Cách đúc gà ra nhiều gà trống

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tia-vuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/08/2010
Khu vực: Thanh Xuân-HN
Tình trạng: Offline
Điểm: 1460
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tia-vuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2013 lúc 4:28pm
để tỉ lệ đúc ra gà trống nhiều hơn gà mái thì yêu cầu đầu tiên là con gà trống phải< 3n tuổi,trong thời kì kì chinh chiến của gà trống không quá nhiều,sức khỏe trong thời kì đúc phải thật căng.gà mái phải là gà>12 tháng,không được đẻ ép,sức khỏe sinh sản phải đều(loại gà mà 3 ngày 2 quả thì...chỉ ra toàn vịt thôiBig grin)
DC:101 đường Khương Đình-TX
ĐT:0984.951.128
Quay lên trên
hai_tran Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 04/01/2012
Khu vực: tp hcm
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hai_tran Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 1:14am
mình nhớ kg lam thi cho trống dạ vao buoi sang thì xac suat trống se nhiều hơn đó bạn ah. trên mang có bài đăng về vấn đề này đó bạn, của 1 sư kê chuyên sưu tầm gà chiến va thuần dưỡng thôi mà lai kg đá.bạn tìm thử đi. chúc bạn thành công nhé.

Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 8:35am
cách để nó phịch ra nhiều gà trống thì mình ko rõ . Nhưng mà khi nó để ra theo mình quả nào to và tròn là trống quả nào dài  là mái . Khi ấy ta ấp trống ko ấp mái . Mà có sai nữa thì quả trứng to nở ra nhất định gà phải to và khoẻ =-= cố nuôi thêm 5 tháng rồi tần rau ngải =-= bổ lắm 
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 9:46am
Trong hay con phu thuoc vào nhiet do trong thoi gian ap nua.
Quay lên trên
SongKê-TG Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2011
Khu vực: NonXanhNướcBiếc
Điểm: 3337
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SongKê-TG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 7:38pm
theo như mình biết, nhiệt độ ấp trứng và ren duy truyền sẻ quyết định tỉ lệ trống máiHappy

Sự đời như thể phù vân.
Cam qua cũng chỉ dăm ba tiếng cười

Quay lên trên
anhtuancp89 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/09/2013
Khu vực: cẩm phả
Điểm: 17
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhtuancp89 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2013 lúc 11:40pm
theo mình thì khả năng do 2 yếu tố gà bố mẹ và cả nhiệt độ.^^.
Quay lên trên
Bịp_Rồng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/09/2013
Khu vực: MiềnNúi-TN
Điểm: 126
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bịp_Rồng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/09/2013 lúc 9:45am

Ban đầu được viết bởi chay keu chay keu viết:

đến người sinh theo ý muốn còn khó cứ để tự nhiên thôi 

Big grin Big grin Big hug
Quay lên trên
Bịp_Rồng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/09/2013
Khu vực: MiềnNúi-TN
Điểm: 126
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bịp_Rồng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/09/2013 lúc 9:48am
Ban đầu được viết bởi hhqa86 hhqa86 viết:

cách để nó phịch ra nhiều gà trống thì mình ko rõ . Nhưng mà khi nó để ra theo mình quả nào to và tròn là trống quả nào dài  là mái . Khi ấy ta ấp trống ko ấp mái . Mà có sai nữa thì quả trứng to nở ra nhất định gà phải to và khoẻ =-= cố nuôi thêm 5 tháng rồi tần rau ngải =-= bổ lắm 

