Bệnh ko lạ ( nhưng.....khó )

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Tình trạng: Offline
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Bệnh ko lạ ( nhưng.....khó )
    Ngày đăng: 01/05/2016 lúc 11:48pm
con hàng định tuyên chiến nhưng sau 48 giờ thành ra như thế lày đây, vô cùng nhanh, thời gian ủ bệnh khá lâu, nên giờ mới bộc phát, mời các bác xem hình đoán bệnh cho dzui
con này là con thứ 2 mình đang chữa
- con đầu tiên khi phát hiện bệnh nhẹ hơn, nhưng sau 4 tuần chữa, bệnh lại làm ké mũ bên trong con gà, đang sử dụng kháng sinh toàn phần, may ra có hy vọng
- con thứ 2, chỉ có hiện tượng khò khè như bệnh viêm phổi, cho nó 1 liều kháng sinh, thì xì ra như thế này trong vòng 48 tiếng, nhức đầu thật, chân vảy đã có mũ chảy ra, và chảy cả máu, 
- gà vẫn ăn uống gáy bình thường, đi đứng ko vất vả, nhưng khó nói, ngày mai sẽ ra sao
chưa có kinh nghiệm chữa loại này nhưng cũng làm hết khẳ năng, mong nhận đc sự giúp đỡ của mọi ng, để cho em nó có cơ hội phá làng phá xóm vài lần nữa .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
thanks đã xem
hôm nay 6/5/2015 sau 4 ngày chạy chữa linh tinh, gà tụt 4 lạng còn 2.6ky , nhưng tinh thần sung, ko còn lừ đừ như trước đây, chân viêm nhiễm khô, bớt sưng ....hên xui
- con luc đinh đã pẻ...chơi 1 hồ dzui dẻ, ko đánh vẩn thắn như thường, địch thủ bắn hết đạn mình bắn sống ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, nhưng về lại lòi ra ké bên trong cổ lại chữa nữa ...hix hix

Người sửa: anhdung1972hm01 - 06/05/2016 lúc 6:08pm
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/05/2016 lúc 8:10am

Nếu k nhầm thì bệnh này k có thuốc chữa trị đâu, nó do virut Reo gây ra con này sống khỏe ở đk nhiệt độ 400°c và tiêu diệt khi nhiệt độ 600°c trong 10h, còn trong tự nhiên k có vật chủ nó sống khoảng 3 năm...
Bệnh chủ yếu ở gà con và từ phôi trứng...hiện k có thuốc đặc trị nhưng bác thử cho uống nhộng lao đỏ và bôi ete vào chân xem sao, cẩn thận ete làm gà ngủ tử mỵ đấy.

Bệnh lây theo đường hô hấp và tiêu hóa, tốt nhất nên cách ly và vệ sinh kỹ nơi nuôi nhốt gà, nếu k bỏ chơi đấy. Nếu có tiêu hủy hoặc thịt thì nên mang xa xa khu ở của mình...

Đúng là gừng già thì cay, hôm trc có mấy quả trứng lộn do gà bỏ ấp chết, tiếc luộc kỹ định cho gà ăn thì 1 sư kê già đến chơi bảo đừng cho có nhiều bệnh nhiệt độ cao cũng k hết đâu.
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
độc hành Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2013
Khu vực: phú hòa-phú yên
Điểm: 1134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn độc hành Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/05/2016 lúc 8:56am
ghê quá,nguy hiểm hơn cả bệnh éc ah
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/05/2016 lúc 9:24am
Đúng là bệnh hiếm thấy, cái này thì phải hỏi bác sỹ thú y thôi bác à. Để chiều em qua chỗ bác sỹ thú y quen hỏi xem bệnh gì lạ vậy.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2016 lúc 8:15pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Nếu k nhầm thì bệnh này k có thuốc chữa trị đâu, nó do virut Reo gây ra con này sống khỏe ở đk nhiệt độ 400°c và tiêu diệt khi nhiệt độ 600°c trong 10h, còn trong tự nhiên k có vật chủ nó sống khoảng 3 năm...
Bệnh chủ yếu ở gà con và từ phôi trứng...hiện k có thuốc đặc trị nhưng bác thử cho uống nhộng lao đỏ và bôi ete vào chân xem sao, cẩn thận ete làm gà ngủ tử mỵ đấy.

Bệnh lây theo đường hô hấp và tiêu hóa, tốt nhất nên cách ly và vệ sinh kỹ nơi nuôi nhốt gà, nếu k bỏ chơi đấy. Nếu có tiêu hủy hoặc thịt thì nên mang xa xa khu ở của mình...

Đúng là gừng già thì cay, hôm trc có mấy quả trứng lộn do gà bỏ ấp chết, tiếc luộc kỹ định cho gà ăn thì 1 sư kê già đến chơi bảo đừng cho có nhiều bệnh nhiệt độ cao cũng k hết đâu.

Nói thì hay những ko có thuốc chữa thì = thừa

Người sửa: Ga_Ru - 03/05/2016 lúc 8:16pm
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2016 lúc 8:25pm
........

