cách cắt, tỳ cựa gà

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
alinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 26/11/2012
Khu vực: Lao Cai
Tình trạng: Offline
Điểm: 238
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn alinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: cách cắt, tỳ cựa gà
    Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 8:03am
nhờ anh em trong diễn đàn chút. mình co con gà đang thay sang lông 2,tầm 16-17 thang cựa mua quá tầm 2,5 cm nếu thay xong long o chắc là dài qua các bạn có kinh nghiệm giúp mình cách tỳ cựa hay cắt bớt đi  mà ko hại gà với. cảm ơn anh em nhiều
Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuan_thuy_94 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 8:33am
bạn lấy cái cưa cắt sắt nhỏ cắt cái đầu cựa đi là dc ak...sau đó chừng 1 tháng thì có thể lấy giấy nhám trà cho nó đều bo đầu cữa lại, nhìn qua sẽ ko ai biết là gà mình cắt cựa đâuANCHORFREE_VERSION="623161526"var _AF2$ = {'SN':'HSSHIELD00VN','IP':'50.117.59.234','CH':'HSSCNL000504','CT':'XX','HST':'&toAdltIntr=1&SFLAG=1&clsBtnCnt=5','AFH':'hss1','RN':Math.floor(Math.random()*999),'TOP':(parent.location!=document.location||top.location!=document.location)?0:1,'AFVER':'3.11','fbw':false,'FBWCNT':0,'FBWCNTNAME':'FBWCNT_FIREFOX','NOFBWNAME':'NO_FBW_FIREFOX','B':'f','VER': 'nonus'};if(_AF2$.TOP==1){document.write("");}
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
rocker Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/08/2012
Khu vực: Gia lai,N/ Định
Điểm: 4931
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn rocker Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 1:40pm
cái này hỏi nhiều rồi, thế này nhé, 2 người, 1 người giữ gà, cạnh bếp than, 1 người lấy cái liềm, hoặc dao cùn sắc ko vấn dề, hoặc thanh săt mỏng có cán là đc. đưa vô bếp cho đỏ lên chút rồi dí vào phần cựa mình muốn cắt, tiện nhẹ nhàng vtheo vòng tròn cho săt lún đều, thấy ko lun nữa thì nhúng tiếp vào than cho đỏ lên. tiếp tục làm cho đến khi xong 2 cựa, lấy giấy nhám xoa cho tròn lại. kiểu này gà ít đau và ko chảy máu đc, dó máu ở tủy cũng nóng cháy khét theo cựa luôn rồi. thay lông xong thíc thì dúng giấy nhám vuốt cwuaj nhọn lại. chúc bạn thành công
Quay lên trên
nguoihanoi1883 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/05/2013
Khu vực: Ba Vì_HàNội
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguoihanoi1883 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 2:10pm
Ban đầu được viết bởi rocker rocker viết:

cái này hỏi nhiều rồi, thế này nhé, 2 người, 1 người giữ gà, cạnh bếp than, 1 người lấy cái liềm, hoặc dao cùn sắc ko vấn dề, hoặc thanh săt mỏng có cán là đc. đưa vô bếp cho đỏ lên chút rồi dí vào phần cựa mình muốn cắt, tiện nhẹ nhàng vtheo vòng tròn cho săt lún đều, thấy ko lun nữa thì nhúng tiếp vào than cho đỏ lên. tiếp tục làm cho đến khi xong 2 cựa, lấy giấy nhám xoa cho tròn lại. kiểu này gà ít đau và ko chảy máu đc, dó máu ở tủy cũng nóng cháy khét theo cựa luôn rồi. thay lông xong thíc thì dúng giấy nhám vuốt cwuaj nhọn lại. chúc bạn thành công
Cách của bạn là  hợp lý vì khi cắt cựa sẽ ko bị chảy máu nhưng minh bổ xung thêm là khi cắt phải cố gắng làm càng nhanh càng tốt, động tác dứt khoát và người giữ gà cần chú ý ko để gà dãy dụa vì như vậy rất dễ làm phỏng gà và hư gà... chúc bạn thành công!
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 3:10pm

Chuẩn men
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 3:17pm

hợp lý
gà và đam mê
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2013 lúc 8:28pm

mình thì lấy liềm cùn cầm mẩu lến đặt song song với cựa cắt cả hai mỗi lần đẩy đi đẩy lại nến theo lưỡi liềm chà vào mặt cựa cũng o chẩy máu
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
Noobchicken Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/06/2013
Khu vực: Phú thọ
Điểm: 382
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Noobchicken Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:20pm
Các bác thử dùng cách của e đi. Nhanh và gon nhất. Lấy cái máy mài. Ro ro 2 phat la xong. Chua đến 1p
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:32pm
Dùng dây phanh xe đạp, tách lấy 1 sợi nhỏ, hai đầu buộc vào giữa hai chiếc đũa, sau đó nung dây qua lữa, khi nào cảm nhận dây đủ nhiệt thì 1 người giử gà 1 người cầm dây đó trên 2 tay và cưa qua cưa lại đến khi nào cựa đứt thì thôi.
- Lưu ý: Người cầm gà nhớ giử  gốc cựa  gà nếu ko có thể lổng bay cựa gà. Cắtt cựa không nên cắt sâu vào pháo, có những người dùng sắt nung nóng đỏ để dụi cho cựa gà.....không cẩn thận gà sẽ MẤT GÂN
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:38pm
các bác cho e hỏi thêm 
cắt thế thì lên cắt dài hay ngắn
đang tò mò vì thường thì chỉ cắt phần đấu tí tẹo thui
thấy các bác mách thế e hỏi xem 
VD: cựa dài 2cm cắt 1cm có ổn không và cắt xong có những biện pháp phòng và chống ntn?
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
vungnuiphiabac Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/06/2013
Khu vực: Hà Giang
Điểm: 952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vungnuiphiabac Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 1:23pm
dùng cái cưa sắt rỉ cắt binh thương ko vấn đề gì bạn ak
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.438 giây.