Bán mái tông dòng

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Huy_Galc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/06/2011
Khu vực: Lào Cai
Tình trạng: Offline
Điểm: 318
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy_Galc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Bán mái tông dòng
    Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 6:16pm

Closed mẹ topic đi cho xong. Con xám bán được thì bán, còn con bịp non để đấy anh nuôi. sang tháng có chỗ thả gà rồi.

Quay lên trên
Tranquyenlc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/04/2014
Khu vực: Lào cai
Điểm: 452
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tranquyenlc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 5:24pm
Ban đầu được viết bởi tir26193 tir26193 viết:

ố ồ, hot hot, may mà xa mặt cách lòng, các bác mà ở gần thì có nước đem nhà mà chọi nhau chứ đừng nói là gà. Thôi, mỗi người nhịn 1 miếng, đẹp đẽ đôi bên

Bác cứ đọc hết từ trang 1 là hiểu
Quay lên trên
tir26193 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1 21/11/14 bán gà sai quy định

Gia nhập: 12/07/2014
Khu vực: TP. HCM
Điểm: 185
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tir26193 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 2:46pm
ố ồ, hot hot, may mà xa mặt cách lòng, các bác mà ở gần thì có nước đem nhà mà chọi nhau chứ đừng nói là gà. Thôi, mỗi người nhịn 1 miếng, đẹp đẽ đôi bên
Quay lên trên
lehung84 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/07/2014
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 232
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lehung84 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 1:17pm
Mục này bay vào ẩu đã là OK nhất -.Nhưng nói thật cá nhân mình vẫn thích nhửng chú gà mà anh T&T úp lên .đơn giản hợp nhản mình không phe phái với ai ca vi đơn giản đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình .hehe
Quay lên trên
Tranquyenlc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tranquyenlc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 11:30am
Chú xem lại trong cái dđ này có bao nhiêu người đã từng bán mái nhé,từ nhưng tay chơi đến các trại gà có tiếng
thế hoá ra những người đấy cũng lâm vào Hạ sách như anh ha
Đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm phát biểu như đúng rồi
Quay lên trên
Tranquyenlc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tranquyenlc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 11:29am
Chú xem lại trong cái dđ này có bao nhiêu người đã từng bán mái nhé,từ nhưng tay chơi đến các trại gà có tiếng
Quay lên trên
Tranquyenlc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tranquyenlc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 11:15am
Ban đầu được viết bởi GaTvaT GaTvaT viết:

Ban đầu được viết bởi Tranquyenlc Tranquyenlc viết:

Mà tự dưng a phải đôi co với chú làm gì nhỉ,chú thik chê gà a cứ chê tẹt ga đi nhé
còn tự dưng động chạm đến con người nhau ấy thì chú thik kiểu gì a chới với chú tẹt ga luôn
Còn gà của a đăng bán thik ném thì cứ vào ném tẹt nhé ,a vẫn vô tư Ko để bụng
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>Tức hả?
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>thằng em này cung muốn  xem  người như ông anh chơi tẹt tới cái độ nào? đã phải bán mái là hạ sách của người chơi gà mà con to mồn ra vẻ là cái thể loại gì ?Confused

oh thế cứ bán mái là Ko chơi đc gà ha ku
Gà a thế nào người xem vào comme chú đọc khác thấy,còn con gà thịt chú đăng lên bán bị a ném gạch ấy thí vào xem co bao nhiêu cái comme là gà thịt nhé
hoá ra trại gà nhà chú đem gà mái đo bán thịt hết cơ đấy
Cứ to mồm đói giao lưu thì xách gà lên lc,còn Ko xách đc ngồi nhà to mồm thì khóc bé thôi

Thi thoảng lại bảo mấy tay lái gà trong nam kia có con gà thịt hàng thải nào Ko vứt cho mà đem lên mạng bán tiếp a e chém cho rôm
Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Vân Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 9:19am
Mái đẹp .. 
Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 9:13am
mái liền lắm
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
GaTvaT Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/12/2013
Khu vực: hn
Điểm: 576
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaTvaT Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 8:53am

Ban đầu được viết bởi Bo_Xit Bo_Xit viết:

