Các lối thế của gà chọi

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
conveser111 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Nhắc lần 1: Viết bài không dấu

Gia nhập: 04/03/2013
Khu vực: HA TAY
Tình trạng: Offline
Điểm: 118
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn conveser111 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/03/2013 lúc 8:57am
hay!cam on bac da chia se cung ae!
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì spam bài viết

Gia nhập: 28/02/2013
Khu vực: Cứt HN thoáng mùi phở phím
Điểm: 713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tình Qúa Buồn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2013 lúc 6:44am
rất hay và ý nghĩa cho nhiều người
Quay lên trên
beyouhanoi169 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 19/10/2011
Khu vực: đông anh-Hà Nội
Điểm: 1409
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beyouhanoi169 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2013 lúc 8:00am
bổ ích đó

Quay lên trên
langgiangbg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2012
Khu vực: Rẻo cao
Điểm: 1319
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn langgiangbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2013 lúc 10:03am
Ban đầu được viết bởi vantiep1185 vantiep1185 viết:

Ban đầu được viết bởi Gà ta Gà ta viết:

Ko biết trên này đã bác nào gặp mấy cái lối quái dị như: chui ngâm cắn gối hoặc cắn đá phao câu chưa?
Ngày trước tôi mới gặp 2 loại trên 1 lần, từ đó chưa bao giờ gặp lại
1. Chui ngâm cắn gối: nó chỉ chui gầm ko ló mặt ra, đối thủ ko làm gì được ức chế chỉ mổ được lông lưng, e nó thì cứ thảnh thơi dùng mỏ sơi nguyên 2 cái gối của đối thủ, cuối cùng đối thủ bỏ chạy mà cả trận chẳng đá được mấy cái chân
2. Gà đá phao câu: hồi tôi học lớp 7 gặp ở sới Đồng cửa - Bắc Giang, nó là con gà ô kít vừa lùn vừa xấu, vào đá chỉ nhằm mổ phao câu mà đá, đối thủ bị ăn mất nửa cái phao câu máu chảy ướt sới và chạy kêu.

Gà cắn gối là loại gà khi lâm trận bị thua thế(lối, bến) của đối phương; hoặc khi giao tống xong nó tự chui xuống núp dưới lườn đối thủ, thay vì nghỉ ngơi lấy sức để triển khai lối, đòn mới, nó lại dùng mỏ cắn vào hai bên gối đối phương khiến đối thủ đau nhảy giựt cả chân lên( để triệt tiêu điểm mạnh đối phương- làm cho đối phương ko triển khai được đòn lối.), vừa giang ra ngoài là con gà cắn gối chụp ngay hầu, hầu mé dộng liên tiếp khiến gà đối phưong bị đòn khi đang hoảng sợ - rất dễ bị knock out.