mình vẫn làm theo cách này Handshake
Quay lên trên
Ô- một thời để nhớ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: Ha nội
Điểm: 382
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ô- một thời để nhớ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/09/2013 lúc 9:26pm
Cái này thì tùy thôi.Mình có con trống 3 niên rùi.Lúc bt rất sung nhưng bảo dí cho nó đạp thì ko bjo nó đạp,thậm chí nhảy lên lưng gà mái rùi lại nhảy xuống.cả ngày ko thấy nó đạp luôn.Đặc biệt ở đây là đúc con mái của ông bác mấy lứa rùi để kiếm con mái mà ko đc con nào.Đúc ra con thì gần như bố.Chắc nó thuộc mái copy các bác à.
Quay lên trên
hoangseo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 09/10/2012
Khu vực: bắc
Điểm: 65
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoangseo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/10/2013 lúc 9:25am
Ban đầu được viết bởi binhst binhst viết:

cũng o phải là o có cách
 cái bác này tôi đọc mấy topnic toàn thấy bác nói kiểu này, bác nhem nhem anh em hay bác không có kiến thức. tôi đề nghị những bài như này /1 người biết thì BQL xử lý đi anh em mất cả hứng. viết nhiều để lên sư kê à.
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2013 lúc 9:15am
Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

theo em thì trống khỏe, và phải hợp mái thì tỉ lệ ra trống cao
trống mà cứ lông 4 hay 5 thì chỉ có mái nhiều
Cùng ý kiên.
Quay lên trên
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: Thái BÌnh
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanvuluongdo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2013 lúc 9:19am
đúc mái ra tỷ lệ trống cao thì mình chưa có kinh nghiệm nhiều, nhưng đúc mái ra nhiều đứa có chi mờ thì mình biết đấyRolling on the floor
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2013 lúc 10:37am
Ban đầu được viết bởi nguyenqtm nguyenqtm viết:

Chỉ cho mình cách đúc gà tỉ lệ gà trống cao . thanks

Trước lúc gà mái kêu ổ gọi trống cho nó ăn uống ít lại, kham khổ 1 tí kiểu gì cũng ra trống nhiều hơn.
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2013 lúc 3:24pm
cái này mình mới chỉ nghe phương pháp lựa chọn giới tính cho người với cá sấu thui chưa thấy cho gà Devil
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 7:45pm
Trống trẻ khỏe thì tỷ lệ trống sẽ cao hơn .
Quay lên trên
ĐCHHM Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/09/2013
Khu vực: Sài gòn
Điểm: 62
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ĐCHHM Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 8:59pm
Nghe nói trong thời gian gà đẻ,cứ cach mấy hôm cho gà mái đá một hai chân thì tỉ lệ trống nhiều
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2013 lúc 10:05pm
cách để 100% gà trống con .THế này nhé . CON gà trống nó có tình trùng và chia làm 2 loại : Tinh trùng trống và tinh trùng mái . Nếu chũng ta lựa chọn đươci toàn bộ tinh trùng trống và gạt bỏ tinh trùng mái ra thì sẽ có toàn bộ gà trống con khi nở . Cái này khoa học đã làm được với con người rồi =-= . Ai đầu tư cái máy về cho con gà đi . RỒi anh em được nhờ
Quay lên trên
lạc vôtình hd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: bờ sông
Điểm: 265
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lạc vôtình hd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/10/2013 lúc 4:05pm
các cụ bảo ăn mặn đẻ con trai .các bác cứ cho nó ăn mặn vao  ^.^ Rolling on the floor
Quay lên trên
gada_daklak1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/08/2013
Khu vực: daklak
Điểm: 25
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gada_daklak1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/10/2013 lúc 11:41am
mấy bác có ép vợ đẻ con trai được k mà ép nó
Quay lên trên
Tía mào công Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/08/2013
Khu vực: Sơn La
Điểm: 675
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tía mào công Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/10/2013 lúc 8:51am
Theo tôi. không cần cho gà trống đạp nhiều lần, quan trong nhất là lần đầu tiên trước kỳ sinh sản của gà mái. lựa lúc gà mái thật hứng (động tay vào lưng là nằm xuống) trông sung, cho phíc một lần vào buổi sáng, trong 3 ngày. tư khi gà đẻ trứng sô 01 thì hai ngày cho phíc 1 lần là ổn, tỷ lệ trông cao.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.