Khóa chủ đềANH EM VÀO ĐÂY GIẢI THÍCH DÙM MÌNH ?

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 4076
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: ANH EM VÀO ĐÂY GIẢI THÍCH DÙM MÌNH ?
    Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 9:56pm
1. Thế nào là Vô học, dùng ở đâu, trường hợp nào, mình đã giỏi chưa mà có quyền nói người khác vô học?

2. Thế nào là bất tài, dùng ở đâu, trường hợp nào, mình đã tài giúp gì cho gia đình, xã hội, bạn bè mà có quyền phê phán ?

3.Thế nào  => Ăn theo, dùng ở đâu, trường hợp nào ?

4.Thế nào  nói leo, dùng ở đâu, trường hợp nào ?

5.Thế nào bốc phét, dùng ở đâu, trường hợp nào, mình có trung thực hay chưa mà có quyền phán xét người khác ?

6.Thế nào mất dạy, dùng ở đâu, trường hợp nào, định nghĩa thử xem mất dạy là gì, có học vẫn mất dạy đó thôi ?

Các bạn cho ý kiến nhé. Xin chân thành cảm ơn.

Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:06pm
theo em a dê đăng vào phần than phiều ẩu đả hơn , mà a tham gia vào việc này làm gì , cư như em đây nàyDay dreaming
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2012
Khu vực: bắc giang
Điểm: 4526
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:06pm
Thôi A Dương àh...ko nên khơi nguồn của mọi chuyện nữa...E thấy AE mình cứ thoải mái mà sống cho vui vẻ...bác làm toppic này có khi lại nóng diễn đàn lên mà trong khi câu nói của cuongnhatrang có viết vô học+ bất tài=>ăn theo+nói leo+bốc phét= mắt dạy...mà trong khi đó nick của cuongnhatrang lại đang trong tình trạng bị khóa 1 tuần...E nói điều này cũng mong AE ko bị hiểu nhầm nhau thôi,ko có ý gì khác...
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
Đ/C: Bắc Lý - Hiệp Hòa - BG
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:10pm
KHÔNG ! CÂU NÀY CŨNG ĐÁNG ĐỂ HỌC ĐẤY. MÌNH KHÔNG VÌ BA CÁI CHUYỆN ẨU ĐẢ, LINH TINH ĐÂU. GÀ QUÉ LÀ CHUYỆN RẤT NHỎ VỚI MÌNH THÔI. CÁI NÀY ANH EM MÌNH LƯỚT QUA ĐỂ TỰ NHÌN LẠI MÌNH ĐẤY. THẬT SỰ KHÔNG CÓ Ý GÌ ĐÂU.
Quay lên trên
thuhaiduong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/05/2011
Khu vực: hai duong
Điểm: 142
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:11pm
chắc có lẽ duongkhpc đang bị ức chế rùi, theo mình thôi đi bạn ak, hỏi làm gì vấn đề này, có học hay không có học lịch sự hay không lịch sự thì qua cách ăn nói mọi người xẽ hiểu, không cần lập topic này đâu bạn, tránh lại bị người khác hiểu lầm.
Quay lên trên
Ôlãotrang Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 08/10/2010
Khu vực: 0976691258
Điểm: 7593
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:13pm
Câu hỏi của bác đáng để cho anh e suy ngẫm.Ko chỉ có topic này mà còn cả khi sống ở bên ngoài thực tế.E có đọc qua mấy bài viết của bác.Hy vọng có ngày giao lưu với bác tại bãi biển đầy nắngHappy
Quay lên trên
DÉP LỐP 07 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 31/01/2010
Khu vực: Nghệ An
Điểm: 3245
Thôi, nên dừng ở mốc số OHappy
0916859199
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

có thể và đôi khi mình hỏi chỉ để hiểu hơn về nó nhưng không phải ai khi đọc cũng nghĩ là mình chỉ muốn tìm hiểu để biết A ạ,và nếu ai đọc và cũng hiểu được là A chỉ tìm cặn kẽ vấn đề để hiểu hơn thì đã ko có những bài lùm xùm cãi nhau...vì thế có thể A nói ra AE có thể có người hiểu và có người không hiểu...theo E cứ tốt nhất là.....k nên để người ta nghĩ sai về mình
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
miusuke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/06/2012
Khu vực: Chương Mỹ HN
Điểm: 90
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:14pm
bác Dương! Bình tĩnh Lại bác ạ.Wave
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:15pm
Không ! Mấy cái linh tinh làm sao để em ức chế được ! Anh em mình lướt qua để khi CM phải suy nghĩ.
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:20pm
Ban đầu được viết bởi trangdanghy trangdanghy viết:

Hy vọng có ngày giao lưu với bác tại bãi biển đầy nắngHappy

ĐỒNG Ý VỚI BẠN ! MÌNH KHÔNG KHÁCH SÁO ĐÂU, CÓ DỊP VÀO ĐÂY CỨ ALO. THẬT SỰ NIỀM VUI CỦA MÌNH LÀ VÀO DIỄN ĐÀN NGÓ QUA NHỮNG BÀI CM HAY, GẶP ANH EM, CHỨ KHÔNG PHẢI VÌ BA CÁI CON GÀ QUÉ MẶC DÙ GÀ QUÉ LÀ CẦU NỐI GIỮA MÌNH VỚI MỌI NGƯỜI
Quay lên trên
miusuke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/06/2012
Khu vực: Chương Mỹ HN
Điểm: 90
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:20pm
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Không ! Mấy cái linh tinh làm sao để em ức chế được ! Anh em mình lướt qua để khi CM phải suy nghĩ.

thế thì em hóng 1 câu(theo em)
vô học là từ khá nặng !..vô = không-không có...học = học thức.mấy bác dùng từ này nên lưu ýk vì khi đã vào đ thì k ai là ng không có học cả.tất cả đều pkải có học  và có kiến thức.ít nhất để đủ đăng nhập đk vào Dđ.(đừng ném đá em)
Quay lên trên
thuhaiduong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/05/2011
Khu vực: hai duong
Điểm: 142
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:25pm
nếu bạn muốn hỏi mình trả lời hộ nhé xong AE mình dừng ở đây thôi Dương ak.
1: vô học có nghĩa là không có học,dùng ở bất cứ đâu khi gặp 1 người ăn nói không có chút văn hoá đạo đức thì có thể nói là thằng vô học.
2:bất tài chỉ những người không có ý chí không có lòng can đảm đẻ vượt qua chính mình, những khi bị người khác bắt đựoc lỗi của mình thì chửi sằng nói bậy, như vậy gọi là bất tài+vô học
3:ăn theo là chỉ những người không dám nói ra sự thật mà chỉ ùa theo người khác.
4:nói leo chỉ những người nhỏ tuổi mà hay nói sen ngang vào câu chuyện của các bậc tiền bối.
5:bốc phét là chỉ những kẻ hay thổi phồng mọi việc để nói dối hoặc lừa đảo người khác rồi mang lại lợi ích cho mình.
6:mất dậy chỉ những kẻ không được dậy dỗ đến nơi đến chốn,hay dùng những lời lẽ chửi sằng chửi bậy gọi là mất dậy.
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:36pm
TOPIC LẬP RA ĐỂ ANH EM XÂY DỰNG MỘT PHẦN TRONG CÁCH ỨNG XỬ CÓ VĂN HÓA TRONG DIỄN ĐÀN.
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 5223
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 10:37pm

1. Thế nào là Vô học, dùng ở đâu, trường hợp nào, mình đã giỏi chưa mà có quyền nói người khác vô học?

2. Thế nào là bất tài, dùng ở đâu, trường hợp nào, mình đã tài giúp gì cho gia đình, xã hội, bạn bè mà có quyền phê phán ?

5.Thế nào bốc phét, dùng ở đâu, trường hợp nào, mình có trung thực hay chưa mà có quyền phán xét người khác ?

6.Thế nào mất dạy, dùng ở đâu, trường hợp nào, định nghĩa thử xem mất dạy là gì, có học vẫn mất dạy đó thôi ?

