Khóa chủ đềMong các sư kê giúp em !

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Ganon01 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/05/2013
Khu vực: son tay
Tình trạng: Offline
Điểm: 23
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Mong các sư kê giúp em !
    Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 12:00pm
Em có một chú kê 6 tháng tuổi nặng 2k3 chưa vần vỗ j. Em vác cho dánh thử với con gà = trạng. Gà em chỉ đánh được 10' là nó mệt nằm luôn ra đó . Chứ nó không chạy. Em thấy thể lực gà em yếu quá. Làm thế nào để gà em có thể lực tốt nhất vậy mấy bác ?
Quay lên trên
phap0912 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/01/2013
Khu vực: Trại Giam
Điểm: 428
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 12:15pm
nó còn bé quá, cứ để nó rong chơi khi nào tập gáy thì nhốt riêng, gáy rõ và khô lông thì bắt đầu vần
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 12:16pm
Chẳng sao cả con gà còn non nó vậy về nuôi tốt cứ thóc ngâm cho ăn ngày 2 bữa giữa trưa cho ăn thêm rau xanh phun trà phơi nắng, 9-10hđêm  dựng dậy cho uống nước , sáng sớm vác ra vần tay luyện gân gối, cần cổ. một tuần 2-3 lần cho ăn thêm thịt bò, thịt chó..., 10 ngày như một, một tháng như một nămLoser (Chú ý không đá bậy đá nhằng, đến tuổi đá mới cho đá) đảm bảo 2 tháng sau con gà của bạn đánh lít nhất là 4 hồ chân không run. Nói túm lại là công phu lắm mệt lắm
Quay lên trên
Ganon01 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 12:22pm
vần tay là vần thế nào? bác chỉ em với ?
Quay lên trên
Ganon01 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 12:26pm
gà của em tập gáy rồi. nhà không có con gà nào ngoài chú kê này. theo các bác em cứ thả ra vườn dc không. hay vẫn phải nhốt lại?
Quay lên trên
jonnykhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/03/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 256
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 2:49pm
Ban đầu được viết bởi Ganon01 Ganon01 viết:

Em có một chú kê 6 tháng tuổi nặng 2k3 chưa vần vỗ j. Em vác cho dánh thử với con gà = trạng. Gà em chỉ đánh được 10' là nó mệt nằm luôn ra đó . Chứ nó không chạy. Em thấy thể lực gà em yếu quá. Làm thế nào để gà em có thể lực tốt nhất vậy mấy bác ?

Gà tơ quá thì mới đá trận đầu nó vậy. Bạn cứ chăm sóc tốt, ăn uống điều độ, vần vỗ đúng kỳ là sau vài lần vần sẽ khỏe lên ngay thôi.
Quay lên trên
jonnykhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/03/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 256
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 2:54pm
Ban đầu được viết bởi Ganon01 Ganon01 viết:

vần tay là vần thế nào? bác chỉ em với ?

Là tập tay cho nó. E nếu tập tay thì hay nhồi theo cách các bác hướng dẫn trên mạng.
1, 1 tay đặt dưới lườn như lúc bế gà, 1 tay đặt trên lưng. Lót 1 miếng bìa xuống chân hoặc tập ở nền đất mềm. Ấn cho con gà nằm xuống rồi lại nhấc lên. Mới tập thì tập khoảng 50-100 cái tùy sức con gà. Sau vài ngày lại nâng dần lên.
2, Bế con gà lên trên nền đất mềm hoặc có trải bìa, cao khoảng 50cm hoặc sao cho phù hợp khi thả gà xuống nó ko phải vỗ cánh. Rút tay ra đột ngột để con gà rơi tự do và nó tự đứng. Có thể rút nghiêng, thẳng, hoặc xô ra trước hoặc sau cho con gà tập đáp xuống đất trong nhiều hướng --> rèn gân gối rất tốt.
3, ấn con gà xuống sao cho gối trùng đi rồi đẩy cho nó đi về phía trc. Cách này mỏi rất nhanh nên tập vừa vừa thôi :D.

Ngoài ra còn mấy cách tập nữa như quay thóc, quay tay (:D gác tay lên cần cổ con gà rồi xoay vòng vòng cho nó xoay theo nhé, ko lại hiểu lầm ý bậy)\ . . .
Kiến thức bản thân thì mới học, viết lách lại tả ko đc chuẩn. Vài lời góp ý, hi vọng giúp đc bạn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.656 giây.