QUÊN ĐI QUÁ KHỨ!

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: QUÊN ĐI QUÁ KHỨ!
    Ngày đăng: 20/12/2013 lúc 7:16am
Xin chia buồn cùng gia đình cháu bé ! Cầu mong trời đất phù hộ cho linh hồn cháu sớm siêu thoát !
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/12/2013 lúc 2:28am
- Rất Cảm động vì bài viết mà bạn chia sẽ và cũng bức xúc vì Mình vì người....
Chung quy lại thì người nhà có "Sai lầm " trước tiên, nhưng "Lổi" để đến kết quả "Tai Hại" vẫn là "Y - Sỉ"
Con người đôi khi chỉ vì cái lợi nhỏ nhen trước mắt mà làm những chuyện Nhẫn Tâm chỉ vì lòng ích kỷ, nhỏ nhen đẩn đến hậu quả Bi thương...thương thay...Nhưng nếu 01 người làm thì ko nói gì-vì có thể họ Cùng quẩn làm liều, còn đây là cả "01 Tổ chức"....
- Bạn hảy làm những gì có thể để đòi lại sự công bằng cho "Em Bé"-dù sự công bằng đó ko có ý nghĩa gì với "Em" nữa , nhưng nó có ý nghĩa cho xã hội, cho nghành Y, cho luật pháp VN, cho đạo đúc xã hội...và đó là trách nhiệm chúng ta nên làm nếu có thể
Xin chia buồn cũng gia đình, chúc cho "Cháu" được siêu thoát
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
bacninh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/04/2011
Khu vực: tan chi
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bacninh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2013 lúc 11:31pm
xin chia buồn cùng gđ.
Quay lên trên
Sóng Vỗ Bờ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 01/11/2011
Khu vực: NĐịnh - HNội
Điểm: 8045
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sóng Vỗ Bờ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2013 lúc 8:20pm
Ban đầu được viết bởi SL_HTC SL_HTC viết:

Ban đầu được viết bởi omattrang29 omattrang29 viết:

