Các bác sĩ gà giúp e với

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
manhtienpci Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/01/2014
Khu vực: MêLinh - HàNội
Tình trạng: Offline
Điểm: 61
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manhtienpci Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Các bác sĩ gà giúp e với
    Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 12:00pm
Tình hình e có 1 e gà mái, cách đây 2 tuần trước nó được bác sĩ thú y chuẩn đoán là bị mắc bệnh gà rù. Sau thời gian chữa trị cật lực giờ thân hình e nó còn bộ xương khô thôi, và ăn rất kém, đi lại chận chạp, mặt mũi trắng bệch, đẩy nhẹ cái là ngã. Như vậy các bác sĩ gà cho e hỏi có cứu được con gà này nữa không? Nếu được thì cứu như thế nào?
Quay lên trên
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/01/2014
Khu vực: ben tre
Điểm: 56
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 12:22pm
Ban đầu được viết bởi manhtienpci manhtienpci viết:

Tình hình e có 1 e gà mái, cách đây 2 tuần trước nó được bác sĩ thú y chuẩn đoán là bị mắc bệnh gà rù. Sau thời gian chữa trị cật lực giờ thân hình e nó còn bộ xương khô thôi, và ăn rất kém, đi lại chận chạp, mặt mũi trắng bệch, đẩy nhẹ cái là ngã. Như vậy các bác sĩ gà cho e hỏi có cứu được con gà này nữa không? Nếu được thì cứu như thế nào?

bác phải xác định kĩ , nếu la gà gù ( newcastle) thì triệu chứng là màu tím tái , chướng diều ( hơi , nước , thức ăn) . chảy nước miệng mũi , phân màu xanh trắng ( hoặc như cức cò ) .
 con như bác nói mặt mũi trắng bệch thân gà gầy dần bác có thể tham khao tren web về bệnh kí sinh trùng đường máu , khả năng về bệnh này cao hơn, điển hình là mặt mài gài ( khong con miến máu trên mặt có nhưng vết như muỗi chích...... ) 
Quay lên trên
manhtienpci Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manhtienpci Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 2:35pm
À nó đi ỉa phân xanh
Quay lên trên
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/01/2014
Khu vực: ben tre
Điểm: 56
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 8:41pm
phân xanh lét mặt mài tái (như  hết máu ) va có nhưng nốt mỗi cắn là kí sinh trung đường mau nha bạn
Quay lên trên
manhtienpci Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manhtienpci Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 8:57pm
Ko có nốt như muỗi cắn đâu bạn à
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2014 lúc 3:38am
Bệnh cầu trùng, khỏi rồi nhưng mầm "bệnh" ngủ trong gà, là nguyên nhân mầm bệnh cho những con gà khác...
Nhét cơm nóng lẫn thức ăn chín ngày 2-3 lần nhé+(1 lát tỏi bé+1 mẩu gừng nướng bé/ngày 1 lần thôi), mình có 1con khỏi và béo khỏe lại = cách này...Những con nào qua khỏi thì k nhiễm bệnh nữa...
Quay lên trên
manhtienpci Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manhtienpci Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2014 lúc 9:41am
cảm ơn nhá mình sẽ thử như bạn xem sao
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.