ga canh doi

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tantutnc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/01/2013
Khu vực: daklak
Tình trạng: Offline
Điểm: 74
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tantutnc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: ga canh doi
    Ngày đăng: 14/04/2014 lúc 3:19pm
Em mới chơi nên không biết các bac nào cho em biết gà cánh đối là như thế nào với? có hình anh thi cho em xem với cho dễ hiểu?
em có 1 con gà khi lật ngược phía trong của cánh ra thì ở mặ trong có 3 cộng lông mọc ra khi nó đứng nhìn như xỉa lên phía sau y như xe oto mui trần ý.
Quay lên trên
dunggaBN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: BAC NINH
Điểm: 1319
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dunggaBN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/04/2014 lúc 5:17pm
theo ban tả có khả  năng gà bạn là cánh tiên. 
Quay lên trên
Con_Gà_Già Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/04/2014
Khu vực: Miền Bắc
Điểm: 361
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Con_Gà_Già Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/04/2014 lúc 10:50pm
Chuẩn cánh tiên r
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7248
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/04/2014 lúc 11:49pm
Ban đầu được viết bởi tantutnc tantutnc viết:

Em mới chơi nên không biết các bac nào cho em biết gà cánh đối là như thế nào với? có hình anh thi cho em xem với cho dễ hiểu?
em có 1 con gà khi lật ngược phía trong của cánh ra thì ở mặ trong có 3 cộng lông mọc ra khi nó đứng nhìn như xỉa lên phía sau y như xe oto mui trần ý.

Bạn vào google mục tìm hình ảnh thấy cả đống, giờ k ai chơi gà cánh đôi vảy dép nữa đâu......................
Hy vọng gà bạn cánh tiên, nhưng mà gà đòn cánh tiên thì bị lại giống đấy nhé........
Tìm con khác đi pro.....Batting eyelashes
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 5:38am
Gà cánh đôi( cánh âm Dương) khác cánh tiên( có các Cộng lông cánh chỉa lên trời) khác cánh chẻ( trên cánh gà bị thiếu lông ống mọc ra) các Bác ạ. Cánh chẻ + cánh tiên thường người chơi gà không sử dụng.
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
tantutnc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tantutnc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 9:43am
Ban đầu được viết bởi dunggaBN dunggaBN viết:

theo ban tả có khả  năng gà bạn là cánh tiên. 

mình mới chơi nên không biết như thế nào. thanks ban nhiều nha
Quay lên trên
tantutnc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tantutnc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 9:45am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi tantutnc tantutnc viết:

Bạn vào google mục tìm hình ảnh thấy cả đống, giờ k ai chơi gà cánh đôi vảy dép nữa đâu......................
Hy vọng gà bạn cánh tiên, nhưng mà gà đòn cánh tiên thì bị lại giống đấy nhé........
Tìm con khác đi pro.....Batting eyelashes

vậy là không chơi được hả bác? mua của bạn thấy em này lạ lạ ! chán thật thế thì phải sưu tầm em khác vậy! thanks bác nhiều hi
Quay lên trên
tantutnc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tantutnc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 9:49am
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Gà cánh đôi( cánh âm Dương) khác cánh tiên( có các Cộng lông cánh chỉa lên trời) khác cánh chẻ( trên cánh gà bị thiếu lông ống mọc ra) các Bác ạ. Cánh chẻ + cánh tiên thường người chơi gà không sử dụng.

gà của mình thì lông mọc ở mặt trong nữa chứ không phải phải chẻ đôi, nhìn cách ôm gọn lắm, chỉ có 3 cộng lông mọc ở phía trong là xỉa ra phía sau lưng, có lẻ do mọc ở phía trong.
Quay lên trên
thai ha son la Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1(11/2/2014) viết bài không dấu

Gia nhập: 21/01/2014
Khu vực: son la
Điểm: 721
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai ha son la Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 9:57am
Nói cho dễ hiểu thì cánh đôi là gà yếu ko kéo hết đuôi cánh lên cho gọn đc vì thế ta nhìn nó tạo thành 2 lớp cánh nên gọi là cánh đôi
Quay lên trên
Đời Đổi Màu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/04/2014
Khu vực: THÁI BÌNH
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đời Đổi Màu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 10:13am
gà này dễ nhìn thôi. mà loại cánh đôi theo e thì nó hay là gà lộn dòng mà ra. ko biết đúng ko
Quay lên trên
tantutnc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tantutnc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 10:17am
Quay lên trên
tantutnc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tantutnc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 10:19am
Ban đầu được viết bởi Đời Đổi Màu Đời Đổi Màu viết:

gà này dễ nhìn thôi. mà loại cánh đôi theo e thì nó hay là gà lộn dòng mà ra. ko biết đúng ko

um` thế ak, vậy thì hiểu rùi tốt nhất nên đổi lại em khác vậy. thanks ban nha
Quay lên trên
hoanglamduy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Spam

Gia nhập: 07/01/2014
Khu vực: QN-BĐ
Điểm: 2102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoanglamduy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 10:30am
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Các bro xem anh này nói là chuẩn nhất nè. 

