Mái chọi đá thua gà mái ta

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Tình trạng: Offline
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Mái chọi đá thua gà mái ta
    Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 5:36pm
hôm nay thằng bạn dẫn qua nhà nó xem con gà mái nó mới mua, gà này mua của một ông chú lớn tuổi, cha mẹ của nó đều có tiếng tăm ở đây, ông đi vô sg làm ăn nên phải thanh lý.
nó bắt về nhốt gần tuần cho quen chỗ rùi hôm nay thả ra chung với gà mái ta, gặp con gà mái ta lao tới mới đánh nhau được khoảng 5-6 chân gì đó thì con gà mái chọi bỏ chạy và không dám đánh nữa.
nhìn thằng bạn buồn thiu mà không biết an ủi thế nào.
cho em hỏi là con gà mái trên có chơi được không?
Quay lên trên
gadantoc83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/04/2014
Khu vực: mien bac
Điểm: 42
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadantoc83 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 5:53pm
Nhà mình toàn mái chọi đá thua gà ta..kaka.vậy mà ra con vẫn chơi rất yên tâm.và có đặc điêm là
khi nó dẫn con,chẳng con mái ta nào dám bén mảng đến gần.
Chúc may mắn.gà tông tử đàng hoàng thì để mà chơi.
Quay lên trên
thieptb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 08/08/2012
Khu vực: thái bình
Điểm: 2716
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thieptb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 11:00pm
kiểm tra con là rõ nhất 

thiệptb
phone:0914614868
BDIV (12010005989533)
Quay lên trên
Thanhxd71084 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/04/2012
Khu vực: Hải dương
Điểm: 592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thanhxd71084 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 11:03pm
Hình như gà mái chọi nó sợ gà mái ta đó bạn ạ.
Quay lên trên
BaDuyTB Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/12/2013
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 43
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BaDuyTB Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 9:23am
Theo mình gà dữ thì lúc nào cũng dữ, tùy bạn còn mình thì mình tìm con khác để nuôi.
Quay lên trên
bobua Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2013
Khu vực: dong anh-ha noi
Điểm: 115
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bobua Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 9:39am
Quá là điều bình thường nuôn ,miễn con nó không nhát là ok
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 12:11pm
Ban đầu được viết bởi lucifer2203 lucifer2203 viết:

hôm nay thằng bạn dẫn qua nhà nó xem con gà mái nó mới mua, gà này mua của một ông chú lớn tuổi, cha mẹ của nó đều có tiếng tăm ở đây, ông đi vô sg làm ăn nên phải thanh lý.
nó bắt về nhốt gần tuần cho quen chỗ rùi hôm nay thả ra chung với gà mái ta, gặp con gà mái ta lao tới mới đánh nhau được khoảng 5-6 chân gì đó thì con gà mái chọi bỏ chạy và không dám đánh nữa.

Về là thả ngay để kiểm nghiệm, nhốt 1 tuần khó nói lắm...
Mái non thì gặp mái già sợ là bình thường...
Tuy nhiên 5-7 chân thì nhát quá...

Gà chọi đc chọn lọc lựa tuyển từ gà ta mà ra thành 1 dòng lâu lâu thành dòng riêng thôi chứ có gì đâu mà lạ...

Đầy con gà ta đá thủng sọ, thủng diều ấy chứ, hôm trc mình mượn con mái ta hàng xóm về mà nó đá cả tiếng với tất cả con gà mái nhà mình nuôi, dữ kinh lắm...

Dẫu vậy mình thịt khá khá mái chọi khi mới mang về mà thái độ kém cỏi như thế...

Gà cha mẹ tốt trong đàn vẫn có con dở là bình thường, ví dụ các võ sĩ ấy có đẻ con đánh giỏi hết đâu...