Nếu tôi bảo k đáng ăn trận thì sao hả bạn. chắc là bạn sẽ vặn vẹo tôi đúng k. Bạn cũng chỉ = tuổi tôi nhưng tính cách của 1 lão sư kê rồi. chỉ có các cụ ngày xưa k tuồn mái ra ngoài nhưng ngày nay phong kiến ae chia sẻ dòng gà cho nhau chơi để giữ dòng. Người ta quan trọng là con mái Gốc còn chơi mái nhánh 50-50 vì chả biết thế nào. cùng đàn có 2 con mái nhưng con gà nhìn đẹp lại ra con k= con cùng đàn xấu hơn. bạn có nhiều gà ăn trận như thế mà mình k biết cũng là cái sai của mình khi k tìm hiểu kỹ. Mình ở đan phượng SDT 0965636669 bạn có em nào báo trạng rồi mang về mình ae giao lưu thóc nước. Tuy là mình nghỉ chơi gà chiến nhưng ae chỗ mình quen cũng rất nhiều để tiếp đón bạn
Thanks bạn

Ka ka đôi co với ThịtvsThit thì đôi co cả ngày
nó đăng bán 1 con gà tơ có clip,mình vào xem vần với 1 con,thấy con đấy quá thường thì bảo bt,con vần cũng có triển vọng hơn thì bảo khá hơn,Ko chỉ mình mà nhiều a e chung nhận xét
cu cậu a kay quay ra này nọ đòi giao lưu với giao hưu,đòi xem clip gà nhà mình đánh mình cho xem,đòi giao lưu thì ok thik mang 2 con trong clip lên laocai có gà tơ chồng độ 2 con luôn nhưng Ko thấy nói gì
Tính trẻ con vãi l...
giờ thấy đăng bán đôi mái vào đòi ném người chăng
đã bảo rồi anh pos gà lên chú có a kay thì vào mà chém gà tẹt ga anh Ko để bụng như chú
còn a kay quá thik mang con nào lên laocai cu bao trang anh có gà tiếp,ngồi đấy mà poss hình mấy con gà lên khoe hàng chăng
Nói thẳng ra a e trang diễn đàn ai chả biết chú làm đêchcó trại gà nào mà huênh hoang
Chỉ là thằng trẻ ranh ôm gà đi theo mấy ông nuôi gà lâu lăm,có con gà tơ thải nào hoặc gà đạp mái hết đát mây ông vứt cho thì đem lên mạng rao bán thôi,nhìn cái chỗ nuôi gà với vần gà thì biết,vấn đề người ta có nói ra hay Ko
Mà mấy tay lái gà miền nam giờ tỉnh nào chả có chục ông
vừa rồi cũng có mấy anh Ha Tay mang gà lên đây đanh,gà già đanns gà tơ,2 Hồ bị gà tơ đánh tha đầu,vừa ra xới về tuần này Ko thấy lên nữa
Khổ thân Boxit tự dưng dây phải c...ư...

<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>Vâng gà em chỉ có những con gà thịt , nhưng không ít người đã bắt trên 10 con , còn phân nhiều là từ 2 con chở lên,
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>Còn anh mạnh mồn như vậy thì bữa nào mang gà về hà tây đá với mấy con gà thịt của em xem gà đẳng cấp của anh tới  cái mức của gà thịt hay không ?
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>con tôi nhớ không nhầm thì cũng có ông ạnh trọng đội của  bác  muốn mua gà thịt của tôi mấy lần mà chưa tới lượt đấy ?
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>gà thịt của em vậy  mà cũng có nhiều người đi trên 400 km cả đi cả về để mua mấy con gà thịt  như vậy mới hay, người già có , trẻ có nhưng không có thằng như anh  , còn gà  đẳng cấp như a bán cho mấy ông dân tộc trên đấy mà chơi với nhau đi,

Lộ bản chất thằng Buôn gà rồi ha ku ,thế mà nó dam bốc cứt bỏ tay người đổ ngay cho mình là lái gà mới ghê ka kq
Hô hô đã nói rồi thik đá thì đem gà lên laocai khác có gà tiếp chú
Ngồi 1 xó nhà bô lô ba la đòi đánh gà mà muốn người khác mang gà về đây thì đừng mạnh mồm
dân tộc trên này nó ăn chơi 1 tháng bằng cả cái trại gà của anh em họ hàng nhà chú làm 10 năm đấy
Len nhớ con gà nó sống nhờ con người,chứ con người bọn anh Ko sống nhờ con gà như nhà chú nhé
Bắt đầu cay cú Ko giữ được bình tĩnh nữa rồi đấy hả ku,chơi gà mà máu nóng chỉ tổ chết sớm thôi

