gà phân đàn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
DoTrongThuy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/02/2011
Khu vực: bắc ninh.
Tình trạng: Offline
Điểm: 26
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DoTrongThuy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà phân đàn
    Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 12:01pm
các bác nuôi nhiều gà cho em hỏi gà phân đàn 2 tháng tuổi phân đàn đánh nhau gê  quá chẳng  nhé     có bác nuôi cả trang trại lại tách nuôi mối con một chuồng ah mà để chúng đánh nhau be bét hại gà lằm bác nào có kinh nghiệm chía sẻ cho em chút thank ace quan tâm chia sẻ Big hugBig hugBig hugBig hug
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/03/2011
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 3:29pm
Bắt 2 con nhận nước đi em,nó sợ hết đá nữa à.
Quay lên trên
Mái xám Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2014
Khu vực: HCM
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mái xám Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 4:48pm
Không biết kinh nghiệm của ng khác thế nào chứ hiện tượng phân đàn sớm theo mình nó chính là hiện tượng cắn mổ nhau ở gà, nhưng vì gà chọi là giống rất có máu đánh nhau nên chúng mới như thế thôi. Đánh nhau đơn thuần thì nó sẽ có con chạy, nhưng với kiểu phân đàn khi còn nhỏ thế này nó ăn thịt nhau luôn. Lý do của hiện tượng này có 2 nguyên nhân chính:
- Môi trường: Do mật độ quá cao, điều kiện nhốt chật hẹp, cường độ ánh sáng cao.
- Dinh dưỡng: Thiếu chất dinh dưỡng thông thường là vitamin hoặc protein, hoặc 1 chất nào đó.

Cá nhân mình thấy các sư kê mình rất ít quan tâm đến việc cân đối dinh dưỡng, đặc biệt là thiếu vitamin nên nhìn lông lá và sắc da con gà không đẹp. Bác thử tách nó ra rồi cho ăn uống ngon lành cành đào, 2 tuần sau thả ra xem sao, nhớ là nhốt không để nó nhìn thấy nhau. Ra tiệm thuốc thú y mua gói vitamin tổng hợp về cho uống theo liều chỉ định (mình hay dung của Bayer hàng uy tín chất lượng) khoảng 1 tuần xem nó như thế nào. Khẩu phần ăn thì tăng thêm đạm cho mấy em ý. Nuôi gà con nó gian nan vậy đấy, chúc bác có những chiến kê tương lai!

Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 5:48pm
Ban đầu được viết bởi GA_NOI_BINH_DINH GA_NOI_BINH_DINH viết:

dạ anh cho em hỏi
cái chiêu nhận nước này là thật
hay là anh nói đùa ạ

tương lai em sẽ có nhiều gà con mà lỡ làm theo chết chắc em bùn lắm Big hug
Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2013
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 2625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tung bn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 5:51pm
theo mình nghĩ tách ra tầm 1-2 ngày rồi thả cho đánh 5-6p cứ thế sẽ có em chạy thôi,gà nhỏ chạy vô tư
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 5:55pm
Ban đầu được viết bởi Mái xám Mái xám viết:

Không biết kinh nghiệm của ng khác thế nào chứ hiện tượng phân đàn sớm theo mình nó chính là hiện tượng cắn mổ nhau ở gà, nhưng vì gà chọi là giống rất có máu đánh nhau nên chúng mới như thế thôi. Đánh nhau đơn thuần thì nó sẽ có con chạy, nhưng với kiểu phân đàn khi còn nhỏ thế này nó ăn thịt nhau luôn. Lý do của hiện tượng này có 2 nguyên nhân chính:
- Môi trường: Do mật độ quá cao, điều kiện nhốt chật hẹp, cường độ ánh sáng cao.
- Dinh dưỡng: Thiếu chất dinh dưỡng thông thường là vitamin hoặc protein, hoặc 1 chất nào đó.

