Tham khảo chữa nấm mốc cho gà chọi bằng lá cây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/07/2013
Khu vực: ha noi
Tình trạng: Offline
Điểm: 398
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Tham khảo chữa nấm mốc cho gà chọi bằng lá cây
    Ngày đăng: 18/07/2013 lúc 10:11am
Con gà chọi nhà mình bị nấm mốc ở mức độ nhẹ mình có thể dùng lá trầu không thái nhỏ sâu đó cho nước sôi + ít muối vào kiểu như pha trà sau đó lấy nước đó lau cho gà liệu chữa như vậy có được không các bạn...Thank!Chúc mọi ng và gia đình cộng đồng gà đòn mạnh khỏe
Mong nhận được sự đóng góp ý kiến giúp mình...
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/07/2013 lúc 10:55am
em toàn mua thuốc bôi cho nhanh
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/07/2013 lúc 11:09am
Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

Nhưng sợ dùng thuốc hại gà lắm
Quay lên trên
minhdung Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2011
Khu vực: thủy nguyên_hp
Điểm: 2309
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/07/2013 lúc 11:12am
Nhưng Bác. Dùng thế. Có khỏi ko
01646248088
bản chất tốt đẹp_nhưng dòng đời sô đẩy
Quay lên trên
robin van percy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/04/2013
Khu vực: Bình Thuận
Điểm: 254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn robin van percy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/07/2013 lúc 12:59pm
Bạn mua thuốc chữa lác, nấm của người ( Kerdecpa ) bôi 3 ngày là khỏi.
Quay lên trên
chay keu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/02/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 1170
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chay keu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2013 lúc 9:01am
Ban đầu được viết bởi Trjnh85 Trjnh85 viết:

thuốc nào chả hại nhưng để bệnh còn hại hơn
Quay lên trên
hungBG Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/04/2013
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 29
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungBG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2013 lúc 10:32am
Phèn chua+ Lòng trắng trứng hòa vs nhau rồi bôi lên chỗ mốc hoặc mua diêm sinh(lưu huỳnh) trộng vs dầu ăn bôi lên chỗ mốc 
Khoảng 1 tuần mốc bay hết thì phun nước chè hoặc om ngải!!!
Mình hay làm như vậy mn tham khảo cho vui BlushingLaughing
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2013 lúc 2:25pm
Ban đầu được viết bởi chay keu chay keu viết:

Bạn à! Nếu chọn một bài thuốc tây ảnh hưởng đến sức khỏe của gà so với chọn 1 bài thuốc nam bài thuốc dân gian không ảnh hưởng gì tới sk thì bạn lên nghĩ lại, lên mình muốn đưa lên diễn đàn có nội dung tham khảo là như vậy chứ dụng thuốc tây dùng cho ng kiều gì chằng khỏi, nhưng khi khỏi 1 là gà chết 2 là gà ko đá dc 3 là gà làm cảnh đạp mái cũng ko ổn. Bạn hiểu chứ. Ok ***^_^***
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2013 lúc 2:27pm
Ban đầu được viết bởi hungBG hungBG viết:

Phèn chua+ Lòng trắng trứng hòa vs nhau rồi bôi lên chỗ mốc hoặc mua diêm sinh(lưu huỳnh) trộng vs dầu ăn bôi lên chỗ mốc 
ok nhưng dùng diêm sinh dễ chết gà lắm bạn à. Cảm ơn bạn nhiều về nội dung đã góp ý nhé
Quay lên trên
jonnykhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/03/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonnykhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2013 lúc 8:20am

Ban đầu được viết bởi chay keu chay keu viết:

Bạn à! Nếu chọn một bài thuốc tây ảnh hưởng đến sức khỏe của gà so với chọn 1 bài thuốc nam bài thuốc dân gian không ảnh hưởng gì tới sk thì bạn lên nghĩ lại, lên mình muốn đưa lên diễn đàn có nội dung tham khảo là như vậy chứ dụng thuốc tây dùng cho ng kiều gì chằng khỏi, nhưng khi khỏi 1 là gà chết 2 là gà ko đá dc 3 là gà làm cảnh đạp mái cũng ko ổn. Bạn hiểu chứ. Ok ***^_^***