Ko biết ai đi hỏi mua mấy con thịt kia làm gì nhỉ
Gà a thik thì a cứ mua,đã mua trên mạng Ko thiếu những chỗ uy tín đẳng cấp Ko đến lượt phải mua của mấy trại gà thịt
gà anh đăng bán đấy Ko thik thì cứ vào mà ném đá,sao thấy anh bán mấy con mái mà a kay thế
Đúng là sống nhờ vào con gà có khác lên thấy người khác bán gà lạ tưởng là cướp miếng cơm manh áo lên a kay
chẳng phải là gì , nhưng cái thể loại như ông anh cũng được cái mồm thôi, to còi gì ở đây ?
Đời sống mà hòa nhoáng vậy cần gì phải bán tới 2 con gà mái mà lấy tiền ăn tiêu, hay lại là làm mãi không đủ nuôi cái mồn ? không thích chơi thì thịt me đi cho nó nhanh? ae ngồi nhậu với nhau bữa cho nó lành , lên đây bon chen vài đồng bạc làm cái  gi ?
Còn riêng đối với mua và bán gà mái thì cần phải suy nghĩ dài.
Quay lên trên
GaTvaT Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaTvaT Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 8:46am

Mà tự dưng a phải đôi co với chú làm gì nhỉ,chú thik chê gà a cứ chê tẹt ga đi nhé
còn tự dưng động chạm đến con người nhau ấy thì chú thik kiểu gì a chới với chú tẹt ga luôn
Tức hả?
thằng em này cung muốn  xem  người như ông anh chơi tẹt tới cái độ nào? đã phải bán mái là hạ sách của người chơi gà mà con to mồn ra vẻ là cái thể loại gì ?Confused
Quay lên trên
Tranquyenlc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tranquyenlc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 8:15am
Quay lên trên
Tranquyenlc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tranquyenlc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2014 lúc 8:06am

Nếu tôi bảo k đáng ăn trận thì sao hả bạn. chắc là bạn sẽ vặn vẹo tôi đúng k. Bạn cũng chỉ = tuổi tôi nhưng tính cách của 1 lão sư kê rồi. chỉ có các cụ ngày xưa k tuồn mái ra ngoài nhưng ngày nay phong kiến ae chia sẻ dòng gà cho nhau chơi để giữ dòng. Người ta quan trọng là con mái Gốc còn chơi mái nhánh 50-50 vì chả biết thế nào. cùng đàn có 2 con mái nhưng con gà nhìn đẹp lại ra con k= con cùng đàn xấu hơn. bạn có nhiều gà ăn trận như thế mà mình k biết cũng là cái sai của mình khi k tìm hiểu kỹ. Mình ở đan phượng SDT 0965636669 bạn có em nào báo trạng rồi mang về mình ae giao lưu thóc nước. Tuy là mình nghỉ chơi gà chiến nhưng ae chỗ mình quen cũng rất nhiều để tiếp đón bạn
Thanks bạn

nó đăng bán 1 con gà tơ có clip,mình vào xem vần với 1 con,thấy con đấy quá thường thì bảo bt,con vần cũng có triển vọng hơn thì bảo khá hơn,Ko chỉ mình mà nhiều a e chung nhận xét
cu cậu a kay quay ra này nọ đòi giao lưu với giao hưu,đòi xem clip gà nhà mình đánh mình cho xem,đòi giao lưu thì ok thik mang 2 con trong clip lên laocai có gà tơ chồng độ 2 con luôn nhưng Ko thấy nói gì
Tính trẻ con vãi l...
đã bảo rồi anh pos gà lên chú có a kay thì vào mà chém gà tẹt ga anh Ko để bụng như chú
còn a kay quá thik mang con nào lên laocai cu bao trang anh có gà tiếp,ngồi đấy mà poss hình mấy con gà lên khoe hàng chăng
Nói thẳng ra a e trang diễn đàn ai chả biết chú làm đêchcó trại gà nào mà huênh hoang
Chỉ là thằng trẻ ranh ôm gà đi theo mấy ông nuôi gà lâu lăm,có con gà tơ thải nào hoặc gà đạp mái hết đát mây ông vứt cho thì đem lên mạng rao bán thôi,nhìn cái chỗ nuôi gà với vần gà thì biết,vấn đề người ta có nói ra hay Ko
vừa rồi cũng có mấy anh Ha Tay mang gà lên đây đanh,gà già đanns gà tơ,2 Hồ bị gà tơ đánh tha đầu,vừa ra xới về tuần này Ko thấy lên nữa