Cá nhân mình thấy các sư kê mình rất ít quan tâm đến việc cân đối dinh dưỡng, đặc biệt là thiếu vitamin nên nhìn lông lá và sắc da con gà không đẹp. Bác thử tách nó ra rồi cho ăn uống ngon lành cành đào, 2 tuần sau thả ra xem sao, nhớ là nhốt không để nó nhìn thấy nhau. Ra tiệm thuốc thú y mua gói vitamin tổng hợp về cho uống theo liều chỉ định (mình hay dung của Bayer hàng uy tín chất lượng) khoảng 1 tuần xem nó như thế nào. Khẩu phần ăn thì tăng thêm đạm cho mấy em ý. Nuôi gà con nó gian nan vậy đấy, chúc bác có những chiến kê tương lai!

Chẳng đúng gì, đây là bản năng lãnh thổ,sinh tồn và quy luật di truyền, thống trị bầy đàn....Và đặc biệt liên quan đến hocmon sinh dục, để ý thấy rằng sau mỗi giai đoạn phân đàn thì  gà lớn rất nhanh.
Bác giải thích là thiếu chất, vậy sao con mái chả thấy đánh nhau? Chỉ thấy đứng cổ vũ...trong khi đó nó cũng ở luôn trong đk hoàn cảnh đó...

Nhà em vườn rộng gần 300m2 mà có 5con trống thì mỗi con 30m2, đấy là chưa kể sân, hành lang chúng nó vẫn nhảy sang ăn cơm vãi thì mỗi con 60m2 chật gì nữa, đến độ tuổi ấy là đánh nhau, cứ cò cưa kí cẩm tanh tách, cứ qua 2 đợt phân đàn thế mới thôi. 

Thiếu chất thì cứ tối 20-21h lại thêm 1 diều no căng....bổ sung từ chất tanh rau xanh đến chất béo...vv 

Ngoài ra ai còn lăn tăn thì để ý đến con người ấy, cái tuổi choai choai lớp 7-8 khó dậy và đánh nhau không phải là gái mà chủ yếu là hiếu động giới tính, còn giai đoạn sau thì máu hơn vì khỏe hơn chim to hơn và đã biết thích gái ....hehehe

Chúc các bác nuôi gà phân đàn vui vẻ...!Big grin

Tóm lại tách nó ra hoặc dìm nước như bác GNBĐ nói ấy...Hết giai đoạn này thì tự nhiên ngoan...
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 6:30pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

dạ anh cho em hỏi
hay là anh nói đùa ạ

Bác ấy bảo nhận nước lạnh thì gà chết đuối đấy bạn à, sống sót thì cũng bị ung thư phổ hoặc viêm tai giữa
Còn nhận nước sôi thì bạn tự hiểu kết quả ra sao rồi đấy Laughing
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/03/2011
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 6:35pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

dạ anh cho em hỏi
hay là anh nói đùa ạ

Anh nói thật đó Big grin,nói nhận nước thì hơi quá,em chứ xả vời nước tắm cho ướt lạnh là hết đá thôi em !với lại em luôn cho gà ăn no,chứ tụi nó mà đói là nó hay đá nhau lắm em.

Người sửa: GA_NOI_BINH_DINH - 26/07/2014 lúc 6:37pm
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 8:19pm
em thấy trời mà mát mát là gà hay đánh nhau lắm,đó là do đặc tính loài gà thôi,hay phân đàn để trở thành đầu đàn thôi
em thì cứ để cho táng thoải mái,sau đó ra nước cho uống nhiều nhiều chút nc là thôi ngay,sau đó nhốt chúng lại vỗ cám một hai tuàn là nó lấy lại sức bình thường,con đánh thắng thì vẫn hoàn là thắng,nhưng để ý nhiều con sau khi nó thắng nó hay đánh con thua lắm nên nếu đánh thì nhốt riêng con thắng ra
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 9:03pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi Mái xám Mái xám viết:

Chẳng đúng gì, đây là bản năng lãnh thổ,sinh tồn và quy luật di truyền, thống trị bầy đàn....Và đặc biệt liên quan đến hocmon sinh dục, để ý thấy rằng sau mỗi giai đoạn phân đàn thì  gà lớn rất nhanh.
Bác giải thích là thiếu chất, vậy sao con mái chả thấy đánh nhau? Chỉ thấy đứng cổ vũ...trong khi đó nó cũng ở luôn trong đk hoàn cảnh đó...