Mình trước có những con gà mốc từ mào đến gầm đít, chữa đủ kiểu từ lòng trắng trứng + phèn chua, dầu luyn, rượu . . ..  nhưng ko khỏi. Sau làm tuýp thuốc mốc xanh của thái bôi đúng 2 lượt bay sạch luôn. Ko ảnh hưởng gì đến sk của gà bạn nhé. Mốc này nếu xài thuốc sớm khi vết mốc còn bé chưa loang ra thì rất nhanh khỏi và phải dùng ít thuốc, ko chữa tiệt ngay đi nó lan ra rồi thì còn hại gà hơn nhiều.

Quay lên trên
Tiachanxanh_mcqn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/06/2011
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 2897
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tiachanxanh_mcqn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2013 lúc 12:04pm
Mình thấy các tay chơi gà toàn dùng loại mốc xanh của thái nên chắc nó ko ảnh hưởng đến gà mà tác dụng thì ok khỏi tịt mốc, chữa các bài thuốc dân gian con đc con ko
(((((((((((((((((((((Móng Cái - Quảng Ninh))))))))))))))))))))))

Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2013 lúc 8:24pm
mua thuốc thái lan mà bôi 
Quay lên trên
omu112 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/07/2013
Khu vực: hanoi
Điểm: 104
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn omu112 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2013 lúc 9:54am
mua tip thuoc nam mau xanh o hieu thuoc tay ay.nam nang boi chi 3 lan la khoi,,thuoc mui thom diu co 15k thoi ban nhe

Quay lên trên
DEO KINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/07/2013
Khu vực: Hà Giang
Điểm: 1468
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DEO KINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 12:09am
chuẩn ko cần chỉnh
Quay lên trên
hoaithu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 831
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoaithu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 9:18am
Ban đầu được viết bởi hungBG hungBG viết:

Dùng lưu huỳnh rất tốt nhưng chỉ bôi phần gà không với mỏ được như đầu thôi chứ nếu mà nó vuốt chải lông mà ăn được thì khốn.
Xin lưu ý với các bác là lưu huỳnh (diêm sinh) là một loại chất khá độc. Em có 1 con nhỏ bạn vị giận chồng nó mà uống lưu huỳnh sau 3 ngày chết đó các bác.
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2013 lúc 6:37pm
Calcream bôi 2,3 hôm là khỏi, đỡ lách cách!
Quay lên trên
hieuhoanhao_meonhan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/01/2013
Khu vực: Hà Giang
Điểm: 1623
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieuhoanhao_meonhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2013 lúc 7:24am
Kiên trì ngày bôi 2 lần mỡ gà trong 1 tuần là khỏi.không hại gà
Quay lên trên
ut_nhatrang13 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2013
Khu vực: nha trang
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ut_nhatrang13 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/09/2013 lúc 8:30pm
đơn giản như đang giỡn  : cho ăn ( ủ qua ) sống , lay hột ra rồi cho nó ăn . bảo đảm 3 ngày sau là nó lặng mát tiêu
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/09/2013 lúc 9:50pm
có rất nhiều cách nhưng mình dùng 2 cách chính
1 là mua thuốc mốc xanh của thái bôi
2 là ngâm 1 bình rượu khỏang 1 lít rượu với gừng,quế,giềng,vỏ cây gạo, nghệ ta , vỏ măng cụt trọng lượng lên google tìm dùng rất hiệu quả vừa có tácdụng tránh muỗi+ dày ra nếu dùng 2-3 tháng chú ý liều lượng là đc đừng dục tốc bất đạt cái gì nó cũng có 2 mặt của nó
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
luanbacninh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: TP BẮC NINH
Điểm: 1631
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn luanbacninh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/10/2013 lúc 9:57pm
Ban đầu được viết bởi Tiachanxanh_mcqn Tiachanxanh_mcqn viết:

Mình thấy các tay chơi gà toàn dùng loại mốc xanh của thái nên chắc nó ko ảnh hưởng đến gà mà tác dụng thì ok khỏi tịt mốc, chữa các bài thuốc dân gian con đc con ko
Thumbs up CHUẨN MEN Thumbs up
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.