Khóa chủ đềgiúp mình với

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: hai duong
Tình trạng: Offline
Điểm: 505
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: giúp mình với
    Ngày đăng: 01/04/2011 lúc 9:53am

các bác cho ý kiến,4ngày nay,gà e ko gáy mà mai lại có hẹn vần,liệu có đc ko,nó vẫn ăn uống bình thường,ko thấy ốm yếu ji cả,nhưng đến hnay là hôm thứ 4 rồi nó vãn ko gáy,bác nào kinh nghiệm giúp e vớiConfused

Quay lên trên
khanggadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 09/03/2011
Điểm: 2788
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2011 lúc 6:15pm
Gáy hay không gáy chỉ là 1 phần thôi,không liên quan nhiều lắm! Quan trọng là bạn phải hiểu gà bạn có khoẻ không? Nếu thấy no vẫn sung,cuồng,đặc biệt là không có triệu chứng ốm thf dù không gáy cũng không sao,có thể là do đặc tính của nó thôi. Chủ gà muốn chơi gà hay thì phải hiểu được gà từ tính cách,đặc điểm...Chúc bạn thành công!
Ao mong hu vo tron phong tran
Phong tran mot kiep doi nam nhi
Nguoi pham tran,tron tran tuc
Hu hu,thuc thuc;thuc thuc,hu hu!
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2011 lúc 9:56pm
Ban đầu được viết bởi khanggadon khanggadon viết:

Gáy hay không gáy chỉ là 1 phần thôi,không liên quan nhiều lắm! Quan trọng là bạn phải hiểu gà bạn có khoẻ không? Nếu thấy no vẫn sung,cuồng,đặc biệt là không có triệu chứng ốm thf dù không gáy cũng không sao,có thể là do đặc tính của nó thôi. Chủ gà muốn chơi gà hay thì phải hiểu được gà từ tính cách,đặc điểm...Chúc bạn thành công!
  cám ơn bạn nhiều lắm,thật sự mình nghĩ hiểu hết nó rồi,ngày nào chẳng ôm ấp vuốt ve,vì đg thất nghiệp nên nhiều thời jian,từ cách đi đứng ăn uống,sinh hoạt đến tận đêm của nó mình còn hiểu,nhưng lần này lại khax,nó ko gáy,phần này minh ko hiểu,trước jio nó có có thế đâu,mong là như bạn nói,tí nữA vần,mình quay clip luôn,cám ơn bạn nhe,vậy yên tâm hơn,ko lo lắmCool
Quay lên trên
khanggadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2011 lúc 11:11pm
ok,bạn cứ vần đi rồi bạn sẽ hiểu nó hơn
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2011 lúc 9:29am
alo,minh vần rồi,nó bị ốm trong,yếu hơn bình thường chút,nhưng vẫn đá đc,xong hồ 1 nó gáy bạn a,mình có clip rồi,hnao nhờ ng up lên góp vui,mà hnay nguy hiểm quá,vần ko sao,mà cắt tai thì tí chết gà,lý do là gà mình,mình ko dám cắt tai,nhờ người cắt,thì ô ấy cắt cả vào cổ,máu chảy ko ngừng,sợ quá,dung các loại cầm máu mà ko đc,mình thề chưa ai cắt tai mà nguy hiểm như cẳt tiết,phải lưng BÁT CON MÁU,tội con gà,mặt mũi trắng bạch,đầu gục xuống vì mất máu quá nhiều,sau 1 tiếng cấp cứu,máu ngừng chảy,<hình như là hết máu>jio nó đg ngủ,từ jio đến sáng mai mà sống thì sẽ qua ko là thôi luôn,ngu quá,lẽ ra khâu luôn ko sao,đêm nay chắc ko dám ngủ luônCry
Quay lên trên
dongky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/12/2010
Khu vực: Từ Sơn-Bắc Ninh
Điểm: 151
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2011 lúc 9:34am
kiếm lá bách bệnh nhá nát ấp vào, cầm máu nhanh mà liền sẹo cũng nhanh
Quay lên trên
khanggadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2011 lúc 5:44pm
TRỜI! CẮT TAI PHẢI NHỞ NGƯỜI ĐÃ TƯNG CẮT TỐT RỒI CHỨ
Quay lên trên
Tuan_Gachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/03/2011
Khu vực: Hà€ ĐĂ´ng
Điểm: 255
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2011 lúc 6:32pm
Ouch khổ thân con gà , nhờ thì phải nhờ ông nào có kinh nghiệm chứ nhờ mấy ông vớ vẩn có ngày chết oan 
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 9:38am
cám ơn mọi ng nhiều,tội nó thật,nhưng qua nguy hiểm rồi,jio nó ăn uống và áy trở lại rồi,lúc cần thì ko gáy,luc căt tai gáy rách cả vết thương,
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 9:42am
Ban đầu được viết bởi tuangachoi95 tuangachoi95 viết:

Ouch khổ thân con gà , nhờ thì phải nhờ ông nào có kinh nghiệm chứ nhờ mấy ông vớ vẩn có ngày chết oan 
Hĩ,mình cũng nhờ ng có kinh nghiệm cắt rồi chứ,ô ấy gà ô ấy ko sao,thế mà cắt ga mình mạnh tay thế,Cryah,mình cop đc clip rồi,mai nhờ ku em nó post lên,quay video đc lần để khoe mà tí chết oan con gàSleepy
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/03/2010
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 3559
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 9:52am
hic căt tai tích mà vô tình cắt vào cái màng trắng ở trong thì có khác chi làm tiết con gà, mô phật
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 9:53am
ah,còn chuyện này nữa minh muôn khoe,mình còn 2 chú gà nhỡ đc gần 4 thg rồi,lông đang phun như lông nhím,hqua cắt tai con ô kê cho nó tự ăn tai ko ăn,nên vát cho 2 con nhỡ ăn luôn,sáng hôm sau cả 2 con cùng gáy,nghe it buồn cười,như bị bóp cổ ấyLOL,ko biết sáng mai có gáy nữa ko,thích thật,ma gáy sớm thế chẳng biết lơn nổi ko nữaUnhappy,mà thôi gáy là vui rồiCool
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 9:59am
Ban đầu được viết bởi tdthuyen tdthuyen viết:

hic căt tai tích mà vô tình cắt vào cái màng trắng ở trong thì có khác chi làm tiết con gà, mô phật
bạn nói chuẩn luôn,nó bị rách màng,nên ko cầm nổi máu,lại còn tỉa nhầm vào miếng ở hầu ra bnhieeu máu,hình như ô ấy cố tình ấy vì gà ô ấy thua gà mình mấy lần,ma thôi,trách đc ai,tại mình hết đi nhờ ng ta mà,hix
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 10:11am
Ban đầu được viết bởi than ke 1 than ke 1 viết:

Ban đầu được viết bởi tdthuyen tdthuyen viết:

bạn nói chuẩn luôn,nó bị rách màng,nên ko cầm nổi máu,lại còn tỉa nhầm vào miếng ở hầu ra bnhieeu máu,hình như ô ấy cố tình ấy vì gà ô ấy thua gà mình mấy lần,ma thôi,trách đc ai,tại mình hết đi nhờ ng ta mà,hix

bạn vào diễn đàn tìm đi có phần cắt tai tích chuyên nghiệp của ganoi hố nai, bạn vào đọc đi, mọi người chia sẽ kinh nghiệm cũng khá nhiều, bạn tự tìm một cách cắt cho mình đi, chứ con gà mình nuôi lớn không cắt được lại đưa nguời ta cắt như vậy thì hỏng gà mất, con gà của bạn bạn để ý tới khi nó lành chỗ đó như bị thiếu thịt, còn thì rất dễ bị rách tíchCry
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 10:24am
cám ơn bạn đã quan tâm,hnay màng nó đg kéo vào nhưng vẫn hở to và rớm máu,mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau tự cắt,ko phải vì mình ko biết tự cắt,mình vẫn cắt tai gà hộ bạn,nhưng gà mìn nuôi,ko hiểu sao mình ko dám động vàoOuch
Quay lên trên
tdthuyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 10:43am

