Độc cước.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
sonts Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/12/2009
Khu vực: Từ Sơn BN
Tình trạng: Offline
Điểm: 553
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sonts Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Độc cước.
    Ngày đăng: 04/08/2013 lúc 11:37pm

Anh em Thanh Hoá cố tuyển hàng độc này xem nó đấm đá như nào!

(Dân trí) - Con gà chọi ở Thanh Hóa chỉ có một chân nhưng vẫn di chuyển bình thường, sống khoẻ mạnh. Đặc biệt, nó vẫn tự đi kiếm ăn và chọi nhau rất hăng.

Con gà chọi đặc biệt này đang được nuôi tại gia đình ông Nguyễn Quốc Hải, phường Phú Sơn, thành phố Thanh Hoá.

Ông Hải cho biết: “Khoảng 2 tháng trước, tôi mua một số quả trứng gà chọi về cho gà mái của gia đình nuôi ấp. Sau thời gian ấp, lứa gà nở ra bình thường, nhưng một con trong số đó bị khuyết một chân. Thấy lạ nên tôi để nó lại nuôi”.

Gà chọi chỉ có một chân.
Gà chọi chỉ có một chân.

Tuy chỉ có một chân nhưng vẫn di chuyển bình thường.
Tuy chỉ có một chân nhưng vẫn di chuyển bình thường.

Chú gà hiện nặng 5-7 lạng. Dù bị thiếu mất một chân nhưng con gà vẫn di chuyển rất nhanh nhẹn. Mọi hoạt động như ăn thóc, uống nước hay đi kiếm ăn của nó vẫn diễn ra bình thường như những con gà khác.

Ông Hải cho biết thêm: “Khi nó nhỏ, tôi nó nhốt vào lồng rồi bỏ thức ăn vào. Nhưng khi nó lớn dần lên, tôi thả ra sân vườn và thấy nó vẫn di chuyển bình thường, biết tự đi kiếm ăn. Mỗi ngày tôi cho nó ăn 2 lần vào buổi sáng và chiều, còn lại chú gà tự đi kiếm các loại thức ăn rơi vãi”.

Cũng theo ông Hải, con gà khuyết một chân rất hăng chọi nhau với những con gà chọi khác.

Từ khi sinh ra, con ra này chỉ có một chân.
Từ khi sinh ra, con này chỉ có một chân.

Quay lên trên
trungnk Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/05/2013
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 1925
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trungnk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2013 lúc 11:41pm
cái này không biết anh duongkhangqt có đúc được không?
xóm Đại Lợi, xã Đức Yên, huyện Đức Thọ, tĩnh Hà Tĩnh
Quay lên trên
cunkeo812 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/05/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 2007
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cunkeo812 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2013 lúc 11:57pm
anh em nào ở gần mua thử xem lớn lên đá đấm thế nào ...hehe nhưng cơ hội ko nhiều vì chỉ có 1 chân
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 6080
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2013 lúc 9:59am
Chấp đời 1 chân

Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
Quay lên trên
vanphong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/07/2012
Khu vực: Tp thái binh
Điểm: 1757
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanphong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2013 lúc 8:00pm
một chân thì ko làm gì được .chia buồn với chú gà
đam mê gà chọi
sống là để yêu thương
0943 66 7373
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2013 lúc 8:04pm
con này ra sới đối thủ chấp mỏ
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2013 lúc 9:08pm
cứ nuôi cho đỡ tội nghiệp nó vậy 
gà và đam mê
Quay lên trên
tienanhit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/04/2013
Điểm: 1575
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tienanhit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2013 lúc 10:02am
con này dạo này nổi tiếng thật. đột biến thôi mà.
Quay lên trên
sonts Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sonts Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 11:01pm
Mình thấy 1 chân có khi lại hay!
- Khuyết 1 chân nên nó có cách di chuyển riêng của nó, tất nhiên không thể = 2 chân nhưng khác mấy ông bị đánh thọt đùi.
- 1 chân của bt hoạt động = 2 chân của thằng khác, dính 1 cước của nó có thể thấu =1,5 cước của đối thủ.
- Đối thủ cùng hạng cân lợi 1 chân nhưng cái chân lợi đó lại được đắp vào cần cổ, thân thể của Độc Cước. (chân cân thử 1 cẳng bao h không rõ 1 cẳng được mấy lạng). Mình nghĩ Độc Cước tải đòn tốt hơn.
- Hình như công thức tính chưởng lực tác dung dc tính P= F/S ( F=lực phát ra, S= diện tích tiếp xúc)
S của 1 cẳng đương nhiên < S của 2 cẳng.
- Trận đấu có mặt của Độc cước sẽ xôm hơn những trận thư hùng khác. Nếu ở VN đc phép cá độ thì trận này ban tổ chức sẽ kiếm khá.

Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Vân Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 6:49am
Nhìn rất đc..hi ngón sâu đo thì phải.
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 7:16am
gà rất gị,nếu đánh 1 chân thì ghép như nào đây các bác.một chân thì đánh sao được?
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/09/2013 lúc 6:56pm
để lại nuoi to xong đúc xem tnao
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/11/2013 lúc 11:16pm
Mấy bác cứ nuôi hi vọng cho nó ra sới. Chẳng may gà mái thì sao?
Quay lên trên
xqvghy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/03/2010
Khu vực: hung yen
Điểm: 54
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xqvghy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/02/2014 lúc 6:02pm
Nuôi to đã rồi tính các Bác ạ.bây giờ mà đoán già đoán non thì hơi bị khoai. Nói chung lần cứ nuôi cho khoái đã nhể...
Quay lên trên
sonts Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sonts Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 6:13am
Con gà này k biết bây h còn sống k nhỉ? Anh em nào biết cho xin tí thông tin đê!
Quay lên trên
kiettuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/09/2013
Điểm: 1908
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kiettuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 6:50am
hy vong đến khi em nó trưởng thành có sới giành cho gà khuyết tật để em nó có sân chơi.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.110 giây.