Em xin có ý kiến với bác Cả khoai

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: Thái BÌnh
Tình trạng: Offline
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanvuluongdo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Em xin có ý kiến với bác Cả khoai
    Ngày đăng: 17/04/2014 lúc 12:17pm
Em thấy trong diễn đàn đang và sẽ tiếp tục có những thành viên có ít kinh nghiệm về nuôi gà( trong đó có cả em), những người như vậy rất cần những kinh nghiệm về phòng chữa bệnh, cách nuôi...nói chung là các vấn đề xoay quanh về gà chọi.
Trong các diễn đàn như minsk.vn, win, otofun... mỗi chuyên mục đều có ít nhất 1 vài bài viết hữu ích được đưa lên hàng đầu, những thành viên chỉ cần vào và đọc, hoặc hỏi là tất cả những vấn đề từ cơ bản đến phức tạp đều có giải đáp thỏa đáng từ những thành viên có kinh nghiệm lâu năm, thậm chí có cả những hình ảnh minh họa rất thực tế và dễ hiểu( trong đó có cả những tranh luận để đưa ra giải pháp cuối cùng nữa).
Trong điễn đàn gadonvietnam cũng có rất nhiều sư kê kinh nghiệm đầy mình, vậy xin ý kiến bác Cả hãy mở những mục như thế để các thành viên ít kinh nghiệm được học hỏi nhiều hơn từ các bậc tiền bối.
Lợi ích lớn nhất là tránh tình trạng lặp đi các câu hỏi và thay vào đó thành viên chỉ cần đọc là có tất cả. Em xin ví dụ trong mục Phòng mạch hoa súng có topic "Tôi là bác sĩ gà" đây rất hữu ích, bác nên đưa lên đầu chuyên mục với tiêu đề "Cách phòng và chữa bệnh cho gà cho người mới chơi " chẳng hạnBig grin
Em chỉ có ý kiến nhỏ nhoi như vậy, xin bác Cả xem xétHappy Em xin cảm ơn!

Người sửa: vanvuluongdo - 17/04/2014 lúc 12:19pm
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2014 lúc 12:55pm
Ý kiến rất hay. Mình lên diễn đàn chủ yếu là để hóng gió và để được cười nhiều hơn trong thời gian 1 năm trở lại đây. Khà khà.
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 4:18pm
mình cũng nghĩ như vậy. trong mục phòng mạch hoa súng nên đặt các bài viết về các bệnh thường gặp như Tụ huyết trùng, dịch tả gà, mốc lác, ho hen, khò khè........ để tránh 1 vấn đề mà nhiều người hỏi lại lãng phí tài nguyên diễn đàn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.