Nỗi buồn mang tên ... LÔNG VOI

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Saigon
Tình trạng: Offline
Điểm: 1581
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 1:59pm
Ban đầu được viết bởi Nhanam-bacgiang Nhanam-bacgiang viết:

bạn nuôi nó mí mái thế kia không bị gà to ép thì nó chả dậy thì sớm.haha.
con này giống bố y chang, bố nó cũng 3 tháng 10 ngày gáy, nhưng bố nó còn được 3.3kg, ai ngờ thằng con thế này Happy
Bố nó lúc thiếu niên này
http://www.youtube.com/watch?v=TDCnUA8Dbnk - http://www.youtube.com/watch?v=TDCnUA8Dbnk
Quay lên trên
duytonarc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: Hà Nam
Điểm: 2106
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duytonarc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 2:00pm
Gà này còn lớn nhiều, lông lá đã có đâu!
Đạp mái thì đạp mái, của dến mồm thế nó không xơi mới lạ!
Kiến trúc sư không bao giờ chết đói
Mà chỉ đói đến lúc chết!
0979665830
Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 2:23pm
Tìm con gà tơ ( gà ta thì tốt) bằng trạng cho nó phang 1 trận về ăn khỏe lại đẩy Mồi từ từ có khi lên 25 hay 26 là phang được ngay mà. 
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 2:34pm
tẩy run cho nó đi, nhưng túm lại trạng này trong nam = thịt
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 3:12pm
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

tẩy run cho nó đi, nhưng túm lại trạng này trong nam = thịt
không phải nó bị giun , ăn nhiều, chắc thịt, hồng hào, sung mãn , nhưng bé như cái kẹo thôi, túm lại ...
Quay lên trên
chaien06 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/08/2012
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 890
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chaien06 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 6:52pm
Hai con này cùng đàn con mái của e hả? Lo j anh mới có 6 tháng hai tháng nữa k lên 2,7 mới lạ hiii. Có j mới k a?
Quay lên trên
nangthanhht Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/10/2012
Khu vực: HT - BD
Điểm: 3408
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nangthanhht Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 7:11pm
Đúng là buồn thật!
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 7:26pm
Ban đầu được viết bởi chaien06 chaien06 viết:

Hai con này cùng đàn con mái của e hả? Lo j anh mới có 6 tháng hai tháng nữa k lên 2,7 mới lạ hiii. Có j mới k a?
Hi Long
Con mái của Long là con của con Vạn Giã, 2 con này là con của con mái lông voi.
Khi con mái lông voi về nhà mình, nó đẻ 2 trứng , nghỉ 10 ngày sau đó mới đẻ lại là cặp  này đây.
2 trứng trước của nó mình cho con khác ấp , được 2 trống xám mã mái , con em bị con anh cắn chết, con anh hôm nay cũng 2.6kg rồi, đẹp lắm, khung bệ to cao, mặt mũi tay chân cũng được, nhưng lúc nhỏ bị úng lườn, đang chữa trị, tiếc quá
cùng cha mẹ mà 1 con to cao lực lưỡng, 1 con bé như kẹo, không hiểu nổi luônHappy
Mình chọn lọc được 1 em mái nhánh, nhìn cũng được được, đang đẻ lứa so, mai mình post lên xem nhé
Khi nào vào SG nhớ alo nhé
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 7:27pm
Ban đầu được viết bởi chaien06 chaien06 viết:

Hi Long
Khi con mái lông voi về nhà mình, nó đẻ 2 trứng , nghỉ 10 ngày sau đó mới đẻ lại là cặp  này đây.
2 trứng trước của nó mình cho con khác ấp , được 2 trống xám mã mái , con em bị con anh cắn chết, con anh hôm nay cũng 2.6kg rồi, đẹp lắm, khung bệ to cao, mặt mũi tay chân cũng được, nhưng lúc nhỏ bị úng lườn, đang chữa trị, tiếc quá
cùng cha mẹ mà 1 con to cao lực lưỡng, 1 con bé như kẹo, không hiểu nổi luônHappy
Mình chọn lọc được 1 em mái nhánh, nhìn cũng được được, đang đẻ lứa so, mai mình post lên xem nhé
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2013
Khu vực: HàNội Hải Dương
Điểm: 1554
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tía khai vương Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 8:06pm
trạng quá bé :) sau này đá 2lg4, 2kg5 :)
Nhất Đầu , Nhị Thân , Tam Cần , Tứ Cẳng
Cẩm Giàng - Hải Dương

