Thần kê 2 chân có đại giáp ngậm ngọc

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nick khác: linh_nguyenhn83 (Banned)

Gia nhập: 21/04/2014
Khu vực: Hưng yên
Tình trạng: Offline
Điểm: 114
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Thần kê 2 chân có đại giáp ngậm ngọc
    Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 10:10am
[>:D<] các bác ai am hiểu kinh kê , dày dạn kinh nghiệm cho e hỏi tí ???? E có con mái cùi ấp đúc ra dc 1 con xám khô chân trắng giờ đã dc tầm 1kg rồi cả 2 chân ngang cựa đều có đại giáp như vậy e nó có dc xếp vào loại xoong kê nào ko nhỉ ??? Hìhì vẫn biết là gà đá = đòn lối ko đá = vảy , nhưng con bố nó ghẻ ghẻ 1 chân có đại giáp đá cũng dc lắm ạ :))
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 10:11am
E dùng đt e63 nên ko biết cách up ảnh lên dd kiểu gì chỉ tả dc sơ sơ thôi ạ
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 3:16pm
Bạn biết rồi đó : Chính là đại giáp ngậm ngọc Happy

Đại giáp do 1 vảy hay 2 vảy hoặc 3 vảy tạo ra, ngậm vảy tròn cuối cùng của vảy do hàng thới đi lên; vảy đại giáp ngậm vảy tròn ấy đóng vị trí trên cựa hoặc ngang cựa hoặc như thế nào đều có tên gọi của nó cả nhưng gà của bạn % cao là không phải con gà linh !
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 6:15pm
Uả sao lạ vậy bác ???? 2 chân đều có đại giáp thì ắt hẳn nó là 1 con gà xoong kê thuận cả 2 chân , như vậy % cuả nó cao là hay hơn đại giáp 1 chân chứ a ???? gà cuả e là 3 vảy nhỏ hợp thành 1 vảy lớn tại hàng quách trên cựa 1 chút xíu rất đúng cách , sao a lại nói vậy e ko hiểu ????
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 6:28pm
Đúng như nhìn thì e nó là đệ nhất thần hổ đao tuy ko phải phải xếp vào linh kê hay thần kê , nhưng gà cuả e có tận 2 chân đệ nhất thần hổ đao , ắt hẳn đôi chân này rất tốt tuy nó còn nhỏ mới dc tầm 1kg chưa đánh nhưg đã nhìn thấy e nó rất nhanh nhẹn và lì lợm , cả 2 chân có như vậy e ko biết gọi là gì nên hỏi vậy ??? Còn 2 vảy nhỏ hợp thành thì nó là đệ nhị thần hổ đao e biết , thôi cố gắng chờ 4 -5 tháng nưã sẽ kiểm tra e nó qua đợt sát hạch hay ko đã , e nó dòng chuyên đánh đầu cưạ có thêm cả 2 bên đại giáp nưã thì chắc là giao chiến đâm chém dữ lắm đêy , ngang cơ với quan vũ dùng " thanh long đại đao " hàhà ...
Quay lên trên
tiachanvang0683 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 09/07/2012
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 6404
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiachanvang0683 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 8:25pm
giờ mà vẫn còn tin vào vẩy sao
Gò cao mặt khuyết mà thương
Thương chi gò lép nhãn to mà lồi http://upanh.com/view/?id=6rie2zdh2rr - </a>
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 8:36pm
Bác đọc kỹ stt cuả e trên trc nha , tuy rằng vảy ko quan trọng quan trọng xem đòn lối , nhưg ai cũng phải lướt qua xem vảy 1 chút trc khi dc xem đòn lối , e đag sở hữu con xám bố con này , nó có 1 chân đại giáp 1 chân xiên đao nè bác , 2 chân nó đâm chém kinh hồn , bác ko tin à ??? e xem 2 con có vảy đại giáp đánh rồi và rất ưng và tin nó rất dc hạ hẳn e có 3* đàng hoàng nhé , giờ con xám khô đã về với đất rồi nhưng nó đúng là 1 chiến kê thực thụ
Quay lên trên
trieuvu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/04/2014
Khu vực: hải phòng
Điểm: 93
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trieuvu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 9:35pm
the thì chẩn bị nhiêu tiên vao mà chiến
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 3:23am
tiền nhiều thì ko có để chiến nhưng rau dưa thì e cũng cố a à , khi nó vào chế độ chiến đấu sẽ có clip cho ae xem , e ko có máy tính ko biết up lên dd nhưng sẽ đăng lên facebook cho mn cùng xem
Quay lên trên
phieu dieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: đông anh
Điểm: 865
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phieu dieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 5:38am
vảy vi j, nhiều con thư hùng kê còn bại huống chi mấy cái vảy này....gà nuôi cứ phải thật tốt + nghệ thuật ghép gà còn con gà tài ntn vẫn có con tài hơn
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 7:39am
Tất nhiên gà này tài có con khác còn tài hơn , núi này cao có núi khác còn cao hơn , gà chân đại giáp đòn lối đã biết , còn thư hùng kê , mình chưa có con nào trong tay và cũng chưa dc xem đánh tận mắt có ra gì ko ??? Nhưng chắc rằng cũng ko ăn thua , vì trong những cao thủ trog làng gà chọi , đuổi bao khắp miền nam bắc ko có con thư hùng kê nào
Quay lên trên
chickenking Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2013
Khu vực: Hà nội
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chickenking Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 12:00pm
Thần kê ?
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 4:07pm
Vẩy vi chỉ để tôn thêm vẻ đẹp cho con gà. Cứ giòng giống tốt thì chơi láng, thêm đại giáp, xuyên đao, phụ địa án thiên sẽ đẹp hơn thôi. 
Kinh kê ko đọc nhiều nhưng Đại giáp phải to bằng 3 vẩy, liên giáp = 2 vẩy, 1 vẩy to gọi là độc giáp thì phảiI dont want to see
Gà qué cứ vần xổ nhiều vào. Nhiều con gà vần 2-4 dạt vẫn muốn thịt nếu ở người ko có kiên nhẫn. 

