SƯ KÊ CHỈ GIÚP CÁCH NÀO CHO GÀ NHANH MỌC LÔNG ĐUÔI

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ganoibinhdinh77 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/04/2012
Khu vực: bình định
Tình trạng: Offline
Điểm: 127
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh77 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: SƯ KÊ CHỈ GIÚP CÁCH NÀO CHO GÀ NHANH MỌC LÔNG ĐUÔI
    Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 8:19pm
Hiện tại mình có nuôi em gà đã gáy rồi nhưng vì lúc nhỏ nuôi ko tốt nên em nó bị gãy hết lông đuôi, mong các  sư kê chỉ giúp  cách nào nuôi em nó nhanh mọc lại lông đuôi để em nó bằng bạn bằng bè,,,, thanks   !!!!!
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 8:20pm
ăn đủ chất + cho thêm lạc nữa thôi
gà và đam mê
Quay lên trên
cunkeo812 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/05/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 2007
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cunkeo812 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 8:23pm
lông đã khô hết chưa...nếu đang phun lông thì chăm tốt vẫn mọc được..vì phun lông mới là thay lông mẹ
Quay lên trên
ganoibinhdinh77 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh77 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 8:26pm
Ban đầu được viết bởi ak_47 ak_47 viết:

cho thêm lạc có  phải đậu phộng ko bác ?  thanhks bác nhiều !!
Quay lên trên
ganoibinhdinh77 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh77 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 8:28pm
Ban đầu được viết bởi cunkeo812 cunkeo812 viết:

lông đã khô hết chưa...nếu đang phun lông thì chăm tốt vẫn mọc được..vì phun lông mới là thay lông mẹ

gà vừa mới vừa khô lông thôi bác , tình hình này chờ em nó thay lông mới chơi đc quá
Quay lên trên
hoaithu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 831
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoaithu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 8:49pm
Bình Định nhiều sư kê mà sao bác phải bay lên đây hỏi.
Bác nhìn vào lông đuôi rồi nói rõ tình trạng nó như thế nào. chứ nói chung chung thế sao mà biết. post hình lên cho dễ.
Quay lên trên
ganoigroup Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/10/2012
Khu vực: hagiang
Điểm: 807
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoigroup Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 9:35pm
cho ăn thàn làn
Quay lên trên
ganoibinhdinh77 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh77 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 10:14pm
Ban đầu được viết bởi hoaithu hoaithu viết:

Bác nhìn vào lông đuôi rồi nói rõ tình trạng nó như thế nào. chứ nói chung chung thế sao mà biết. post hình lên cho dễ.

cảm ơn bác ,mình đang làm việc ở sg để thằng em đang đi học ở nhà nuôi nên mới gãy lông đuôi như vậy. em gà này gãy hết lông đuôi chỉ còn hơn 1/3 lông đuôi tính từ da gà ra do nhốt lồng bị quẹt gãy. tất cả lông đều khô hết rồi  một số anh nói chờ gà thay lông mới chơi đc nhưng chờ nó thay lông thì lâu lắm vì nó mới khô lông xong mà.
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 10:30pm
thế thì nhổ nốt đi cho mọc luôn
nhốt chuồng cát nền ẩm
cà chua + lạc cho ăn là nhanh đâm lông nhất
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
gunrose Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/06/2013
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 49
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gunrose Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2013 lúc 10:30pm
Lấy kìm nhổ hết đi, lâu nhất là 1 tháng lông sẽ mọc lại, đảm bảo đấy
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 8:50am
Ban đầu được viết bởi ganoibinhdinh77 ganoibinhdinh77 viết:

Ban đầu được viết bởi ak_47 ak_47 viết:

cho thêm lạc có  phải đậu phộng ko bác ?  thanhks bác nhiều !!

lạc chính là đậu phộng, cách gọi khác nhau theo  vùng miền thôi
gà và đam mê
Quay lên trên
congtuto4 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/03/2013
Khu vực: thái nguyên
Điểm: 356
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn congtuto4 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 10:47am
cà chua và lạc

Quay lên trên
tiathuhung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2012
Khu vực: Hà Nội-Hưng Yên
Điểm: 322
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiathuhung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 3:05pm
Ban đầu được viết bởi ganoibinhdinh77 ganoibinhdinh77 viết:

Ban đầu được viết bởi hoaithu hoaithu viết:

cảm ơn bác ,mình đang làm việc ở sg để thằng em đang đi học ở nhà nuôi nên mới gãy lông đuôi như vậy. em gà này gãy hết lông đuôi chỉ còn hơn 1/3 lông đuôi tính từ da gà ra do nhốt lồng bị quẹt gãy. tất cả lông đều khô hết rồi  một số anh nói chờ gà thay lông mới chơi đc nhưng chờ nó thay lông thì lâu lắm vì nó mới khô lông xong mà.
chờ thay lông để chơi thì lâu lắm, cách tốt nhất là cấy lông đuôi. Nếu có con gà phu thì xin mấy cái rồi cấy vào, nếu không có đành lấy tạm lông của gà trống ta. 
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 3:49pm

Cấy đuôi đá tạm chờ lông 2

Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
nhatxac118 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/04/2013
Khu vực: Miền núi
Điểm: 1111
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhatxac118 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2013 lúc 8:12pm
bác cho ăn thêm lạc, 1 tuần ăn thạch sùng 1 lần, tắm cát thường xuyên là ra nhanh thôi
Quay lên trên
duoiuoivuive Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/01/2012
Khu vực: BThanh-TpHCM
Điểm: 625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duoiuoivuive Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2013 lúc 12:10am
Ban đầu được viết bởi nguyenmanhquyen nguyenmanhquyen viết:

thế thì nhổ nốt đi cho mọc luôn
nhốt chuồng cát nền ẩm
cà chua + lạc cho ăn là nhanh đâm lông nhất

cách này khá ổn
mùa này đang là mùa thay lông nên làm theo cách này
Quay lên trên
phuc_phieudu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc nhở lần cuối.bán gà sai quy định

Gia nhập: 19/07/2013
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 189
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phuc_phieudu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/11/2013 lúc 8:53pm
cho ăn vừng lạc cà chua tắm nước vo gạo đặc done
Quay lên trên
hndavides Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/09/2013
Khu vực: Hà nội
Điểm: 12
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hndavides Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/11/2013 lúc 10:00pm
lúc làm thức ăn nấu chín cho gà  em toàn cho cà chua vào ý anh ơi :)) lạc thì ít thôi.vì có nhiều dầu 
Quay lên trên
1donhetga Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/02/2013
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 238
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 1donhetga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2013 lúc 10:20pm
cũng đang dính phốt này mà chưa thấy em nó ra lông đuôi 1 tháng rồi sốt ruột quá rau cỏ thì ăn như thuồng luồng mà chưa thấy ra lông em đang tính nhỏ nốt mấy cái lông mã sát phao câu cho nó mọc nhanh

Người sửa: 1donhetga - 21/11/2013 lúc 10:21pm
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.266 giây.