Quay lên trên
chaien06 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/08/2012
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 890
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chaien06 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 9:42pm
Ban đầu được viết bởi yingjun71 yingjun71 viết:

[QUOTE=chaien06]Hai con này cùng đàn con mái của e hả? Lo j anh mới có 6 tháng hai tháng nữa k lên 2,7 mới lạ hiii. Có j mới k a?
Hi Long
[/QUOTE
 hnao post mái lên e coi xem nó duyên với e không? hiii!Big grin con mái nhà đẻ rồi cho ăn trứng lứa đầu, về bị dàn mái nhà nó đả cho một trận phải ngâm hai e xuống nước, hôm nào e kêu đứa e gửi a con mái nhánh dòng nhà ôm đấm cho a đúc. lâu a có xuống nhà Minh sắt chơi không? vào trại anh ấy k muốn về rất nhiều gà 2-300 con lại k chọn đc con nào do nhiều quá hoa mắt. hôm nào a có h mà xuống đó kiếm e con mái tuyển nhà a ấy nhé, tính e thích sưu tập gà mái và đúc gà mà.hê hê!
Quay lên trên
Hai Lúa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/01/2013
Khu vực: hue
Điểm: 375
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hai Lúa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 9:50pm
 GÀ 6 tháng 2.15kg là được rồi bạn à! 10 tháng đạt 2.6- 2.7kg là OK!
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 10:30pm
 hnao post mái lên e coi xem nó duyên với e không? hiii!Big grin con mái nhà đẻ rồi cho ăn trứng lứa đầu, về bị dàn mái nhà nó đả cho một trận phải ngâm hai e xuống nước, hôm nào e kêu đứa e gửi a con mái nhánh dòng nhà ôm đấm cho a đúc. lâu a có xuống nhà Minh sắt chơi không? vào trại anh ấy k muốn về rất nhiều gà 2-300 con lại k chọn đc con nào do nhiều quá hoa mắt. hôm nào a có h mà xuống đó kiếm e con mái tuyển nhà a ấy nhé, tính e thích sưu tập gà mái và đúc gà mà.hê hê!
[/QUOTE]
Thanks Long
Tạm thời đừng gửi gà nhé, hết chỗ rùi hihi
Hiện nay mình đã có con mái Vạn Giã, con mái Mỹ lai, thêm con ô mặt lọ đang đẻ lứa so, sau này lại thêm em mái lông voi con nữa. Mình đang tính kế kết hợp đúc lâu dài với anh Tư Gà đòn ở Đồng Nai, chứ 1 mình kham không hết Big grin
Mình mới ghé anh Minh tuần trước, dạo này anh Minh vẫn nhiều gà, sắp tết rồi, có thêm nhiều gà chiến
Gà mái nhà anh Minh cũng có loại này loại kia, hàng xịn là ổng ém rồi, khó mua lắm, có bán thì giá cũng cao Big grin
Mình mới bắt 1 con trống ô của anh Minh để đi đá bụi chơi tết nè, chuyên đầu mặt, lối tốt, chân nhanh nhưng chưa chắc đòn lắm vì gà cũng còn non. khi nào em nó đủ pin mình sẽ khoe chơi Happy
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 10:33pm
Ban đầu được viết bởi Hai Lúa Hai Lúa viết:

GÀ 6 tháng 2.15kg là được rồi bạn à! 10 tháng đạt 2.6- 2.7kg là OK!
Hy vọng là vậy, chứ con gà này mình cũng ưng lắm, cũng cao ráo nhưng khung xương nhỏ quá
Quay lên trên
vh_undying Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2011
Khu vực: daklak-thaibinh
Điểm: 1059
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vh_undying Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 10:58pm
chắc bác nuôi riêng 2 e này con trống thấy mái thì gáy sớm và đòi đè thôi chứ gà tầm nay mới bắt đầu phát triển bac cứ tương đồ tươi cho e nó nhiều xem có khá hơn ko 
tất cả vì 1 niềm đam mê
Quay lên trên
gadonsaigon-2013 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2013
Khu vực: Saigon-Thaibinh
Điểm: 4024
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonsaigon-2013 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2013 lúc 11:27pm
Bạn chăm tốt 10 tháng vẫn 2.8-2.9 như thường 
https://www.youtube.com/watch?v=JOb6NC9hiXg
0938876297
Quay lên trên
pharcomex Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/08/2013
Khu vực: B.Phước/N.Định
Điểm: 1073
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharcomex Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 12:06am
quả thật hơi nhỏ nhưng gà còn non mà, vẫn có khả nang lớn nữa
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.