trống đúc

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nbgadon8 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: nghe an
Tình trạng: Offline
Điểm: 87
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nbgadon8 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: trống đúc
    Ngày đăng: 22/06/2015 lúc 6:09pm
Các bác cho em hỏi gà trống đánh hồ thứ 9; đang chiếm ưu thế nhưng tự nhiên bỏ chạy. Con này liệu có dùng để đúc mái được không ? Xin cám ơn!
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2015 lúc 6:25pm
Thịt đi bạn ơi. Chưa biết nó hay thể nào cứ chạy là thịt.
Quay lên trên
duoiuoivuive Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/01/2012
Khu vực: BThanh-TpHCM
Điểm: 625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duoiuoivuive Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2015 lúc 8:12pm
Bổn mái không ổn.
Chạy thì cho chạy thẳng vào nồi luôn :D.

Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2015 lúc 8:39pm
chạy ngang,sớm muộn cũng ra cái loại chạy ngang,
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2015 lúc 9:58pm
Ban đầu được viết bởi hunght hunght viết:

chạy ngang,sớm muộn cũng ra cái loại chạy ngang,
nhiều anh em gọi là chạy nganghay ttự nhiên bỏ đòn chạy nhưng thực tế thì thấy gần như ít khi và ko có kiểu như vậy mà chỉ có bị đánh đòn nhiều và đau thì nó mới chạy thôi ,con này 9 séc chạy tuy đang ở thế cửa trên nhưng chắc ko phải trên nhiều nhất là gà bị đánh vào vai kiềng loại này rễ nhẩy cót hơn là loại bị nhiều vào đầu mặt dù có thể nó vẫn đang cửa trên thật
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2015 lúc 8:52am
chưa thể kết luận được con gà đó gan hay không, còn phải xem chân đánh đối thủ và tang đòn gà mình..đâu phải cứ chồng trên dẫn đòn là thắng.nếu nói như mấy ông trên chắc mấy con danh thủ thua về chả ai đúc mái nhỉ.
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
quoctuan_nb66 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/11/2012
Khu vực: ninh binh
Điểm: 358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quoctuan_nb66 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2015 lúc 9:17am
AI ĐÃ CÓ KINH NGHIỆM THÌ ĐÓNG GÓP THÊM CHO A E HỌC HỎI.
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2015 lúc 9:55am
vừa rồi cặp gà kết ở sới tấn bào TỪ SƠN BẮC NINH. cửa trên chấp 7 điếu vẫn nhảy cót. . cái loại chạy ngang cứ cho chạy vô nồi Nerd
Quay lên trên
quoctuan_nb66 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quoctuan_nb66 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2015 lúc 6:15pm
KINH NGHIỆM CỦA BÁC NÀO ĐÃ TỪNG ĐÚC GÀ CHẠY NGANG. CHIA SẺ A E THAM KHẢO. TÔI CŨNG ĐANG PHÂN VÂN QUÁ.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2015 lúc 7:25pm
9 séc chạy ngang chắc còn lý do khác, cho em con này chắc em cũng đúc.
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2015 lúc 7:27pm
đang đúc mà cho đánh chín hồ thì k chết mới lạ
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 9:11am
Đang dẫn đòn mà chạy ngang thì đúc làm gì. Thể loại này bố và mẹ nó không gian ác đuổi cùng giết tận, nó đánh chán không hạ được bỏ đi, tìm thức ăn, chạy ngang đó mà, ae nào mà đi đá gà ăn tiền không biết theo nó sau đó cay mũi lắm. 9 hồ hơn đòn mà không hạ được thì chân cũng thường thường tiếc làm gì cho phí thời gian. Đúc ra con nuôi mất công, đá mất tiền, bán mất mặt trừ khi bạn chơi xổ vui, bia bọt.
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 10:14am
trước e cũng hay tiếc kiểu này và tự làm mất công sức của mình. loại này bỏ luôn cho nhanh. 
Quay lên trên
Kun.seven Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/10/2012
Khu vực: Tây Nguyên
Điểm: 1903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Kun.seven Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 11:07am
Cái vụ này phải xem xét, ngày trước e có con gà bạc dưới, đó là con gà chạy vanh, nó cứ quấn tít quanh đối thủ có khi 1 hồ chỉ đá có vài chân, gà bạn thì cực bén mỏ, cắn là bắn, mà bắn toàn đòn quá tải. đến hồ 3 phải nói là bị đánh chan tương đổ mẻ, bị đối thủ đá coi như mù cả 2 mắt, thế mà nó cứ mò mẫm nhặt từng đòn, đến hồ 8 đối thủ tự bỏ chạy khi đang chấp 2. điều đáng nói là mặt mũi gà bạn gần như ko trầy xước mà nách và kiềng thì tím đen. 
Vậy nên phải xem xét nó chạy do ngấm tang hay là chạy ngang thì mới quyết định đc.
Quay lên trên
huynhtrongy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/12/2011
Khu vực: Binh dinh
Điểm: 1256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhtrongy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 11:12am
Nó không đáng để được hưởng phúcBig grin. Thịt cho lành bác àh.
Quay lên trên
quoctuan_nb66 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quoctuan_nb66 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 12:11pm
nhieu y kien cua cac su ke rat tam huyet
Quay lên trên
nbgadon8 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: nghe an
Điểm: 87
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nbgadon8 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 1:23pm
Cám ơn tất cả các bác, đúng là con gà của e đang đúc mái máu me thì bế đi làm trận, không biết có phải do yếu sức không.
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 2:07pm
Ban đầu được viết bởi chetthithoi chetthithoi viết:

vừa rồi cặp gà kết ở sới tấn bào TỪ SƠN BẮC NINH. cửa trên chấp 7 điếu vẫn nhảy cót. . cái loại chạy ngang cứ cho chạy vô nồi Nerd
theo mình thì ko thể kết luận xoong nồi vội vàng như bạn nghĩ được gà trống đúc thường chọn cũng phải có mấy điểm dáng dấp màu lông đòn lối hay rồi gan dạ nhưng để biết gà gan dạ đến mức chết ko chạy tức là chỉ đứng làm bao cát chl người ta đá thì mới biết là gan gà như này nói thực mấy anh em thích tuyển chơi , chơi anh em thường chọn gà lối hay chân chưởng khống chế vùi dập đối thủ mà đánh thôi , còn gà đá ngoài 10 séc trở ra mới chạy thì cũng là gà gan rồi chứ ko thể coi là gà nhát được ,còn gà đang chấp đối thủ mà chạy cũng chưa chắc phải là con gà hay hơn con kia với lí do nhiều chủ gà đội gà do gà mình lí lịch có thành tích hơn đối thủ hay hơn thành... và nhiều lí do khác mà rõ ràng gà mình bị thua đòn thua lối vẫn cứ đè đối thủ ra mà chấp ( người ta gọi là một con đá một con chấp) nên cũng ko lạ ko hiếm trường hợp này , còn mới chấp có 7 thì đã nói nên điều gì nếu bị chấp 1 hay thấp hơn nữa vài séc mà con chấp chạy thì mới đáng bàn
Quay lên trên
tialuachanxanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/01/2014
Khu vực: gia lâm hà nội
Điểm: 109
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tialuachanxanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 2:22pm
cái này tùy theo chủ gà. nếu quá kết về đòn lối. hợp trống hợp mái. đúc thử 1 lứa kiểm nghiệm luôn độ gan lỳ gà con. nếu chạy ngang thỳ thịt cả bố lẫn con chưa muộn.vì nếu lên đây hỏi có nghĩa là bạn này cũng khá thich con trống đúc đó
Quay lên trên
12345gadonphuyen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: phu yen
Điểm: 101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 12345gadonphuyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2015 lúc 2:57pm
Thịt đi bác , đang  trên đòn mà bỏ chạy là không ổn 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.