Gà chạy non

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Tình trạng: Offline
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà chạy non
    Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 3:26pm
các anh em trên diễn đàn cho hỏi (mặc dù hỏi có vẻ hơi ngu 1 tý, vì mình vẫn hy vọng Big grin)..có anh em nào trên diễn đàn đã từng nuôi lại thành công gà bị chạy do vần lúc non quá chưa??? (cụ thể là mình có con gà được khoảng gần 7 tháng, gà gáy căng, xung..nhưng lông lá đang ra đầy lông máu quoanh người, mình đi làm, thằng cu em ở nhà vác đi đá nghịch với gà cứng + cao to hơn  mấy lạng nên bị chạy, mình cú quá cho thằng e ăn mấy cáo liền (thấy nó bảo bị đá chạy thẳng ra nhưng chưa kêu)..anh em nào đã từng nuôi lại loại này mà thành công lên chia sẻ cùng..thanks anh em đã đọc bài viết!Big hug
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
nguyenthanhkhanh91 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1:Viết bài không dấu

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 428
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhkhanh91 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 3:33pm
xem chừng co vẻ hỏng r nhưng nếu hy vọng thì bác cứ nuôi tiếp r thử lại xem sao chứ nó k thì biết tn bác phải tự kiểm nghiệm thôi. Còn e thấy vụ bác cho thằng e mấy phát cáo hay hay thế thằng e có chạy kêu k Laughing
Quay lên trên
HuyZin-pl Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2011
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 3240
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HuyZin-pl Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 3:41pm
Con gà này nhiều khả năng ko chơi được bạn ah.
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 3:41pm
Ban đầu được viết bởi nguyenthanhkhanh91 nguyenthanhkhanh91 viết:

xem chừng co vẻ hỏng r nhưng nếu hy vọng thì bác cứ nuôi tiếp r thử lại xem sao chứ nó k thì biết tn bác phải tự kiểm nghiệm thôi. Còn e thấy vụ bác cho thằng e mấy phát cáo hay hay thế thằng e có chạy kêu k Laughing
nó bằng tuổi bạn, nhưng khung xương to hơn mình nhiều, hơn mấy lạng thịt nữa, nhưng gân chưa căng nên vẫn phải nhồng khỏi sới Big grin..
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 3:50pm
trc mình có 1 con. đi đá hội làng. gà mình lông 1. gà họ lông 2. gà mh cửa trên nhưng lại thua do người ta chơi thuốc. đến hồ 10 gà mh chạy kêu. (mh nghĩ con gà thua ko phục nên về nuôi lại. sau 2 tháng e nó đã ăn độ. đá gà người ta 4 hồ bê) Đôi lời góp ý
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 3:57pm
Ban đầu được viết bởi dinhvantuk4a dinhvantuk4a viết:

trc mình có 1 con. đi đá hội làng. gà mình lông 1. gà họ lông 2. gà mh cửa trên nhưng lại thua do người ta chơi thuốc. đến hồ 10 gà mh chạy kêu. (mh nghĩ con gà thua ko phục nên về nuôi lại. sau 2 tháng e nó đã ăn độ. đá gà người ta 4 hồ bê) Đôi lời góp ý
cảm ơn bạn..thế m còn có hy vọng, hôm đấy định thịt luôn rồi, nhưng thấy gà vẫn xung và gáy ầm ầm, chỉ tội nó bỏ ăn vì bị con kia đá vào kiềng đau quá.vạch lông thấy tím hết lưng và vai.
Quay lên trên
bigboy83vy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/09/2012
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bigboy83vy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 4:00pm

Chỉ là ăn trong 4 hồ. Nều gặp con gà nào dai sức chịu đựng được quá 10 hồ thì chưa biết chừngBig grin
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 4:06pm
Ban đầu được viết bởi bigboy83vy bigboy83vy viết:

Chỉ là ăn trong 4 hồ. Nều gặp con gà nào dai sức chịu đựng được quá 10 hồ thì chưa biết chừngBig grin
bác nói đúng. vậy nên con đấy e chỉ để đá cỏ thôi mà
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 4:11pm