Nhà em vườn rộng gần 300m2 mà có 5con trống thì mỗi con 30m2, đấy là chưa kể sân, hành lang chúng nó vẫn nhảy sang ăn cơm vãi thì mỗi con 60m2 chật gì nữa, đến độ tuổi ấy là đánh nhau, cứ cò cưa kí cẩm tanh tách, cứ qua 2 đợt phân đàn thế mới thôi. 

Thiếu chất thì cứ tối 20-21h lại thêm 1 diều no căng....bổ sung từ chất tanh rau xanh đến chất béo...vv 

Ngoài ra ai còn lăn tăn thì để ý đến con người ấy, cái tuổi choai choai lớp 7-8 khó dậy và đánh nhau không phải là gái mà chủ yếu là hiếu động giới tính, còn giai đoạn sau thì máu hơn vì khỏe hơn chim to hơn và đã biết thích gái ....hehehe

Chúc các bác nuôi gà phân đàn vui vẻ...!Big grin

Tóm lại tách nó ra hoặc dìm nước như bác GNBĐ nói ấy...Hết giai đoạn này thì tự nhiên ngoan...
bác vũ nói rất nét và giống ý em ... thank
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 9:48pm
gà phân đàn là bản năng gà chọi chứ k phải gà thiếu chất mổ lông nhau như anh gì nói ở trên đâu.
thực tế nuôi gà thịt nhiều; cho ăn thiếu vitamin thì gà có hiện tượng mổ lông nhau, bổ sung vitamin thì ok.
còn ở đây là bản năng chiến đấu của nó; mình thì lúc nào thấy nó đánh nhau là xịt vòi nước vào giữa là nó bỏ chạy luôn.
một số nơi mình tham quan thấy người ta nuôi nhiều ít có hiện tượng đánh nhau tới nằm bẹp vì con nhỏ đánh nhau bị con lớn tới đuổi chạy
Quay lên trên
DoTrongThuy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/02/2011
Khu vực: bắc ninh.
Điểm: 26
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DoTrongThuy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 10:56pm
em cũng dội nước vào đầu xong xuôi lại  phi vao tiếp hiện em đã tách từng con nhưng chăm cực quá

Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuan_thuy_94 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/07/2014 lúc 11:26pm
tách nó ra, sau một lúc bọn nó sẽ bt lại ak...nếu ko thì nhúng nc or làm cho gà nó bi hoảng là sẽ ko đánh nữa

Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
Thanhphongtrai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: Từ từ sẽ biết
Điểm: 20
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thanhphongtrai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2014 lúc 12:15am
Kinh nghiệm của tớ:

Cach 1- quat roi: Vác roi thật dài, quất các em đang đanh nhau (roi mót nhé) bảo đảm chúng nó chạy tứ tung không đánh nhau nữa, nhớ làm vài lần là khỏi...

Cách 2- Ép chạy: Muống con nào chạy thì ta ra tay giúp em nó một vé bằng cach vác dép Lào hoặc dép xốp tán vào mang tai em nó cứ sau mỗi lần con đối phương ra đòn (nhớ tán nhẹ thôi nhé và tán đúng vào mang tai), bằng cách này bảo đảm em nó phải chạy...vì choáng váng lùng bùm con ráy Đôi khi có vài con không chịu chạy vì quá lì đòn, sau trận thư hùng có sự hỗ trợ đắc lực của dép xốp, ta nhốt hai con riêng ra cho ăn uống nghỉ ngơi đến hôm sau mang chúng ra và cứ lôi bổn cũ ra soạn lại . Dù có lì cách mấy thì đến lần thứ 3 sẽ phải chạy, thông thường 2 lần là chạy rồi.

Cách này có thể áp dụng đối với mấy Thị Mẹt hay đánh nhau hoăc thả nhiều trống đúc mái cùng lúc.