<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>Vâng gà em chỉ có những con gà thịt , nhưng không ít người đã bắt trên 10 con , còn phân nhiều là từ 2 con chở lên,
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>Còn anh mạnh mồn như vậy thì bữa nào mang gà về hà tây đá với mấy con gà thịt của em xem gà đẳng cấp của anh tới  cái mức của gà thịt hay không ?
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>con tôi nhớ không nhầm thì cũng có ông ạnh trọng đội của  bác  muốn mua gà thịt của tôi mấy lần mà chưa tới lượt đấy ?
<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">     </span>gà thịt của em vậy  mà cũng có nhiều người đi trên 400 km cả đi cả về để mua mấy con gà thịt  như vậy mới hay, người già có , trẻ có nhưng không có thằng như anh  , còn gà  đẳng cấp như a bán cho mấy ông dân tộc trên đấy mà chơi với nhau đi,

Lộ bản chất thằng Buôn gà rồi ha ku ,thế mà nó dam bốc cứt bỏ tay người đổ ngay cho mình là lái gà mới ghê ka kq
Hô hô đã nói rồi thik đá thì đem gà lên laocai khác có gà tiếp chú
Ngồi 1 xó nhà bô lô ba la đòi đánh gà mà muốn người khác mang gà về đây thì đừng mạnh mồm
dân tộc trên này nó ăn chơi 1 tháng bằng cả cái trại gà của anh em họ hàng nhà chú làm 10 năm đấy
Len nhớ con gà nó sống nhờ con người,chứ con người bọn anh Ko sống nhờ con gà như nhà chú nhé
Bắt đầu cay cú Ko giữ được bình tĩnh nữa rồi đấy hả ku,chơi gà mà máu nóng chỉ tổ chết sớm thôi

Ko biết ai đi hỏi mua mấy con thịt kia làm gì nhỉ
Gà a thik thì a cứ mua,đã mua trên mạng Ko thiếu những chỗ uy tín đẳng cấp Ko đến lượt phải mua của mấy trại gà thịt
gà anh đăng bán đấy Ko thik thì cứ vào mà ném đá,sao thấy anh bán mấy con mái mà a kay thế
Đúng là sống nhờ vào con gà có khác lên thấy người khác bán gà lạ tưởng là cướp miếng cơm manh áo lên a kay
Quay lên trên
Huy_Galc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy_Galc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2014 lúc 10:35pm

Mỗi người có cái lý của riêng mình thôi 
Mình chẳng có gì phải cai với cú, nhưng nếu thật sự gà của em bạn sao không đăng rõ từ đầu ? cần gì đời tới lúc nay ? còn mua gà mái thì đã là ae chơi gà thì ai cũng phải có suy nghĩ thôi.
Nuôi 1 con gà mái và để đúc con chơi lafcar 1 quá trình , theo mình là rất vất vả  để có thể cho ra 1 thế hệ kiểm nghiệm
Còn gà tía chân trắng mà bạn nói liệu có thật sự phải con của nó hay không thì còn phải suy nghĩ nhiều 
Mình rất vui khi được đón tiếp bạn tại nhà , có dịp nào vềhà tây cứ alo 0986410220 , ae mình sẽ ra đón bạn nhiệt tình Big hug

Gà của nó là gà của nó, sao phải bảo liên quan đến mình làm gì. Còn cái con gà trong clip có phải con của nó hay không thì bọn mình biết. Nói vậy thôi, cũng ko cần ai phải tin.

Nếu về bố trí đc thời gian mình sẽ a lô.
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2014 lúc 9:24pm
trái đất đang dần nóng lên 
Quay lên trên
GaTvaT Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaTvaT Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2014 lúc 9:14pm
Ban đầu được viết bởi Huy_Galc Huy_Galc viết:

Lời lẽ mang tính cay cú quá rồi. Con gà nó chỉ là con gà, đừng có quay sang phán người. Con gà không nói lên con người nhưng lời nói thì thể hiện ra nhiều đấy.

