ốm trong do ngã nước

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Tình trạng: Offline
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: ốm trong do ngã nước
    Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 8:29am
bác nào ở miền bắc hay tuyển gà nam mà bị trường hợp này đã chữa khỏi bảo em cái.
triệu chứng: gà ăn khỏe nhưng thỉnh thoảng da tái, trắng (mào vẫn đỏ) cố ý đi vần thì gà đá yếu không có lực, chân xoay kém.
mong các bác chỉ cho bài thuốc chữa. cảm ơn các bác Love struck
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 1:25pm
CỨU VỚI Crying
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 2:30pm
miêu tả các triệu chứng lâm sàng để chữa gà khỏi bệnh đã rồi hãy nghĩ tới lực. bạn biết nó bị ngã nước rồi thì ra tiệm thú y bảo người ta bán thuốc cho về uống thôi.

Người sửa: jonathantruong - 30/11/2015 lúc 2:31pm
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 3:13pm
bác jon đây rồi. con đó là binh nhất ông bạn Ninh thuận tặng em. mà giờ thỉnh thoảng da bị tái. ăn vẫn khỏe. mấy bữa trước ỉa phân xanh phân trắng. em cho uống ổn thanh đã khỏi. nhưng giờ da cứ thỉnh thoảng tái (mào vẫn đỏ). bác mở tàng kinh các ra chỉ em cái
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 3:25pm
Ra đó lâu chưa. Có nhảy thử hay tự nhiên ra rồi bị liền. Bạn cho biết phân thế nào, ăn tốt ko, có khò khè hay hắt xì chảy nc mũi ko, thái độ ra sao?

Người sửa: jonathantruong - 30/11/2015 lúc 3:27pm
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 3:55pm
lúc ra thì khỏe mạnh em cho đánh 10 ' đối thủ bốc. sau đó do thay đổi thời tiết nên bị đi ỉa và hơi khò khè em đã chữa khỏi giờ thì bị như trên

Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: 0977771028
Điểm: 6952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 4:28pm
thịt đi ông ơi Laughingnuôi gà như shut hahaha
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 4:30pm
Ban đầu được viết bởi chetthithoi chetthithoi viết:

lúc ra thì khỏe mạnh em cho đánh 10 ' đối thủ bốc. sau đó do thay đổi thời tiết nên bị đi ỉa và hơi khò khè em đã chữa khỏi giờ thì bị như trên

Con này có cách chữa cho khỏi là thể chó nó nhiều vào như võ sỹ đấm bốc ý. Ngầy nào cũng đấm đá nhưng ít thôi là tan hết bệnh tật trong người. Còn để ra nó không bị tái mà nhìn cứ vàng ươm là chỉ có cách duy nhất thôi...Vodka
Quay lên trên
tangobuon24 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/08/2015
Khu vực: mienbac
Điểm: 115
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tangobuon24 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 4:53pm
tớ cũng bị 1 con như vậy cho uống rượu rếp khỏi hẳn 100%
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 6:18pm
Bạn cho ăn bỗng rượu lúc vẫn ấm nhé, tăng dần đều số lượng, 1 tuần khác ngay, chỉ có điều gà bạn đã bị nhiễm khuẩn đường ruột rồi, để đá lại đc sẽ rất vất vả....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 6:35pm
Gà bạn bị nhiễm lạnh gây khò khè và phân xanh phân vàng. Có vẻ bị ảnh hửơng đừơng ruột. tạm thời ăn cơm trộn cám. Nếu sờ lừơn gà thấy nóng thì mua 1 v C sủi bẻ lấy 1/5 cho vào nc ấm lấy lựợng nc cho khoảng 3-4 silanh bơm cho nó. Mua bio linco S về chích cho phát 1,5ml mé ức cách đầu lừơn khoảng 2 cm góc 30 độ song ray ray cho tan thuốc. Sáng mai thấy gáy to là ok.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 6:54pm
Mùa này ae chuyển gà ra mà xuống lông rồi thì nên có bóng điện sưởi ấm để thêm 1 cái nhiệt kế nữa thì gà ít bệnh, ăn thêm tỏi, gừng và hành tươi.
Mùa mưa này mình cho ăn gà ít bệnh dù hôm nào ngủ cây cũng ướt nhèm....
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 9:30pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Mùa này ae chuyển gà ra mà xuống lông rồi thì nên có bóng điện sưởi ấm để thêm 1 cái nhiệt kế nữa thì gà ít bệnh, ăn thêm tỏi, gừng và hành tươi.

cho ăn hành tỏi thế nào anh haha
bắt từng con nhét vào ak
hay trộn thức ăn
gà e nó ko chịu ăn
mà bắt từng con là ko thể 
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 10:01pm
Vài mùa trước mình cũng hay mua gà vùng trong và đa phần bị ngã nước là thường và khi đó cũng phải cần bổ xung thêm các loại vitamin nhằm tạo kháng thể cho gà nhưng cũng cần chút thời gian cho nó dần thích nghi nói chung chăm lúc này ko có rễ còn nóng vội đi đá thì nộp đơn giản về mùa này , còn nếu đi rước về thì từ cuối tháng 2 âm và sang tháng 3 trở đi thì có an toàn hơn nhưng thời gian chơi sẽ ko được nhiều thì gà vào vụ thay lông
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 10:10pm
Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

Vài mùa trước mình cũng hay mua gà vùng trong và đa phần bị ngã nước là thường và khi đó cũng phải cần bổ xung thêm các loại vitamin nhằm tạo kháng thể cho gà nhưng cũng cần chút thời gian cho nó dần thích nghi nói chung chăm lúc này ko có rễ còn nóng vội đi đá thì nộp đơn giản về mùa này , còn nếu đi rước về thì từ cuối tháng 2 âm và sang tháng 3 trở đi thì có an toàn hơn nhưng thời gian chơi sẽ ko được nhiều thì gà vào vụ thay lông
Bác ơi gà non toẹt đứng với mái già không nổi mà nó mang ra vần ngay thì chịu sao được. Gà nó chuyển ra được 2 tháng rồi mà anh.
Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 4:29am
ông chụp cái hình ,phân up ên để anh em cùng xem nào .nó bị lâu chưa ông ?từ khi về ông vần d9u77c5 mấy ần rồi?có vần với gà già hơn ko
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 5:29am
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

cho ăn hành tỏi thế nào anh haha
bắt từng con nhét vào ak
hay trộn thức ăn
gà e nó ko chịu ăn
mà bắt từng con là ko thể 

Chú đại sư kê này cái gì cũng vờ như cả ngố nhể, mai rảnh cho ăn a quay clip cho xem chứ k chụp hình đc, chúng tranh nhau ăn như đúng rồi ấy, quên luôn cả thóc với gạo đang ăn....

Người sửa: @nh Vũ - 01/12/2015 lúc 5:31am
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 7:23am
các sư kê trên này hay thật, bác sỹ thú y còn phải chạy xa Big grin
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 7:47am
cảm ơn các bác. tổng hợp lại các ý kiến của các bác : việc em phải làm: nhốt chỗ kín gió, cho uống vitamin tổng hợp. tối đi ngủ cho uống rượu nếp, cho ăn gừng, tỏi Love struck
Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 8:48am
Ban đầu được viết bởi chetthithoi chetthithoi viết:

cảm ơn các bác. tổng hợp lại các ý kiến của các bác : việc em phải làm: nhốt chỗ kín gió, cho uống vitamin tổng hợp. tối đi ngủ cho uống rượu nếp, cho ăn gừng, tỏi Love struck
còn thiếu xã và củ hành ông ơi Laughing
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.297 giây.