gà đại việt356

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 8>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
truongth Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 28/06/2012
Khu vực: thanhhoa
Tình trạng: Offline
Điểm: 1367
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongth Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 7:48pm
Ban đầu được viết bởi cutai cutai viết:

Ngu thì chết. Tao nói thẳng lên mạng cho vui chứ đừng bắt bớ làm gì. Những thằng chém gió nhìn đã biết mẹ rồi ông còn đi mua gìà của chúng nó làm gì. Tôi nói khách quan nhé ae đừng nghĩ tôi thù ghét ai bởi vì tôi cũng đéo biết chúng nó là ai cả.nhung ông fai biết mấy thằng đấy nghe đã thấy bạc lừa rồi. Tôi ví dụ thằng (timgahay), thằng (tuyến lái gà) hay thằng datviet 356 nhé. đ** ku chúng nó lấy lồn đâu ra gà mái mà đ** mẹ khoe đến gần 100 con gà tơ trong vòng mấy tháng. Thánh còn thua chúng nó chứ đừng nói gà xịn. Tao xin lỗi mấy thằng tuyến ngày xưa đã có biệt danh lái gà, cả thằng chí phèo timgahay hay thằng đatviet356 nhé. các anh chơi gà chẳng là cái lồn gì với tao đâu. Nhưng mấy thằng giẻ rách các anh sống làm tao buồn ỉa vãi l**. Thik các anh gặp tao hỏi đông trôi, hiếu canh, phong kinh, quân giám, hưng xiếc thì sẽ biết tao là ai nhé.chu đ** ku các anh lên lừa ae là ko được. đ** mẹ mấy thằng giẻ rách. Và cuối cùng xin chia buồn với người ae. Ngu thì chết thôi
ở thanh hóa e chơi gà đa phần là dân xã hội , chắc bác này cũng thuộc dạng này , TƠ.N thật :)) 
truongth
Quay lên trên
daiviet356 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/08/2012
Khu vực: TX Phú Thọ
Điểm: 2925
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daiviet356 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 7:57pm
Ban đầu được viết bởi cutai cutai viết:

Vãi đ*** và á đù các kụ. Xin lỗi chú hùng datviet nhé. Tôi ko phải mới tham gia diễn đàn này mà tôi đéo thèm giật tittle lấy điểm như các chú. Còn chú thik chơi gà hay chơi người thì alo. Xuống kon mẹ trung kính hay trung hòa hà nội gặp nhau nhé.
bạn về tìm hiểu kỹ đi nhé! gà đội bạn đã từng thua những con gà nào, tôi biết các bạn người đông lực mạnh, hô to chắc ko ai bằng rồi
Phong độ là nhất thời
Đẳng cấp là mãi mãi
Quay lên trên
hd2987 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 19/05/2014
Khu vực: ha noi
Điểm: 1667
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hd2987 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 8:03pm
chia buồn với cả 2 bên người mua ko có duyên với gà người bán ko có duyên với người mua.thôi người mua và người bán nói chuyện với nhau cho sòng phẳng là êm.
Quay lên trên
SL_HTC Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2011
Khu vực: Sơn La
Điểm: 3145
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SL_HTC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 8:23pm
Hài, trường hợp này mình gặp mấy lần toàn những ông ko nuôi nhưng máu đá ghép ẩu, nghe ghép gà đã chán rồi, mùa này lạnh tông giời nuôi ko tốt thì 1 2 hồ phắn là chuyện bt, bạn phải nghĩ là chân ko đạt đồng nghĩa với tụt lực và nuôi kém. Khuyên bác daiviet chuyển sang đúc gà sắt có lẽ nhẹ nhàng hơn.
http://upanh.com/view/?id=avad3i1j9tl -
Quay lên trên
binhvpdu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Vinh yen- VP
Điểm: 576
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhvpdu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 8:34pm
Ban đầu được viết bởi daiviet356 daiviet356 viết:

Ban đầu được viết bởi hung_vp93 hung_vp93 viết:

like
ông đấy khoe 10 con cả 10 con hao hao nhìn tạp gà quá
2tr5.......k phải số tiền nhỏ,nhưg để mua lòg ngừơi lại quá rẻ mạt.
bạn ở gần mang gà thịt tết đến mik đỗi cho con ôcv....đk cái lì,về cho nó khoán hồLaughing
Nhà anh số nhà 10, K Vinh thịnh, P Khai Quang, TP Vĩnh yên hân hạnh đón tiếp chú, nếu chú ko đến được thì cho a địa chỉ, lúc nào a cũng có thể gặp và giao lưu cùng chú đc

