Gà mái đẻ trứng sinh đôi

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Nông Dân Nghèo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: Hải Dương
Tình trạng: Offline
Điểm: 420
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nông Dân Nghèo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà mái đẻ trứng sinh đôi
    Ngày đăng: 12/07/2013 lúc 10:37pm
Em gà mái của mình đẻ đc quả trứng sinh đôi vậy có ấp nở ra 2 con ko nhỉ các pro?
Lần đầu tiên thấy trứng sinh đôi hjhj

Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/07/2013 lúc 10:49pm
Thường thì quả này sẽ vỡ khi ấp vì nó to hơn những quả khác, mà ấp có nở ra thì cũng còi thôi, ;)). Không thần thánh gì đâu, Người đẻ sinh đôi còn còi zỉn nữa là, :)
Quay lên trên
Nông Dân Nghèo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 420
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nông Dân Nghèo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/07/2013 lúc 10:57pm
Con gà này chắc cũng sắp ấp rùi, vậy thì phải gửi ấp máy xem thê nào hjhj
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì spam bài viết

Gia nhập: 28/02/2013
Khu vực: Cứt HN thoáng mùi phở phím
Điểm: 713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tình Qúa Buồn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/07/2013 lúc 1:20am
cứ ấp nở thì nở kô nở thì thôi.rồi chăm sóc đặc biệt còi cọc vào đâu
Quay lên trên
vanphong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/07/2012
Khu vực: Tp thái binh
Điểm: 1757
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanphong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/07/2013 lúc 6:05am
mình cũng cho ấp mấy lần nhưng ko nở được bạn ah .nhưng nó là cái duyên của mình nếu nở mà nuôi thành công một đôi song sinh thì còn gì bằng .mình đã chứng kiến một anh cho ấp trứng sinh đôi nở rồi bạn ah .chúc thành công
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendunghd2012 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/07/2013 lúc 6:17am
không có gì là lạ
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dino Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/07/2013 lúc 7:28am
đem luộc thì đc nhiều hơn.
Quay lên trên
tiachanvang0683 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 09/07/2012
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 6404
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiachanvang0683 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/07/2013 lúc 8:55am
quá bình thường nhưng chưa chắc đã thành danh
Gò cao mặt khuyết mà thương
Thương chi gò lép nhãn to mà lồi http://upanh.com/view/?id=6rie2zdh2rr - </a>
Quay lên trên
rocker Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/08/2012
Khu vực: Gia lai,N/ Định
Điểm: 4931
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn rocker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 9:15am
theo kinh kê thì là linh kê nếu nở ra, tuy nhiên mình cũng đã từng có mái đẻ kiểu này 2, 3 lần gjf đó, nhưng ấp ko nở đc đâu, còn ái đã ấp nở dc 1 con thậm chí 2 con thì ko biết thế nào. anh em cho bạn này thêm ý kiến nhé
Quay lên trên
phamtrung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/08/2012
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phamtrung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 9:33am
99,9% sẻ không nở mình có 1 con thường xuyên đẻ trứng đôi. cho dù phôi đã được thụ tinh con trong trứng đã lớn nhưng vẫn bị chết con trong trứng.
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 9:53am
cứ ấp bình thường (nên đưa vào máy ấp, vì to quá gà mẹ ko chăm kĩ được) nở rồi thì chăm sóc ngon lành cho nó (sinh đôi thường còi hơn)
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 11:23am
Mấy ông viết sách viết câu này mà mình đọc xong rất buồn cười, cười mấy hôm liền:
"Gà sinh đôi cùng 1 trứng là gà tài, gà linh, gà thần, ... khi ra trường phải mang cả 2 con đi để ghép đá 1 con, 1 con ở ngoài, khi nào con ở ngoài sới gáy ra hiệu kết thúc trận đấu thì con trong sới kết liễu đối thủ luôn...."
Đấy là sách vở các ông ấy chém gió thế còn về khoa học thì 2 cái phôi gà chung 1 quả trứng cùng chia sẻ 1 nguồn dinh dưỡng ko bao giờ khỏe mạnh và thường phát triển ko đầy đủ bằng 1 con trong 1 quả trứng, gà sinh đôi thường còi cọc hơn những con gà khác.
Ngay xuất phát điểm đã ko bằng gà bình thường về thể chất thì còn làm nên cơm cháo gì mà mấy ông viết sách cứ hay chém gió mị dân. Big grin
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tình Qúa Buồn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 1:05pm
s ụp
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 2:42pm
Ban đầu được viết bởi Gà ta Gà ta viết:

Mấy ông viết sách viết câu này mà mình đọc xong rất buồn cười, cười mấy hôm liền:
"Gà sinh đôi cùng 1 trứng là gà tài, gà linh, gà thần, ... khi ra trường phải mang cả 2 con đi để ghép đá 1 con, 1 con ở ngoài, khi nào con ở ngoài sới gáy ra hiệu kết thúc trận đấu thì con trong sới kết liễu đối thủ luôn...."
Đấy là sách vở các ông ấy chém gió thế còn về khoa học thì 2 cái phôi gà chung 1 quả trứng cùng chia sẻ 1 nguồn dinh dưỡng ko bao giờ khỏe mạnh và thường phát triển ko đầy đủ bằng 1 con trong 1 quả trứng, gà sinh đôi thường còi cọc hơn những con gà khác.
Ngay xuất phát điểm đã ko bằng gà bình thường về thể chất thì còn làm nên cơm cháo gì mà mấy ông viết sách cứ hay chém gió mị dân. Big grin
Bác viết cũng có lý nhưng cái vụ cười mấy hôm liền em nghi lắmBig grinnếu thật thế chắc nhiều người xung quanh sợ lắm nhỉTongue Một phôi yếu chưa quyết định nên 1 con gà yếu, và ngược lại, vấn đề là khâu chăm sóc. Theo mình nghĩ vẫn có câu nhất khoẻ nhì tài, khi con gà nào đó có yếu tố được gán cho linh kê này nọ thì chủ của nó thường có chế độ chăm sóc đặc biệt = có thể lực tốt = đá thắng
Quay lên trên
vidamme Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 27/12/2012
Khu vực: Quảng Trị
Điểm: 1433
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vidamme Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 7:48pm
gà sinh đôi là gà linh rồi, nhưng sao biết trứng sinh đôi hay vậy
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 8:05pm

bạn nói sao chứ, lúc còn bé loắt choát mình từng xem con gà sinh đôi đá với gà chạy kiệu.
Kết quả, hơn 5 phút con chạy kiệu bê.

Tuy biết rằng trứng 2 phôi thường xinh con yếu hơn so với những con cùng lứa, nhưng cha ông tặng mình kinh nghiệm thì dại gì mình không lấy nó để làm phòng thân
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tình Qúa Buồn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 8:17pm
kinh kê cũng có cơ sở.kô có nửa sao có khói.
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 9:04pm
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

Bác viết cũng có lý nhưng cái vụ cười mấy hôm liền em nghi lắmBig grinnếu thật thế chắc nhiều người xung quanh sợ lắm nhỉTongue Một phôi yếu chưa quyết định nên 1 con gà yếu, và ngược lại, vấn đề là khâu chăm sóc. Theo mình nghĩ vẫn có câu nhất khoẻ nhì tài, khi con gà nào đó có yếu tố được gán cho linh kê này nọ thì chủ của nó thường có chế độ chăm sóc đặc biệt = có thể lực tốt = đá thắng

Gà đã ra trường thì con nào cũng được chăm sóc tốt cả bạn ah. Có cái chăm thì lên được còn nhiều cái chăm ko thể cải thiện được Big grin
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 9:10pm
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

bạn nói sao chứ, lúc còn bé loắt choát mình từng xem con gà sinh đôi đá với gà chạy kiệu.
Kết quả, hơn 5 phút con chạy kiệu bê.

Tuy biết rằng trứng 2 phôi thường xinh con yếu hơn so với những con cùng lứa, nhưng cha ông tặng mình kinh nghiệm thì dại gì mình không lấy nó để làm phòng thân

Ko phải kinh nghiệm dân gian cái gì cũng đúng bạn ah.
Còn về con gà sinh đôi đá với con chạy kiệu mà 5 phút con chạy kiệu bê thì mình đang nghi ngờ con gà chạy kiệu có bị ốm đau bệnh tật gì ko, chứ cái giống chạy kiệu ra trường nó chạy hùng hục mấy tiếng đồng hồ còn chưa thấm vào đâu mà vừa chạy được 5 phút đã bê thì mình cũng ko hiểu như thế nào.
Quay lên trên
lvpbb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Thổi gà để bán

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1752
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lvpbb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/07/2013 lúc 9:39pm
Thông thường gà đẻ trứng sinh đôi sẽ khó nở ra con . MÌnh chưa lần nào ấp thành công nên ko biết vấn đề này . Anh em ai đã từng ấp thành công và nuôi lớn xin vào cho ý kiến để mở man kiến thức nhé
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.297 giây.