LUẬN VỀ VẢY GÀ.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/05/2014
Khu vực: Thị Trấn Tô Hạp
Tình trạng: Offline
Điểm: 206
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: LUẬN VỀ VẢY GÀ.
    Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 9:33pm
Chào tất cả Anh Em. Cho mình hỏi về vảy con gà:
     1. Gà có hàng độ nhập với hàng hậu thì không nên nuôi.
     2. Gà kém hậu, hàng hậu không kéo dài qua cựa thì không nên nuôi.

Nói tóm lại là hai loại gà trên không có duyên trường có đúng không?
Thank.

Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 9:36pm
Mình có con gà hàng độ nhập hậu.
Đúng là không ra trường được vì em nó toàn tiễn đối thủ vào xoong từ 1-2 hồ và hiện giờ nghỉ hẵn để đúc mái.
còn gà kém hậu thì theo mình là bạn nói đúng
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 10:03pm
Chào bạn. Ý bạn là gà độ nhập hậu chơi OK phải không?
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 10:22pm
Độ nhập hậu về trên cùng là hơi hiếm, là gà hay.
hậu kém thì sách vở nói là kém duyên, kém bền và không có sự hỗ trợ của vận mệnh kiểu như chết trẻ.
mình có con hậu chưa tới cựa lông 1 chỉ xổ vui 6 trận thì mình xin bê 2 lần còn 4 lần gà khác xin bê đối thủ thua hơn hậu gà mình nhưng thua lối và đòn
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 10:23pm
Cứ thử sẻ biết ngay thôi bạn
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2014 lúc 10:44pm
bác nên theo thực tế, sách vở theo em chỉ để tham khảo, học hỏi
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2014 lúc 1:14pm
Theo mình sách vở đúng 80% đó bạn ơi, nhưng về gà có độ nhập hậu thì có sách bảo hay, sách bảo dở nên mới hỏi lại anh em cho chắc chắn.
Quay lên trên
ngusaccv Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1 3/1/2015 đăng bài lung tung

Gia nhập: 06/09/2014
Khu vực: tphcm
Điểm: 468
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngusaccv Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2014 lúc 1:36pm
NẾU HÀNG ĐỘ CÓ ĐƯỢC 3 HAY 4 VẢY SAU ĐÓ MỚI NHẬP HẬU THÌ CHƠI TỐT, CÒN KHÔNG CÓ VẢY ĐỘ NÀO CHỈ CÓ HÀNG KẺM THÌ KHÔNG CHƠI ĐƯỢC
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2014 lúc 2:28pm
Cảm ơn bạn nhiều. Gà mình có 3 vảy độ trên cựa, nổi rất to sau đó nhập vô hàng hậu luôn. Nhiều sư kê bảo vẫn chơi được nhưng khó ăn độ.
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2014 lúc 6:57am
Cá nhân thấy vảy vi đúng rất cao,còn ko có j là 100% cả, kòn gà mà dc tổng thể chỉ lỗi 1 hay 2 vảy nhỏ vẫn dùng bt,mình chăm sóc vần vỗ thì sẽ rõ nó ntn, cái qtrong nhất của 1 gà chiến là lực r mới xét các thứ khak,
Hậu kém hay nhập hậu ...vv và ...vv. các cụ xưa bảo tiền hỏng hậu tốt thì dùng dc
Tiền tốt hậu hỏng thì ko nên dùng,theo kn của các cụ nói vậy
Kòn cứ lực thật.tốt,chân thật tin là tạm ổn r
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2014 lúc 10:16am
Kê đả mã kỵ, các cụ nói vậy rồi còn j Gà mà lối hay, đòn như búa tạ thì kể cả độ lem nhem, khai hậu em cũng chơi.Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Sau chữ gà là chữ qué.
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Dino Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2014 lúc 10:47am
Tía Còi hình như độ nhập hậu thì phải
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2014 lúc 1:55pm
Ban đầu được viết bởi Dino Dino viết:

Tía Còi hình như độ nhập hậu thì phải

Tía còi là con gà nào bạn?
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2014 lúc 4:39pm
Sách vở chỉ để tham khảo thôi bạn ak. cứ thực tế đòn lối chứng minh gà có chơi được hay không.với lại vảy vóc chỉ là để tôn thêm vẻ đẹp của con gà. bạn chưa nghe có câu: " con gà hay sẽ có những vảy đẹp nhưng con gà có vảy đẹp chưa chắc là con gà hay" ak :)
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2014 lúc 6:11pm
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.375 giây.