Gà mái ấp gần đến ngày nở thì mổ trứng.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thiencuong275 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2013
Khu vực: ha tay
Tình trạng: Offline
Điểm: 103
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiencuong275 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà mái ấp gần đến ngày nở thì mổ trứng.
    Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 11:38am
Em có 1 ổ trứng 1 đến 2 ngày nửa là nở.vậy mà không hiểu sao con gà mái nó lại mổ vỡ hết trứng.lứa trước ấp vẫn ngon nở nhiều.sao tự dưng lứa này lại như vậy.mong các bác giúp em có nuôi hay thịt.khó hiểu quá.thanks
Quay lên trên
khongbangai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/07/2014
Khu vực: mongcai
Điểm: 38
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khongbangai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 1:33pm
Nuôi thêm lứa nữa vẫn thế thì thịt
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 6:16pm
Cái này thường bị với gà ấp mùa nóng mà mình không chăm sóc cho nó ăn đủ nhé, vì ấp lâu nó thiếu can xi nên bồn chồn và hay nóng nảy thất thường nên nghe con kêu trong trứng nó mổ cho con ra, trong khi đó đồng hồ sinh học nó báo sai không đủ ngày nên mổ vỏ giúp cho con nó ra đấy...hoặc do nó suy kiệt nên cũng sinh ra vậy, nóng quá cũng thế...vv
Mình nuôi thường cho gà ấp ăn rất đủ chất, đến khi nuôi con nó sút cân vì nhường thức ăn đỡ hao gà...mau đẻ lại con lứa sau ok như nhau và ít bị bệnh...
Quay lên trên
thiencuong275 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2013
Khu vực: ha tay
Điểm: 103
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiencuong275 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 7:05pm
Thanks @nh Vũ mình cũng nghĩ như vậy.có bác tư vấn thì em an tâm rùi.không phải em không chăm gà mà là nó ấp ham quá nên ít xuống ăn nên thiếu chất+ nóng bức nên mới như thế.cảm ơn mọi người rất nhiều.
Quay lên trên
minhtri Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2012
Khu vực: đồng nai
Điểm: 1062
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhtri Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 7:57pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Cái này thường bị với gà ấp mùa nóng mà mình không chăm sóc cho nó ăn đủ nhé, vì ấp lâu nó thiếu can xi nên bồn chồn và hay nóng nảy thất thường nên nghe con kêu trong trứng nó mổ cho con ra, trong khi đó đồng hồ sinh học nó báo sai không đủ ngày nên mổ vỏ giúp cho con nó ra đấy...hoặc do nó suy kiệt nên cũng sinh ra vậy, nóng quá cũng thế...vv
Mình nuôi thường cho gà ấp ăn rất đủ chất, đến khi nuôi con nó sút cân vì nhường thức ăn đỡ hao gà...mau đẻ lại con lứa sau ok như nhau và ít bị bệnh...

bác nói chuẩn đó gà trước khi ấp thì  cho e nó ăn đầy đủ
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.