cách chọn laptop

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
haigachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/04/2012
Khu vực: hanoi
Tình trạng: Offline
Điểm: 1121
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn haigachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: cách chọn laptop
    Ngày đăng: 01/09/2012 lúc 8:09am
mình đang muốn mua laptop giá dưới 15tr
mọi ng cho mình xin ít kinh nghiệm
1:mua ở siêu thị nào hoặc địa chỉ nào
2:nên mua hãng nào,mình đang thiên về dell
3:mình định dùng card rời nhưng ko biết dùng card rời có bất tiện gì ko
4:các kinh nghiệm khác
rất mong mọi ng chia sẻ
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2012 lúc 8:34am
Mục đích của bạn như thế nào ?

1. Chọn HĐH phù hợp với mình;
2. Chọn cấu hình máy phù hợp với công việc của mình;
3. Khi bảo hành, sửa chữa dễ dàng;
* Nhớ mua loại có cấu hình khá lên 1 tý để sau này nó ko lỗi thời .
Nói chung mua máy mới 100% là tốt nhất<Vì được bóc temp>. Các hãng đã có thương hiệu như IBM,DELL,HP, ...
thì đều ok hết.
Mình đã sử dụng máy LENOVO-IBM core 2 due o từ đầu năm 2007 tới giờ nhưng máy rất tốt và bền bỉ.
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 5223
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn CaKhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2012 lúc 10:29am
Lấy Lenovo hoặc HP là ổn nhất. Cố tí, làm con Lenovo dòng X 20* cho nó nhẹ. :)
Quay lên trên
haigachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn haigachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2012 lúc 10:58am
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

Lấy Lenovo hoặc HP là ổn nhất. Cố tí, làm con Lenovo dòng X 20* cho nó nhẹ. :)
bác cứ đùa lenovo dòng x toàn mấy chục tiền đâu mà mua,cháu mua cho em cháu dân kiến trúc,biết là dùng cái 15tr thì hơi cùi nhưng điều kiện ko cho phép,bác cho cháu thêm ít kinh nghiệm
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2012 lúc 11:14am
mua loại nào dùng cạc hình rời ấy, và máy có thể cài được cả win XP(một số máy loại mới ko có driver cho win XP), vì một số phần mềm chuyên dụng chưa cài được trên win 7. nên mua các loại sau: Vaio > IBM > Dell > Toshiba. 
Lưu ý, 
- HP là dòng máy tính giải trí, rất phù hợp với sinh viên vì giá cả và mẫu mã. Tuy nhiên, nhanh hỏng pin, nhanh xuống cấp vì kết cấu cơ khí không tốt lắm. 
- Asus, acer, samsung... thì ko cần phải quan tâm. 
- Trong quá trình sử dụng ko nên vì sợ chai pin mà tháo ra, cứ lắp pin vào cắm điện mà dùng thả cửa (vì trong quá trình sử dụng nguồn điện chập chờn dễ gây hỏng những bộ phận khác nhiều xiền hơn, nên tốt nhất là để cả pin, có chai thì cũng chỉ đôi trăm k là thay được cell mới thôi).
Quay lên trên
haigachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn haigachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2012 lúc 1:11pm
Ban đầu được viết bởi vuxuanloi vuxuanloi viết:

mua loại nào dùng cạc hình rời ấy, và máy có thể cài được cả win XP(một số máy loại mới ko có driver cho win XP), vì một số phần mềm chuyên dụng chưa cài được trên win 7. nên mua các loại sau: Vaio > IBM > Dell > Toshiba. 
Lưu ý, 
- HP là dòng máy tính giải trí, rất phù hợp với sinh viên vì giá cả và mẫu mã. Tuy nhiên, nhanh hỏng pin, nhanh xuống cấp vì kết cấu cơ khí không tốt lắm. 
- Trong quá trình sử dụng ko nên vì sợ chai pin mà tháo ra, cứ lắp pin vào cắm điện mà dùng thả cửa (vì trong quá trình sử dụng nguồn điện chập chờn dễ gây hỏng những bộ phận khác nhiều xiền hơn, nên tốt nhất là để cả pin, có chai thì cũng chỉ đôi trăm k là thay được cell mới thôi).
cảm ơn bác,cháu sẽ chọn dell+card rời+có thể cài xp+vài cái khác
cảm ơn bác
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2012 lúc 11:17pm
em từ lâu ko đụng x20 sao nữa, giờ máy hư là thay thôi, mình lẹt phẹt dùng máy nào cũng đươcj. Nói chung tu thành chính quả thì ăn cám cũng vẫn sống hê hê . Năm 2002 làm chương trình quản lý khách hàng tiền thân của CMIS 1.0 và 2.o của EVN bây giờ mà máy laptop IBM của em ổ cứng có 1,1GB hình như là vây và RAM nhớ nhớ là mấy chục MB Ram thế mà em vần cài 1 Visual Basic 6.0, 1 Viet Key gõ tiếng việt, 1 MS SQL 7.0, thế mà code vẫn ok. Máy chăngr cài cái gì thêm nữa cả, vẫn ok. Giờ thì ko biết thế nào !

Sử dụng HĐH Windows 95, sau này là 98 và Windows 2000 Professional sau này mới chơi WĩnP 

Người sửa: duongkhpc - 01/09/2012 lúc 11:19pm
Quay lên trên
Viper9x Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2012
Khu vực: Thanh Xuân
Điểm: 1260
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Viper9x Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/09/2012 lúc 12:03am
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

em từ lâu ko đụng x20 sao nữa, giờ máy hư là thay thôi, mình lẹt phẹt dùng máy nào cũng đươcj. Nói chung tu thành chính quả thì ăn cám cũng vẫn sống hê hê . Năm 2002 làm chương trình quản lý khách hàng tiền thân của CMIS 1.0 và 2.o của EVN bây giờ mà máy laptop IBM của em ổ cứng có 1,1GB hình như là vây và RAM nhớ nhớ là mấy chục MB Ram thế mà em vần cài 1 Visual Basic 6.0, 1 Viet Key gõ tiếng việt, 1 MS SQL 7.0, thế mà code vẫn ok. Máy chăngr cài cái gì thêm nữa cả, vẫn ok. Giờ thì ko biết thế nào !

Sử dụng HĐH Windows 95, sau này là 98 và Windows 2000 Professional sau này mới chơi WĩnP 
Code thôi thì máy cấu hình thấp cũng được mà anh Big grin.
Bạn chủ topic nói mua lap cho dân kiến trúc thì như anh Lợi nói là chuẩn rồi Happy
Quay lên trên
haigachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn haigachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/09/2012 lúc 1:58pm
mình đã mua con asus k43 s,cảm giác ban đầu rất tuyệt
mua ở trần anh
hôm đi mua dòng này còn đúng 1 con màu đỏ nên đành phải lấy,mình thjk màu đen hơn
dc khuyên mại 1 cái ram 4g,đang băn khoăn ko biết có nên mang ra cho bọn kĩ thuật viên ở đấy lắp hộ ko,đọc trên mạng thiếu nhiều vụ tùm lum của mấy bố nên cũng hơi nản
nào là thay đồ,thái độ ko tốt,vênh váo....

