Tham khảo chữa nấm mốc cho gà chọi bằng lá cây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
lemanhhung3168 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/08/2013
Khu vực: Vinh Phuc
Tình trạng: Offline
Điểm: 44
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lemanhhung3168 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 8:09pm
loại thuốc thái rất tốt(ALBER-T) nhưng nếu mốc nặng và lâu ngày vào cả lông thì cũng lâu khỏi, phải bôi thường xuyên.
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/07/2013
Khu vực: ha noi
Điểm: 398
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 8:22pm
Tôi cứ nước chè thật đặc pha với muối thật đặc rồi mang gà ra kỵ cho rỉ máu rồi mang ra phơi nắng 2-3 lần là khỏi chứ cần gì cứ phải thuốc này thuốc kia rồi lại thuốc Thái chứ. Mà thuốc Thai đâu có rẻ gì đâu
Thuốc thái chỉ dùng khi mốc nó Ngấm vào máu thôi chứ BT cứ nước chè đặc + Muối là Ok!
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 8:34pm
Ban đầu được viết bởi omu112 omu112 viết:

mua tip thuoc nam mau xanh o hieu thuoc tay ay.nam nang boi chi 3 lan la khoi,,thuoc mui thom diu co 15k thoi ban nhe

Bạn viết kô dấu lại kô có tên thuốc thì ai biết mà lần chứ !
Quay lên trên
vungnuiphiabac Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/06/2013
Khu vực: Hà Giang
Điểm: 952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vungnuiphiabac Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/10/2013 lúc 2:03pm
nếu bị nhẹ bác lấy nước ấm và bàn trải đánh răng đánh sách vết mốc  phơi nắng cho kho đi tam 15 p , xong làm 1 ấm chè thật đặc ngồi nham nhi đợi gà khô . cứ ngậm nước chè phun len người gà và xoa kĩ nhiều xong lại làm ngụm nước nua phun cứ thế vài lần xong phơi nắng . vừa khỏi mốc và đặc biết ko có tác dụng phụ nhé , tốt cho gà luôn ^^Big hug
Quay lên trên
Tiachanxanh_mcqn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/06/2011
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 2897
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tiachanxanh_mcqn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/10/2013 lúc 5:15pm
Ban đầu được viết bởi lemanhhung3168 lemanhhung3168 viết:

loại thuốc thái rất tốt(ALBER-T) nhưng nếu mốc nặng và lâu ngày vào cả lông thì cũng lâu khỏi, phải bôi thường xuyên.

[>:D<] chuẩn
(((((((((((((((((((((Móng Cái - Quảng Ninh))))))))))))))))))))))

Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2013
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 2625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tung bn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/10/2013 lúc 10:30pm
calcrem bôi sáng chiều đã thấy khỏi , 3 hôm là hết
Quay lên trên
koolb0y9x Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/07/2013
Khu vực: thai binh
Điểm: 60
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn koolb0y9x Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/11/2013 lúc 3:09pm
Cứ clotrimazor dùng 2 lần là khỏi ngay chủ kê ah.
Quay lên trên
gadonsaigon-2013 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2013
Khu vực: Saigon-Thaibinh
Điểm: 4024
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonsaigon-2013 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/11/2013 lúc 10:11pm
Ban đầu được viết bởi Trjnh85 Trjnh85 viết:

Ban đầu được viết bởi chay keu chay keu viết:

Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

em toàn mua thuốc bôi cho nhanh
Nhưng sợ dùng thuốc hại gà lắm
thuốc nào chả hại nhưng để bệnh còn hại hơn

Bạn à! Nếu chọn một bài thuốc tây ảnh hưởng đến sức khỏe của gà so với chọn 1 bài thuốc nam bài thuốc dân gian không ảnh hưởng gì tới sk thì bạn lên nghĩ lại, lên mình muốn đưa lên diễn đàn có nội dung tham khảo là như vậy chứ dụng thuốc tây dùng cho ng kiều gì chằng khỏi, nhưng khi khỏi 1 là gà chết 2 là gà ko đá dc 3 là gà làm cảnh đạp mái cũng ko ổn. Bạn hiểu chứ. Ok ***^_^***

Bạn để ý xíu tùy theo loại thuốc, dược lực và cách điều trị của mỗi người bạn ạh, Nuôi gà mốc lác là chuyện bình thường mà. Gà nuôi thiếu nắng, xổ ngày mưa tắm không sạch ko om nước sôi. Hay bận công việc bỏ bê ít ngày gà bị mốc. Theo cách chữa của mình thì đơn giản không tốn thời gian và cũng không tốn kém. Nhưng quan trọng hơn là không ảnh hưởng tới gân gối của con gà.
Thuốc chữa lấm của người ( Etozal vỉ 10 viên 9k -13 k tùy theo tiệm thuốc) bạn cho uống buổi tối 3 viên trong 6 ngày cách một ngày cho uống 1 viên đảm bảo với bạn 7 ngày sẽ khỏi gà sút ầm ầm gân gối vẫn oki Big grin
https://www.youtube.com/watch?v=JOb6NC9hiXg
0938876297
Quay lên trên
kiettuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/09/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1908
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kiettuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/11/2013 lúc 10:15pm
nhiều bài thuôk hay quá .thank
Quay lên trên
Sóng Vỗ Bờ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 01/11/2011
Khu vực: NĐịnh - HNội
Điểm: 8045
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sóng Vỗ Bờ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/11/2013 lúc 10:31pm
mốc nhẹ thì nuôi tốt phơi nắng cũng tự hết
còn mốc nặng hơn thì dùng thuốc bôi của thái