Cứ nuôi thôi và hy vọng qua kiểm nghiệm...
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 12:35pm
con gà mái đó đẻ 3 lứa rùi. hôm đó nó tức quá định thịt luôn mà e can.
hôm qua ông chú đem con gà lai đi đá độ cỏ, người ta lao vào giành nhau bắt. xong 2 hồ gà lai đội nhà thắng rực rỡ. con gà lai này đội mình thử lửa nhiều trận rùi, hôm trước k có gà sổ đá gà hơn 3l vẫn ok nên ra độ cũng yên tâm
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 12:49pm
gặp con mái ta cụ , đang là chúa thì chạy là phải thôi , nhưng nếu thời gian dài mà mái chọi không lên nắm quyền thì ...e rằng là để mái ta đúc cho yên tâm :P
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 2:30pm

con gà mái đó đẻ 3 lứa rùi. hôm đó nó tức quá định thịt luôn mà e can.
hôm qua ông chú đem con gà lai đi đá độ cỏ, người ta lao vào giành nhau bắt. xong 2 hồ gà lai đội nhà thắng rực rỡ. con gà lai này đội mình thử lửa nhiều trận rùi, hôm trước k có gà sổ đá gà hơn 3l vẫn ok nên ra độ cũng yên tâm

Ôi thế thì không nên nuôi pro ạ, có thể nó k hợp chủ, cũng có thể nó hèn thật...Mà trc nó ở với chủ cũ thế nào?

Mà các cụ đúc kết lâu rồi, mái mẹ nhát hiếm khi ra con đều có chăng là gien trội của thằng trống đấy...
Đừng hy vọng, trước mình nuôi gà tre chọi mình kiểm nghiệm thấy đúng lắm...

Gà lai ta và chọi đôi khi rất hay vì gien trội và không bị cận huyết...Nhưng chỉ là thiểu số vì dù sao nó cũng ít đc tuyển lựa và tâm lý người nuôi...Big hug

Hiện giờ mình vẫn giữ 1con mái ô tre bé tí (6-7 lạng)nhưng nó k biết sợ con nào hết, chỉ có điiều đá với gà chọi thiệt thòi nên mình toàn giữ cho gà chọi nó phang cho nhiều nhát vào mặt tự sợ mà k dám đánh thôi...Con nó chuẩn khỏi chê...
Chia sẻ tí....
Thân
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 7:13pm
tks anh đã chia sẽ. con gà lai này hồi tơ định làm gà phu cho mấy anh gà chọi rùi thịt. Nhưng trong quá trình đó nó đã sĩ nhục một đám gà chọi. Nên bắt đầu chế độ cho nó để tham chiến sới cỏ. Mà mấy ông kia tưởng dễ ăn giành nhau bắt nên hôm qua cũng kiếm được ít. Nó tuy đánh hay nhưng chắc cũng chỉ đá sới cỏ vài trăm nghìn cho vui thôi chứ đá nhiều mạo hiểm lắm.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 7:15pm
nhân tiện cho e hỏi luôn là gà trống chân chì, gà mái chân chì liệu có ra con chân vàng với chân 2 màu vàng và chì không hay chắc do con mái khác đẻ trứng vào. không biết ai có kinh nghiệm 2 màu chân này không nhỉ?
Quay lên trên
hung_gadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/12/2012
Khu vực: HP - vung tau
Điểm: 1893
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn hung_gadon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 8:45pm
gà mái tơ sợ mái già thì sao, biết ls đc, cứ đúc đi ra con sẽ khắc biết
0933247601
Quay lên trên
ChienBinhLang2510 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: Trần gian
Điểm: 173
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ChienBinhLang2510 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 9:39pm

- Bán lại cho mình đi, mình chưa có mái đúc
Nó không hợp mạng ùiBig grin
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 10:52pm

nhân tiện cho e hỏi luôn là gà trống chân chì, gà mái chân chì liệu có ra con chân vàng với chân 2 màu vàng và chì không hay chắc do con mái khác đẻ trứng vào. không biết ai có kinh nghiệm 2 màu chân này không nhỉ?

Gien không thể hiện ra màu sắc của cha mẹ gọi là gien lặn của ông bà nội ngoại tổ tiên...nó đời trước 
Nhưng nó sẽ thể hiện ở đời con nó nên chân có màu khác cha mẹ nó là bình thường đó pro...

