Bụi tre VS Bụi chuối (clip)

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2016
Khu vực: Miền Trung Cát
Tình trạng: Offline
Điểm: 892
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Bụi tre VS Bụi chuối (clip)
    Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 7:58am
Big hugBig hugBig hugBig hug
Chào các bác.
Các bác đổi gió chút đi, suốt ngày toàn xem gà chến các sư kê rồi nên về nơi dân dã xem cạp gà thịt đúng chất Laughing
Cái xóm toàn thanh niên biết nuôi gà nhưng ko biết chăm gà như tụi e vui lắm.
Đánh lung tung ỳ xèo, có con tuần đánh 3,4 trận là bt Big hug
Gà em mấy lần nhấp trước toàn bị chê gà thịt.
Hôm nay trước khi cắt tai cho con gà nhảy chút, may là gặp loại bao cát nên may mắn thoát bị chê các bác ạ.
TCV 9 tháng 3,05
Xám lông 2    2,85

Các bác xem vui.

Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 9:18am
Chắc cũng sẽ bị chê.nhưng cây mình trồng được có quả gì cũng thích...cố lên
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/05/2014
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 11:23am
Đc vậy là ok r bác
Quay lên trên
ninhnn83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/01/2013
Khu vực: Miền Bắc
Điểm: 294
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ninhnn83 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 12:53pm
Gà khá đấy bác
Quay lên trên
baonguyen96 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 07/10/2015
Khu vực: nam bộ
Điểm: 161
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn baonguyen96 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 3:44pm
Ban đầu được viết bởi phu1972 phu1972 viết:

Thích cách bình luận thế này! Người mới vào nghề như mình thì thấy an ủi và phấn chấn hơn! 
Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 3:52pm
Ban đầu được viết bởi baonguyen96 baonguyen96 viết:

Thích cách bình luận thế này! Người mới vào nghề như mình thì thấy an ủi và phấn chấn hơn! 

Ai từ đầu chơi gà và đúc gà để chơi cũng đều có những cái không như ý.còn tốn kém nữa
Đúc gà và nuôi cho đến khi được xem nó đá cũng cả một vấn đề...có đam mê mới duy trì được bạn à
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
baonguyen96 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 07/10/2015
Khu vực: nam bộ
Điểm: 161
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn baonguyen96 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 3:57pm

Ai từ đầu chơi gà và đúc gà để chơi cũng đều có những cái không như ý.còn tốn kém nữa
Đúc gà và nuôi cho đến khi được xem nó đá cũng cả một vấn đề...có đam mê mới duy trì được bạn à
Vâng, thanks bác! Sẽ cố giữ "lửa " đam mê này! 
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 4:11pm

Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 4:12pm

Ban đầu được viết bởi ninhnn83 ninhnn83 viết:

Gà khá đấy bác

Ban đầu được viết bởi Truvjp Truvjp viết:

Đc vậy là ok r bác

TongueTongueTongue
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 4:14pm
Xác định 3 lứa đâu để mình rèn luyện kỹ năng chơi gà và kiểm nghiệm dòng mái thôi các bác à Big grin
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 5:39pm
duyệt.....Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
- điều khá quá, ngoài chuyện chân đòn, còn là con gà bến thế hay .....chúc mừng
- phong trào ngoài ý sao yếu xìu vậy, con này đi phá làng phá xóm đc rồi 
Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 6:28pm
Vui vui
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 7:47pm
Ban đầu được viết bởi bietphandon bietphandon viết:

Vui vui

Vui lắm bác à Big hug
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 7:55pm

Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

duyệt.....Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
- điều khá quá, ngoài chuyện chân đòn, còn là con gà bến thế hay .....chúc mừng
- phong trào ngoài ý sao yếu xìu vậy, con này đi phá làng phá xóm đc rồi 

----  ẤM LÒNG ----
Có được chữ " duyệt " của  bác là em vui lắm rồi,   Love struck
Thấy có động lực rất mạnh để tiếp tục nuôi dưỡng đam mê Batting eyelashesBatting eyelashesBatting eyelashes
Trong 4r này những người chơi gà chưa sành sỏi luôn luôn mong chờ dc bác commet để dc nhận xét, chia sẻ, truyền đạt về kn đó bác ơi

Phong trào ngoài xả e ( thanh niên nuôi gà ) chưa dc mạnh như các xả khác, nên nhờ có các trang thông tin, 4r như ganoi, gadon .... phổ biến kiến thức và đặc biệt là dc các bác sư kê nhiều kinh nghiệm chia sẻ như bác Baloi, anhdung, anh phu, bác jonathan, bác @, bác ga_ru .... Nên tin chắc nhiều miền quê chứ ko phải chi xả em sẻ còn pt' dài dài anh ạ. Kiss
Big hugBig hugBig hugLove struckLove struckLove struckBig hugBig hugBig hug   