Dã Tràng xe Cát Biển Đông
Nhọc Nhằn mà chẳng nên Công Cán gì
Quay lên trên
kutodo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/07/2013
Khu vực: hưng yên
Điểm: 153
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kutodo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/11/2013 lúc 11:36pm
Ban đầu được viết bởi Tiachanxanh_mcqn Tiachanxanh_mcqn viết:

Mình thấy các tay chơi gà toàn dùng loại mốc xanh của thái nên chắc nó ko ảnh hưởng đến gà mà tác dụng thì ok khỏi tịt mốc, chữa các bài thuốc dân gian con đc con ko

Loại thuốc xanh của thái đắt ko bạn ... Mình ở hn thì mua dc o đâu nhỉ
Quay lên trên
nh0cvu0ng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Lam Dong
Điểm: 11
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nh0cvu0ng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2013 lúc 9:55pm
mình thì dầu phụng ép ra cạo xach rồi bôi lên :)
Quay lên trên
phuthosontrang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Việt Trì
Điểm: 89
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phuthosontrang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/12/2013 lúc 2:57pm
em cũng được ông anh hướng đẫn dùng lá trầu và muối. Có người mách em dùng dầu thải xe máy bôi vào. Em thấy hơi xót gà nên toàn dùng dầu ăn Neptune bôi thôi, thấy cũng khỏi !
Quay lên trên
chaomaohanoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/05/2012
Khu vực: hải phòng
Điểm: 736
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chaomaohanoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/12/2013 lúc 10:43pm
ĐƠN GIẢN THÔI BÁC KO MẤT NHIỀU TIME ĐÂU LẤY ÍT NƯỚC SÔI CHO NẮM MUỐI VÀO CHUNG 1 NĂM TO THẤT MẠN SAU ĐÓ LAU CHÙI ĐỒNG THỜI CHA CHO BONG LỚP MỐC ĐI 3 LẦN KHỐI BENG HƠI ĐÂU MÀ THUỐC THANG 

Quay lên trên
robin van percy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/04/2013
Khu vực: Bình Thuận
Điểm: 254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn robin van percy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2013 lúc 8:21am
Hãy chọn một cách đơn giản nhất, hiệu quả nhất...đó là mua thuốc lác của người ở tiệm thuốc tây là ok. Ngay xưa khó mua thuốc tây nên mới phải làm phức tạp như vậy ? Thân
Quay lên trên
NumberOne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 303
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NumberOne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2013 lúc 8:01pm
[QUOTE=Phong Thần Cước] Calcream bôi 2,3 hôm là khỏi, đỡ lách cách![/QUOTE
Chuẩn men
Quay lên trên
SÂU RƯỢU Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1610
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SÂU RƯỢU Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2013 lúc 8:10pm
Ban đầu được viết bởi gadonsaigon-2013 gadonsaigon-2013 viết:

Ban đầu được viết bởi chay keu chay keu viết:

Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

em toàn mua thuốc bôi cho nhanh
Nhưng sợ dùng thuốc hại gà lắm
thuốc nào chả hại nhưng để bệnh còn hại hơn

Bạn à! Nếu chọn một bài thuốc tây ảnh hưởng đến sức khỏe của gà so với chọn 1 bài thuốc nam bài thuốc dân gian không ảnh hưởng gì tới sk thì bạn lên nghĩ lại, lên mình muốn đưa lên diễn đàn có nội dung tham khảo là như vậy chứ dụng thuốc tây dùng cho ng kiều gì chằng khỏi, nhưng khi khỏi 1 là gà chết 2 là gà ko đá dc 3 là gà làm cảnh đạp mái cũng ko ổn. Bạn hiểu chứ. Ok ***^_^***

Bạn để ý xíu tùy theo loại thuốc, dược lực và cách điều trị của mỗi người bạn ạh, Nuôi gà mốc lác là chuyện bình thường mà. Gà nuôi thiếu nắng, xổ ngày mưa tắm không sạch ko om nước sôi. Hay bận công việc bỏ bê ít ngày gà bị mốc. Theo cách chữa của mình thì đơn giản không tốn thời gian và cũng không tốn kém. Nhưng quan trọng hơn là không ảnh hưởng tới gân gối của con gà.
Thuốc chữa lấm của người ( Etozal vỉ 10 viên 9k -13 k tùy theo tiệm thuốc) bạn cho uống buổi tối 3 viên trong 6 ngày cách một ngày cho uống 1 viên đảm bảo với bạn 7 ngày sẽ khỏi gà sút ầm ầm gân gối vẫn oki Big grin

dùng etozal chữa nấm toàn thân. khỏe mà nhanh gọn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.