Chữa các loại Mốc - Lác gà đòn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chữa các loại Mốc - Lác gà đòn
    Ngày đăng: 03/01/2019 lúc 6:26pm
I, Chiến kê.... Con này là Tía móc mắt của mình, đã đánh quỵ 2con gà kết của chủ sới đường ray khi bê vần xổ.....
Mưa gió về mốc - lác mình trị liền tay - Khỏi ngay k kịp nghĩ...
Sau ra HD có tên Tía - Cuồng kê ăn đc 6 cái kết thì hết duyên nghỉ đúc mái.

Cơ bản mùa mưa nồm gió rét này chia sẻ cách trị mốc lác thôi.

1. Tìm đúng nguyên nhân: Do thời tiết ẩm ướt, do Rớt gà khi vần, do lây lan khi ăn nhốt cùng và phong thủy chuồng trại thì cơ bản đã chữa đc 80% rồi.

2. Lau sạch mốc lác để khô hẳn bôi thuốc này nọ...
3. Phong thủy hướng chuồng trại đón nắng ntn.
4. Để gà kém lực cũng chữa khó khỏi.
5. Chịu khó lau nước sôi già, nhúng khăn để tự giảm nhiệt 42-45° thì lau, lại nhúng khăn vào nước sôi lau lại cho khô...
6. Bôi thuốc nào cũng được lưu ý chờ khô hẳn...
7. Chăm chỉ lau với nhúngvnước sôi rồi lau...miết miết sẽ khỏi...
8. Nếu quá nặng nhớ cho ăn tốt thả vườn cát với gà đàn sẽ tự khỏi.

9. Đừng dùng khăn lau chung gà bệnh với khỏe nhé...

Tóm lại: Chăm lau gà sẽ khỏi dù có lá hay không, chỉ cần nhớ quy trình: Nước sôi nhúng khăn để đúng nhiệt độ lau mốc, lại nhúng khăn nc sôi lau tiếp cho sạch phơi nắng thì ok=> Khỏi - Mốc - Lác...
II. Chúc ae thành công...!!!

Người sửa: @nh Vũ - 03/01/2019 lúc 6:41pm
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
tiamaoto Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/12/2018
Khu vực: miền trung
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiamaoto Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/01/2019 lúc 5:43am
Em thấy là mốc lác em hay làm mua q chai maica+2 viên thuốc lác+ 1 viên lao đỏ. nghiền(hay đập ) nát, tron chung lai lấy bàn chải đánh sơ chỗ lác, sau  đó bôi thuốc, bôi khoảng 2 , 3 lần   bảo đảm sạch bong. kinh nghiệm em làm thế mong các bác chỉ giáo thêm.Happy
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/01/2019 lúc 9:23am
Ban đầu được viết bởi tiamaoto tiamaoto viết:

Em thấy là mốc lác em hay làm mua q chai maica+2 viên thuốc lác+ 1 viên lao đỏ. nghiền(hay đập ) nát, tron chung lai lấy bàn chải đánh sơ chỗ lác, sau  đó bôi thuốc, bôi khoảng 2 , 3 lần   bảo đảm sạch bong. kinh nghiệm em làm thế mong các bác chỉ giáo thêm.Happy

Vấn đề mình chia sẻ chỉ cần 2 vấn đề...
- Nguyên nhân
- Cách lau sạch (lưu ý nước sôi khi lau xong phải nhúng để diệt nấm)
- Ngoài ra lưu ý vấn đề môi trường.
Còn thuốc gì cũng đc k quan trọng...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
phungvantoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2837
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phungvantoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2019 lúc 7:30pm
Cầu kì a nhi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.