Gà Xám Song Kiếm Nhật Nguyệt

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2014
Khu vực: Hai Duong
Tình trạng: Offline
Điểm: 240
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:11pm
Ban đầu được viết bởi cáochạykêu cáochạykêu viết:

ãám là phải chân xanh.còn phải ăn đòn nhiều

Mình ko nghĩ như bạn.
Ko có quy định nào là gà xám phải chân xanh mới hợp bộ cả.
Mình già thì cũng chưa già, trẻ thì cũng ko còn trẻ nhưng sới gà gần như các tình miền Bắc đều có xem và trường gà Miền Nam cũng ghé coi .
Có quá nhiều danh thủ gà ko phải là xám chân xanh. Bạn lên tham khảo thêm nhé.
Quay lên trên
ôphùthuỷ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/04/2014
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 648
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ôphùthuỷ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:13pm
Ban đầu được viết bởi Ducng1976 Ducng1976 viết:

Ban đầu được viết bởi truongbn truongbn viết:

mơ đi nước dưới đầu ngu,thuận thế xám được cứ thế mà lên
chứ mơ mà chuyên chui vỉa thì xám cùng đi

Ko phải con gà nào cũng biết chui với vỉa đâu bạn à.
Xám hơn tý cao, lối thích chồng trên lên xám phải đi dưới thôi.
Ko gà nào tự nhiên cứ đi như thế mà để chơi cả bạ à.
nói chung gà xám như thế là khá quá rồi còn gì bạn truongbn soi quá.
Quay lên trên
ôphùthuỷ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/04/2014
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 648
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ôphùthuỷ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:15pm

Ban đầu được viết bởi cáochạykêu cáochạykêu viết:

ãám là phải chân xanh.còn phải ăn đòn nhiều

Mình ko nghĩ như bạn.
Ko có quy định nào là gà xám phải chân xanh mới hợp bộ cả.
Mình già thì cũng chưa già, trẻ thì cũng ko còn trẻ nhưng sới gà gần như các tình miền Bắc đều có xem và trường gà Miền Nam cũng ghé coi .
Có quá nhiều danh thủ gà ko phải là xám chân xanh. Bạn lên tham khảo thêm nhé.
màu mả quan trọng gì.sao kingkong tía chân trắng xám thần xám tía chân trắng lại hay và ăn nhiều kì thế có vô duyên đâu.tin gì mấy ông viết sách
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:21pm
Ban đầu được viết bởi ôphùthuỷ ôphùthuỷ viết:

Ban đầu được viết bởi thu_hung_linh_ke thu_hung_linh_ke viết:

dạo này mode đặt tên theo danh thủ quá nhỉ, bất trị cả taxi đc dùng nhiều quá, mình nghĩ ko nên đặt như thế vào con gà của mình nhất lại là gà tơ, khó đc như kì vọng & càng ko thể đạt tới đẳng cấp của n~ huyền thoại đấy. nếu hay thật sự bh về hưu gọi hợp lý hơn. con gà này ra sới mà gọi tên đấy chắc lại thành trò cười lắm.
 gà tơ có nét
nếu hay thậy sự thì lại có những con khác lấy tên của nó để đặt chú k cần mượn tên những con thành danh
 tên trùng tên đó là chuyện bt nhưng cái tên có hợp & có xứng vs con gà ko lại là chuyện khác. con gà khi đã thanh danh b có gọi là j ng.ta vẫn thấy dúng , thấy hay, thấy hợp nhưng n~ con gà tơ & chưa có tiếng đặt cái tên bất trị khó mà hợp lắm b ak.
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:25pm
Ban đầu được viết bởi bungto269 bungto269 viết:

Mở mỏ nhu thế này là ngon rồi, 1, 2 lần vần nữa khác ngay

Hy vọng là thế, còn ko thay đổi cũng có.......ngay.hehehehehe
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:27pm
Ban đầu được viết bởi bungto269 bungto269 viết:

Mở mỏ nhu thế này là ngon rồi, 1, 2 lần vần nữa khác ngay

Mình cũng hy vọng là thế, còn ko là thế cũng có.........ngay....hihihihi
Big grin
Quay lên trên
truongbn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/07/2014
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 974
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongbn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:28pm

bác không hiểu hết ý em rồi,em đanh nói con mơ mà chuyên chui vỉa thì lại khác mà bác
tuy mơ bị đè nhưng cái đầu ngu
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:30pm
Ban đầu được viết bởi xamquy1 xamquy1 viết:

chân mé tốt quá anh
Winking

Cũng gọi là đánh tin thôi em à. Chưa thấy gì.
Đè được mé phải phang ngay, cứ ray ray là ko thích rồi. Gặp phải thằng nó còn tỳ đẩy khó đánh nữa chứ có phải thằng nào cũng dễ như bài học vỡ lòng này đâu.
Big grin
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:33pm

con xám hay quá a đức à.con mơ hình như to hơn

Thanks em. Nhưng anh thấy chưa có điểm gì. Xám sênh cao hơn, to hơn, non hơn......v...v....hơn nhưng cũng ko làm gì nổi thằng mơ. Mà gà thuận mé gép với thằng chìa đầu, ko tỳ, ko đẩy,..............mà cứ phải chọn miếng ngon mới chơi thì hơi khó lên cơm cháo lắm.
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:36pm
Ban đầu được viết bởi bietphandon bietphandon viết:

mỏng gà

Mình sợ gà tơ chưa khô lông mà còn đủ thịt nữa chắc 3.8kg sau này vần với Voi bạn à.
Hay chỉ luộc là vần với mấy chai rượu thôi.
Ngoài này chơi gà trạng nhỏ nhiều hơn.
Big hug
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 1:05pm
Ban đầu được viết bởi tendangnhap tendangnhap viết:

chưa thể hiện được gì nhiều, chân sút vẫn lều phều lối thì trên mơ nhưng mình nghĩ mơ thịt lối ngu. xổ thử với con nào quấn chặt hay cứng trên thử xem nó đá thế nào

Em nó học lớp 1 và bài học này cũng là bài học lớp 1 bạn à.
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 1:09pm
Ban đầu được viết bởi MrThuHaiDuong MrThuHaiDuong viết:

Chân nặng chầy quá, hôm nào bê qua nhà mình vần nhé, vừa tuổi với tía hữu duyên mình cho em nó làm bao cát cho xám 2h hj

Mình cái gì ?????????
Anh nghe thấy câu này quen quen. Mấy năm nay rồi chẳng thấy mang xuống anh vần gì cả hẹn gì mà dài thế. Hẹn ngắn thôi. Anh GadonHD đây.
Lúc anh vào nhà chú thì có thấy con gà nào để vần đâu ( Lâu rồi nhỉ ).
Mang xuống cầu Đồng Niên đi gà anh để ở đó.
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 1:13pm

dạo này mode đặt tên theo danh thủ quá nhỉ, bất trị cả taxi đc dùng nhiều quá, mình nghĩ ko nên đặt như thế vào con gà của mình nhất lại là gà tơ, khó đc như kì vọng & càng ko thể đạt tới đẳng cấp của n~ huyền thoại đấy. nếu hay thật sự bh về hưu gọi hợp lý hơn. con gà này ra sới mà gọi tên đấy chắc lại thành trò cười lắm.
 gà tơ có nét

Đấy đấy đấy. Xin lỗi thu_hung_linh_ke nha.
Mình lẩm cẩm già rồi ko biết, lại ko hay vào diễn đàn, loanh quanh dắm phải .............rồi.
Bây giờ đổi tên cho em nó có muộn ko nhỉ?
Xin lỗi cái tên Xám Bất Trị ở phương trời nào đó nha.
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 1:18pm

gà tơ có nét
nếu hay thậy sự thì lại có những con khác lấy tên của nó để đặt chú k cần mượn tên những con thành danh
 tên trùng tên đó là chuyện bt nhưng cái tên có hợp & có xứng vs con gà ko lại là chuyện khác. con gà khi đã thanh danh b có gọi là j ng.ta vẫn thấy dúng , thấy hay, thấy hợp nhưng n~ con gà tơ & chưa có tiếng đặt cái tên bất trị khó mà hợp lắm b ak.

