Sự thật mất lòng

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Gađon_thaibinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/06/2014
Khu vực: Thái Bình
Tình trạng: Offline
Điểm: 269
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gađon_thaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Sự thật mất lòng
    Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:34pm
Chào anh em
Mình có con gà mái tổ bịp hiện đc 3năm sau khi đi bộ đội về vẫn còn mình bắt đi đạp mái nhưng 2 ngày mới đẻ 1 quả thậm chí 3 ngày cho e hỏi đẻ cách 2 3ngày như thế có phải già quá nó đẻ thế không nó không thiếu ăn nhé béo lắm các bác à.1 lần đạp mái thì được mấy trứng có cồ ạ gà trống hơn 1niên rùi.
Quay lên trên
Mái xám Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2014
Khu vực: HCM
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mái xám Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:43pm
Mua thuốc về tiêm cho em ý đi, hỏi người ta thuốc trị hội trứng giảm đẻ ở gà. Gà béo quá nên nó vậy đó. Bình thường 1 con trống tốt đạp mái thì sẽ được khoảng 1-6 tuần tuỳ theo con mái và giống gà đây là theo lý thuyết sách vở. Với gà chọi thì theo kinh nghiệm cá nhân của mình thì được tối đa 7 trứng (gà mình không đẻ đều, tức là tinh trùng được lưu trữ trong cơ thể con mái 10 ngày) còn bt thì 5 trứng là khá chắc chắn.
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/08/2014 lúc 12:58pm
Nói chung gà đẻ ngắt quãng như vậy thường là có vấn đề gi đó trong cơ thể con gà, có thể do già yếu, sức khỏe kém, ăn uống thiếu chất vv.. và có một điều nữa liên quan đến bệnh, một số bệnh khi gà nhiễm phải cũng làm giảm khả năng đẻ của gà. Về phần trống đạp hơn một niên rồi là ổn, thời gian cho một lần đạp từ 3-5 ngày/phát là ổn
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.