Người sửa: Ga_Ru - 05/05/2016 lúc 9:20pm
Hào Hùng
0967111335
Quay lên trên
ngocha81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/01/2016
Khu vực: nam dinh
Điểm: 339
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocha81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2016 lúc 8:30pm
bạn ấy chuẩn đoán vậy thì GA-RU cũng nên hiểu....thử hỏi mấy ai ở dđ này nói như vậy....còn thuốc thang...cách chữa là do chủ gà....nên bạn ý có ý tốt như vậy mọi người nên cảm ơn mới đúng...
@ riêng đối với mình thấy bạn anhvu có tâm huyết và nhiệt tình với anh em...ok
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2016 lúc 8:41pm
Ban đầu được viết bởi ngocha81 ngocha81 viết:

bạn ấy chuẩn đoán vậy thì GA-RU cũng nên hiểu....thử hỏi mấy ai ở dđ này nói như vậy....còn thuốc thang...cách chữa là do chủ gà....nên bạn ý có ý tốt như vậy mọi người nên cảm ơn mới đúng...
@ riêng đối với mình thấy bạn anhvu có tâm huyết và nhiệt tình với anh em...ok

Bệnh này do gì và tại sao bị vậy bác ý nói sai hết . Lên em mí thế thôi . Còn có gì ko phải em xin lỗi . ...vậy nhé .
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2016 lúc 8:53pm
biết chữ, rảnh rổi vào xem, rồi tự mình tìm ra con đường........hay tắc đường, chưa biết chừng....hên xui
http://hdh.vn/vi/news/Benh-Va-Dieu-Tri/Benh-viem-khop-do-Virus-91/
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2016 lúc 9:33pm
Ban đầu được viết bởi Ga_Ru Ga_Ru viết:

Nói thì hay những ko có thuốc chữa thì = thừa

Sao vậy??? Nếu là bệnh nan y và do virut sao chữa nổi...?
Ngoài ra bị bệnh tật gì mình chỉ mong ngta chỉ ra bệnh là đủ còn chữa thì để dành người có chuyên môn giỏi. Gặp bạn giỏi là ae mừng rồi còn gì.
Còn nhộng lao đỏ là kháng sinh phổ rộng dành cho người, chữa hú họa để nó ngừa hoặc trị các bệnh đa nhiễm liên quan thôi sao trị đc virut?

Mong ae đc bạn ra tay giúp đỡ thường xuyên. Vì vừa nói hay lại giỏi nữa.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2016 lúc 10:31pm
thanks các bác, các bạn đã và đang góp ý
đôi khi và đôi điều những kiến thức mình biết hay học đc chả thấm vào đâu nếu so đo hay đong đếm với ng này ng khác, vấn đề ko phải ở cách, chữa hay chăm bệnh or đọc 1 đàng vẩn hiểu theo 1 nẻo ......Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
ví dụ như thế này mọi ng sẽ hiểu vấn đề (kiến thức) và kinh nghiệm, hay dở đôi khi là tùy lúc và tùy theo từng trường hợp,  và nó xảy ra ở đâu
- Bệnh cảm (con người) có bao nhiêu loại (bệnh cảm) và cách chữa lại tùy thuộc ở người có kinh nghiệm luôn là đề tài hấp dẩn, còn vào bệnh viện là y như rằng nó cho nguyên 1 đống thuốc, xét nghiệm, thử máu, thấy mình có nhiều tiền nó đưa vào chụp em-xì-rai luôn, vậy bệnh cảm là gì ....?????
 thú thật mình chả quan tâm...khi mình còn trẻ trâu, nhưng bi giờ phải biết
- vi dụ nhé : 1 ng ở TP.HCM đi du lịch tại bến tre, mê chơi đôi nắng tham quan ...thế là cảm nắng ( say nắng) nhiệt độ cơ thể đột ngột tăng cao, sùi bọt mép, choáng.....vv, với 1 ng dày kinh nghiệm cách chữa vô cùng đơn giản và hiệu quả, quá trình giảm nhiệt từ từ bằng nước, lau, đắp, kéo vào chổ mát, tuyệt đối chỉ uống nước từ từ, kéo dài khoản 20 -30 phút .... = khỏe
- vậy mà có rất nhiều trường hợp ...chết, do quá chủ quan, hay quá tin tưởng vào (kiếng thức) troll chính tả chơi ...Big grinBig grinBig grinBig grin, anh nào đó ở sigon bay ra bắc vào mùa đông...báo có đăng đó

