gà bị kén

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gadondaibai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/04/2014
Khu vực: daibai_giabinh
Tình trạng: Offline
Điểm: 13
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadondaibai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà bị kén
    Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 11:30am
chào các sư kê em mới chơi gà nên ko biết mong các sư kê chỉ giúp giùm em vs 
gà em bị kén luồng ở mặt và em ko pít nên là om nóng kén chạy lên đầu bây giờ sưng to ko biết mổ non có dc không và có kịp vần sseer đá 10-4 hay không mong các sư kê chỉ giùm em với...
                          thanks... các sư kê trc 
Quay lên trên
xuantuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2011
Khu vực: bác ninh
Điểm: 739
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuantuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 12:06pm
Mô kén phai cúng (già) møi hêt duoc.non mô kg het.nêu nhu chu thot tå thì 10/4 kg choi duoc
Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2013
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 2625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tung bn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 2:31pm
Nếu sờ thấy mềm mềm tức là nó dang tụ máu đông thành kén trong đấy, bác có thể rạch 1 vết và nặn múa ra về sinh thật sạch, thường thì lặn 3-4 lần mới hết 10-4 đá được thì hơi khó
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 3:15pm
Kém giấy là loại kén khó trị nhất, vì nó chạy khắp theo diện rộng, ko khóe dễ hư 1 con gà hay. Trước mình có 1 con gà bị kén giấy mổ phanh hết da cần cổ lên để chữa kén giấy đến thối.
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
gadondaibai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadondaibai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 6:40pm
thanks các sư kê 
đành pải để chăm các em chân dài thôi.hj

Quay lên trên
gadondaibai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadondaibai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 6:42pm
ak cho em hỏi gà đi đánh về bị rách thi làm thế nào để nó ko bị kén các sư kê chỉ rõ ràng dùm em cái nha .thanks các a trc

Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tung bn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 7:38pm
Ban đầu được viết bởi gadondaibai gadondaibai viết:

ak cho em hỏi gà đi đánh về bị rách thi làm thế nào để nó ko bị kén các sư kê chỉ rõ ràng dùm em cái nha .thanks các a trc

Nếu bị đá rách về phải vệ sinh vết rách, thường thì dùng nước muối ấm hoặc nóng chút rửa trườm làm tan máu bầm vậy là ok
Quay lên trên
gadondaibai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadondaibai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2014 lúc 8:35pm
ak ok anh thế có khâu vào không a
Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tung bn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2014 lúc 12:57am
Ban đầu được viết bởi gadondaibai gadondaibai viết:

ak ok anh thế có khâu vào không a

nếu vết rách lớn thì khâu còn không thì đừng khâu làm gì
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.