MUỐN KIỂM TRA ĐỘ LÌ CỦA GÀ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Tình trạng: Offline
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: MUỐN KIỂM TRA ĐỘ LÌ CỦA GÀ
    Ngày đăng: 06/12/2014 lúc 7:36pm
Như tiêu đề tháng trước có hỏi ae về con gà mình mua lại tại xới. nó đánh rất hay nhưng do chủ gà cậy tài ghép với gà già lên bị vài đòn lặng lên 1 hồ 12p ngoảnh đầu định chạy nhưng ae cũng đã kịp giữ gà kia lại và mồm nó chưa la quác. mình nuôi cũng đã dc gần tháng chăm sóc cẩn thận gà rất khỏe hôm nay mang ra sút với con bằng trạng nhưng hơn xương 1 chút. cựa dài hơn. trong 2 séc 5 phút nó đánh con kia mồm la chân chạy. tuy là thắng nhưng gà mình hơn đòn hơn lối từ đầu đến hết lên mình cũng chưa yên tâm lắm. giờ muốn kiểm tra lại độ lì của nó thì cách nào là hay nhất? Mong AE chỉ giáo.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2014 lúc 8:11pm
ak riêng ca này thì em tư vấn bác là kiểm tra độ lì bằng cách

bịt mỏ bịt cựa con gà bác lại cho đá chán chê với gà khác thả tự do
bị ăn đòn bầm dập mà ko chạy chứng to là rất lì :D

Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2014 lúc 8:26pm
Gà nào chẳng có lúc hết, bạn nên ghép với con vừa vừa như con phang chạy đó, lì mấy ghép vớ vẩn nó k chạy mà chết thì cũng thế...
Tạm thời em nó chơi đc...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2014 lúc 8:30pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ý chú là bảo gà ngta làm gà phu chứ gì... , dạo này cũng hiểm ác ra phết...Mà gà tơ thì cần gì bịt cựa nhể, đeo chì vào cho nó chú đúng k chú...
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2014 lúc 9:12pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ý chú là bảo gà ngta làm gà phu chứ gì... , dạo này cũng hiểm ác ra phết...Mà gà tơ thì cần gì bịt cựa nhể, đeo chì vào cho nó chú đúng k chú...

tại thử độ lì mà anh

ăn đòn nhìu mà ko chạy tức là lì chứ gì nữa Big grin
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2014 lúc 10:37pm
Gà mà mua thì khó nói.lắm,thôi cứ chân hay.lối tốt vs nhìn đầu mặt đẹp là chơi, gà fải bit gà mẹ mới may cxac dc
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2014 lúc 11:12pm
Nói thật là khi vào său hồ bị đối thủ đá ép vào bồ, đầu cúi, không trả đòn gần như chạy hết. Có nhiều con ăn nhiều trận mười mấy, hai mấy hiệp vậy mà khi bị đối thủ khác cho vài chân tổng lực mang tai mất kiểm soát bị ép sát bồ cũng chạy kêu như thường. Gà lì hay không ngoài dòng giống còn phụ thuộc vào đối thủ nó đá cái gì nữa.
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/05/2014
Khu vực: Thị Trấn Tô Hạp
Điểm: 206
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/12/2014 lúc 10:58pm
Gặp con gà đánh đầu mặt thì phải bỏ chạy.
Quay lên trên
luan_haiduong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/05/2013
Khu vực: hai duong
Điểm: 958
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn luan_haiduong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/12/2014 lúc 6:44pm
Gà cứ hơn đòn hơn lối mà chơi. Chứ bị đánh đau con nào k chạy thì cũng phải bê thôi
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/05/2014
Khu vực: Thị Trấn Tô Hạp
Điểm: 206
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/12/2014 lúc 7:34pm
Ban đầu được viết bởi luan_haiduong luan_haiduong viết:

Gà cứ hơn đòn hơn lối mà chơi. Chứ bị đánh đau con nào k chạy thì cũng phải bê thôi

Theo mình gà thua lối nhưng chân đá hiểm hơn nói chung phần thắng bao nhiêu phần trăm? Thank.

Người sửa: gakhanhson - 08/12/2014 lúc 7:34pm
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/12/2014 lúc 9:30pm
gà thử độ gan lì tất nhiên là phải đánh đòn rồi thì mới biết được mà độ biết ít cũng tầm 5 hồ trở ra là ít nhất với gà non tơ nhưng như vậy cũng rất rễ hỏng gà , có 1 cách rất đơ giản mà bạn có thể thử , cho vàn 3 hồ đòn về úp nhốt gần gà già ở nhà trong 3 ngày trở ra mà vẫn thấy gà cục cục ,vè , ghẹ mái và nhất là gáy lại bọn gà già thì tương đối oke , còn bằng ko con nào nhát đang bị om đòn là tái mặt cụp cánh ngay ko dám gáy ngay , vậy nên gà non tơ mới dậy thường phải tránh úp nhốt gần gà già căng sung 
Quay lên trên
nguyenmanhthang01 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 09/04/2014
Khu vực: ha noi
Điểm: 29
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhthang01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2014 lúc 12:43am
Bác satthuthankebg cho e hỏi. Em có 2 con gà. 1 con sắp khô lông tầm 7 tháng. 1 con tầm 1 năm nhốt cạnh nhau thì con gà non có bị ép ko bác ( gà non đã gáy chơn và rất máu chiến, thả ra là uỵch ngay ạ )
Quay lên trên
ngusaccv Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1 3/1/2015 đăng bài lung tung

