tham khảo ý kiến ae

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Tình trạng: Offline
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: tham khảo ý kiến ae
    Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 9:03am
Hiện tại em vẫn cho gà ăn thóc ngâm. Nhưng chưa rõ là ngâm trong vòng bao lâu cho ăn là tốt nhất. Vì ngâm lâu thóc nảy mầm gà ăn vào béo lắm các bác à. Hay bác nào có chế độ ăn thóc hay thì chỉ giáo giúp em
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 11:47am
Ban đầu được viết bởi Doansuke Doansuke viết:

Hiện tại em vẫn cho gà ăn thóc ngâm. Nhưng chưa rõ là ngâm trong vòng bao lâu cho ăn là tốt nhất. Vì ngâm lâu thóc nảy mầm gà ăn vào béo lắm các bác à. Hay bác nào có chế độ ăn thóc hay thì chỉ giáo giúp em
ai bảo bạn thóc ngâm nảy mầm gà ăn vao béo , béo gà nhiều nguyên nhân ăn nhiều mồi và các chất bổ khác cũng béo , om chườm vần vỗ ko thường xuyên gà cũng béo lên kg , còn thóc ngâm nảy mầm nó đã bị mất nhiều dinh dưỡng rồi bạn ạ
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 12:28pm
cá nhân mình thì cứ ngâm qua 1 đêm sang mai đãi sạch phơi khô cho gà ăn
cứ đúng quy trình vần vỗ om bóp thôi bạn
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 12:31pm
Mình thì chả ngâm thóc bao giờ cả toàn cho ăn ngay thôi
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 3:04pm
Ngày xưa thịt bò cá mú khan hiếm nên các cụ cho gà ăn thóc ngâm chứa nhiều vi lượng rất tốt cho sk và hệ tiêu hóa của gà.
Bây giờ bổ sung chất rất dễ vì thuốc thú y và thuốc sx riêng cho gà nhiều và phục vụ đến tận chân răng-à quên chân mỏ gà nên ngâm cũng đc không cũng được.

Theo nghiên cứu của các nhà khoa học NB các chất em-zim trong thóc lúa ngâm, mà cụ thể là mầm có tác dụng rất tích cực đến sk của vật dùng...Tạm hiểu ăn trứng luộc nhiều sẽ không tốt = trứng lộn...

Muốn nó k béo thì trộn với 1 tỉ lệ phù hợp với thóc không ngâm chỉ rửa thôi...

Nuôi gà tơ với gà mái gà con mà ăn thóc ngâm thì đỉnh của đỉnh đấy....hhh....Big grin
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 7:21pm
em cũng nghĩ là lúc các loại hạt nãy mầm là lúc nhìu dinh dưỡng  
còn đọc 1 số bài lại thấy bảo lúa nãy mầm đã mất chất 
ko biết cái nào đúng
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 7:47pm
Mình thấy dù gà chiến hay gà tơ cho ăn thóc ngâm chớm nảy mầm thì gà rất hồng hào khỏe mạnh mau xung.gà mái thì đẻ đều. Gà ko béo.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/03/2015 lúc 8:10pm
em ngam hơn 3 ngay ma chưa thấy nảy mầm, bà già thì bảo khoảng 1 tuần. Gà ko có, chúc bác chăm gà cho tốt
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/03/2015 lúc 11:15am
Ban đầu được viết bởi minhdoanls minhdoanls viết:

em ngam hơn 3 ngay ma chưa thấy nảy mầm, bà già thì bảo khoảng 1 tuần. Gà ko có, chúc bác chăm gà cho tốt

mình đêm ngâm cả đêm .sáng để khô nước cho gà ăn ,  đến chiều gà mà ăn chua hết tầm 4h nhìn đã thấy có tí mầm rồi bác ah
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.