Ấp gà nở ra nhiều trống ( bàn luận )

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/12/2012
Khu vực: Bac Ninh
Tình trạng: Offline
Điểm: 592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Ấp gà nở ra nhiều trống ( bàn luận )
    Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 4:23pm
Mình có đọc được cái này bên Agriviet.com :
Đọc kiến thức về sình học của bác ý thì hơi lủng củng nhưng kinh nghiệm cũng thấy hợp lí Big grin.
Có bác nào thử chưa ạ ?

"Lấy thời gian ấp nở cho từng loại chia đôi bớt đi 1 ngày, ta tăng nhiệt độ ấp lên 0,3 đến 0,4 độ suốt trong 2 ngày...thì cho ra con trống.
Nếu làm ngược lại thì giảm đi 0,2 độ đến 0,5 độ thì ra con mái nhiều hơn...
Nếu bạn nào nuôi gà chọi thì khi gà mẹ gần ấp ta đem ổ trứng treo lên gần mái tôn cách chừng 0,5 m thì sẽ nở ra gà trống nhiều hơn.
Khi ấp máy 2 ngày tăng nhiệt nhớ để thêm 1 chén nước nhỏ để tăng thêm độ ẩm "

Link : http://agriviet.com/home/threads/114603-Chuyen-doi-gioi-tinh-gia-cam-tu-phoi#ixzz2jr61Ygu1 - http://agriviet.com/home/threads/114603-Chuyen-doi-gioi-tinh-gia-cam-tu-phoi#ixzz2jr61Ygu1

Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 4:35pm
Cái này chưa biết, nếu có phưưong pháp làm nở toàn trống thì tốt quá, tha hồ gà chơi
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
caoboi_smc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/12/2012
Khu vực: vùng cao
Điểm: 678
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn caoboi_smc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 6:37pm
cũng chưa biết, sao mùa hè ấp nhiệt độ cao hơn sao vẫn có cả mái lẫn trống, mùa đông lạnh hơn vẫn có  trống, ko đúng, do gien thôi. ( trứng tròn là trống, trứng dài là mái)  có vẻ đúng hơn
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 7:08pm
mùa hè cheo gần mái tôn thành chứng nướng
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
NHATTRUONGCA Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2013
Khu vực: BIÊN HÒA
Điểm: 2060
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NHATTRUONGCA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 7:35pm
nhiệt độ mà ra trống nhiều thì wá đơn giản rồi.....
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/07/2013
Khu vực: ha noi
Điểm: 398
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 7:46pm
Ấp nóng quá quy định thì chỉ có thành Trứng Ung mà thôi chứ đừng có nói tới nở ra gà Trống hoặc Mái. 
Quay lên trên
lạc vôtình hd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: bờ sông
Điểm: 265
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lạc vôtình hd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 8:00pm
nhiệt độ trên 4o độ là phôi trứng có thể bị chết rồi bạn ah .ko hợp lý cho lắm 

Quay lên trên
lạc vôtình hd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lạc vôtình hd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 8:18pm
bác cop đoạn đó anh em khó hiểu lắm .bên dưới có đoạn ntn nè anh em tham khảo nhé  

Ví dụ như gà: Thời gian ấp nở là 20 ngày ta đem chia 2 và trừ đi 1 = 9.

Vậy ngày thứ 9 đến ngày thứ 10 ta tăng nhiệt độ máy ấp lên...0,5 độ (nửa độ).

***Chú ý: Con cảm ứng nhiệt có biên dao động không quá 0,5 độ...
Nếu dao động quá lớn, khi ta tăng 0,5 độ thì biên độ lên hơn 1 độ, không ảnh hưởng lớn khi ta muốn cho gà trống nhiều, nhưng hơi có ảnh hưởng nhỏ, khi muốn ra mái...(vì giảm nhiệt)
Nhiệt độ chỉ tăng 2 ngày đó thôi, sau vẫn trở về nhiệt độ ấp như ban đầu.

Link :  http://agriviet.com/home/threads/114603-Chuyen-doi-gioi-tinh-gia-cam-tu-phoi#ixzz2js426xfi - http://agriviet.com/home/threads/114603-Chuyen-doi-gioi-tinh-gia-cam-tu-phoi#ixzz2js426xfi

theo mình biết thì mấy ngày chuẩn bị nở phải giảm nhiệt độ 1 chút

Quay lên trên
van lam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/06/2013
Khu vực: hưng yên
Điểm: 153
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn van lam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 10:16pm
 Theo khoa học thì đúng là tỷ lệ trống mái phụ thuộc vào nhiệu dộ ấp trứng