Chúc thành công, thân!
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2014 lúc 5:10pm
cẩn thận để ý không bọn nhỏ đang đánh nhyau mà gà to nó lao vào là có con ăn đòn nặng,trc gà mình dang phân đàn
con trống đúc lao vào,thôi rồi,một em ngất luôn,bê khỏi vườn mãi mới tỉnh
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2014 lúc 6:17pm
2 tháng phân đàn có vẻ hơi sớm
gà nhà mình thường cỡ 3 tháng mới phân đàn
khi bọn chúng phân đàn mình hay làm thế này cho đỡ hại gà:
- bắt 2 con đánh nhau nhốt riêng 2 chỗ tương đối xa nhau, đến tối lại bắt 2 con đó đút vào chuồng ngủ chung; hôm sau thả ra nếu thấy đánh nhau mình lại làm như thế, thường thường là mất một tuân như thế thì sẽ ổn, khi đó bạn sẽ thấy xuất hiện một con mổ tất cả bọn còn lại.
- mình thấy gà phân đàn cứ để nó đánh nhau chả mấy sẽ xuất hiện con đầu đàn và mọi chuyện sẽ ổn nhưng gà con đánh nhau rất nhanh toe toét nên mình mới phải tách như thế. trong quá trình này phải theo dõi ko bọn chúng toe toét hết; mình chưa thấy gà phân đàn đánh nhau đến chết bao giờ.
- đàn gà của mình thường 7-8 con, vườn thì rộng 7-800m2, theo chủ quan của mình thì gà ko bị thiếu chất.
Chia sẻ với bạn cách đương làm của mình; mình mới chơi nên chờ hóng tiếp cách của các bác.
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Saigon
Điểm: 1581
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2014 lúc 3:49pm
Mình bổ sung vài ý thế này:
- Gà con nuôi chật, thiếu chất sẽ mổ lông nhau, con bị mổ tức khí quay lại đánh. Hiện tượng này tầm 2 tháng là hay xảy ra. Nếu có con nào bị thương chảy máu mà mình không tách riêng ra thì cả đàm xúm lại, không chết cũng thương tật suốt đời. Kết luận : chú ý dinh dưỡng, bổ sung đầy đủ chất đạm, nuôi ở những nơi rộng rãi.
- Gà phân đàn: không riêng gì gà đòn mà gà ta, gà tre cũng phân đàn , tuy rằng mức độ không khốc liệt lắm. Thông thường trong 1 bầy có 1 con trống đầu đàn, các con khác sợ nó ngay từ bé. Nhưng nhiều trường hợp cứ tầm 3-4 tháng là chúng phân cao thấp, trống thì nhất định phải đánh rồi vì đó là bản năng bắt buộc phải phân ngôi thứ trong bầy. Gà mái nếu nuôi chung từ nhỏ thì ít thấy đánh nhau.
- Việc tránh các cuộc chiến hầu như không tránh được mà phải tìm cách hóa giải để tránh gây thương tích cho gà. Nếu gà nuôi ở nơi rộng rãi, khu vực hoạt động rộng rãi thì mình thấy chúng tương đồi hiền hòa hơn, có lẽ vì mỗi con trống cảm thấy có đủ không gian cho riêng nó làm chủ rồi. Còn nếu nuôi chật thì bắt buộc chúng phải tranh giành. Khi chúng đánh nhau, mình thường cho chúng đánh trong vài phút, tách ra , chăm vết thương, tối lại nhốt chung. Hôm sau chúng tỉnh lại, lại đánh nhau, nhưng do vết thương cũ còn đau nên dễ phân thắng bại hơn. Khi ngôi thứ xong xuôi thì chúng lại đi ăn chung với nhau.
- Có bạn nói gà phân đàn không đánh đến chết. Mình cũng chưa thấy con nào chết tại trận, nhưng sau đó thì nhiều con hỏng luôn. Da đầu toác hết ra, 2 cánh rách bét đến xương và gân, những con bị thương nặng sau khi hồi phục cũng khó nuôi khỏe mạnh . Như vậy tốt nhất là cho đánh nhau nhưng trong tầm kiểm soát.

Một điều rất thú vị là ai nuôi gà đá cũng thích gà phải thật hung dữ, lì đòn, chết không chạy nhưng lại không muốn gà phân đàn bị thương tích vì thương gà và tiếc công chăm gà. Vậy mới thấy đúc gà mất nhiều công sức và rất thú vị .Big grin
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/09/2014 lúc 7:58pm
hy vọng sang năm 2015 em sẽ có 1 đàn gà.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.