gà vỡ trạng rồi

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà vỡ trạng rồi
    Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 9:27pm
chào các bác

em mới chơi gà nên ko có kinh nghiệm nuôi

con tía bông nhà em mới 8 tháng đang tập gáy mà đã 3.5kg

em sợ nó còn to nữa

các bác chỉ em cách cho ăn và tập luyện thế noà cho nó giảm kg xuống
hoặc giữ 3.5kg cũng đc @@

nó mà lên 4kg hay 4,5kg thì có mà chơi với dế @@
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 9:45pm
Laughing
gà chọi hy gà mỹ thế bạn,gà này khó lòng mà giữ đc,thịt đi nuôi con khác cho đỡ tốn công nuôi bạn à
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 9:49pm
Ban đầu được viết bởi hunght hunght viết:

Laughing
gà chọi hy gà mỹ thế bạn,gà này khó lòng mà giữ đc,thịt đi nuôi con khác cho đỡ tốn công nuôi bạn à

trời ơi con gà đầu tiên
bao nhiu công chăm sóc
sao em thịt nó đc bác @@

thôi để em cho ăn ít lại @@
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7246
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 10:00pm
hì...bạn nên chăm thật tốt xem 12 tháng nó đc khoảng bao nhiêu? 5kg thì tốt, vì khi ấy nó mang gien khủng nếu ghép với gà ta sẽ cho gà siêu nạc và ít thgian chăm nhất. 
Khoa học ngta ng/cứu tốn kém lắm để cho ra giống có thịt tốt nhất đấy...
Lưu ý rằng ăn cũng to giới hạn còn gien mới quyết định nhé, lỡ nó đc 10Kg thì bạn và gà cực nổi tiếng luôn, đừng bỏ phí 1 cơ hội, còn thịt nó thì lúc nào chả đc...

Mình xơi hàng chục gà chọi rồi, mái thì ngon chứ trống thì nói chung ăn được vài bữa là chán, vừa khô vừa cứng, muốn gặm xương cũng khó....Nên bạn cứ ăn vô tư thì mới chơi gà mau tiến bộ nhá....Lăn trên sàn nhà
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/07/2014 lúc 10:57pm
=))

các bác toàn troll
chả giúp đỡ j
Quay lên trên
gabienhoa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: phia nam
Điểm: 831
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gabienhoa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 7:59am
ép xuốg đc thj gà cũg suy yếu.mà trạg lớn thì toàn độg vào gà lôg 2.gà bn chắc do ăn ổi nhjều qá nên tăg kân đấy.kaka
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 10:40am
Ban đầu được viết bởi gabienhoa gabienhoa viết:

ép xuốg đc thj gà cũg suy yếu.mà trạg lớn thì toàn độg vào gà lôg 2.gà bn chắc do ăn ổi nhjều qá nên tăg kân đấy.kaka

haha
vãi bác @@
ăn trái cây thôi mà 
Quay lên trên
gabienhoa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: phia nam
Điểm: 831
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gabienhoa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 10:47am
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ban đầu được viết bởi gabienhoa gabienhoa viết:

haha
vãi bác @@
ăn trái cây thôi mà 

gjảj thích cho bạn nge nhe
gà ăn ổi=> sót ruột ,cào ruột=>thèm ănnn=>ăn ăn ăn ăn=>tăg kân.kakaka
Quay lên trên
NGUYENLUONG Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2014
Khu vực: TP.HCM
Điểm: 1429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NGUYENLUONG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 11:02am
Chắc là mới nuôi nên cưng gà quá cho ăn nhiều nên trạng cân khủng. hãy kiểm soát chế độ ăn, cho ăn vừa phải và chỉ ăn thóc thôi, nếu lông đã khô thì nên quần sổ thường xuyên 7-8 ngày 1 lần sẽ kiểm soát được trọng lượng thôi. chúc thành công.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 12:06pm
Ban đầu được viết bởi NGUYENLUONG NGUYENLUONG viết:

Chắc là mới nuôi nên cưng gà quá cho ăn nhiều nên trạng cân khủng. hãy kiểm soát chế độ ăn, cho ăn vừa phải và chỉ ăn thóc thôi, nếu lông đã khô thì nên quần sổ thường xuyên 7-8 ngày 1 lần sẽ kiểm soát được trọng lượng thôi. chúc thành công.

vâng em cũng đang định làm thế
thanks bác

cũng đang gáy rồi
chờ khô lông cho nó hành xác mau ốm :d
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 1:38pm
8 tháng 3k5 thì xác định không chơi được. dùng để xoay sổ cho vui cho có kinh nghiệm làm nước thì được.
khi con gà vào chế độ xoay sổ thì cơ bắp càng nở to ra nữa, nên chỉ có tăng kg chứ xuống kg thì yếu xìu đánh ai được.
có giữ được 3.5 cũng sẽ đụng toàn anh lông 2 cựa dài ngoằng; dám chơi k???
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 3:17pm
chắc con gà của bạn là giống gà to rồi; cứ vần vỗ bình thường, đá hay thì chiến, ko hay thì xoong chứ ép nó xuống cân thì dễ yếu gà lắm
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 3:27pm
Tắm chè phơi nắng nhiều vào,, ăn vừa thôi rồi em nó khắc xuống.
Mỗi tuần cho nhảy 10 phút cho nó xuống dần.
Trước gà mình mới 6 tháng đã 3.2kg béo như con l** mà tới lúc vần vỗ chán chê cũng chỉ 3.3kg
Lũy tre thấp thoáng đàng xa
Mấy mươi bước nữa về qua cổng làng
Trong lòng bỗng thấy xốn xang
Quê hương hai tiếng nặng mang suốt đời
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 6:47pm
vâng để em đút rút kinh ngiệm
làm theo các bác sen sao

Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Vân Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 7:14pm
Chắc chắc được ... chúc thành công .. gà mình tơ từng 3,5 vần vỗ khi đá có 30, gà bạn khung có lớn lắm cũng về 3.2 kg. Nhốt riêng phơi nắng gắt k sợ ..chế độ ăn cân đối chỉ thóc.. kèm chạy lồng , vần kèm vần hơi nhiều om bóp .. làm đc thế này mà k xuống mới lạ.. gà vừa giảm kg, vừa có thể lực.. nở nang có điều chế độ gắt hơn so với trạng hiện tại thì không sao. Tùy vào tình trạng gà trong khi giảm cân ta bổ sung thành phần dinh dưỡng cân đối ...

Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 8:09pm
thanks phong vân 
Quay lên trên
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/04/2013
Khu vực: Phú Thọ
Điểm: 662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 8:14pm
Nhiều khi chăm quá không đúng cách, cho ăn thừa chất...=> béo phì
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.