công thức tẩm da gà này có đúng không

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
phap0912 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/01/2013
Khu vực: Trại Giam
Tình trạng: Offline
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phap0912 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: công thức tẩm da gà này có đúng không
    Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 10:44am
em mới chơi gà có nghe nói dùng rưou 45độ ngâm nghệ + ngừng + quế+vỏ măng cụt để xoa bóp cho gà hàng ngày làm cho săn trắc hơn vậy có đúng ko ạh? rất mong sự góp ý của các bác.Thank!
Quay lên trên
huynh_ga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/02/2010
Khu vực: Hai duong
Điểm: 459
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynh_ga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 11:57am
3 ngày bôi 1 lần đây là bài thuốc chữa mốc hiệu quả và cũng làm da gà săn chăc. Yên tâm dùng vì đã rất nhiều người dùng rồi

Người sửa: huynh_ga - 13/06/2013 lúc 11:59am
Quay lên trên
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/03/2013
Khu vực: TP Tuyên Quang
Điểm: 534
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn Mr Thể Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 1:34pm
Công thức trên đều có thể thực hiện được. Tuy nhiên, nếu chưa có kinh nghiệm thì nên sử dụng theo độ đậm đặc từ loãng (nhiều rượu trắng) đến nâng dần độ đậm của hỗn hợp thuốc. Nên ngâm theo đúng tỉ lệ quy định,  khi dùng thì lấy khoảng 1/2 chén uống rượu hỗn hợp sau đó pha thêm rượu trắng mới. Gà phải vào thể trạng sức khỏe tốt nhất, không được gầy. Chú ý các khu vực không được tẩm, quét, bóp nhiều như khu vực khớp gối, mặt trong của đùi (nơi có các gân, mạch máu) thì sẽ tránh bị mất gân, teo cơ. Khi bôi xong cho tắm nắng để rượu kích thích da đỏ nhanh và rượu cũng bay nhanh để tránh ngấm gây mất gân. Sáng vào hỗ hợp, chiều lấy nước chè + lá ngải+ phèn chua+ nước tiểu trẻ em đun nóng để âm ấm chườm và tẩy rửa hỗn hợp. Không được để khăn quá nóng làm chết, bỏng da gà. Làm cách 2-3 ngày làm 1 lượt cho đến khi cảm thấy da gà đỏ rực, hoặc cầm vào thấy dầy, dai, và người chắc nịch là được.
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 2:42pm
Ban đầu được viết bởi Mr Thể Mr Thể viết:

Công thức trên đều có thể thực hiện được. Tuy nhiên, nếu chưa có kinh nghiệm thì nên sử dụng theo độ đậm đặc từ loãng (nhiều rượu trắng) đến nâng dần độ đậm của hỗn hợp thuốc. Nên ngâm theo đúng tỉ lệ quy định,  khi dùng thì lấy khoảng 1/2 chén uống rượu hỗn hợp sau đó pha thêm rượu trắng mới. Gà phải vào thể trạng sức khỏe tốt nhất, không được gầy. Chú ý các khu vực không được tẩm, quét, bóp nhiều như khu vực khớp gối, mặt trong của đùi (nơi có các gân, mạch máu) thì sẽ tránh bị mất gân, teo cơ. Khi bôi xong cho tắm nắng để rượu kích thích da đỏ nhanh và rượu cũng bay nhanh để tránh ngấm gây mất gân. Sáng vào hỗ hợp, chiều lấy nước chè + lá ngải+ phèn chua+ nước tiểu trẻ em đun nóng để âm ấm chườm và tẩy rửa hỗn hợp. Không được để khăn quá nóng làm chết, bỏng da gà. Làm cách 2-3 ngày làm 1 lượt cho đến khi cảm thấy da gà đỏ rực, hoặc cầm vào thấy dầy, dai, và người chắc nịch là được.
Thumbs up
Quay lên trên
phap0912 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phap0912 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 8:22pm
như vậy là sao, trong topic hướng dẫn bài thuốc này không thấy chủ top nói về chuyện tẩy rữa hỗn hợp nếu mà phải tẩy rữa như vậy thì em chịu thôi, không có nhiều thời gian như thế các bác ợ
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendunghd2012 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 8:27pm
Ban đầu được viết bởi phap0912 phap0912 viết:

