gà đá thua

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ĐăkLăk Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/07/2016
Khu vực: EaSup - ĐăkLăk
Tình trạng: Offline
Điểm: 82
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ĐăkLăk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà đá thua
    Ngày đăng: 06/10/2016 lúc 12:53pm
Chào tất cả mọi người trên diển đàn! tôi mới chơi gà nên ko có nhiều kinh nghiệm! mọi người cho tôi hỏi 1 vấn đề thế này: gà khi đá thua rồi thì coi như là về bỏ thịt phải không ạ? có người nói với tôi như vậy! tôi nghĩ đá thua con  này đem về dưỡng rồi đá với con khác vẫn được ^_^!
Mong mọi người đóng góp ý kiến chia sẻ kinh nghiệm cho tôi được học hỏi! thank mọi người!
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2016 lúc 1:02pm
Đấy là thua bê, về nuôi lại chứ chạy kêu rồi về ko thịt để làm gì?
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2016 lúc 1:48pm
- đa số nên xem biểu hiện của chủ nhân con gà bị đá thua, dân pro, hay.... + cách thua của con gà ntn, thua chạy la = thịt
- thua dưới 10 hồ thua tài thua lực = thịt
- thua trên 10 hồ loại "trả treo" ko phạm tang nặng...vv
- túm lại..... tùy "con mắt" mà nhìn, vụ này khó lắm, như tớ mua con gà thua phạm tang trong, nuôi 4 tháng nay, cũng vẩn chỉ biết nuôi và chữa, thuốc thang mạnh tay, .....nhưng chỉ biết hy vọng và hy họng ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, nuôi hy vọng chỉ để xem thất vọng nó ntn ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
ĐăkLăk Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/07/2016
Khu vực: EaSup - ĐăkLăk
Điểm: 82
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ĐăkLăk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2016 lúc 7:39pm
Cảm ơn a! con gà của tôi chưa hề đá trận nào lớn cả! mới chỉ đá xổ thôi! chân đá nặng! e a đánh giá rất cao!
trong 1 tháng tôi có việc bận ko ở nhà chăm sóc được chủ yếu để nhà cho vợ chăm hộ! về nhà thấy gà giống bị ỉa chảy, giảm cân nhanh từ 3k xuống 2,6k, chân cẳng yếu đứng ko vững! gửi cho bạn chăm giùm thì bị sổng chuồng ra gặp con gà 7 tháng tuổi, đá nhau khoản 5 phút thì chạy! như vậy co phải là bị hỏng gà hay ko? bây giờ thì đã lên ký lại rồi và cũng xung lên lại rồi! nhưng chân gối còn yếu! như vậy có nên thịt hay để dưỡng cho sau này ko? 
Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2016 lúc 10:12pm
khả năng mất gân hỏng rồi bác ạ :)
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2016 lúc 10:14pm
Ban đầu được viết bởi ĐăkLăk ĐăkLăk viết:

Cảm ơn a! con gà của tôi chưa hề đá trận nào lớn cả! mới chỉ đá xổ thôi! chân đá nặng! e a đánh giá rất cao!
trong 1 tháng tôi có việc bận ko ở nhà chăm sóc được chủ yếu để nhà cho vợ chăm hộ! về nhà thấy gà giống bị ỉa chảy, giảm cân nhanh từ 3k xuống 2,6k, chân cẳng yếu đứng ko vững! gửi cho bạn chăm giùm thì bị sổng chuồng ra gặp con gà 7 tháng tuổi, đá nhau khoản 5 phút thì chạy! như vậy co phải là bị hỏng gà hay ko? bây giờ thì đã lên ký lại rồi và cũng xung lên lại rồi! nhưng chân gối còn yếu! như vậy có nên thịt hay để dưỡng cho sau này ko? 

Gà đang ốm trong đá 1 vài phút bỏ chạy vẫn chơi ok nhé bác. Cần tách riêng nuôi khỏe lại, khỏe rồi có thể mồi con gà tơ hơn cho nó đá hoặc ko cần thiết có thể chơi bình thg luôn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.