Bạn T&T nói trong khi bạn chẳng hiểu gì cả. Ku em mình nó đã nói là không còn đất để nuôi gà đúc nên mới bán gà mái đi, gà trống đúc thì là trống thay lông nên giữ nuôi bình thường. Đất nuôi gà đúc không có nhưng vẫn nuôi gà chiến được, bạn không hiểu à ?
Còn gà mái này thì cũng là gà đi mua lại giá CN của nó ra đến đây thì chẳng rẻ chút nào. Ra đây đúc gà con đã ra ăn 4 độ, chính là con Tía chân trắng ở trong clip này.
http://www.youtube.com/watch?v=BwfgGP6RVAg&feature=youtu.be - http://www.youtube.com/watch?v=BwfgGP6RVAg&feature=youtu.be 
Vậy giá cho 1 con gà mái như thế có đắt không ? Con gà mái bịp non kia còn có thể hay hơn nhưng chưa ai kiểm chứng cả nên giá thế mình nghĩ cũng là hợp lý.
Bọn mình không làm lái gà nên không tính chuyện lấy lãi. Cũng không phải bán gà thịt hay cần tiền đến mức phải bán mấy trăm nghìn. Không bán được thì lại nhốt chuồng để đấy thôi. 1-2 tháng nữa mình có đất rộng, mình lại bắt về nuôi. 
Bạn có nhận xét cái gì thì cũng phải nhận xét cho chuẩn, đừng có cay cú việc bị bọn mình chê gà mà nói linh tinh. Nói luôn cho bạn biết là bọn mình là dân miền núi, nhưng về cách sống thì hơn đứt rất nhiều thằng mang tiếng thủ đô mà giẻ rách đấy.
Đợt này mình cũng hay đi về HN nhiều, nên hy vọng có dịp thăm trại gà của bạn. Mình ko có duyên nuôi gà nhưng đi xem với mua thì rất thích.

Mỗi người có cái lý của riêng mình thôi 
Mình chẳng có gì phải cai với cú, nhưng nếu thật sự gà của em bạn sao không đăng rõ từ đầu ? cần gì đời tới lúc nay ? còn mua gà mái thì đã là ae chơi gà thì ai cũng phải có suy nghĩ thôi.
Nuôi 1 con gà mái và để đúc con chơi lafcar 1 quá trình , theo mình là rất vất vả  để có thể cho ra 1 thế hệ kiểm nghiệm
Còn gà tía chân trắng mà bạn nói liệu có thật sự phải con của nó hay không thì còn phải suy nghĩ nhiều 
Mình rất vui khi được đón tiếp bạn tại nhà , có dịp nào vềhà tây cứ alo 0986410220 , ae mình sẽ ra đón bạn nhiệt tình Big hug
Quay lên trên
Huy_Galc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy_Galc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2014 lúc 9:00pm

Lời lẽ mang tính cay cú quá rồi. Con gà nó chỉ là con gà, đừng có quay sang phán người. Con gà không nói lên con người nhưng lời nói thì thể hiện ra nhiều đấy.

Bạn T&T nói trong khi bạn chẳng hiểu gì cả. Ku em mình nó đã nói là không còn đất để nuôi gà đúc nên mới bán gà mái đi, gà trống đúc thì là trống thay lông nên giữ nuôi bình thường. Đất nuôi gà đúc không có nhưng vẫn nuôi gà chiến được, bạn không hiểu à ?
Còn gà mái này thì cũng là gà đi mua lại giá CN của nó ra đến đây thì chẳng rẻ chút nào. Ra đây đúc gà con đã ra ăn 4 độ, chính là con Tía chân trắng ở trong clip này.
http://www.youtube.com/watch?v=BwfgGP6RVAg&feature=youtu.be - http://www.youtube.com/watch?v=BwfgGP6RVAg&feature=youtu.be 
Vậy giá cho 1 con gà mái như thế có đắt không ? Con gà mái bịp non kia còn có thể hay hơn nhưng chưa ai kiểm chứng cả nên giá thế mình nghĩ cũng là hợp lý.
Bọn mình không làm lái gà nên không tính chuyện lấy lãi. Cũng không phải bán gà thịt hay cần tiền đến mức phải bán mấy trăm nghìn. Không bán được thì lại nhốt chuồng để đấy thôi. 1-2 tháng nữa mình có đất rộng, mình lại bắt về nuôi. 
Bạn có nhận xét cái gì thì cũng phải nhận xét cho chuẩn, đừng có cay cú việc bị bọn mình chê gà mà nói linh tinh. Nói luôn cho bạn biết là bọn mình là dân miền núi, nhưng về cách sống thì hơn đứt rất nhiều thằng mang tiếng thủ đô mà giẻ rách đấy.
Đợt này mình cũng hay đi về HN nhiều, nên hy vọng có dịp thăm trại gà của bạn. Mình ko có duyên nuôi gà nhưng đi xem với mua thì rất thích.
Quay lên trên
xambattutb Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2014
Khu vực: thai binh
Điểm: 357
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xambattutb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2014 lúc 8:36pm
mọi người đang đọc nhưng dòng này của các bác đấy,,căng thẳng hơn dải ga ra
Quay lên trên
GaTvaT Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaTvaT Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2014 lúc 8:34pm