Ban đầu được viết bởi bigboy83vy bigboy83vy viết:

bác nói đúng. vậy nên con đấy e chỉ để đá cỏ thôi mà
mình hỏi thế thôi, chứ m chứng kiến 1 con rồi, hỏi lại ae cho chắc chắn, chỗ mình có 1 con còn chạy lúc cứng cáp rồi cơ, xong chủ nó vẫn nuôi cứng hẳn lên, mấy tháng sau thay lông lỡ xong mí vần lại..sau con gà đó ăn mấy kì liền.hiện nó vẫn đang trong thời kì chinh chiến.
Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2013
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 2625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tung bn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 6:20pm
rất khó đấu dai dẳng được , nếu không đánh mà chạy còn có hy vọng
Quay lên trên
Ô chân xanh 113 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2013
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ô chân xanh 113 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 6:32pm
Chắc vẫn còn 1 chút hi vọng . Bạn cứ chăm nó đi , Tầm nào gà 8,9 Tháng thỉ cho ghép với gà khác nếu dc thì ok

Quay lên trên
NHATTRUONGCA Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2013
Khu vực: BIÊN HÒA
Điểm: 2060
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NHATTRUONGCA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2013 lúc 6:32pm
nếu thấy tiếc thì cứ nuôi lại chiến thôi ở chỗ mình thấy có con chạy la 3 lần.ăn 4 lần mình gọi con gà đó là lịch sủ của gà nòi
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/10/2013 lúc 8:19am
Ban đầu được viết bởi NHATTRUONGCA NHATTRUONGCA viết:

nếu thấy tiếc thì cứ nuôi lại chiến thôi ở chỗ mình thấy có con chạy la 3 lần.ăn 4 lần mình gọi con gà đó là lịch sủ của gà nòi
con ý gọi là "gà đốt sách" bác ợBig hug
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/10/2013 lúc 8:28am
Nhiều con đang đánh cửa trên tự dưng quay đầu bỏ chạy cháy là do thời còn tơ cũng chạy kiểu như này rồi được nuôi lại
Quay lên trên
phuc_phieudu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc nhở lần cuối.bán gà sai quy định

Gia nhập: 19/07/2013
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 189
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phuc_phieudu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/10/2013 lúc 10:24pm
Theo mình. Con gà chọi ưu điểm đầu tiên nó phải gan lì. Vì dù có đánh hay mà ko gan lì, co khi đang thắng lại thành thua.
Gà của bạn đã từng chạy,như vậy chứng tỏ con này ko gan lì. Có thể sau này vẫn ăn độ, nhưng đối thủ của nó phải là 1 con gà kém đòn nó và cũng ko gan lì.
Gà gáy rồi, xung mà đá chạy thì ko nên chơi.
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/10/2013 lúc 9:55am
Ban đầu được viết bởi phuc_phieudu phuc_phieudu viết:

Theo mình. Con gà chọi ưu điểm đầu tiên nó phải gan lì. Vì dù có đánh hay mà ko gan lì, co khi đang thắng lại thành thua.
Gà của bạn đã từng chạy,như vậy chứng tỏ con này ko gan lì. Có thể sau này vẫn ăn độ, nhưng đối thủ của nó phải là 1 con gà kém đòn nó và cũng ko gan lì.
Gà gáy rồi, xung mà đá chạy thì ko nên chơi.
vâng, điều ấy thì ai cũng biết, nhưng còn phải xét góc độ đá với gà như nào và bị thương ra sao nữa ạ..gan cũng không thể gan mí đòn được bác ợ..đến gà tông tử đá 100 củ kia kìa, theo bản năng, quá giới hạn chịu đựng thì cũng phải chạy hết..gà em nó đang ra lông máu khắp người, đuôi..đá với con gà khô hết lông, tuổi gần năm, to hơn 3 lạng, nó lại đấm mình thùm thụp nát hết người không chạy nóng hơi phí..còn nó thế này e mới hỏi, vì thường gà chạy là chạy hết, nhưng con này nó vẫn chơi tất với các loại, kể cả con đá nó chạy.mà đá xong trận ấy thái độ nó còn sùng sục hơn trước ấy.
Quay lên trên
buonmathuot Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/09/2013
Khu vực: Đăklăk
Điểm: 372
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn buonmathuot Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/10/2013 lúc 11:07am
không vấn đề gì.gà chạy được bỏ đi khi vần lông đã khô.trc mình có con hứng quá đá máu lúc nó còn chưa khô lông,xổ 1 hồ chạy.mình về không chơi con này chỉ phu cho vui.ai dè chân đá vẫn khét,làm cái độ kèm 1 sọt giải khát lại ăn ngta 2 hồ.12 ngày sau làm liều ôm gà ra trường ăn ngược 7 hồ.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 2.344 giây.