Quay lên trên
thanhga1990 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/07/2012
Khu vực: hung yen
Điểm: 1729
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhga1990 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/11/2013 lúc 10:38pm
Muốn nhiều trống hơn đơn giản lắm . Em toàn làm theo cách này . Tỷ lệ lúc nào cũng 60% trống 40% mái . Có khi 70/30 luôn . Thứ nhất gà trống đạp 1 phát , 2 hôm sau mới lại cho đạp tiếp ( làm vậy tinh trùng sẽ khỏe ) ko cho đạp linh tinh . Thứ 2 lúc cho ấp . 2 hôm mới cho gà ấm ra ăn uông . ( làm vậy vừa nhanh nở khoảng 2 hôm vừa đạt tỉ lệ trống cao hơn
Trường Giang cuồn cuộn chảy về đông?
Bạc đầu ngọn sóng cuốn anh hùng,
Thị phi thành bại theo dòng nước,
Sừng sững cơ đồ bỗng tay không.
0976606999.0903648999            &n
Quay lên trên
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 1:19pm

Bắt nó nằm tận hai hôm liền liệu có hại mái quá ko bạn

Quay lên trên
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 1:21pm
Ban đầu được viết bởi van lam van lam viết:

Theo khoa học thì đúng là tỷ lệ trống mái phụ thuộc vào nhiệu dộ ấp trứng

Hi, theo khoa học á ? Cái này mình chưa biết Batting eyelashes
Mình chỉ biết họ bò sát (cá sấu)nó mới vậy mà.
Quay lên trên
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 1:24pm
Ban đầu được viết bởi lạc vôtình hd lạc vôtình hd viết:

37.5 + 0.5 = 38 độ thôi mà bạn.
Với chỉ giữ nhiệt độ này trong 2 ngày. Cái này ấp máy thì có thể chứ ấp mái thì chịu rồi Tongue
Quay lên trên
saricop Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2012
Khu vực: KH
Điểm: 427
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn saricop Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 8:22pm
Ban đầu được viết bởi thucthuan thucthuan viết:

........................
Với chỉ giữ nhiệt độ này trong 2 ngày. Cái này ấp máy thì có thể chứ ấp mái thì chịu rồi Tongue

người miền nam nói "ấp máy" là "ấp mái" đấy....Laughing
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 9:26pm
hâm vãi ... toàn liên thiên .... ( sinh có hẹn , tử bất kì ) 
nếu sắp đặt được thế thì ko bao giờ có sự sống .... 

Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 9:39pm
Ở tự nhiên bao giờ mà điều kiện tự nhiên thuận lợi (thức ăn dồi dào, khí hậu thuận lợi, ...) chúng nó sẽ tự biết cách đẻ cách ấp để cho ra nhiều gà mái để tranh thủ lợi dụng lúc thuận lợi mà gia tăng số lượng giống nòi và ngược lại khi điều kiện khó khăn chúng nó sẽ cho ra nhiều gà trống, thậm chí ko đẻ luôn cho khỏe
Thế nên nếu trước thời gian đẻ đái của mấy e nó mình cho ăn uống khổ sở 1 tí và kéo dài trong suốt lúc đẻ đến lúc ấp sẽ cho ra nhiều trống.
Lũy tre thấp thoáng đàng xa
Mấy mươi bước nữa về qua cổng làng
Trong lòng bỗng thấy xốn xang
Quê hương hai tiếng nặng mang suốt đời
Quay lên trên
saricop Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2012
Khu vực: KH
Điểm: 427
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn saricop Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 10:28pm
Ban đầu được viết bởi Ga_Ru Ga_Ru viết:

hâm vãi ... toàn liên thiên .... ( sinh có hẹn , tử bất kì ) 
nếu sắp đặt được thế thì ko bao giờ có sự sống .... 

thế trước giờ bác đã bao giờ nghe từ "cá rô đơn tính" chưa mà bảo người ta hâm....LaughingRolling on the floor
Quay lên trên
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2013 lúc 11:06pm
Ban đầu được viết bởi Gà ta Gà ta viết:

Ở tự nhiên bao giờ mà điều kiện tự nhiên thuận lợi (thức ăn dồi dào, khí hậu thuận lợi, ...) chúng nó sẽ tự biết cách đẻ cách ấp để cho ra nhiều gà mái để tranh thủ lợi dụng lúc thuận lợi mà gia tăng số lượng giống nòi và ngược lại khi điều kiện khó khăn chúng nó sẽ cho ra nhiều gà trống, thậm chí ko đẻ luôn cho khỏe
Thế nên nếu trước thời gian đẻ đái của mấy e nó mình cho ăn uống khổ sở 1 tí và kéo dài trong suốt lúc đẻ đến lúc ấp sẽ cho ra nhiều trống.

Hay, ý tưởng này cũng có lí.
Bạn đã thử bao giờ chưa vậy, nhưng sợ cho ăn ít trong lúc đẻ nó đẻ cách nhật nhiều thôi.
Quay lên trên
lạc vôtình hd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lạc vôtình hd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2013 lúc 12:29pm

mình cũng có máy ấp mini hôm nào tets thử với gà ta xem sao Big grin

Quay lên trên
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2013 lúc 4:57pm

mình cũng có máy ấp mini hôm nào tets thử với gà ta xem sao Big grin

Hi, có gì bảo mình kết quả với nhé Happy
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.313 giây.