Có câu trả lời đây. :)
1. Vô học: Nghĩa đen của từ ngày nghĩa là không có học, được hiểu là không đi học hoặc dốt.
6. Mất dạy: Mất dạy hay không có dạy có quan hệ hữu cơ với vô học hoặc thất học. Vì không đi học nên đương nhiên là không có dạy (mất dạy).
4. Nói theo: Nói leo hoặc nói theo là hành động nói chen vào chuyện của những người khác, đặc biệt là chen vào những câu chuyện của những người lớn tuổi hơn mình.
5. Bốc phét: Từ này được hiểu là nói phóng đại hơn sự thật.
2. Bất tài: Từ này có nghĩa là không có tài.
----------
Trên đây là thộn ý của Khoai, không biết đã đúng hay chưa. :) Việc có quyền hay không thì mọi người tự biết.
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 11:01pm

E thì E nghĩ là ai cũng có thể hiểu được cái căn bản nhất của câu hỏi của A,nhưng cái quan trọng là ko phải ai cũng có thể biết dùng đúng lúc đúng chỗ cả...chủ yếu là do tự nhận thức của mỗi người thôi
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
Ga vuon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/02/2011
Khu vực: Hai Phong
Điểm: 100
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 11:14pm
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

1. Vô học: Nghĩa đen của từ ngày nghĩa là không có học, được hiểu là không đi học hoặc dốt.
6. Mất dạy: Mất dạy hay không có dạy có quan hệ hữu cơ với vô học hoặc thất học. Vì không đi học nên đương nhiên là không có dạy (mất dạy).
4. Nói theo: Nói leo hoặc nói theo là hành động nói chen vào chuyện của những người khác, đặc biệt là chen vào những câu chuyện của những người lớn tuổi hơn mình.
----------
Trên đây là thộn ý của Khoai, không biết đã đúng hay chưa. :) Việc có quyền hay không thì mọi người tự biết.
1- Vô học = không học có ý nghĩa tương đối có thể vô học là chưa học thứ gì đó còn thứ khác vĩn học  bình thường híhí;
2-Mất dạy = đã dạy dỗ nhưng bị mất hihi có dạy rồi bị mất thì người ta nói gọn lại là mất dạy hệ hệ;
3- Nói theo= dựa trến ý kiến của người khác biến thành của mình; nói leo = người khác đang nói thì nói chen vào về việc đó cái này trong sự học hành có nhiều;
4. Bốc phét= Bốc là động từ chỉ cầm chỗ này để chỗ kia+phét = ko có sự thật ; tức là thằng Phét bị người ta bốc để chõ này để chỗ khác gọi là bốc phét hốhố;
5. Bất tài = không tài nhưng chưa chuẩn vì ko ai là ko có tài cả vì là ko tài hết hoặc mình tài mà họ chưa biết nên bảo mình thế thôi mờ hệ hệ;
Híhí mấy hôm trời nóng anh em căng thẳng thêm con funniki chạy tẹo cho mát; mong a em vui vẻ!
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 11:25pm
LỚN RỒI PHẢI BIẾT CHE ĐẬY CẢM SÚC
NÉM ĐÁ PHẢI BIẾT GIẤU TAY
THỦ ĐOẠN THÌ RẤT HAY NHƯNG PHẢI TỎ RA MÌNH LÀ NGƯỜI BỊ HẠIBig grin
Quay lên trên
anhdabiet88 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/12/2011
Khu vực: Ttín - Hà Nội
Điểm: 1916
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 11:33pm
Happy
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

----------
bác phân tích rất hay, thể hiện là người học nhiều Happy
Quay lên trên
anhdabiet88 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/12/2011
Khu vực: Ttín - Hà Nội
Điểm: 1916
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2012 lúc 11:36pm
Ban đầu được viết bởi kelvinclub kelvinclub viết:

LỚN RỒI PHẢI BIẾT CHE ĐẬY CẢM SÚC
NÉM ĐÁ PHẢI BIẾT GIẤU TAY
THỦ ĐOẠN THÌ RẤT HAY NHƯNG PHẢI TỎ RA MÌNH LÀ NGƯỜI BỊ HẠIBig grin
các bác chém nhiều câu hay thế
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.155 giây.