Khóa chủ đềsao xám chân trắng lại hok nên nuôi?

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gaOtuMI Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2010
Khu vực: THANH HOA
Tình trạng: Offline
Điểm: 141
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: sao xám chân trắng lại hok nên nuôi?
    Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 2:04am
từ hồi lên diễn đàn tới giờ em thấy các bác cứ chê gà xám chân trắng,nào là hok bền\, hok hay.ma` em nuôi mấy con xám chân trắng zui mà chưa co con nào kém như các bác nói cả. hiền tài em dang nuôi 1 chú 2.7kg,14 tháng, hum 27 tết vừa ăn xong 5 hồ!em đua cho ông bác nuôi hum kia lại vứa ăn xong.hihi. các bác cho em xin lí do cái
Quay lên trên
ducbeo3883 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2011
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 931
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 2:18am
Theo mình thì đó là kinh nghiệm dân gian thôi chứ cũng không chắc chắn đau.
Vũ Đức
thehoan83@gmail.com
Kim ngưu

Quay lên trên
khanggadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 09/03/2011
Điểm: 2788
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 2:26am
Chào bạn. Gà xám chân trắng không bền la đúng rồi chú không phải la không hay. Tôi đã chứng kiếng rất nhiều con xám chân trắng đánh rồi.Nhiều con hay thì vẫn hay nhưng nếu gặp đối thủ ngang đẳng cấp là chịu luôn,không làm gì nổi,lực bất tòng tâm.Gà bạn hay,đá thắng nhanh chóng thì làm sao ma biết được điều đó.Bạn cứ chăm cho gà tốt nhất vào xem nó đứng được bao nhiêu hồ thi mới biết nó bền hay không?Tất nhiên để làm được điều đó hơi khó,làm sao mà biết được con nào ngang tài mà đá? Nếu làm được điều ây bạn sẽ thấy ngay thôi.Bạn không thấy được vì gà khác kém tài gà bạn ma,hi.
Chúc thành công
Ao mong hu vo tron phong tran
Phong tran mot kiep doi nam nhi
Nguoi pham tran,tron tran tuc
Hu hu,thuc thuc;thuc thuc,hu hu!
Quay lên trên
gaOtuMI Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 3:08am
LOLấy cái kì thứ 2 ấy.bị bon ấy lừa nhưng vẩn thắng con kia đã ăn 4 cái zui  nó già hơn cao hơn.vừa thả vào hồ 1 no đả chấp mình xuống 5 sang hồ 2 chấp xuống 3.gê thế đấy công nhận con kia thuốc loại xuất sắc thật gà của em bị thất lối với nó nhưng vẫn chịu đươc đến hồ thứ 9 đấy vào phút thứ 7 hồ 9 gà em xin con kia 1 mắt lúc đấy 1 mang nó đã bỏ hoàn toàn.đến lúc đấy gà em chấp nó lại!3.sang cuối hồ 10 gà em cho nó 1 cái cáo vai kiềng!! chú kia quay đầu chạy luôn!! hahaha. trận đấy bọn em củng đươc kha khá!!hihi
Quay lên trên
ganonhp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/02/2011
Khu vực: 143
Điểm: 80
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 3:14am
gà nào cũng có con hay con dở.các cụ nói thi cũng có đúng có sai.cứ ăn kha khá như bạn là mừng roài!
Quay lên trên
khanggadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 3:29am
Nghe như bạn nói thì gà bạn là gà xuất xắc đó,thế là tuyệt vời rồi. Chỉ cần thắng thôi,bền mà không có đòn thì cũng vứt. Tôi nghĩ bạn chắc nuôi gà chưa lâu nên chưa được kiểm nghiệm những điều đó thôi nhưng chơi gà quan trọng la gà thắng.
Tôi có xem gà chọi ở Thổ Ha,có 1 con xám chân trắng đá với 1 con tía chân trắng. Con gà xám chân trắng chấp con gà tía kia xuông1 ngay từ hồ 1 nhưng đá mãi đến hồ 9 mà không đuổi được,về sau con xám chân trằng đá cái nào ngã cái đó.sau đó còn nằm ệch xuống đất ngã ngửa không dậy được. Rất nhiều trận khác tôi xem cũng tương tự.Chắc vì gà của bạn tài hơn nên không đẻ tình trạng đó xảy ra. Nhưng đá gà quan trọng nhất la chiến thắng,cứ thắng mà không bền cũng được,không thắng được nhanh thì mới cần bền chứ,phải không bạn. Xin chúc mừng
Quay lên trên
mduc91 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/11/2010
Khu vực: yen bai
Điểm: 1339
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 5:17am
gà xám chân trắng theo người ta nói thì ra trường kém duyên, tuy chơi gà vẫn phải dựa vào thực tế nhưng các bạn cứ nghĩ xem phải có chuyện gì thì nói mới thành truyền thuyết chứ, tất nhiên ko thể đúng 100% được nhưng đó cũng chỉ là kinh nghiệm của người xưa mà thôi bạn à
số phone : 0914255547
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 6:18am
Ko thể nói gaÌ€ xám chân trắng ko hay đc , có bác naÌ€o nuôi con gaÌ€ xám trắng chân trắng mỏ trắng thiÌ€ lên tiếng đi
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
gaOtuMI Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 6:57am
chân trắng mỏ trắng thì sao hả bạn?

Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/11/2010
Khu vực: phutho
Điểm: 648
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 7:00am
Ban đầu được viết bởi khanggadon khanggadon viết:

Chào bạn. Gà xám chân trắng không bền la đúng rồi chú không phải la không hay. Tôi đã chứng kiếng rất nhiều con xám chân trắng đánh rồi.Nhiều con hay thì vẫn hay nhưng nếu gặp đối thủ ngang đẳng cấp là chịu luôn,không làm gì nổi,lực bất tòng tâm.Gà bạn hay,đá thắng nhanh chóng thì làm sao ma biết được điều đó.Bạn cứ chăm cho gà tốt nhất vào xem nó đứng được bao nhiêu hồ thi mới biết nó bền hay không?Tất nhiên để làm được điều đó hơi khó,làm sao mà biết được con nào ngang tài mà đá? Nếu làm được điều ây bạn sẽ thấy ngay thôi.Bạn không thấy được vì gà khác kém tài gà bạn ma,hi.
Chúc thành công

gà ô chân trắng là nhất chưa nhưng lại thua xám chân trắng ,tại sao nhỉ nghép nhầm gà ốm hay sao , v..v..các thuyết sinh học về người da đen khoẻ hơn da trắng , các võ sỹ da đen vẫn cứ thua võ sỹ da trắng , tuy da trắng có bở hơi hơn nhưng cái đàu thông minh hơn và chiến thắng vẫn trở về với người da trắng , về gà con gà ô vẩn thua con xám chân trắng vì nó đánh quá tài ,NHƯNG để ghép xám khoẻ tài như ô thì khác j tìm kim dưới đáy bể , nhưng k luận gà xám chân trắng kém bền nhưng thường rất tài , mất cái này đc cái khác ta chỉ như vậy mà làm hỏng việc .. xưa gà nòi chân vàng ko ưa nay lại quá ưa chuộng v..vBig%20smileBig%20smileBig%20smile
Quay lên trên
lichhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2010
Khu vực: hà nội
Điểm: 335
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 7:09am
tôi cũng không duy tâm mấy về màu sắc này đâu. tôi có con xám chân trắng, đang chuẩn bị gáy, thấy nó dữ nhất đàn, đánh nhanh và nặng phết. tôi vẫn nuôi.

Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Khu vực: Hà nội
Điểm: 1146
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 11:31pm
đúng vậy xám chân trắng đá hay nhưng không khuya hồ . Tôi cũng có 1 xám chân trắng mỏ trắng và 1xám son chân chì khi cho đá với nhau ngay 2hồ đầu con chân trắng đa nhanh như máy tửơng con chân chì chết đến nơi nhưng từ hồ 3 trở đi thì đuối dần đến hồ 5thì con chân chì ăn ngược trở lại con chân trắng lại bị chân chì đá cho không dậy nổi mặc dù đòn chân chì chậm hơn nhưng trúng đòn là chân trắng cứ đơ như ngỗng khoảng 3 _4 giây
Quay lên trên
khanggadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2011 lúc 4:46am
Nói chung mọi người nếu còn nuôi gà nhiều mà va tất cả các loại gà với các loại chân và tất nhiên đánh đấm cũng với rất nhiều đối thủ khác nhau,có như vậy kinh nghiệm của các bạn sẽ rất phong phú,khi đó mới có 1cách nhìn tổng thể được,như thế người ta mới giỏi và được gọi là sư kê. Hãy học ở những sư kê
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.