Nhưng nếu ô bà nội ngoại nó cũng đen ghi thì đễ bị lộn trống hoặc trứng đó, nhưng cũng vẫn là hiếm...

Gà mình bố chân vàng điểm, mẹ chân đen sì ra con chân loang khoang nhưng lại lòi ra con chân vàng ươm nhé... tuy vây tỉ lệ là 1/9con...

Tóm lại để lứa sau bạn kiểm soát chặt chẽ để mà chơi cho yên tâm, như mình có lần đúc 2 trống 1 mái mà đau đầu đoán mò con nào bố nào. Hoặc trứng 2 mái mẹ cũng vậy...

Tây nó đúc gà đá thì chuẩn luôn, có gia phả hệ đàng hoàng, kể cả chó, lợn, bò,dê...vv cũng vậy

Học cái khoa học ấy  mới nhanh tiến bộ pro ạ...
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 6:27am
Ko viec gi.ra con moi quyet dinh duoc.thuong thi mai chan con se rat du .
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nick khác: linh_nguyenhn83 (Banned)

Gia nhập: 21/04/2014
Khu vực: Hưng yên
Điểm: 114
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 7:25am
Việc gì đâu , nuôi 1 thời gian con gà ta nó đi đẻ ấp suống chuồng , lâu ko nhìn thấy nó lạ là gà mái chọi phang chết ngay ấy mà , nếu qua 1 -2 lưá mà gà chọi ko phang lại dc thì xoong nước sôi cho nhah , gà nhà mình mà mua về có con về là ăn gà mái ta chuá ở nhà đấy , về gặp đúng pro mái chọi phang cáo liên tục đơ hết cả người ra ăn vài chưởng nặg khói mái ta chạy mất dép , còn con gà mái mới mua về htrước về bị gà ta bắt nạt ác lắm , nhìn mà thấy ghét , sau khi gà ta đi đẻ ấp song suống , con gà chọi ấy thấy lạ nó pem cho gần chết kaka nhìn mà đã cả mắt
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 4:23pm
Nếu gà con của nó ra ko trả thù cho mẹ nó được thì bạn nên tính đường hậu sự cho con mái của bạn bạn thôi. Anh hùng báo thù mười năm chưa muộn đó mà
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 4:39pm

Bạn này toàn hỏi khó Big grin
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 7:55pm
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

Bạn này toàn hỏi khó Big grin
mới chơi nên thắc mắc hỏi nhiều mà anh.
hồi nhỏ ham chơi gà. mua được một 3 con gà con. lớn được gần 1kg thì bị chôm mất 1 con. xong lên còn 1 con ngũ sắc với 1 mái ô mắt trắng. 
con ngũ sắc đá sổ 2 trận đầu thì đi trên, đá trận thứ 3 gặp con gà vỉa cánh, đá chạy nó xong thì chuyển sang vỉa 2 mang. ông bán gà con cho mình hỏi mua lại nhưng mì.nh không bán. sau đá sổ với 1 con gà khác, vùi dập nó toe tua luôn, không hiểu sao về gà mình mù 1 mắt. mắt vẫn còn rõ, trong như mắt sáng, không phải dính đòn đá vào mắt. sau này khi mình đi học đại học có 1 lần xem đá gà độ tiền, hỏi 1 sư kê thì ông bảo có thể là đá trúng vào đâu đó làm đứt dây thần kinh. xong thêm con gà mái đẻ lứa so không cho ấp, đến lứa thứ 2 thì lại bị chôm chỉa.
bây giờ học đại học xong mới có điều kiện chơi lại. đi mua gà mái thì người ta ít khi bán, mà bán thì lại bán con gà không hay. năn nỉ mãi mới mua được 1 con mái đã đẻ 1 lứa về. còn hôm bữa đi mua, mua gà tơ chưa thử đòn cho chắc ăn. thỏa thuận giá cả xong, người ta bảo mình bắt con nào cũng được. mình ra lựa 1 con gà tơ; xong ôm vào thì người ta kêu không bán nữa. thất vọng quay về. không phải mình tiếc con gà; k mua chỗ này thì mua chỗ khác, nhưng người lớn thì nên giữ uy tín.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.