Cách chữa gà làm nước ở ngoài bắc khi thi đấu

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
Tác giả
 Xếp hạng: Đánh giá chủ đề: 1 Phiếu, Trung bình 5.00  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
dychulai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/07/2012
Khu vực: hà nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 36
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dychulai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2012 lúc 9:32pm
các bác cứ nói 1 cách tổng quát đi,như các bác nói là mỗi người có 1 cách làm nước,... nhưng e nghĩ là vẫn phải tuân theo 1 tiêu chuẩn nào đấy< ="text/" ="" ="/B1D671CF-E532-4481-99AA-19F420D90332etdefender/huidhui.js?0=0&0=0&0=0">
Quay lên trên
tuyenitepu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/04/2011
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1165
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuyenitepu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2012 lúc 1:09pm
Ban đầu được viết bởi sukephuctho sukephuctho viết:

Em nhìn thay ng ta tet mỏ tren nhung chua nhìn thay ng ta tet mỏ duoi bao gio,ai co kinh nghiem giup em voi nhé

bạn vào đây xem  nhé http://www.youtube.com/watch?v=gUsmm6bpXl8
http://www.youtube.com/watch?v=gUsmm6bpXl8

Quay lên trên
sukephuctho Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 04/07/2012
Điểm: 86
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sukephuctho Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2012 lúc 12:58pm
Em nhìn thay ng ta tet mỏ tren nhung chua nhìn thay ng ta tet mỏ duoi bao gio,ai co kinh nghiem giup em voi nhé
Quay lên trên
huynh_ga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/02/2010
Khu vực: Hai duong
Điểm: 459
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynh_ga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/07/2012 lúc 10:51am
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Ban đầu được viết bởi huynh_ga huynh_ga viết:

Ban đầu được viết bởi Viper9x Viper9x viết:

[QUOTE=Gà ta]3 hồ đầu chỉ chữa bằng nước lạnh. từ hồ 4 trở đi mới chữa bằng nước nóng vì theo quan điểm của mình thì về khuya hồ gà bị mất nhiệt.

Ai cho mang nước nóng vào làm nước ! Làm ấm bằng tay !
ở đâu mà ko cho mang nc nóng vào làm nước vậy, khu mình trong sới người ta đã có sẵn nc nóng rồi chỉ việc mang ra dùng thôi

Ở Nha Trang mình nè !
Mấy sới khu mình chủ sới bao giờ cũng chuẩn nc sôi cơm nóng đầy đủ ,nc nong còn ko cho mang vào nữa thì chịu rồi, gà đá khuya hồ mà làm nóng bằng tay thì mệt đấy
Quay lên trên
GA_LAOCAI Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2012
Khu vực: Lao cai
Điểm: 1099
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_LAOCAI Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2012 lúc 12:33am
hay thếHappy
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2012 lúc 11:39pm
Chữa gà làm nước là cả  nghệ thuật chứ ko phải chỉ nhìn thấy, được chỉ bảo là có thể làm được ngay đâu, như kiểu 1 cô tá phải cấp cứu cho bệnh nhân nhưng nhìn thấy máu là lăn đùng ra ngất vậy.Smug. Mình thường xuyên vác gà ra sới nhưng chưa lần nào dám chính tay cầm gà cả, đơn giản vì người làm nước phải thật khéo tay nhưng lại mạnh bạo, dứt khoát, biết nhận biết vấn đề để đưa ra các biện pháp kỹ thuật kịp thời (tết mỏ, lấy nhiệt, lấy gân, đôi khi là treo mỏ Tongue...). 
Vậy mới biết là diễn đàn chúng ta có rất nhiều CAO THỦ VÕ LÂM nhưng toàn mai danh ẩn tích thôi. Đề nghị bác Tổng Cóc mở ngay 1 khóa huấn luyện mát-xa và vét-máng (kem mút ấy mà.Tongue) cho anh em học tập.      Smug   Smug   Big grin   Big grin   Laughing    Laughing   Big hug   Big hug
Quay lên trên
tuyenitepu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/04/2011
Điểm: 1165
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuyenitepu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/07/2012 lúc 2:45pm
Ban đầu được viết bởi Gà ta Gà ta viết:

3 hồ đầu chỉ chữa bằng nước lạnh. từ hồ 4 trở đi mới chữa bằng nước nóng vì theo quan điểm của mình thì về khuya hồ gà bị mất nhiệt.

