Khóa chủ đềGà ăn không tiêu phải làm sao đây các bác

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/08/2012
Khu vực: Thai Nguyen
Tình trạng: Offline
Điểm: 181
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà ăn không tiêu phải làm sao đây các bác
    Ngày đăng: 06/04/2013 lúc 11:17pm
như tiêu đề mình có con gà chiến (gà kết) chăm sóc rất kỹ nhưng không hiểu gà ăn phải gì hay tại làm sao mà 3 hôm nay ăn không thấy tiêu chút nào (2 ngày nay mình ko giám cho ăn gì, chỉ uống nuớc và thuốc B1) hôm nay là ngày thứ 3 rồi, lại cộng thêm đi ỉa phân xanh, phân trắng, hôm nay mình kiểm tra thấy trong phân vẫn con nguyên hạt thóc, gà vẫn thấy khoẻ mạnh, vẫn gáy (tất nhiên là không thể sung như trước được) mình đã cho uống men tiêu hoá, tỏi, bi séc tôn, gluxit và bây giờ đang  tiêm thuốc kháng sinhmà vẫn không thấy chuyển biến gì, rất mong ae ai có kinh nghiệm chữa trị vào giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn.
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 5:33am
cho nhiều loại thuốc khéo tầu hỏa nhập ma
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 7:12am
Cùng hoàn cảnh với bạn. Mong A.E diễn đàn có bài thuốc nào hay chia se cho.?
Quay lên trên
đinh tuyên Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2012
Khu vực: thái nguyên
Điểm: 1422
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 10:45am
Ban đầu được viết bởi thailytn thailytn viết:

như tiêu đề mình có con gà chiến (gà kết) chăm sóc rất kỹ nhưng không hiểu gà ăn phải gì hay tại làm sao mà 3 hôm nay ăn không thấy tiêu chút nào (2 ngày nay mình ko giám cho ăn gì, chỉ uống nuớc và thuốc B1) hôm nay là ngày thứ 3 rồi, lại cộng thêm đi ỉa phân xanh, phân trắng, hôm nay mình kiểm tra thấy trong phân vẫn con nguyên hạt thóc, gà vẫn thấy khoẻ mạnh, vẫn gáy (tất nhiên là không thể sung như trước được) mình đã cho uống men tiêu hoá, tỏi, bi séc tôn, gluxit và bây giờ đang  tiêm thuốc kháng sinhmà vẫn không thấy chuyển biến gì, rất mong ae ai có kinh nghiệm chữa trị vào giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn.

oh bạn đồng hương . theo như suy luận của mình thì gà bạn bị khá nặg rồi . bạn cko dùng  nhiều loại quá . nên ốm trong càng nặg nên hơi khó tiêu . mình có 2 cách này có thể giúp bạn được . 

-bạn dùng củ khoai lang + gạo .xay nhỏ nấu loãng2 dùng xyllanh bơm cho nó . cách này gà tiêu hóa tốt . dù diều đầy nó vẫn tiêu được 
-nếu quá nặg thỳ bạn tìm mua thuốc thái lan ý . có thuốc đặc chủng chữa bệnh gà chướng diều không tiêu . 2 viên 2 ngày là  okê/ thuốc này ở thái nguyên mình bán rất nhiều :P
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 12:39pm
Ban đầu được viết bởi đinh tuyên đinh tuyên viết:

oh bạn đồng hương . theo như suy luận của mình thì gà bạn bị khá nặg rồi . bạn cko dùng  nhiều loại quá . nên ốm trong càng nặg nên hơi khó tiêu . mình có 2 cách này có thể giúp bạn được . 

-bạn dùng củ khoai lang + gạo .xay nhỏ nấu loãng2 dùng xyllanh bơm cho nó . cách này gà tiêu hóa tốt . dù diều đầy nó vẫn tiêu được 
-nếu quá nặg thỳ bạn tìm mua thuốc thái lan ý . có thuốc đặc chủng chữa bệnh gà chướng diều không tiêu . 2 viên 2 ngày là  okê/ thuốc này ở thái nguyên mình bán rất nhiều :P
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 12:41pm
Ban đầu được viết bởi đinh tuyên đinh tuyên viết:

thanks người ae đồng hương nhiều, b ở chỗ nào tn vậy khi nào ae giao lưu, gà mình hôm nay là ngày thứ 4  rồi riều vẫn ko tiêu chút nào lo quá
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì spam bài viết