cám ơn bạn đã quan tâm,hnay màng nó đg kéo vào nhưng vẫn hở to và rớm máu,mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau tự cắt,ko phải vì mình ko biết tự cắt,mình vẫn cắt tai gà hộ bạn,nhưng gà mìn nuôi,ko hiểu sao mình ko dám động vàoOuch

còn mình thì ngược lại, chỉ thích tự tay cắt tiết gà mình thôi, đưa cho người khác cắt, thì lúc sau chỉ có tự trách mình thôi
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 8:24pm

alo,minh vần rồi,nó bị ốm trong,yếu hơn bình thường chút,nhưng vẫn đá đc,xong hồ 1 nó gáy bạn a,mình có clip rồi,hnao nhờ ng up lên góp vui,mà hnay nguy hiểm quá,vần ko sao,mà cắt tai thì tí chết gà,lý do là gà mình,mình ko dám cắt tai,nhờ người cắt,thì ô ấy cắt cả vào cổ,máu chảy ko ngừng,sợ quá,dung các loại cầm máu mà ko đc,mình thề chưa ai cắt tai mà nguy hiểm như cẳt tiết,phải lưng BÁT CON MÁU,tội con gà,mặt mũi trắng bạch,đầu gục xuống vì mất máu quá nhiều,sau 1 tiếng cấp cứu,máu ngừng chảy,<hình như là hết máu>jio nó đg ngủ,từ jio đến sáng mai mà sống thì sẽ qua ko là thôi luôn,ngu quá,lẽ ra khâu luôn ko sao,đêm nay chắc ko dám ngủ luônCry
 cắt tai là dễ nhất trong các lạoi phẫu thuật cho gà , lần sau bạn tập cắt đi , rất đơn giản thôi mà , kiếm cái kéo sắc , trc' kho cắt nhờ ng nào biết giữ , giữ con gà ko để giẫy , sau đó vê kỉ tai trc khi cắt nhằm làm lớp màng bong ra khỏi da , sau đo cắt 1 vết chéo nhỏ thôi , lấy khăn ướt thâm đi sau đó cắt theo viền vết cắt cho hết tai , lau sạch , khâu vào, cẩn thận thì chấm ít cồn iốt cho nó. lưu ý khi cắt ng giữ phải giữ chắc ko đang cắt nó giẫy cắt lung tung là chết toi, mà tốt nhất ko biết giữ cứ 1 tay giữ đốc cổ , 1 tay túm chắt cái mào là hết giẫy
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2011 lúc 8:29pm
gà mất máu nhiều , có hiện tượng bị tụt kg , bạc màu muốn gà nhanh hồi cho gà an 3 B, cà chua, lươn , thịt bò ,phi la top , gà rất nhanh đỏ & xung , mỗi tội gà tích nước sau phải vần lại
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2011 lúc 9:08pm

hậu đậu quá chủ kê ơi. ngoài xem cái cách đi đứng, cách ăn của con gà thì phải chú ý nó ỉa ra phân màu gì nữa.

nếu nó ỉa ra vàng thì khỏi cần ra trường làm gì, hehe :)đùa tí
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2011 lúc 10:33am
Ban đầu được viết bởi thu_hung_linh_ke thu_hung_linh_ke viết:

gà mất máu nhiều , có hiện tượng bị tụt kg , bạc màu muốn gà nhanh hồi cho gà an 3 B, cà chua, lươn , thịt bò ,phi la top , gà rất nhanh đỏ & xung , mỗi tội gà tích nước sau phải vần lại
cảm ơn bạn nhiều lắm,nhưng minh vẫn chưa hiểu cắt vết chéo nhỏ là cắt từ đâu,rồi cắt theo viền vêt chéo ra sao,hix,ngốc quá,mình vẫn chưa hình dung raConfused
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.