Độ Tam tằng

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 4>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
kemchua Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/05/2013
Khu vực: viet tri
Tình trạng: Offline
Điểm: 104
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kemchua Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Độ Tam tằng
    Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 3:05pm
Các sư kê cho tôi hỏi độ tam tằng là sao
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 3:22pm
tam là ba. tằng là lằng ngoằng nối đuôi nhau :-D

Người sửa: Hư Trúc - 13/06/2013 lúc 3:23pm
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendunghd2012 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 3:34pm
tam tằng = Devil
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 3:36pm
Ban đầu được viết bởi Hư Trúc Hư Trúc viết:

Rolling on the floor
Quay lên trên
quanvenhquangtan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/03/2013
Khu vực: THANH HOA
Điểm: 1104
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanvenhquangtan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 4:05pm

Big hugBig hugBig hugBig hugBig hug
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 4:22pm
tức là 3 hàng độ rủ nhau chạy từ cựa lên gối..... Big grin
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 4:42pm

Day dreaming
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 6:15pm
hoá ra đơn giản vậy thôi àhBig grin
Quay lên trên
phamtrung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/08/2012
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phamtrung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 7:21pm
các bác có cái hình cho mình xem với mình chưa hình dung được.
Quay lên trên
kemchua Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kemchua Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:03pm
cám ơn các bác gà có độ này đòn lối có gì khác không các bác?
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:08pm
1 ví dụ cho các bạn.độ tam tằng.3 hàng trên cựa.bạn nhìn kĩ nhé.
độ này theo dân gian là không trả độ.còn thực tế phải dựa vào con gà Big grin
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
gatroi777 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Bị treo: HungTQ

Gia nhập: 11/05/2012
Khu vực: cung trăng
Điểm: 26
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gatroi777 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:18pm
đây là độ nát chứ ko phải tam tằng,ko nhầm tam tằng là 3 hàng độ nhỏ như hạt vầng song song chạy từ cựa lên gối.nói chung chơi gà cứ phải là đòn chứ sách vở trả giải quyết đc gì cả.Day dreaming
Quay lên trên
tienanhit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1575
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tienanhit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:31pm
đòn và lối nói lên con gà.
Quay lên trên
kemchua Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kemchua Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:36pm
Ban đầu được viết bởi TíaĐấmDK TíaĐấmDK viết:

chân con này của e đấy các bác e đang hỏi về nó bác lại úp ảnh hộ e cảm ơn bác nhé
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 9:58pm
Ban đầu được viết bởi gatroi777 gatroi777 viết:

đây là độ nát chứ ko phải tam tằng,ko nhầm tam tằng là 3 hàng độ nhỏ như hạt vầng song song chạy từ cựa lên gối.nói chung chơi gà cứ phải là đòn chứ sách vở trả giải quyết đc gì cả.Day dreaming
độ như bạn nói là độ tấm rồi Big grin
Ban đầu được viết bởi kemchua kemchua viết:

chân con này của e đấy các bác e đang hỏi về nó bác lại úp ảnh hộ e cảm ơn bác nhé
bạn biết mình lấy ở đâu ko mà đã nói là chân gà bạn thế Laughing
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
cuongga_hy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

15/9: viết bài không dấu

Gia nhập: 08/04/2013
Khu vực: hung yen
Điểm: 155
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cuongga_hy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 10:25pm
Em nghe thấy cái câu ( đòn nối quyết định hết ) hoặc chân vẩy ko giải quyết j . Thật sự câu này quá thừa vì đây là mục kê kinh . Nơi để bàn luận về chân vẩy mà mấy bác. Còn về độ tam tằng thì em đc biết và xin đc chia sẻ như sau . Vảy độ giáp cựa gọi là vảy hộ cốt , từ vảy này tiếp theo sẽ có 2vảy nhỏ , 1 vảy nhập vào hàng kẽm 1 vảy chạy hơi chếch sang hàng biên phụ rồi chạy thẳng lên sau đó phía trên 2 vảy sẽ có 1 hàng vảy chay thẳng ở giữa lên đến gối.
Quay lên trên
kemchua Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kemchua Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 10:31pm

Con xám đấm này a A Dân kỷ niệm e nhân dịp a ra hà nội a ạ.e nói có thật không Bác?
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 10:34pm

Con xám đấm này a A Dân kỷ niệm e nhân dịp a ra hà nội a ạ.e nói có thật không Bác?
thế thì đc mình tạm tin bạn Laughing
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
cuongga_hy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

15/9: viết bài không dấu

Gia nhập: 08/04/2013
Khu vực: hung yen
Điểm: 155
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cuongga_hy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 10:41pm
Nếu thật sự là độ tam tằng thì tương đối hiếm đa phần là ngộ nhận. Độ tam tằng rất rễ nhận biết . Cứ nhìn thấy chân có 3 hàng bao gồm cả hàng kẽm chạy thẳng đều nhập vào vảy hộ cốt thì chính là độ tam tằng . Về tác dụng của vảy này thì em đc biết nó vảy gà may độ chứ ko phảy là vảy tài . Nếu độ này mà trên chân có vảy tài đi kèm thì tuyệt.
Quay lên trên
kemchua Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kemchua Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2013 lúc 10:44pm

thế thì đc mình tạm tin bạn Laughing
e choi nó một trận rồi chân đấm nghiệt ngã đấm gà người ta bay lên 7,8 mươi phân rơi xuống tương chêt gà nhưng hôm đấy a dân mang ra đươc ba hôm e dánh luôn gà không đươc khỏe  hòa trong 8 hồ  đối thủ của nó cũng gà lối quá hay mà họ nuôi quá khỏe
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 4>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.