Gia nhập: 28/02/2013
Khu vực: Cứt HN thoáng mùi phở phím
Điểm: 713
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 2:06pm
thử cho ăn tỏi
Quay lên trên
vantiep1185 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2010
Khu vực: Đất Trạng Trình
Điểm: 561
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 2:24pm
Dùng 1 loại thuốc thôi bạn ah.Dùng men tiêu hóa và chịu khó bơm thật nhiều nước vào diều gà là khỏi.BẠn làm đi khỏi ngay
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 7:17pm
thanks mọi người nhiệt tình giúp đỡ, mình đã làm nhiều cách mà ko được
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 09/04/2012
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1193
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 7:59pm
cho uống nước và vỗ sạch thức ăn trong diều ra. lấy nước cơm hòa với 1 2 viên c và b1 cho uống. hết!
Quay lên trên
quoccuong1405 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 20/09/2012
Khu vực: Buôn Ma Thuột
Điểm: 510
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 8:30pm
Ban đầu được viết bởi quangdao quangdao viết:

cho uống nước và vỗ sạch thức ăn trong diều ra. lấy nước cơm hòa với 1 2 viên c và b1 cho uống. hết!
súc diều làm sớm chứ 3 ngày rồi sợ k được.bác cho uống nhiều loại thuốc như thế k ỏn rồi,mới 3 ngày mà bao nhiêu thuốc,cứ men tiêu hóa với ra thú y mua thuốc chướng diều hoặc ôn thanh thôi,từ từ sẽ khỏi,đâu phải thuốc tiên đâu mà mới cho uống tiêu ngay được.
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 9:56pm
Ban đầu được viết bởi quoccuong1405 quoccuong1405 viết:

[QUOTE=quangdao]cho uống nước và vỗ sạch thức ăn trong diều ra. lấy nước cơm hòa với 1 2 viên c và b1 cho uống. hết!
súc diều làm sớm chứ 3 ngày rồi sợ k được.bác cho uống nhiều loại thuốc như thế k ỏn rồi,mới 3 ngày mà bao nhiêu thuốc,cứ men tiêu hóa với ra thú y mua thuốc chướng diều hoặc ôn thanh thôi,từ từ sẽ khỏi,đâu phải thuốc tiên đâu mà mới cho uống tiêu ngay được.
[/QUOTE Mình đồng quan điểm với bác quốc cường !
Quay lên trên
chipchiphd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/09/2008
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 671
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 10:40pm
Mỗi ngày 1 gói Lactamin Plus trộn cơm nóng ăn là hết. 4000 đồng 1 gói. Ăn trong 7 ngày hết.
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 11:45pm
Ban đầu được viết bởi chipchiphd chipchiphd viết:

Mỗi ngày 1 gói Lactamin Plus trộn cơm nóng ăn là hết. 4000 đồng 1 gói. Ăn trong 7 ngày hết.

b cho mình hỏi thuốc bạn nói là thuốc tây hay thuốc thú y?
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 11:47pm
Ban đầu được viết bởi Thang fighting cock Thang fighting cock viết:

Ban đầu được viết bởi quoccuong1405 quoccuong1405 viết:

[QUOTE=quangdao]cho uống nước và vỗ sạch thức ăn trong diều ra. lấy nước cơm hòa với 1 2 viên c và b1 cho uống. hết!
[/QUOTE Mình đồng quan điểm với bác quốc cường !

mình lo em nó để lâu sẽ die, vì men tiêu hoá mình cho uống nhưng ko chuyển biết j, lo quá nên dùng đủ mọi loại thuốc, cứ ai mách thế nào mình làm thế đấy, mà ko thấy khả quan
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 11:48pm
Ban đầu được viết bởi quangdao quangdao viết:

liệu vỗ có ra được thóc ko? mình đang dự tính nốt ngày mà vân thế, mai mình sẽ phẫu thuật mổ diều lấy thóc ra, ko biết như vậy có ổn ko các b?
Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2010
Khu vực: Thanh Hoá
Điểm: 1772
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 11:56pm
Nếu cảm thấy diều trướng lâu quá mổ diều lấy thức ăn ra rồi khâu lại Big grin đủ tự tin làm không bác các cụ ngày xưa hay làm đó Surprise
Quay lên trên
langgiangbg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2012
Khu vực: Rẻo cao
Điểm: 1319
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/04/2013 lúc 11:19am
Bạn nên ra hiệu thuốc thú y, có lọ thuốc 18k gì đó mình ko nhớ tên, ngày giỏ 2 lần mỗi lần 10 giọt là khỏi. Mình cũng từng bị và chữa thành công rồi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.313 giây.