CÓ THỂ KHẲNG ĐỊNH: Gà cắn gối là nỗi kinh hoàng cho những con gà với lối thế : kèo hai bên, gà chuyên dọc- hầu, hầu mé, gà bên lên bên xuống(mang lên mang xuống).
NGOẠI HÌNH GÀ CẮN GỐI:
Con gà cắn gối thông thường nó có chiều cao vừa phải, thân hình liền lạc, mỏ to, phần cán chân khá to.Con gà thường đứng đòn cân dáng vẻ chắc chắn.
Còn tiếp...
Ông anh có con gà như này nhưng thịt rồi. Ông bảo nó đéo bít đánh nhau mà cứ nằm dưới đất cắn gối gà khác. Tiếc nhj Kiss
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2013 lúc 2:35pm
BÀI viết rất hay và bổ ích, rất cám ơn sự chia sẻ kinh nghiệm của các bác
Quay lên trên
vantiep1185 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2010
Khu vực: Đất Trạng Trình
Điểm: 561
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vantiep1185 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2013 lúc 7:42pm
lúc nào tôi tìm video con gà của tôi chỉ chui xuống cắn và một con chuyên cắn phao câu buồn cười k đỡ dc
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2013 lúc 8:26pm
mình có con gà sút cứ toàn vào đùi thì gọi là thế gì nhở Big grin
Quay lên trên
vantiep1185 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2010
Khu vực: Đất Trạng Trình
Điểm: 561
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn vantiep1185 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2013 lúc 8:30pm
một dạng gà đấm cao cấp
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2013 lúc 9:37pm
 ẹc nhà ông anh có con 3 hàng vẩy.  truyên mổ đùi và đá hầu, ông ấy đang cho làm phu, chuẩn bị hóa kiếp em nó. vì gà cần nhỏ. nhìn nó cứ yếu yếu.
Quay lên trên
jonnykhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/03/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonnykhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/04/2013 lúc 8:24am
up cái để hóng thêm bài mới của vantiep. Nếu có thêm video nữa thì tốt. Vì anh em mới chơi gà như mình chỉ nghe tả không thì khó hình dung ra lắm :D
Quay lên trên
Smile Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/03/2013
Khu vực: tuyên quang
Điểm: 21
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Smile Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/04/2013 lúc 1:12am
tks
Quay lên trên
hgnambg Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/01/2013
Khu vực: BắcGiang
Điểm: 32
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hgnambg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/04/2013 lúc 10:56am
mong bác sớm ra bài
Quay lên trên
hgnambg Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/01/2013
Khu vực: BắcGiang
Điểm: 32
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hgnambg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/04/2013 lúc 11:01am
ccmnr
Quay lên trên
SongKê-TG Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2011
Khu vực: NonXanhNướcBiếc
Điểm: 3337
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SongKê-TG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/04/2013 lúc 8:43pm
kiến thức uyên thâm nhỉ.... vào tiếp tục bài viết đi bác
Quay lên trên
KinhKongVN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 14/03/2013
Khu vực: Bắc Cực
Điểm: 1612
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn KinhKongVN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/04/2013 lúc 8:48pm
bác này kinh kê uyê thâm . Ôm gà ra sới phần thắng đên 90% ý nhỉ . Đọc hết vị của gà người ta rồi còn gi nữa . con 10% là do tai nạn . ví dụ như   gà thua lực . rồi bị công an ập vào cho lên  sở cẩm hết   hê hê 
Quay lên trên
Ô_Ướt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/07/2012
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 301
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ô_Ướt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/04/2013 lúc 10:34pm
rất hay và bổ ích. bác rất am tường về gà và có tâm huyết. tiếp tục nào Big hug
Quay lên trên
phieu dieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: đông anh
Điểm: 865
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phieu dieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/04/2013 lúc 11:08pm
con gà em đúc ra đc hơn 7 tháng cũng cắn gối, nhưng là trận đầu mở mỏ nó cắn gối, trận sau vần cứng hơn lại đè ng ta
Quay lên trên
xamdocbien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/01/2013
Khu vực: hải dương
Điểm: 43
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xamdocbien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/05/2013 lúc 10:48pm
trong các loại gà nòi mình vẫn thích gà ôm đấm . hoặc chồng trên đá mé mu lưng. vì khi nuôi sẽ nhàn, thứ 2 đi đá dễ ghép, thứ 3 đua đường dài về sâu hồ thì khả năng chiến thắng cao, còn gà chạy kiệu nếu nước nuôi kém một chút thì con gà chân đòn ko phát huy hết tác dụng, đồng thời đua đường dài coi như thua thế, còn gà hầu đi đá khéo ghép ăn nhanh, nếu thua nhiều lúc ko hiểu vì sao nưa. nói chung mỗi đòn lối có cái ưu cái nhược, cách trị lối khác nhau . quan trọng ng ghép gà phai tinh tường có chiều sâu, còn bạn nào mới chơi cứ tìm gà chồng trên đá mé, ôm đấm ma chơi đắt chút nhưng dễ chơi dễ đá.
Quay lên trên
xamdocbien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/01/2013
Khu vực: hải dương
Điểm: 43
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xamdocbien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/05/2013 lúc 10:53pm
bạn lên kiểm tra lại với một con gà cao hơn, và một con gà thấp hơn xem lối ntn nếu đúng lên đè xuống chui, con gà này là gà khá. con mỗi trận mỗi lối khác nhau nhưng đánh ko vào một điểm thì gà này lên nhượng lại ai ng ta mới chơi tim gà khác mà nuôi bạn ạ.hiii
Big hug
Quay lên trên
kakakaka Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2013
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 84
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kakakaka Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/05/2013 lúc 7:17am
Bác anhhienbg cũng viết bài ntn con gì nũa
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.