ông ơi viết rõ ràng ra viết thế ae lại nghĩ là ông.
đây là con của 1 ng bạn của chúng tôi.cháu trai vô tội và đã vĩnh viễn ra đi.đây là con của a bạn đã mang dòng mèo này về cho Cường nuôi.
Hôm nay tôi mới giám kể hết mọi thứ
Nếu e kể hết thì nó sẽ được vào mục than phiền ẩu đả, vì lúc trước e chỉ đá đưa qua ko phải vì e muốn bù lu bù loa nhưng kể ra cho nhẹ với lòng mình. Dòng mèo chính là do bạn tôi mang đến để ae nuôi chung, sau này đời con cháu sẽ được thừa hưởng.
Đây là một chuỗi những sai lầm không đáng có của cả người nhà và bên phía bệnh viện.
12h đêm ngày 14-12-2013 vợ bạn tôi có triệu trứng đau bụng sinh cháu, gia đình đưa mẹ cháu vào bệnh viện. Đến nơi do bản tính của bạn tôi hơi hách dịch, do có mối quan hệ nhờ vả với lãnh đạo nên có phần như "sai khiến" nhân viên y tế. Nhân viên y tá phản kháng lại bằng cách ko đi gọi bác sỹ ngay mà để chờ 30 phút sau mới đi gọi. 
Khi bác sỹ đến thì có đưa ra vấn đề do thai to nên mổ là phương án tốt nhất, nhưng bạn tôi lại ko nghe và bảo để đẻ thường. Đây là sai lầm bên gia đình. Sau một tiếng mà cháu bé vẫn chưa ra được bằng biện pháp đẻ thường thì lúc này lại đành phải dùng biện pháp mổ. Tổng cộng cả 2 biện pháp trên mất hơn 1 tiếng đồng hồ cháu mới ra được. 
Do ở trong lâu quá nên cháu có bị ngạt và thân hình hơi tím tái nhưng cháu vẫn ăn bình thường và bài tiết bình thường.
Cháu sinh tầm 4h 30 sáng sau 6 tiếng cháu được tiêm vacxin. Khi tiêm thì cán bộ y tế đa làm liều và bỏ qua tình trạng sức khỏe của cháu hơi yếu do ngạt thân hình hơi tím tái. Họ đã bỏ qua tất cả tiêm liều cho cháu 1 mũi viêm gan B và 1 mũi lao. Sau khi tiêm thì thân hình cháu lại trở nên tím tái hơn cháu lên cơn co giật tình hình ngày càng xấu đi có những lúc giường như cháu đã đi hẳn, nhưng cháu vẫn hồi được sang đến ngày 16-12-2013.
Tình trạng sức khỏe của cháu đã khá lên gia đình quyết định đưa cháu về Hà Nội để chữa trị. Gia đình đề nghị thuê xe của bệnh viện nhưng bên bệnh viện có đủ mọi cách để từ chối ko cho thuê xe vì lý do này nọ. Nhưng sau đó gia đình đi thuê xe ngoài. 
Trong quá trình chuẩn bị xe đến gần cuối e có lên xem tình hình cháu ntn thì thấy các nhân viên y tế tum 5 tụm 3 bên cháu và lấy ven đâm những vết vào chân vào tay cháu có những cái phòi ra cả dịch và họ có nói đừng để cho người nhà họ nhìn thấy nhưng vô tình e lại ngay đằng sau họ. Sau đó họ có hành động đuổi e ra ngoài rồi đóng cửa tiếp tục hành vi của mình.
Khi xe đã chuẩn bị xong xuôi chỉ chờ đón cháu lên xe thì mọi người cứ chờ mãi chờ mãi mà chưa thấy đưa cháu xuống. Tôi linh cảm thấy chuyện chẳng lành liền lên xem thì tình trạng sức khỏe của cháu đã yếu đi nhiều mà ko biết lý do ntn. Sau đó 10 phút thì cháu ra đi. Khi cháu ra đi có tôi và bạn hoanghaitb chứng kiến 2 dòng máu đen từ mũi cháu chảy thành dòng có lẽ nhân viên y tế đã cố tình không cung cấp oxy cho cháu. Thật đau xót cho những gì đang sảy ra, vì cố che lấp hành vi xấu xa của mình họ đã cố ý giết cháu bé. Vì mang cháu về dưới Hà Nội thì mọi chuyện sẽ được làm rõ hoàn toàn là vacxin đã hết hạn chưa hay tiêm 2 mũi liên tiếp nhau như vậy sẽ như thế nào?
Đau xót là vậy nhưng Ông nội cháu không muốn làm to chuyện. Nhưng tôi sẽ cố gắng bắt những kẻ có ác thú kia phải đền tội. 
Giờ đây hai thằng cũng chỉ biết nhìn nhau mà khóc, bạn thì buồn tôi thì ám ảnh. Cháu ra đi quá ấm ức, là con là cháu mình.....
Xin cảm ơn mọi người!
qua sông phải biết lụy đò
.
.
tội cho cháu bé......

Dã Tràng xe Cát Biển Đông
Nhọc Nhằn mà chẳng nên Công Cán gì
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2013 lúc 4:03pm
Chia buồn cùng bạn, gia định bạn của bạn. Mong cháu sớm siêu thoát. Xã hội bây giờ thật nhiều điều gây phẫn nộ lắm
Quay lên trên
Xamchanxanh_hy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/11/2010
Khu vực: nông thôn
Điểm: 2617
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamchanxanh_hy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2013 lúc 1:47pm
chia buồn cùng em,và gia đình cháu bé mong cháu sớm siêu thoát

Quay lên trên
minhhoang1113 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/03/2013
Khu vực: đô thị loại III
Điểm: 262
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhhoang1113 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2013 lúc 12:46pm
xã hội bây giờ nhiều chuyện đau lòng quá, xin chia buồn cùng gia đình của cháu bé Sad 
Quay lên trên
khonggilakhongthe Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/12/2013
Khu vực: hai duong
Điểm: 197
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khonggilakhongthe Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2013 lúc 11:44am
cầu mong cho linh hồn bé được siêu thoát
Quay lên trên
thanhvu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/02/2012
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhvu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2013 lúc 8:24am
Y tá, bác sỹ cũng nhiều loại, loại giàu kinh nghiệm cũng có, loại trung cấp, cao đẳng cũng có.Loại không biết cái j cũng đầy, nhưng được cái có vấn đề j xảy ra thì lấy cái cớ rủi ro, không may, để che đậy.Cái sai trước tiên ở đây là do bố cháu bé, quan hệ làm j, nhờ vả làm j khi con mình sinh ra mấy ngày đã mất.Người ta chả cần quan hệ , đến bệnh viện,làm theo chỉ dẫn của bác sỹ,tôn trọng họ, chỉ như vậy là đủ.
Xin gửi lời chia buồn đến gia đình!
Quay lên trên
Ôlãotrang Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 08/10/2010
Khu vực: 0976691258
Điểm: 7593
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ôlãotrang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 10:46pm
sáng tôi có đọc cũng ko hiều ông viết j.chia buồn cùng gia đình.Cá nhân tôi cũng nghĩ như anh THU.Các bác sĩ chắc chắn cũng ko có ý giết cháu bé đâu.Nếu là tiêm vacxin hết hạn sử dụng thì đúng là tắc trách quá
Quay lên trên
vh_undying Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2011
Khu vực: daklak-thaibinh
Điểm: 1059
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vh_undying Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 9:58pm
nghe xong mà buồn quá mong gia đình sớm vượt qua mất mát này
tất cả vì 1 niềm đam mê
Quay lên trên
SL_HTC Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2011
Khu vực: Sơn La
Điểm: 3145
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SL_HTC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 9:00pm
Ban đầu được viết bởi thuylucngan thuylucngan viết:

Cầu mong cháu siêu thoát. Theo anh nghĩ ko nên đặt tên cháu cho dòng gà này để cháu đc mãi an nghỉ. Hơn nữa bố mẹ cháu về sau ko bị khơi gợi lại nỗi đau mất con khi ai đó vô tình nhắc đến tên dòng gà cũng là tên cháu
Đàn gà là tài sản chung của các cháu anh ah, có những lúc e đã tính đến bán hết đi để chữa trị cho cháu. 
Còn khơi gợi thì bạn e ko sinh hoạt ở đây, mặt nữa sới lại cách chỗ cháu yên nghỉ chỉ có 200-300m, mỗi lần đi đá gà nhà phải đi ngang qua chỗ cháu (cái này chỉ e biết bố cháu chưa biết).
http://upanh.com/view/?id=avad3i1j9tl -
Quay lên trên
ngocanhgsd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/05/2013
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocanhgsd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 8:28pm
Ban đầu được viết bởi MrThuHaiDuong MrThuHaiDuong viết:

đọc dòng tâm sự của em mà anh thấy buồn cho cháu bé, trước tiên xin chia buồn cùng em và gia đình bạn em. nhưng nói cho cùng lỗi lớn nhất vẫn là bố cháu bé, thứ nhất mình có là ông gì, và bao nhiêu tiền thì mình cũng không lên dở giọng hách dịch với người khác <không chỉ với nhân viên y tế mà cả đứa trẻ con mình cũng lên có lòng tôn trọng trước đã>  thứ 2 khi BS yêu cầu mổ thì lại không cho mổ đó là nguyên nhân kéo dài thời gian làm cháu bé bị ngạt trong bụng mẹ. còn về phần BS chắc có lẽ cũng có sai xót trong việc này nhưng anh nghĩ họ không cố tình giết đứa trẻ đâu.

Xin chia buồn với gia đình và ủng hộ quan điểm của bác này, qua chuyện này cũng rút ra một bài học, Qua sông thì phải lụy đò các bác ạ. Khi chưa qua sông xin đừng đấm buồi vào sóng to chuyện ngay!!
Quay lên trên
quynhkenzy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/06/2011
Khu vực: hà nội
Điểm: 580
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quynhkenzy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 8:00pm
xin chia buồn cùng gđ
Quay lên trên
dungkullboy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1 30/12/14 bán gà sai quy định

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dungkullboy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 7:58pm
đọc xong mà không biết phải nghĩ sao nữa..buồn ơi
Quay lên trên
MrThuHaiDuong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/12/2011
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 3216
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn MrThuHaiDuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 7:26pm
đọc dòng tâm sự của em mà anh thấy buồn cho cháu bé, trước tiên xin chia buồn cùng em và gia đình bạn em. nhưng nói cho cùng lỗi lớn nhất vẫn là bố cháu bé, thứ nhất mình có là ông gì, và bao nhiêu tiền thì mình cũng không lên dở giọng hách dịch với người khác <không chỉ với nhân viên y tế mà cả đứa trẻ con mình cũng lên có lòng tôn trọng trước đã>  thứ 2 khi BS yêu cầu mổ thì lại không cho mổ đó là nguyên nhân kéo dài thời gian làm cháu bé bị ngạt trong bụng mẹ. còn về phần BS chắc có lẽ cũng có sai xót trong việc này nhưng anh nghĩ họ không cố tình giết đứa trẻ đâu.
MrThu:0963.204.999
Đi Cầy Lấy Điểm Chiến Tiếp
http://www.youtube.com/watch?v=St5vDkf4JA8
Quay lên trên
trieutulong4/2013 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/04/2013
Khu vực: 0914554258
Điểm: 630
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trieutulong4/2013 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 3:18pm
Buồn vì xã hội chúng ta bây giờ cũng lắm thị phi quá.
Chia buồn cùng ae
Quay lên trên
tia do Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/07/2012
Khu vực: hanoi
Điểm: 124
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tia do Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 3:01pm
Ban đầu được viết bởi SongKê-TG SongKê-TG viết:

đây là con của 1 ng bạn của chúng tôi.cháu trai vô tội và đã vĩnh viễn ra đi.đây là con của a bạn đã mang dòng mèo này về cho Cường nuôi.
Nếu e kể hết thì nó sẽ được vào mục than phiền ẩu đả, vì lúc trước e chỉ đá đưa qua ko phải vì e muốn bù lu bù loa nhưng kể ra cho nhẹ với lòng mình. Dòng mèo chính là do bạn tôi mang đến để ae nuôi chung, sau này đời con cháu sẽ được thừa hưởng.
Đây là một chuỗi những sai lầm không đáng có của cả người nhà và bên phía bệnh viện.
12h đêm ngày 14-12-2013 vợ bạn tôi có triệu trứng đau bụng sinh cháu, gia đình đưa mẹ cháu vào bệnh viện. Đến nơi do bản tính của bạn tôi hơi hách dịch, do có mối quan hệ nhờ vả với lãnh đạo nên có phần như "sai khiến" nhân viên y tế. Nhân viên y tá phản kháng lại bằng cách ko đi gọi bác sỹ ngay mà để chờ 30 phút sau mới đi gọi. 
Khi bác sỹ đến thì có đưa ra vấn đề do thai to nên mổ là phương án tốt nhất, nhưng bạn tôi lại ko nghe và bảo để đẻ thường. Đây là sai lầm bên gia đình. Sau một tiếng mà cháu bé vẫn chưa ra được bằng biện pháp đẻ thường thì lúc này lại đành phải dùng biện pháp mổ. Tổng cộng cả 2 biện pháp trên mất hơn 1 tiếng đồng hồ cháu mới ra được. 
Do ở trong lâu quá nên cháu có bị ngạt và thân hình hơi tím tái nhưng cháu vẫn ăn bình thường và bài tiết bình thường.
Cháu sinh tầm 4h 30 sáng sau 6 tiếng cháu được tiêm vacxin. Khi tiêm thì cán bộ y tế đa làm liều và bỏ qua tình trạng sức khỏe của cháu hơi yếu do ngạt thân hình hơi tím tái. Họ đã bỏ qua tất cả tiêm liều cho cháu 1 mũi viêm gan B và 1 mũi lao. Sau khi tiêm thì thân hình cháu lại trở nên tím tái hơn cháu lên cơn co giật tình hình ngày càng xấu đi có những lúc giường như cháu đã đi hẳn, nhưng cháu vẫn hồi được sang đến ngày 16-12-2013.
Tình trạng sức khỏe của cháu đã khá lên gia đình quyết định đưa cháu về Hà Nội để chữa trị. Gia đình đề nghị thuê xe của bệnh viện nhưng bên bệnh viện có đủ mọi cách để từ chối ko cho thuê xe vì lý do này nọ. Nhưng sau đó gia đình đi thuê xe ngoài. 
Trong quá trình chuẩn bị xe đến gần cuối e có lên xem tình hình cháu ntn thì thấy các nhân viên y tế tum 5 tụm 3 bên cháu và lấy ven đâm những vết vào chân vào tay cháu có những cái phòi ra cả dịch và họ có nói đừng để cho người nhà họ nhìn thấy nhưng vô tình e lại ngay đằng sau họ. Sau đó họ có hành động đuổi e ra ngoài rồi đóng cửa tiếp tục hành vi của mình.
Khi xe đã chuẩn bị xong xuôi chỉ chờ đón cháu lên xe thì mọi người cứ chờ mãi chờ mãi mà chưa thấy đưa cháu xuống. Tôi linh cảm thấy chuyện chẳng lành liền lên xem thì tình trạng sức khỏe của cháu đã yếu đi nhiều mà ko biết lý do ntn. Sau đó 10 phút thì cháu ra đi. Khi cháu ra đi có tôi và bạn hoanghaitb chứng kiến 2 dòng máu đen từ mũi cháu chảy thành dòng có lẽ nhân viên y tế đã cố tình không cung cấp oxy cho cháu. Thật đau xót cho những gì đang sảy ra, vì cố che lấp hành vi xấu xa của mình họ đã cố ý giết cháu bé. Vì mang cháu về dưới Hà Nội thì mọi chuyện sẽ được làm rõ hoàn toàn là vacxin đã hết hạn chưa hay tiêm 2 mũi liên tiếp nhau như vậy sẽ như thế nào?
Đau xót là vậy nhưng Ông nội cháu không muốn làm to chuyện. Nhưng tôi sẽ cố gắng bắt những kẻ có ác thú kia phải đền tội. 
Giờ đây hai thằng cũng chỉ biết nhìn nhau mà khóc, bạn thì buồn tôi thì ám ảnh. Cháu ra đi quá ấm ức, là con là cháu mình.....
Xin cảm ơn mọi người!