Người sửa: Xipo - 24/04/2014 lúc 4:09pm
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 9:58pm
Ko biết các bác có để ý ko chứ đa phần gà có vảy đẹp như đại giáp, huyền châm, án thiên..v..v..đều có cái hay riêng của nó. Em hỏi các bác nếu cÁc bác đi mua gà, tông dòng chuẩn, thì trong 2 con cùng đàn, khung bệ như nhau, nhưng 1 con 2 chân 2 cái liên giáp ngang cựa, đẹp như tranh, còn con kia 2 hàng trơn, thì các bác chọn con nào?
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 10:03pm
Ban đầu được viết bởi hải còi hải còi viết:

Ko biết các bác có để ý ko chứ đa phần gà có vảy đẹp như đại giáp, huyền châm, án thiên..v..v..đều có cái hay riêng của nó. Em hỏi các bác nếu cÁc bác đi mua gà, tông dòng chuẩn, thì trong 2 con cùng đàn, khung bệ như nhau, nhưng 1 con 2 chân 2 cái liên giáp ngang cựa, đẹp như tranh, còn con kia 2 hàng trơn, thì các bác chọn con nào?
nếu là em thì em chọn 2 hàng trơn thưa bác. bác nghĩ 2 hàng trơn k phải là tốt ag???
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 10:25pm
án thiên, huyền châm, đại giáp (hoặc liên giáp hoặc hàm long hay hổ khẩu) ngang cựa... đều là những vảy tốt theo kinh kê nhưng mấy ông gần nhà em bảo là hai hàng trơn chơi là ok nhất. không sợ kiêng kị với thằng nào
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 11:43pm
Ban đầu được viết bởi tiachanvang0683 tiachanvang0683 viết:

giờ mà vẫn còn tin vào vẩy sao
bạn ý cũng noi là quan trọng đòn mà anh
nhưng theo ý kiến của mình là bạn nên chọn em nào vảy sáng sáng một chút,chan quản tròn thon nhỏ,vảy mỏng,to,quản ngắn,đùi to,dài,thân hình nở,cần liền lạc,mặt nhanh nhẹn,lì lợm và thêm cái hậu độ to thẳng nổi nữa
ko phải linh kê thần kê nhưng chắc chắn 80% là đá khá trở lên
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2014 lúc 11:11am
Vâng cám ơn các bác , các bác ý kiến rất đúng , quan trọng là đòn lối và dòng , tuy dòng nhà e nó ko phải xuất chúng đỉnh cao nhưng cũng chơi dc , cũng lỳ lợm và đòn cũng khá tốt , e nuôi gà giải trí cho vui ae thỉnh thoảng đá nước lon , rau dưa thôi , có hội thì cũng mag đi góp vui tí , chứ ko mang đi xới sát phạt :)))
Quay lên trên
tuanbg15 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2014
Khu vực: bac giang
Điểm: 84
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuanbg15 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/05/2014 lúc 2:51pm
theo em thì xem nó đá đấm thế nao đã.gà hay có vẩy đẹp thì càng tốt, chém gió dc nhiều hơn.khakha
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/05/2014 lúc 3:11pm
Có giống thế này không bác? Big grin

Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 2.656 giây.