như vậy là sao, trong topic hướng dẫn bài thuốc này không thấy chủ top nói về chuyện tẩy rữa hỗn hợp nếu mà phải tẩy rữa như vậy thì em chịu thôi, không có nhiều thời gian như thế các bác ợ
Devil
Quay lên trên
huynh_ga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynh_ga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 8:49pm
ko cần phải xả như cách vào ngệ kia cũng đc nhưng nó còn phụ thuộc vào tỉ lệ của các vị trong bài thuốc  nữa, còn om cho gà thì  có thời gian vân lên om sẽ tốt cho gà hơn, nghệ có thể ko vào nhưng om thì không nên thiếu, ko có thời gian thì cứ phết vào rồi để đó, bài thuốc này cũng ko ảnh hưởng nhiều tới gà đâu, nó còn có tác dũng chữa bại liệt ở gà đấy nhưng mình ko biết công dụng chữa bại liệt tn vì chưa thủ
Quay lên trên
phap0912 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phap0912 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 8:58pm
các vị thuốc ngâm thì mình quân thủ theo đúng chỉ đẫn là rượi 45, 2 lạng quế vỏ, ..05 lạng nghệ tưởi. 0.5 lạng gừng. 2 vỏ quả măng cụt. mình thấy tỷ lệ nghệ và gừng thấp nên nghĩ chắc cũng không đến nỗi hại gà lắm nhưng cũng ngại vì chưa thử

Quay lên trên
huynh_ga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynh_ga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:09pm
nếu bạn  dùng tỉ lệ này và ngâm trong vòng 1 tháng trở ra là có thể dùng rồi, nghệ đã đc ngâm với rượu một thời gian dùng thì sẽ ko còn sợ hại gà như ngệ tuwoi nữa đâu, còn nếu bạn sợ hỏng gà  thì có thể cho thêm rượu vào , mình thì y nguyên nhuu vậy quét vào thôi, nhưng  ngày nào mình cũng om sơ qua cho gà
Quay lên trên
VietAnh969 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1:Viết bài không dấu

Gia nhập: 26/07/2012
Khu vực: Tuyên.Quang.Bản
Điểm: 1123
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn VietAnh969 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:59pm
cong thuc thi dung nhung mua he nay boi khong co EXP la con ga hong luon
Quay lên trên
omu112 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/07/2013
Khu vực: hanoi
Điểm: 104
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn omu112 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2013 lúc 10:04am
ga chua du tuoi thi dung vao nghe mat gan day lu dau bò ạh
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2013
Khu vực: HàNội Hải Dương
Điểm: 1554
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tía khai vương Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2013 lúc 2:03pm
gà non không nên xóa rượu thuốc và vào ghệ bạn ak
Quay lên trên
sonbeo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Nam Định
Điểm: 662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sonbeo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2013 lúc 3:57pm
Có hiều cách thức khác nhau vào nghệ hay ra nghệ cho gà nhưng thực ra mà nói trên này chưa chắc làm như thế đã đúng .... lại đi toi một chiến kê theo mình bạn ở gần một ai cũng chơi gà mà người ta quen ra vào nghệ cho gà đtham khảo trực tiếp cách thức hợp lý hơn bạn ạ,chúc thành công .thân.
Quay lên trên
cunkeo812 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/05/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 2007
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cunkeo812 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 11:28pm
nghệ + rượu ngâm lâu 1 chút là được..hoặc dùng nghệ Miền Nam mình thấy cũng hữu dụng
Quay lên trên
ganoidp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/05/2012
Khu vực: danphuong-hanoi
Điểm: 88
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoidp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2013 lúc 7:45pm
khô lông mới được vào nghệ
Quay lên trên
hailinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/10/2011
Khu vực: nam đinh
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hailinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 9:26pm
Quay lên trên
hailinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/10/2011
Khu vực: nam đinh
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hailinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2013 lúc 9:28pm
mình thì chỉ cần om cho gà săn chắc sau đó xoa 1 ruou thuốc cho máu lưu thông là được
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2013 lúc 12:34pm
Không có thời gian thì cứ lấy chổi sơ quét cho gà rồi để đó cũng không sao đâu bạn ạ!
Quay lên trên
hoanlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2011
Khu vực: quang nam
Điểm: 445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoanlong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2013 lúc 2:46pm
Ban đầu được viết bởi phap0912 phap0912 viết:

<span style=": rgb254, 253, 251;">em mới chơi gà có nghe nói dùng rưou 45độ ngâm nghệ + ngừng + quế+vỏ măng cụt để xoa bóp cho gà hàng ngày làm cho săn trắc hơn vậy có đúng ko ạh? rất mong sự góp ý của các bác.Thank!</span>

chú mày cứ đoi đòi om bóp quá nhỉ? cứ nước chè xanh đâm đậm tắm +phơi nắng mỗi ngày là được đở phải lo với người không có thời gian và mới chơi gà như cháu
Quay lên trên
huynh_ga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynh_ga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2013 lúc 10:19pm
Ban đầu được viết bởi omu112 omu112 viết:

ga chua du tuoi thi dung vao nghe mat gan day lu dau bò ạh
chủ topic hoi về bài thuốc thôi mà có hoi gà như nào thì vào nghệ đc đâu...đb học lớp mấy rồi thế nói chuyện khó nghe quá
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.