đọc xong mà phẫn nộ quá.....Ngày  này ngành Y có thể nói là ngành ác nhất, ko bằng cầm thú, coi mạng ngừoi-đồng loại như cỏ rác
Cũng là  kinh nghiệm xuơng máu cho ae  nhớ đời... đừng cậy quen biết-có tiền mà  khinh thường  ngừơi khác muốn làm gì thì làm.... ở đời sông có khúc người có lúc- biết mình biết ta, chia sẻ cảm thông...đi theo cái chung của XH..... Dù có là vua-tống thống hay nông dân cũng chỉ gói gọn trong 2từ " Con Ngừơi"  mà thôi..... Sống sao để thằng trẻ con đến ông giả  phải tôn nể mình  mới đc coi là Vĩ NHân....

Đáng trách gia đình  xong  đến cái lương tâm ngành Y- đến cái Tâm của con ngừoi.....

Cầu mong sinh sinh nhỏ bé sớm đc phục sinh ở kiếp sau
doc xong that su la mh rat buc xuc . xin loi tat ca cac anh e , toi ma o day thi chac chan la bon bac si va y ta kia ve hup chao hetAngry
Quay lên trên
Ledacloi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/11/2011
Khu vực: Thái
Điểm: 1002
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ledacloi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 11:26am
Xót thương cho sinh linh nhỏ bé vô tội, vừa chào đời đã gặp phải bọn ác man vô nhân tính!
Mình đã đọc câu chuyện của bạn SL_HTC và nhận thấy nỗi cũng 1 phần do bạn của bạn, nhưng dù thế nào thì bọn người kia vẫn là những kẻ sẽ chịu báo ứng thôi, gieo nhân nào thì sẽ gặp quả ấy thôi mà!
Khuyên gia đình nên đưa chuyện này ra trước công chúng để tìm lại sự công bằng đồng thời trừng trị nhưng kẻ mọi rợ kia!
Cầu mong cho linh hồn cháu bé được siêu thoát nơi thiên đường!
Quay lên trên
hoanghaitb Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/07/2013
Khu vực: Thái Bình city
Điểm: 235
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoanghaitb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2013 lúc 11:24am
Ban đầu được viết bởi SongKê-TG SongKê-TG viết:

Xin cảm ơn mọi người!

đọc xong mà phẫn nộ quá.....Ngày  này ngành Y có thể nói là ngành ác nhất, ko bằng cầm thú, coi mạng ngừoi-đồng loại như cỏ rác
Cũng là  kinh nghiệm xuơng máu cho ae  nhớ đời... đừng cậy quen biết-có tiền mà  khinh thường  ngừơi khác muốn làm gì thì làm.... ở đời sông có khúc người có lúc- biết mình biết ta, chia sẻ cảm thông...đi theo cái chung của XH..... Dù có là vua-tống thống hay nông dân cũng chỉ gói gọn trong 2từ " Con Ngừơi"  mà thôi..... Sống sao để thằng trẻ con đến ông giả  phải tôn nể mình  mới đc coi là Vĩ NHân....

Đáng trách gia đình  xong  đến cái lương tâm ngành Y- đến cái Tâm của con ngừoi.....

Cầu mong sinh sinh nhỏ bé sớm đc phục sinh ở kiếp sau
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.