Bạn nói như thế là không đúng hẳn. gà chữa nước còn phải phụ thuộc vào khi nào nó đâu thì cần chữa nc nóng. nhiều con hồ 1 đã phải chữa rồi. có những con hồ 5 vẫn chưa phải chữa ấy. nc là ng cầm gà là quan trọng, họ sẽ qdinh tất cả. chữa gà còn gọi là lm mát sa cho gà làm sao cho nó tỉnh mà khẻo lại nhanh, chứ không càng chữa lại càng yếu thì toi. heheBig hug
Quay lên trên
gagaol Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 03/02/2012
Khu vực: nam dinh-ha noi
Điểm: 1503
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gagaol Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2012 lúc 5:50pm
Ban đầu được viết bởi Tổng Cóc Tổng Cóc viết:

Lấy gân có những kĩ thuật như: xoa bóp, chụm ngón đủ căng để giãn gân con gà ra cho đỡ mỏi ( đừng làm mạnh kẻo gãy ngón ), con gà chân quá run, không đứng được thì bó dây chằng đầu gối cho nó đứng. Mình đã chữa một con mỏi đến mức nằm bẹp ra sới bị chấp tám điếu ăn ngược trở lại ở một sới cỏ Bắc Ninh. Vụ này anh Đức béo và cụ Khoai cũng đi Big grin

Anh cóc có tuyển đệ tử ko anh..cái vụ bó dây chằng này em thấy mấy bô lão chỗ em cũng làm mà con gà thì vẫn quay đơ..anh quá pro``````````````
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2012 lúc 1:59pm
Ban đầu được viết bởi huynh_ga huynh_ga viết:

[QUOTE=Gà ta]3 hồ đầu chỉ chữa bằng nước lạnh. từ hồ 4 trở đi mới chữa bằng nước nóng vì theo quan điểm của mình thì về khuya hồ gà bị mất nhiệt.
ở đâu mà ko cho mang nc nóng vào làm nước vậy, khu mình trong sới người ta đã có sẵn nc nóng rồi chỉ việc mang ra dùng thôi
Ở Nha Trang mình nè !
Quay lên trên
huynh_ga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/02/2010
Khu vực: Hai duong
Điểm: 459
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynh_ga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2012 lúc 1:02pm

Quay lên trên
Viper9x Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2012
Khu vực: Thanh Xuân
Điểm: 1260
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Viper9x Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2012 lúc 9:20am

3 hồ đầu chỉ chữa bằng nước lạnh. từ hồ 4 trở đi mới chữa bằng nước nóng vì theo quan điểm của mình thì về khuya hồ gà bị mất nhiệt.
Bác bắt chẹt gà ta quá Big grin
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2012 lúc 8:52am

Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2012 lúc 8:45am
Quay lên trên
buongachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/03/2011
Khu vực: sóc sơn
Điểm: 246
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn buongachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/07/2012 lúc 11:58am
ra sới mà nhìn rồi học hỏi

Quay lên trên
nhatnguyet Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/12/2010
Khu vực: ĐăkNông
Điểm: 2164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhatnguyet Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 4:48pm
ra trường học hỏi nhiều sẽ trao dồi được nhiều kinh nghiệm
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/06/2012 lúc 7:17pm
nói thì khó, chịu khó ra sới xem gà xem cáh người ta chữa,rồi học mót,cái này ai cũng làm nhưng quan trong tay phải dẻo động tác chơn chu....lâu ngày kinh nghiệm sẽ được đúc rút nhiều hơn
Quay lên trên
manh_hoaiduc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2010
Khu vực: hà nội
Điểm: 32
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manh_hoaiduc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/06/2012 lúc 10:05am
Ban đầu được viết bởi Tổng Cóc Tổng Cóc viết:

Biết gì nói nấy thôi, anh em cả mà. Mình đam mê và nhiệt tình chứ không phải tinh tướng đâu nhé.
anh cho em hỏi anh ở đâu. em ở hoài đức, mong đc giao lưu và học hỏi ở anh?
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2012 lúc 4:55pm
XÁC NHẬN BÁC KHÔNG TINH TƯỚNG HIHI

Quay lên trên
Cóc Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2010
Khu vực: Tương lai
Điểm: 6762
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cóc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2012 lúc 3:37pm
Biết gì nói nấy thôi, anh em cả mà. Mình đam mê và nhiệt tình chứ không phải tinh tướng đâu nhé.
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/06/2012 lúc 3:32pm
EM CẢM ƠN BÁC TỔNG ĐÃ TRUYỀN ĐẠT ^^ MẤY CÁI NÀY EM CÒN NGÔ NGHÊ LẮM Big grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.