và đôi khi 10 con gà bệnh cùng 1 ngày, nhưng chỉ chữa sống chỉ 1 con, cùng loại thuộc chữa......tại sao vậy, (cơ địa con gà) hay còn gọi nôm na là sức đề kháng,,,,,vv
Vì vậy do vậy, bạn Gà rù đừng vội vàng quá vậy nhé .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
tại sao hoa đào miền bắc trồng đâu cũng nỡ hoa, vào nam tịt luôn..Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
chữa bệnh gà ko thể áp dụng chung chung cho mọi miền mà có hệu quả như ý muốn được, or thêm tí tỏi hay ớt .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2016 lúc 9:25pm
Đối với em sống và hành động trên thực tế ...Bệnh đối với ai em k bít nhưng riêng em một loại bệnh như bác nói đó ... ở trong tay em đã một con sống thì tất cả sẽ sống nhé .trừ vì một lý do nào đó mà ai hay gì đó mà ko vừa lòng thì nó mới phải chết....Còn các ko ở gần lên có nói mấy cũng thừa
Hào Hùng
0967111335
Quay lên trên
tiendeptrai2009 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/08/2015
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 328
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendeptrai2009 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2016 lúc 9:45pm
Bạn gà rù nói rõ tên bệnh và cách phòng or chữa cho ae học hỏi. Thank bạn trc
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2016 lúc 8:08am
Ban đầu được viết bởi tiendeptrai2009 tiendeptrai2009 viết:

Bạn gà rù nói rõ tên bệnh và cách phòng or chữa cho ae học hỏi. Thank bạn trc

bệnh :Viêm khớp đa cấp
lý do bệnh: do vần xổ quá nhiều, gà bị vêm khớp nhẹ, ko biết chơi tiếp, vận động nhiều, nhiễm trùng, từ sưng tấy phát triển thành mũ, nhiễm trùng máu cấp thể nhẹ, gà vẩn ăn uống bình thường, vận động ko có gì lạ, do thuốc vào đúng cách và đủ liều
- loại này ko chữa và phát hiện, gà viêm chân chỉ còn nước nằm 1 đống
để rảnh mình đưa hình và clip 2 con, 1 con đã lành, con này đang chữa, toàn là gà hàng xóm, vác về chữa thử nhiệm thuốc luôn ......Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2016 lúc 9:35am
ủng hộ bác, nhiều trường hợp bệnh chữa mãi không khỏi mà cũng không có cơ hội thử lại lần 2 (vì lần 1 nó đã chết toi) nên không biết thuốc thế nào là đúng mà cũng có trường hợp không biết tại sao khỏi.
Bệnh này em cũng nghĩ như bác (do vần xổ, gà bị chấn thương tạo đà cho bệnh phát tác) nhưng trước em có trường hợp là gà mái, không đánh nhau gì, tự nhiên bị rồi cũng nằm liệt. Loay hoay chữa mãi (kháng sinh, ngâm chân, bôi xanhmethylen) rồi em nó cũng ra đi. Lần khác cũng bị một con mái, chạy chữa hỏi han các kiểu, đợi các sư kê hội chẩn lâu quá, không cho thuốc gì, thì tự nhiên nó khỏi Surprise

Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2016 lúc 9:02am
Như đã hứa, con này đội gà ô chú ăn 2 độ đc định giá 2con số, giờ thì bùn rồi, vào lại chế độ mà bị y như bác Dũng đây:

https://uphinhnhanh.com/view-42854_IMG_7210.jpg -

https://uphinhnhanh.com/view-91965_IMG_7209.jpg -

https://uphinhnhanh.com/view-33474_IMG_7202.jpg -

https://uphinhnhanh.com/view-57533_IMG_7201.jpg -

https://uphinhnhanh.com/view-68497_IMG_7200.jpg -

https://uphinhnhanh.com/view-88648_IMG_7205.jpg -
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2016 lúc 9:20am
Hiện e cũng đang có 1 con bị đỏ vẩy nhưng nhẹ hơn tí, 5 hàng vảy mặt tiền bị, và làm liều bằng cách bôi asa chữa hắc lào rồi phệt xanhetilen vào giờ còn duy nhất 1 vảy hơi đỏ. Chưa cho nhảy thử lại hiện đang vất vườn cho khỏe.
Quay lên trên
Ô TRUY Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/11/2013
Khu vực: bánh đa kế
Điểm: 73
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ô TRUY Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2016 lúc 10:06am
nói thật là ntn ngta đưa ra phương pháp chua là tốt rồi.ông nào ko giúp đc thì thôi.còn tôi thấy trong dd này có nhiều thằng bắt bẻ người mà trong khi đéo bao giờ cmt đc ý kiến gì hẳn hoi.chỉ chờ người khác sơ hở là đớp vào đít.cho nên e co chút ý kiến là ai giúp đc thì giúp ae còn ko giúp đc thì đừng soi mỏ
Quay lên trên
cukhoai Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 28/08/2015
Khu vực: Tp hcm
Điểm: 1000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cukhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2016 lúc 10:12am
mình cũng bị bệnh này, mình lấy dầu nhớt xe máy đã dùng bôi vào thấy OK lắm, không thấy phát lại nữa, các bác thử xem
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2016 lúc 9:30pm

Đúng rồi. Bệnh do virut thì lúc nào cũng khó chữa. Vì kháng sinh chỉ có thể tiêu diệt được những bệnh do vi khuẩn gây nên. Còn virut thì ko có tác dụng vì cơ chế gây bệnh của 2 nhóm này khác nhau hoàn toàn
Phương án bôi nhớt xe máy mình thấy có nhiều người bôi thử và có tác dụng. Bác nên thử xem thế nào
luôn học hỏi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.516 giây.