Người sửa: hoanglamduy - 15/04/2014 lúc 10:32am
Trại nuôi chim trĩ-chim công-gà đông tảo.
Hoàng Lâm Duy.Đt:0932547252

https://www.youtube.com/watch?v=DYLGBnIv8cU&feature=youtu.be
Quay lên trên
hoanglamduy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Spam

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoanglamduy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 10:34am

Con mà chủ thớt nói đến...Là cánh tiên Big grin

Người sửa: hoanglamduy - 15/04/2014 lúc 2:25pm

Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 12:41pm
gà bị cánh tiên từ bé biết cách nuôi lớn vẫn bình thường.mình làm và luôn thành công
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/03/2011
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 2:38pm
Nhiều em cánh đôi đánh cũng ok lắm.Cứ chân đánh gãy gà,cánh đôi vẫn chơi tốt.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7248
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 2:43pm
Ban đầu được viết bởi TRINHND TRINHND viết:

gà bị cánh tiên từ bé biết cách nuôi lớn vẫn bình thường.mình làm và luôn thành công

Theo khoa học tiến hóa thì gà tiến hóa hàng nghìn năm từ bò sát cổ đại mà ra nên cánh nó có gien gốc rất cổ giống như con dơi ấy, con dơi bò trên mặt đất nhé....

Chính vậy mà khi có đk gà thường biểu hiện ra cái gien này và có kiểu cánh đó (mình suy luận chứ KH nó k để ý cái nhỏ thế)

Gà cánh đôi hay cánh tiên hình như chưa thấy có dòng nào nổi tiếng trên thế giới vì cấu trúc không hợp lý cho đánh đấm, nên cũng có con hay nhưng chưa thấy những con đỉnh cao....

Còn cái món cánh đôi vảy dep chân sâu đo ấy là do ngta lai cận huyết nhưng xa đời....nên có đc dòng riêng đó (Ô bạn mình làm thú y và chơi gà đá giải thích thế...)...

Tóm lại mới chơi thì đừng chơi loại lạ quá, muốn tham khảo ngta cũng khó bạn ạ....

Như mình ngày mới chơi cũng vác mấy em cánh tiên về sau thịt dần, con mào nó xù 1 cục như sup-lơ ngta loại ra mình thấy hay hay và hiếu chiến nên cũng rước về sau rượu bia hết. Trước còn năn nỉ ỉ ôi con mái xám cánh đôi vảy dép+lắc mặt nữa, 3 niên gà dữ, may ngta k bán chứ k cũng củ xả-quả ớt...

Gi ờ thì tỉnh rồi....Big grin
Quay lên trên
Tuyết Ẩm Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1 30/12/14 bán gà sai quy định

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 143
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuyết Ẩm Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 3:05pm
mình có con gà vảy dép cánh đôi ăn mấy kìa rồi bạn à lì kinh khủng chống cần éo chạy dòng gà nó thế (sách vở gọi gà bàn là thân kê ẩn tướng ạ, đang chờ thay lông chinh phạt tiếp )
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 3:23pm

Theo khoa học tiến hóa thì gà tiến hóa hàng nghìn năm từ bò sát cổ đại mà ra nên cánh nó có gien gốc rất cổ giống như con dơi ấy, con dơi bò trên mặt đất nhé....

Chính vậy mà khi có đk gà thường biểu hiện ra cái gien này và có kiểu cánh đó (mình suy luận chứ KH nó k để ý cái nhỏ thế)

Gà cánh đôi hay cánh tiên hình như chưa thấy có dòng nào nổi tiếng trên thế giới vì cấu trúc không hợp lý cho đánh đấm, nên cũng có con hay nhưng chưa thấy những con đỉnh cao....

Còn cái món cánh đôi vảy dep chân sâu đo ấy là do ngta lai cận huyết nhưng xa đời....nên có đc dòng riêng đó (Ô bạn mình làm thú y và chơi gà đá giải thích thế...)...

Tóm lại mới chơi thì đừng chơi loại lạ quá, muốn tham khảo ngta cũng khó bạn ạ....

Như mình ngày mới chơi cũng vác mấy em cánh tiên về sau thịt dần, con mào nó xù 1 cục như sup-lơ ngta loại ra mình thấy hay hay và hiếu chiến nên cũng rước về sau rượu bia hết. Trước còn năn nỉ ỉ ôi con mái xám cánh đôi vảy dép+lắc mặt nữa, 3 niên gà dữ, may ngta k bán chứ k cũng củ xả-quả ớt...

Hình như cũng chưa tỉnh lắmBig grin Gà cánh đôi vẫn chơi được có con rất hay, có điều khi thi đấu nhìn nó khổ
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
hoanglamduy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Spam

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoanglamduy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/04/2014 lúc 4:00pm

Con mái mà bạn nhắc đến còn không.Níu còn thì MT lại cho mình Tình trạng đẻ đái,sức khoẻ hiện tại và giá cả nhé.
  Cảm ơn.

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.250 giây.