Tưởng chuyện gì???????? Đơn giản như đan rổ.
Hai bạn giúp mình xem tên gì phù hợp với em nó để đổi tên ngay và luôn này.
Sợ nhất lại trùng phải tên húy của mấy ông cụ đức cao vọng trọng là bỏ con bà m đấy.
Thôi cứ gọi là Xám Nhật Nguyệt nhé.
Ko biết Có cụ nào nhà ta tên húy này nữa ko biết. Ko là lại đau đầu em đây.
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 1:26pm

nói chung gà xám như thế là khá quá rồi còn gì bạn truongbn soi quá.

Dù sao cũng cảm ơn ophuthuy.
Gà có 5-5 loại, người có đủ hạng người. Văn mình, lịch sự, thô lỗ, tráo trở,...................Con gà nó cũng thế.
Mình đi tìm mãi chưa thấy con gà nào đầu đi dưới khôn cả bạn à. Hy vọng thời gian nào đó được diện kiến.
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 1:33pm
Xipo phải vào kêu bác đổi tên Xám Kinh Nguyệt sẽ ko trùng với con nào. Laughing
Con gà tơ dòng giống mở mỏ như này ko phải bàn cãi, có những dòng mà mở mỏ hất lên đây thì các thánh kêu thịt hết, nhưng qua 3 dạt khen như chưa bao giờ được khen.
@Vui thôi bác chủ pic nhé Big grin
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
Ducng1976 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ducng1976 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 1:55pm
Ban đầu được viết bởi Xipo Xipo viết:

Xipo phải vào kêu bác đổi tên Xám Kinh Nguyệt sẽ ko trùng với con nào. Laughing
Con gà tơ dòng giống mở mỏ như này ko phải bàn cãi, có những dòng mà mở mỏ hất lên đây thì các thánh kêu thịt hết, nhưng qua 3 dạt khen như chưa bao giờ được khen.
@Vui thôi bác chủ pic nhé Big grin

Chắc phải đổi tên như bạn gợi ý quá.
Nhật Nguyệt nghe hay hay thế nào đấy, nhỡ có ông cụ nào ngồi tên ấy rồi thì có phải Bấn ko nhỉ ?
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 3:32pm

gà tơ có nét

Tưởng chuyện gì???????? Đơn giản như đan rổ.
Hai bạn giúp mình xem tên gì phù hợp với em nó để đổi tên ngay và luôn này.
Sợ nhất lại trùng phải tên húy của mấy ông cụ đức cao vọng trọng là bỏ con bà m đấy.
Thôi cứ gọi là Xám Nhật Nguyệt nhé.
Ko biết Có cụ nào nhà ta tên húy này nữa ko biết. Ko là lại đau đầu em đây.
 đừng nói ý vs e , e ít tuổi, tổn thọ. thấy ko hợp lý thì e nói thôi, tính e thăng tính nên vậy, còn có con có quyên đặt tên, a đặt nó là Võ Nguyên Giáp hay cái j chả đk, miễn sao cho nổi hợp ý chủ gà. còn e đặt tên là....chó như a 3 chấm ở trên mà hay thì cũng đk, có khi ra sới lại đk nhiều ng để ý
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 3:33pm
gà nhìn hơi mong manh. chắc là nhanh đòn va né đòn nhưng kém chịu.
giờ mới dể ý, bac Dung o Hải Dương là đồng hương. bác ở huyện nào HD thế.
hy vọng có dịp về bắc giao lưu nhể.
Quay lên trên
hung08 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/03/2014
Khu vực: quang tri
Điểm: 710
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hung08 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 3:37pm
chân hay
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.407 giây.