xin chỉ giáo!

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 7:09pm
có kiểu nhìn lông cánh đoán gà lai nữa hả
giờ mới biết 
thế nếu gà chọi thì cánh mọc vài cộng hả bác chủ thớt
Quay lên trên
giahuy1511 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 2 30/12/14 bán gà sai quy định

Gia nhập: 24/03/2014
Khu vực: thai binh
Điểm: 670
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giahuy1511 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 8:59pm
Ban đầu được viết bởi phodinhthanh79 phodinhthanh79 viết:

gà của mình lông cũng ra nhiều như thế bạn ah .
vậy hả bác?thế thì ngon rồi.e se cố nuôi.hii
Quay lên trên
giahuy1511 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giahuy1511 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 9:00pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

giờ mới biết 
tại mấy người xem gà cứ nói gà lai nên e muốn hỏi các bác.

Quay lên trên
giahuy1511 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giahuy1511 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 9:03pm

nuôi lớn xem dòng này mà giống dòng gà của mình thì ko pải nghĩ dòng ô túc chân lối đẳng cấp .cánh dán lưng ô.
bố nó là tía chân xanh, mẹ ô.thế mà ra con như vậy bác ah.
Quay lên trên
giahuy1511 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giahuy1511 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 9:08pm

nuôi lớn xem dòng này mà giống dòng gà của mình thì ko pải nghĩ dòng ô túc chân lối đẳng cấp .cánh dán lưng ô.
mà bác cho e hỏi tý...dòng ô túc à sao hả bác, giờ e mới được nghe đấy.hii
Quay lên trên
hoaisonid Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/04/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 75
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoaisonid Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 9:55pm
Gà mà đúc ra 1 mã thế này cũng kinh đấy bác. Bác cứ nuôi xem ntn. Thường gà lai nó mọc lông 1 loạt ở cánh. Gà chọi nó mọc 4 lông thôi. Mình nuôi 1 đàn gà bố chọi mẹ lai cũng có kiểu mọc lông như đàn của bạn
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 10:02pm
Gà chọi mà mua được cả đàn thế có nuôi lớn cũng chả ra gì! Day dreaming
Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
giahuy1511 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giahuy1511 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2014 lúc 10:05pm
Ban đầu được viết bởi Phong Thần Cước Phong Thần Cước viết:

Gà chọi mà mua được cả đàn thế có nuôi lớn cũng chả ra gì! Day dreaming
là sao hả  bác?
Quay lên trên
phodinhthanh79 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/05/2014
Khu vực: hà nội
Điểm: 448
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phodinhthanh79 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 7:41pm
ô túc là mồm kêu tucstuc luôn mồm khi giao đấu nó mồm kêu như dọa đối thủ gà của mình nở ra lông cánh mọc rất nhanh ,cánh thường màu cánh dán nhưng lưng màu ô tuyền .bạn mua hay đúc ra luôi lớn xem sao ko đc thì tìm gà khác nuôi thiên hạ nhiều gà tài lắm bạn ah.
Quay lên trên
giahuy1511 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giahuy1511 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 7:47pm

ô túc là mồm kêu tucstuc luôn mồm khi giao đấu nó mồm kêu như dọa đối thủ gà của mình nở ra lông cánh mọc rất nhanh ,cánh thường màu cánh dán nhưng lưng màu ô tuyền .bạn mua hay đúc ra luôi lớn xem sao ko đc thì tìm gà khác nuôi thiên hạ nhiều gà tài lắm bạn ah.
gà này thực ra là mình đều biết bố mẹ, bố là tía chân xanh, mẹ là ô.tại mình thấy nhiều người nói gà lai nên muốn đưa lên dđ để mọi người xem xét cho ý kiến.hii
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 8:26pm
Ban đầu được viết bởi giahuy1511 giahuy1511 viết:

gà này thực ra là mình đều biết bố mẹ, bố là tía chân xanh, mẹ là ô.tại mình thấy nhiều người nói gà lai nên muốn đưa lên dđ để mọi người xem xét cho ý kiến.hii

- Làm gì có dòng gà túc, đó là thuật ngữ ám chỉ gà tài pro à, mà nó rất hay kêu túc túc như gọi mái ăn mồi ấy, chứ trống gặp nhau con nào chả túc túc. K tin bạn nhốt bu 2con trống lại gần bầy gà mái sắp đẻ, 2con sẽ chúng sẽ túc suốt ngày đêm nếu bật điện lên...

- Vì bạn cho mỗi thông tin trống tía chân xanh, mẹ ô k có mầu chân nên mọi người mới chém....
- Tớ đúc gà như 1 thú vui nên biết là đc 1 bầy gà con chuẩn vất vả lắm, chỉ cần đi làm về thấy 1 thằng gà tre ở hàng xóm mò sang là tớ ngậm ngùi bỏ lứa trứng đẻ tiếp kia k ấp nữa...vv và vv vvvvv..... Thế nên ae thắc mắc ngta để cho bạn lứa gà con bé xíu ấy, 1 là thân lắm, 2 là chả ra gì...
Tớ tương kế tựu kế toàn đưa trúng với gà con cho mây ông amato nuôi giúp hóa an toàn....hiii....
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2014 lúc 12:07am
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

giờ mới biết 
cái này thì ko phải là ko có truyền tụng , một ông cụ cao niên gần nhà mình có gần 60 năm chơi gà nay ông cụ còn sống chắc phải ngoài 90 tuổi rồi có chia sẻ với mình rằng gà nở được 10 ngày xòe cánh gà con ra xem nếu thấy một bên cánh có 3 lông vũ to đều nhau và 1 lông vũ nữa ở cạnh nhỏ hơn 30% những lông kia thì đây chính là gà chọi ko bị lai tạp còn nhiều hơn thế là gà đã bị lai tạp gà ta và gà khác , còn thực tế bây h đến 80% là gà bị lai tạp quá nhiều , vd: chân vàng óng kiểu gà ta , màu tía ta , mào cờ , dái tai màu phấn trắng mốc , 2 đồng tiền lòng thòng dưới hầu ( cái này gà thuần chủng ko bao h có mà chỉ có hầu bò chạy dọc từ cuối mỏ xuống cần cổ thôi ) , màu mã nhiều con ko phân biệt nổi hay gọi chính xác là màu gì ....
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.328 giây.