Gia nhập: 06/09/2014
Khu vực: tphcm
Điểm: 468
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngusaccv Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/12/2014 lúc 9:01am
bỏ gà vào nồi nước đang sôi 100*C nếu nó nằm yên là giống gà lì đòn;
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2014 lúc 5:35pm
bác satsthu nhiu kn nè, ae nên học hỏi
Quay lên trên
luan_haiduong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn luan_haiduong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2014 lúc 5:57pm
Ban đầu được viết bởi gakhanhson gakhanhson viết:

<font size="3" color="#0000FF">Theo mình gà thua lối nhưng chân đá hiểm hơn nói chung phần thắng bao nhiêu phần trăm? Thank.

Gà hơn đòn mà thua lối mà chân đánh một điểm thì khả năng thắng 75%. Nói chung lối nào cũng đc nhưng chân đòn phải độc
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2014 lúc 7:23pm

<font size="3" color="#0000FF">Theo mình gà thua lối nhưng chân đá hiểm hơn nói chung phần thắng bao nhiêu phần trăm? Thank.

Gà hơn đòn mà thua lối mà chân đánh một điểm thì khả năng thắng 75%. Nói chung lối nào cũng đc nhưng chân đòn phải độc
gặp con may độ hơn thì tắt điện,heheheBig grin
em chém vui tý thôi nhé,ko lại gạch đá em
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2014 lúc 10:05pm
Ban đầu được viết bởi hunght hunght viết:

Đơn lối và Thua lối thì sao đánh trúng đc 1 điểm? Nhưng cái đòn độc ấy quyết định tất cả là giải quyết thế trận rất nhanh. Mình thích dòng gà kiểu này nhưng xem buốt tim lắm...
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/12/2014 lúc 10:37pm
Ban đầu được viết bởi satthuthankebg satthuthankebg viết:

gà thử độ gan lì tất nhiên là phải đánh đòn rồi thì mới biết được mà độ biết ít cũng tầm 5 hồ trở ra là ít nhất với gà non tơ nhưng như vậy cũng rất rễ hỏng gà , có 1 cách rất đơ giản mà bạn có thể thử , cho vàn 3 hồ đòn về úp nhốt gần gà già ở nhà trong 3 ngày trở ra mà vẫn thấy gà cục cục ,vè , ghẹ mái và nhất là gáy lại bọn gà già thì tương đối oke , còn bằng ko con nào nhát đang bị om đòn là tái mặt cụp cánh ngay ko dám gáy ngay , vậy nên gà non tơ mới dậy thường phải tránh úp nhốt gần gà già căng sung 
Hôm rồi vác con đúc 3.4 làm phu, gà chỉ còn lối hết chân, cắn xong để đấy thỉnh thoảng mới lên chân đá bâng quơ được cái.
Con này sau khi thay xong lông vần lần 1 với gà 2.75, bị đấm phá trong 3 hồ cứng đơ hết người, Cũng chẳng nghĩ con gà con con mà nó đấm kinh thế Big grin
Sau 20 ngày cho vần 3 hồ với con đẫy năm 3.15kg vẫn còn mộc và lai bị đấm tiếp, Đối thủ ko khỏe nhưng có đòn hiểm thỉnh thoảng đám cho đơ gà nhưng sau trận đấu không bị đau bằng trận trước nên hồi phục cũng khá nhanh,
Sau 17 ngày làm phu cho gà chú Phạm Bình, chưa phang nhau đã lảng không thèm đánh, bê dí vào thì mới đánh đánh đến cuối hồ ba thì 2 con soi độ rồi con này bỏ đi ko thèm đánh, di vào thì lại bị ăn đòn nhưng ko thèm chạy con kia mệt lại soi nhau rồi lảng đi. 
Mịa, chắc bị 2 thằng thanh niên nó đấm nên bị ốm trong người nên thái độ vãi
Thế mà hôm rồi xổng chuồng nhìn thấy con gà sắp thay xong lông 2 thì tự vỡ.
Vậy con hàng này thuộc hàng nhát gan? Đang tính thịt hết cả con cái của nó đi nhưng vẫn đang tiếc vì có đến 3 đàn con của nó, đàn lớn cũng được 7 tháng rồi. Một số con đã thử đòn thấy cũng khá nhưng ko yên tâm vì có thằng cha như vậy Batting eyelashes
Quay lên trên
luan_haiduong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn luan_haiduong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2014 lúc 5:58am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi hunght hunght viết:

Đơn lối và Thua lối thì sao đánh trúng đc 1 điểm? Nhưng cái đòn độc ấy quyết định tất cả là giải quyết thế trận rất nhanh. Mình thích dòng gà kiểu này nhưng xem buốt tim lắm...

Đã thua lối chân k đánh điểm khó thắng lắm. Chứ gà lối hay chân độc ai chẳng kết. Hj
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2014 lúc 12:52pm
cá nhân mình mà như bạn là trồng thêm e nữa luôn để kiểm tra luôn
k đánh chán chê bị đánh đau cái lại quay đầu thì mệt lắm
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.328 giây.