Thanks bạn

Tính trẻ con vãi l...

Vâng gà em chỉ có những con gà thịt , nhưng không ít người đã bắt trên 10 con , còn phân nhiều là từ 2 con chở lên,
Còn anh mạnh mồn như vậy thì bữa nào mang gà về hà tây đá với mấy con gà thịt của em xem gà đẳng cấp của anh tới  cái mức của gà thịt hay không ?
con tôi nhớ không nhầm thì cũng có ông ạnh trọng đội của  bác  muốn mua gà thịt của tôi mấy lần mà chưa tới lượt đấy ?
gà thịt của em vậy  mà cũng có nhiều người đi trên 400 km cả đi cả về để mua mấy con gà thịt  như vậy mới hay, người già có , trẻ có nhưng không có thằng như anh  , còn gà  đẳng cấp như a bán cho mấy ông dân tộc trên đấy mà chơi với nhau đi,

Quay lên trên
GaTvaT Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaTvaT Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2014 lúc 8:24pm

Một thằng như mày có mái hay mà lai mang đi bán ah ? 

Hô hô 1 khi đã Ko thik gà gì chả bán
Con mái này của danhvt bên ganoi a e chơi gà ngoài Hn nhiều người biết gà nhà hắn như nào,Cần gì phải nói nhiều
còn gà nhà mày hay thì để lại mà nuôi mà chơi, đăng lên mạng bán làm gì,để ăn 1 2 viên gạch thôi mà cay quá sóc óc quay ra cắn lung tung cắn cả người cùng quê
haivl.com mà Hạ hỏa đê ku chơi gà mà cay cú người ta lại chửi cho là ngu đấy
gà của ai thì của thôi, gà mái ra con mà chơi được không tới lượt lên đây bán, với giá 1,8tr mua 2 cân thịt thì hóa ra cắt cắt cổ hay gì ?
1 thằng đang ngửa mặt đi mua gà về chơi thấy gà mái tốt lại vội mang đi bán thì thế nào nhi ? thà rằng bán vài trăm nghìn , ae nào thícH thì mang về nuôi đúc ra con không  chơi được thì làm thịt , chứ giá đấy  mang về đúc 1 năm sau mới có kết quả mà lại  chỉ = 1 con gà ta thì làm cái gì ?
THÀ NUÔI 10 CON GÀ TRỐNG DỞ CON HƠN NUÔI PHẢI 1 CON GÀ MÁI VỚ VẨN, MANG VỀ ẤP Ủ CẢ NĂM CHO NÓ MỆT NGƯỜI,
GÀ MÁI  NẾU ĐÚNG LÀ TÔNG TỬ TỐT MUA 1 CON MÁI NHÁNH = CÁI NẮM TAY CŨNG KHÓ  CHỨ CHƯA NÓI MUA MÁI 2 NĂM.
GÀ MÁI 2 NĂM THƯỜNG THÌ RA CON ĐÃ QUA KIỂM NGHIỆM DÒNG , NẾU KHÔNG ĐẠT SẼ BỊ LOẠI BỎ , CÒN RA CON HAY THÌ KHÔNG KHÁC NÀO CÓ  VÀNG 10 TRONG NHÀ , THẰNG NGU NÀO CHƠI GÀ MÀNG MÁI NHƯ VẬY ĐI BÁN ? 
GÀ TRỐNG HAY NHƯ THẾ NÀO NẾU ĐƯỢC GIÁ VẪN CÓ THỂ MUA ĐƯỢC , NHƯNG GÀ MÁI NẾU TÔNG TỬ CÓ TIẾNG KHÔNG KHI NÀO BÁN RA NGOÀI , CHỪ KHI LÀ AE TRONG NHÀ , HOẶC BẠN TRÍ CỐT.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.