Cách chữa phân xanh phân trắng?

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: Thái BÌnh
Tình trạng: Offline
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanvuluongdo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách chữa phân xanh phân trắng?
    Ngày đăng: 16/04/2014 lúc 11:17pm
Mình thấy trong diễn đàn có rất nhiều anh em nói gà đi phân xanh phân trắng mãi không khỏi. Như mình nuôi gà tuy chưa lâu nhưng có một điều không bao giờ sợ phân xanh phân trắng, chẳng bao giờ phải dùng thuốc:
Gà mới vần về cũng rất dễ bi, gà nuôi ẩm ướt cũng bi... mình chữa rất đơn giản: chuồng sạch và khô ráo, cho gà ăn thóc không cho uống nước, không thả gà để ăn bậy bạ cho ăn thêm lá ngải, lá ổi. Khoảng 2 ngày là thấy đỡ, cho uống nước trở lại và thế là xong.
Không biết là do mình còn thiếu kinh nghiệm hay do bệnh còn chưa nặng, xin anh em bỏ quáHappy
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2014 lúc 11:42pm
Ăn lá ổi bị mất máu hơi nhiều đấy bác :P
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanvuluongdo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2014 lúc 11:48pm
Ban đầu được viết bởi linkxiah linkxiah viết:

Sao lại mất máu vậy hả link? Ngày bé toàn ăn lá ổi với lá mít nên toàn đi táo bón, có bao giờ thấy ỉa chảy đâuBig grin Giờ áp dụng cho gà cũng thấy đúng phếtBig grin
Quay lên trên
hoanglamduy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Spam

Gia nhập: 07/01/2014
Khu vực: QN-BĐ
Điểm: 2102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoanglamduy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2014 lúc 8:28am

Bài này của bạn chỉ đc 2điểm thôi.Cần tham khảo thêmBig grin

Người sửa: hoanglamduy - 17/04/2014 lúc 8:29am
Trại nuôi chim trĩ-chim công-gà đông tảo.
Hoàng Lâm Duy.Đt:0932547252

https://www.youtube.com/watch?v=DYLGBnIv8cU&feature=youtu.be
Quay lên trên
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanvuluongdo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2014 lúc 8:48am
Ban đầu được viết bởi hoanglamduy hoanglamduy viết:

Bài này của bạn chỉ đc 2điểm thôi.Cần tham khảo thêmBig grin
Mình mới chơi gà nên còn rất ít kinh nghiệm, bạn có phương pháp hiệu quả xin chia sẻ cùng anh emHappy Cá nhân mình thì chỉ thấy nhốt chuồng sạch sẽ chỉ ăn thóc không cho uống nước đã là đủ, gà nhà mình chẳng con nào phải nghĩ tới việc phân xanh phân trắng cảBig grin
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2014 lúc 10:28am
Ban đầu được viết bởi vanvuluongdo vanvuluongdo viết:

Ban đầu được viết bởi linkxiah linkxiah viết:

Sao lại mất máu vậy hả link? Ngày bé toàn ăn lá ổi với lá mít nên toàn đi táo bón, có bao giờ thấy ỉa chảy đâuBig grin Giờ áp dụng cho gà cũng thấy đúng phếtBig grin

Cũng không đến mức mất máu đâu vì có phải cho ăn hàng ngày, mà lá ổi, quả ổi có 1 lượng Fe nguyên tố tạo ra máu mà sao pro lại suy luận vậy??? Đây là cách chữa dân gian cả cho người.

Gỉa dụ nó mất máu thật thì vẫn còn hơn bị tào thào đuổi, vừa mất sức, lây nhiễm bầy đàn lại dễ bị mất gân nếu lâu ngày k khỏi...

Đi đá về gà mất lực nên đi phân loãng thì đúng hơn, còn bị phân xanh trắng lâu ngày chắc do lây nhiễm sới đá hoặc gà ghép... Tuy nhiên bài pro chia sẻ có lẽ gọi là cách phòng ngừa thì chuẩn hơn...

Mỗi người 1 kinh nghiệm nhưng chán nhất mấy ông vào phán 1-2 câu gì đó, k có giải thích căn cứ đầu đuôi làm ngta hoang mang...

Tóm lại k cần quan tâm đến những bài viết như thế chủ top ạ, chơi là phải chơi đẹp...K thì thôi đi buôn cho nó lành....Rolling on the floor
Mình nghĩ thế...

Người sửa: @nh Vũ - 17/04/2014 lúc 10:32am
Quay lên trên
Duyhaukt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Haiphong
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Duyhaukt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2014 lúc 9:35pm
Ok
Quay lên trên
Con_Gà_Già Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/04/2014
Khu vực: Miền Bắc
Điểm: 361
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Con_Gà_Già Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2014 lúc 10:11pm
Mai áp dụng luôn bài của bác với mấy e đông cảo
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.