Quay lên trên
haigachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn haigachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/09/2012 lúc 2:01pm
à bác nào biết khóa chuột bàn phím của dòng này thì dạy mình với
tìm mãi mà ko biết khóa thế nào
Quay lên trên
thieptb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 08/08/2012
Khu vực: thái bình
Điểm: 2716
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thieptb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/09/2012 lúc 10:41pm
BÁC LẤY LENOVO,HP,DELL LÀ ỔN,ASUS,ACER THÌ GIÁ MỀM HƠN NHƯNG HAY LÔI
CHỌN MÁY PHÂN LUỒNG DUE CORE,CHIP 2.9>>>3.0 GHZ,RAM 2 THANH,MỖI THANH 2G,HOẶC 3G,MÁY DÙNG WIN7 GIAO DIỆN RỘNG,NHƯ THẾ LÀ ỔN 
CHÚC BÁC THÀNH CÔNG
Quay lên trên
ganoigroup Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/10/2012
Khu vực: hagiang
Điểm: 807
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoigroup Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/10/2012 lúc 8:52pm
Làm con G5 chạy mới títBig grin
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/10/2012 lúc 11:46pm
mua cái lap nào mà nhìn thấy thằng nào ngứa mắt đáp thẳng mặt rồi nhặt về vẫn dùng ngon thì mua bạn ạ Laughing
mù tịt về lap.hỏi ai dân IT dẫn đi mua là ngon nhất
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
bigboy83vy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/09/2012
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bigboy83vy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/10/2012 lúc 9:40am
chuẩn dell cho dòng máy hàng trung, chạy rất chày cối
Quay lên trên
BeMap Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
14/9/2013 :viết bài không dấu

Gia nhập: 24/04/2012
Khu vực: NamDinh
Điểm: 134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BeMap Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/10/2012 lúc 11:08am
bọn Trần Anh bảo hành vớ vẩn lắm..hix mua lenovo dùng đc 4 tháng đã hỏng ổ cứng.. ra nó bảo hết bảo hành.. potay luôn
Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mr_binh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2012 lúc 9:49pm
Ban đầu được viết bởi vuxuanloi vuxuanloi viết:

Lưu ý, 
theo mình bạn nên chọn asus thương hiệu ko quá nổi tiếng nhưng vi mạng được đánh giá là bền số 1 thế giới với giá thành cũng phải chăng 15tr đc con cấu hình tương đối khủng 
cu Bình bố cu Nguyên
Quay lên trên
namsinh2410 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/10/2012
Điểm: 1110
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn namsinh2410 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/12/2012 lúc 12:31pm
Ban đầu được viết bởi thieptb thieptb viết:

BÁC LẤY LENOVO,HP,DELL LÀ ỔN,ASUS,ACER THÌ GIÁ MỀM HƠN NHƯNG HAY LÔI
CHỌN MÁY PHÂN LUỒNG DUE CORE,CHIP 2.9>>>3.0 GHZ,RAM 2 THANH,MỖI THANH 2G,HOẶC 3G,MÁY DÙNG WIN7 GIAO DIỆN RỘNG,NHƯ THẾ LÀ ỔN 
CHÚC BÁC THÀNH CÔNG
phân luồng due core, hjx hjx hjx, bác nghĩ giờ với giá tiền như thế kiếm đâu ra chip 1 nhân nữa bác, đọc báo còn chẳng đọc đc, ^^ với giá đó thì mua đc i5 hay i7 rồi
ngoài những ý kiến của các bac thì em góp ý là dân kiến trúc thì rất quan trọng tới cái VGA. chọn vga rời và khủng tí , vga theo máy thì bền chứ sau này chọc chạch ra lắp thêm chắc hay sịt lắm bác ạ. 
thân
Quay lên trên
namsinh2410 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/10/2012
Điểm: 1110
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn namsinh2410 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/12/2012 lúc 12:33pm
Ban đầu được viết bởi TíaĐấmDK TíaĐấmDK viết:

mua cái lap nào mà nhìn thấy thằng nào ngứa mắt đáp thẳng mặt rồi nhặt về vẫn dùng ngon thì mua bạn ạ Laughing
mù tịt về lap.hỏi ai dân IT dẫn đi mua là ngon nhất
mua cái máy mà có thể đáp vào mặt thằng khác thì hóa ra nó có chức năng bảo vệ chủ hả e?
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dino Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/12/2012 lúc 11:25am
của bền tại người nhưng vẫn nên chọn những hãng nào có uy tín.giới thiệu bạn con máy asus K55VD-Sx023.nếu so giá tiền với tính năng thì ko có đối thủ trên thị trường.mua ở đâu cũng được miễn bảo hành tốt.uy tín 
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dino Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/12/2012 lúc 11:27am
còn card rời or liền thì do nhu cầu của người dùng thôi.như chơi game nhiều thì chọn card rời cho nó mượt!
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.