GÀ CON LỚN NHANH

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tuubattam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2013
Khu vực: Ha Giang
Tình trạng: Offline
Điểm: 118
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuubattam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: GÀ CON LỚN NHANH
    Ngày đăng: 22/06/2013 lúc 5:47pm

bà con và các bác cho em hỏi sử dụng loại cám cho gà con của hãng nào cho hiệu quả tốt và giá cả hợp lý. Em cho gà ăn cám thấy gà chậm lớn. Có bác nào đã sử dụng loại cám cho hiệu quả tốt xin cho em biết với.
Cảm ơn sự chia sẻ thông tin của các bác.

Cargill : 1
- 28a    : 1

ngoài ra có một số công ty khác bác nào dùng qua thấy hiệu quả chưa:
- CP
- GreenFeed
- Anco
- Proconco
- Japfa
- CJ Master
- Nupak
- Sunijn
- Newhope

Người sửa: tuubattam - 24/06/2013 lúc 6:40pm
Quay lên trên
Thai_veo Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nick cũ: boividamme

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 2101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thai_veo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2013 lúc 6:36pm
Bạn mua cám cn loại giành cho gà úm ấy
Quay lên trên
phap0912 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/01/2013
Khu vực: Trại Giam
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phap0912 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2013 lúc 7:03pm
mình thì mua loại của cagi  có từng giai đoạn cụ thể, gà mình bao nhiêu ngày thì mua loại đó,  có mấy loại, 0 đên 22 ngày. 22 đên 42 ngày,   nhưng mà cái này mua lẽ rất khó do ít người mua nên không thấy bán lẻ ở những cửa hàng nhỏ, muốn mua lẻ thì ra cữa hàng lớn 1 tý mới có vì thức ăn này hạng dùng chỉ có 60 ngày thôi, còn mấy cửa tiệm nhỏ thì người ta sẽ bán loại cám dở ( gà từ 0 ngày đến thịt)
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2013 lúc 9:25pm
gà mình mới 1th mà bjo an cám rất ít k hỉu sao
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2013 lúc 8:28am
Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

gà mình mới 1th mà bjo an cám rất ít k hỉu sao
cho ăn thứ khác thử xem 
Quay lên trên
binh769 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/06/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binh769 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2013 lúc 9:25am
Cứ cám viên 28a nuôi đến 2 tháng chuyển ăn gạo , lúa .
Quay lên trên
tuubattam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuubattam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 6:28pm
cám 28a của công ty nào sản xuất vậy bác...minh cho ăn cám con cò và cám của văn giang ko thấy lớn mấy
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 7:29am
La nhi ?
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 8:41am
cứ cho ăn cám cò cũng đc, tầm 1 tháng thì cho ăn thêm thứ khác (gạo + rau) + phòng bệnh tốt là ok
chẳng cần phải kĩ đến mức từng giai đoạn 1 loại cám khác nhau
Quay lên trên
tuubattam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuubattam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 12:05pm
gà mới nờ là hay chết nhất nên nuôi càng lớn nhanh càng tốt nếu được hơn tháng vấn bé lắm
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 4:38pm
Bạn cho ăn kèm cám gạo trộn rau thái nhỏ nữa nhé, lớn hơn chút nữa cho ăn thóc luộc tụi nó ăn rất nhiều, lớn hơn chút nữâ cho ăn cá luộc (cá nhỏ đun sôi)kèm thêm rất mau lớn..Tuỳ thuộc vào lứa tuổi của gà con bạn cho ăn kèm để đủ chất, vài ngày bạn thả vào chuồng gà con một khúc cây chuối để chúng rỉa vận động cơ cổ tập luyện từ bé rất tốt, sau này đi chiến cắn nát đầu đối phương luôn, chúc bạn thành công.
Vài hình ảnh đàn gà của nhà, mình không có điều kiện chăm gà nên chỉ nuôi từng này thôi, còn lại để cho anh em chơi cùng, gà được 2 tháng. P/s mình không thích gà quá mau lớn, nên không nuôi hoàn toàn bằng cám cò, nhỏ mình đã cho ăn kèm cám gạo, hạt vừng rồi.
http://upanh.com/view/?id=5rreet9u7pz -
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 7:46pm
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

Bạn cho ăn kèm cám gạo trộn rau thái nhỏ nữa nhé, lớn hơn chút nữa cho ăn thóc luộc tụi nó ăn rất nhiều, lớn hơn chút nữâ cho ăn cá luộc (cá nhỏ đun sôi)kèm thêm rất mau lớn..Tuỳ thuộc vào lứa tuổi của gà con bạn cho ăn kèm để đủ chất, vài ngày bạn thả vào chuồng gà con một khúc cây chuối để chúng rỉa vận động cơ cổ tập luyện từ bé rất tốt, sau này đi chiến cắn nát đầu đối phương luôn, chúc bạn thành công.

Vài hình ảnh đàn gà của nhà, mình không có điều kiện chăm gà nên chỉ nuôi từng này thôi, còn lại để cho anh em chơi cùng, gà được 2 tháng. P/s mình không thích gà quá mau lớn, nên không nuôi hoàn toàn bằng cám cò, nhỏ mình đã cho ăn kèm cám gạo, hạt vừng rồi.

http://upanh.com/view/?id=5rreet9u7pz - </a>

Hay !
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/06/2013 lúc 8:29am
mỗi người một kinh nghiệm nuôi gà khác nhau nhưng hiệu quả, rất đáng để học hỏi 
Quay lên trên
Gà Đòn Hà Nội Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: Hoàng Mai - HN
Điểm: 1811
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà Đòn Hà Nội Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/06/2013 lúc 8:45am
Cargill chuẩn đấy bạn ak !
0972.71.1102
Quay lên trên
tappro1991 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/04/2012
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 2333
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tappro1991 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/06/2013 lúc 8:43pm
28a là nhanh nhâ't.loai cám dành cho gà trang â'y
Quay lên trên
longgiah86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2013
Khu vực: bn
Điểm: 17
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longgiah86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2013 lúc 4:11am
minh ko de ý hãng cám låm nhung gà con moj no thj mjnh cho an bang cam ga trång thì thãy gà bu bãm và nhanh lon hon cám gà lông mau. Cho an cám dó hoàn toàn 3 tháng dau ,sau 3 thang thj cho an com,cam ta,bot ngô,gao say,thoc,rau xanh....ban có dk thì cho an dãy do tuoi dam bao gà nhanh lon
Quay lên trên
tuubattam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuubattam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2013 lúc 4:51am
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

http://upanh.com/view/?id=5rreet9u7pz - </a>

Kinh nghiệm của bác rất hay.thực tế cho thấy đàn gà của bác lớn đồng đều và đầy đặn rất đáng để học hỏi..cảm ơn bác đã.chia sẻ kinh nghiệm cho anh em.
Quay lên trên
tuubattam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuubattam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2013 lúc 4:55am
Các bác còn kinh nghiệm nuôi gà nòi con hay chia sẻ cho anh em ...để con đàn cháu đống ngày càng có nhiều chiến kê tương lai
Quay lên trên
nguyenanh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 03/04/2013
Khu vực: sơn tây
Điểm: 1713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2013 lúc 8:02pm
cho ăn cám lợn cũng nhanhBig grin
Quay lên trên
hung_gadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/12/2012
Khu vực: HP - vung tau
Điểm: 1893
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hung_gadon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2013 lúc 1:26pm
Cám 28a là cám gì thế các bác, em ra ngoài hàng toàn mua cám cò thôi. Người ta bảo cho ăn cám cò gà lớn nhanh nhưng em thấy cũng bt
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.