Người sửa: Sailer - 15/03/2017 lúc 8:49pm
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 8:13pm

Nhiều ông anh trong làng mải mê đi tìm dòng mái đến bây h hơn 30 tuổi mà vẩn chưa ưng ý, riêng em ngay dòng đầu tiên anh kỹ niệm khảo thấy vậy là ổn lắm rồi. Sẻ cải thiện thêm từ chính con mái đó anh à. Gần 1 năm qua e loại hết chỉ chừa lại dc 1 con mái nhánh thôi. Số còn lại + một số mái dòng khác em thấy k  ổn nên thôi, muốn chơi dòng thuần nên cho đẻ ăn trứng hết anh àBig hug

Người sửa: Sailer - 15/03/2017 lúc 8:18pm
Quay lên trên
badon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2015
Khu vực: mien trung
Điểm: 572
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn badon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 8:53pm
của nhà đá vậy ổn rồi. mình năm ngoái 6 mái mà giờ lên được 2 con trống để chơi. 
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 8:55pm
Ban đầu được viết bởi badon badon viết:

của nhà đá vậy ổn rồi. mình năm ngoái 6 mái mà giờ lên được 2 con trống để chơi. 

Mình bây h mái thì nhiều nhưng ko muốn đúc nhiều đại trà mà chỉ muốn kết chọn lại 1 dòng nên rất ... từ từ bác à Big hug

Người sửa: Sailer - 15/03/2017 lúc 8:56pm
Quay lên trên
badon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn badon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 9:01pm
Ban đầu được viết bởi Sailer Sailer viết:

Mình bây h mái thì nhiều nhưng ko muốn đúc nhiều đại trà mà chỉ muốn kết chọn lại 1 dòng nên rất ... từ từ bác à Big hug
đi làm mỗĩ nơi đều lân la đến người có gà nuôi lâu năm để mua gà mái. đúc một trống để chọn ra mái tốt nhất. mình thì cứ nhiều rồi lọc ra.  
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 9:11pm

đi làm mỗĩ nơi đều lân la đến người có gà nuôi lâu năm để mua gà mái. đúc một trống để chọn ra mái tốt nhất. mình thì cứ nhiều rồi lọc ra.  

Mỗi người có một hướng đi riêng ....
Cá nhân mình thì thế này bạn ạ

Mình nghĩ thì tinh hay hơn đa. Mình chỉ chọn 1 dòng cực ưng ý và sau đó cải thiện dần.
Con trống đúc với mình phải cùng đòn lối nếu ko mình ko đúc mà ăn trứng gà và chờ đợi kiếm dc thì mới cho ấp.
Với mình con mái phải là gốc, là xương cốt còn trống chỉ là thịt da mà thôi.
Một lứa hoặc thậm chí 2 lứa chọn 1 con mái giống mẹ nhất để nâng đời.Big hugBig hugBig hug
Chậm chậm vậy nhưng ko loạn đó là cách mình học bác Dũng " trọc " 1972 đó bạn Big grinBig grinBig grin
Hì, trolll ổng chút Big hugBig hugBig hug

Người sửa: Sailer - 15/03/2017 lúc 9:13pm
Quay lên trên
badon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn badon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2017 lúc 9:18pm

Mỗi người có một hướng đi riêng ....
Cá nhân mình thì thế này bạn ạ

Mình nghĩ thì tinh hay hơn đa. Mình chỉ chọn 1 dòng cực ưng ý và sau đó cải thiện dần.
Con trống đúc với mình phải cùng đòn lối nếu ko mình ko đúc mà ăn trứng gà và chờ đợi kiếm dc thì mới cho ấp.
Với mình con mái phải là gốc, là xương cốt còn trống chỉ là thịt da mà thôi.
Một lứa hoặc thậm chí 2 lứa chọn 1 con mái giống mẹ nhất để nâng đời.Big hugBig hugBig hug
Chậm chậm vậy nhưng ko loạn đó là cách mình học bác Dũng " trọc " 1972 đó bạn Big grinBig grinBig grin
Hì, trolll ổng chút Big hugBig hugBig hug

biết đâu mái hay mà không hợp trống đúc. cứ trống tốt đúc nhiều mái gốc rõ ràng là đúc thôi. không ra gà chiến thì ra gà thịt. đôi lúc có con hay thì sao. như gà bạn nếu khuya hồ gặp gà dọc nhạy thì sẽ dễ thua. lúc đó con nào cũng vậy. nản lắm. 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.