và vừa lớn, sắp bật cựa hiếm khi có con nào k bị đòn chạy hết, gà choai choai còn bị mái già nóp phang cho chạy vắt chân lên cổ mỏ kêu quác quác.

Ấy nhưng chờ xem đến lúc nó trổ mã đỏ mào hoc môn sinh học phát triển đầy đủ xem??? Nó sẽ là con gà khác nhé...

Giống như đầy ông khi be bé nhát chết sợ ma, sợ gió...vv nhưng đến lúc thanh niên thì xách dao xách kiếm xin tí tiết đứa nào dám nhòm đểu....>coi giời = vung ...

Gà non thì sợ gì, bạn chăm tốt đi, miễn sao đừng cho nó thấy con trống già kia nữa...Whew!
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 7:54pm
Thả thay lông sau chơi nếu có time. Gà tơ gặp gà thì trứng va đá bạn xem đá vỡ hay trứng méo
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 7:58pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Bác này gan nhát hơn gà chiến, ngta rung vậy bác đã run hết rồi thì luyện gà sao hay đc...
Các con gà non và vừa lớn, sắp bật cựa hiếm khi có con nào k bị đòn chạy hết, gà choai choai còn bị mái già nóp phang cho chạy vắt chân lên cổ mỏ kêu quác quác.

Ấy nhưng chờ xem đến lúc nó trổ mã đỏ mào hoc môn sinh học phát triển đầy đủ xem??? Nó sẽ là con gà khác nhé...

Giống như đầy ông khi be bé nhát chết sợ ma, sợ gió...vv nhưng đến lúc thanh niên thì xách dao xách kiếm xin tí tiết đứa nào dám nhòm đểu....>coi giời = vung ...

Gà non thì sợ gì, bạn chăm tốt đi, miễn sao đừng cho nó thấy con trống già kia nữa...Whew!

Trước tiên cảm ơn bạn đã quan tâm, chia sẻ kinh nghiệm. 
Mình cũng rất mong các con gà chiến của mình đều...gan hơn mình :)) 
Mình vì chưa có kinh nghiệm nhiều nên mới lên đây với mục đích học hỏi kinh nghiệm, giao lưu vs mọi người. Quan niệm như vậy nên mình nghĩ ở đây không có ai rung ai cả, chẳng qua mỗi người một minh nghiệm mà thôi. Và dù những chia sẻ của mọi người có đúng hay chưa được đúng thì mình đều rất cảm ơn vì họ đã chia sẻ kinh nghiệm họ có được. 
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều!
Quay lên trên
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2014 lúc 8:02pm
Ban đầu được viết bởi Xipo Xipo viết:

Thả thay lông sau chơi nếu có time. Gà tơ gặp gà thì trứng va đá bạn xem đá vỡ hay trứng méo
Thanks! Mình phải thử đòn lối em nó đã rồi mới quyết định. 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.406 giây.