Láng giềng nhà Tui rồi! Big grin gà có nhiều loại nắm ....trả biết thế nào mà lần.Big hugBig hugBig hug
Quay lên trên
dttvu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: TuyHòa-BiênHòa
Điểm: 116
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dttvu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 8:34pm
Tính ko nói ra,nhưng hôm nay vào thấy bài của bạn này,bao nhiu ấm ức bực tức trong người nó nổi lên.Mình tuy mới chơi gà và tham gia diễn đàn cũng chưa lâu,chủ yếu là vào xem và học hỏi là chính.Thấy ai có gà hay,đẹp ở gần thì giao lưu học hỏi để tìm dòng gà hay cho mình.Nhưng ôi thôi,đa số toàn là lừa đảo,tổng số tiền mình phải bỏ ra để làm học phí chắc phải trên 10tr chứ ko ít.vì mình cả tin,nên có người thậm chí lừa mình tới 3 lần luôn.có lần thậm chí mình còn tặng luôn con gà mà mình bị người khác lừa để cho người này làm mồi nhậu với tấm chân tình nhất,nhưng nó ăn no nê xong lại nhẫn tâm đi lừa mình tiếp lần 3.người đó là ai thì vào đọc mà tự nhận đi nhé.Sẵn đây mình kể ra luôn những ai tốt,ai ko tốt luôn nhé.mình chỉ ghi ra vài chữ đầu của nick người đó thôi.của ai thì vào tự nhận nha.
1.Tốt:minh...,xi...,chip...,hoa...,bao...
2.Ko tốt: lam...,gadon..13,lucdinh...,gabien...
Danh sách trên là những người mình đã giao lưu ở gần khu vực mình đang ở thôi nhé.nếu ai ko ở gần khu vực mình thì ko liên quan.
Cuộc đời này tốt xấu lẫn lộn,người tốt thì nên cho ae bít nhìu hơn,còn người ko dc tốt mình tính ko nói ra,nhưng cứ để vậy nó sẽ còn lừa nhìu ae chân tình khác nữa.
Mình bức xúc quá nên nói ra thôi,nếu Mod thấy ko ổn thì cứ xóa hay chỉnh sửa gì thì tùy.Nhưng phải để những người ko tốt ấy phải giật mình mà suy nghĩ lại đi nhé.
Mình thấy bài của chủ topic nên bức xúc nói luôn,chứ ko có ý kiến gì về 2 nhân vật chính của topic này nhé.
Thân chào,chúc ae diễn đàn luôn mạnh khỏe và có nhìu gà hay để chơi.

Người sửa: dttvu - 11/01/2015 lúc 9:00pm
Quay lên trên
Tranquyenlc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/04/2014
Khu vực: Lào cai
Điểm: 452
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tranquyenlc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 8:48pm
Ban đầu được viết bởi dttvu dttvu viết:

Tính ko nói ra,nhưng hôm nay vào thấy bài của bạn này,bao nhiu ấm ức bực tức trong người nó nổi lên.Mình tuy mới chơi gà và tham gia diễn đàn cũng chưa lâu,chủ yếu là vào xem và học hỏi là chính.Thấy ai có gà hay,đẹp ở gần thì giao lưu học hỏi để tìm dòng gà hay cho mình.Nhưng ôi thôi,đa số toàn là lừa đảo,tổng số tiền mình phải bỏ ra để làm học phí chắc phải trên 10tr chứ ko ít.vì mình cả tin,nên có người thậm chí lừa mình tới 3 lần luôn.có lần thậm chí mình còn tặng luôn con gà mà mình bị người khác lừa để cho người này làm mồi nhậu với tấm chân tình nhất,nhưng nó ăn no nê xong lại nhẫn tâm đi lừa mình tiếp lần 3.người đó là ai thì vào đọc mà tự nhận đi nhé.Sẵn đây mình kể ra luôn những ai tốt,ai ko tốt luôn nhé.mình chỉ ghi ra vài chữ đầu của nick người đó thôi.của ai thì vào tự nhận nha.
2.Ko tốt: lam...,gadon...,lucdinh...,gabien...
Danh sách trên là những người mình đã giao lưu ở gần khu vực mình đang ở thôi nhé.nếu ai ko ở gần khu vực mình thì ko liên quan.
Cuộc đời này tốt xấu lẫn lộn,người tốt thì nên cho ae bít nhìu hơn,còn người ko dc tốt mình tính ko nói ra,nhưng cứ để vậy nó sẽ còn lừa nhìu ae chân tình khác nữa.
Mình bức xúc quá nên nói ra thôi,nếu Mod thấy ko ổn thì cứ xóa hay chỉnh sửa gì thì tùy.Nhưng phải để những người ko tốt ấy phải giật mình mà suy nghĩ lại đi nhé.
Mình thấy bày của chủ topic nên bức xúc nói luôn,chứ ko có ý kiến gì về 2 nhân vật chính của topic này nhé.

vâng cái nik gadon.... kia chắc e cũng đoán ra là ai,vngay từ đầu đã vào   tát nước theo mưa ,hạ uy tín người khác để về quảng cáo bán gà mình ây mà,lại còn mượn danh ga noi binhdinh nữa chứ
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/03/2011
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 9:08pm

Mình thấy bài của chủ topic nên bức xúc nói luôn,chứ ko có ý kiến gì về 2 nhân vật chính của topic này nhé.
Khi nào có dịp ra Bình Định ghé mình chơi nhé !
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 9:10pm
Ban đầu được viết bởi Tranquyenlc Tranquyenlc viết:

2.Ko tốt: lam...,gadon...,lucdinh...,gabien...
Mình thấy bày của chủ topic nên bức xúc nói luôn,chứ ko có ý kiến gì về 2 nhân vật chính của topic này nhé.

vâng cái nik gadon.... kia chắc e cũng đoán ra là ai,vngay từ đầu đã vào   tát nước theo mưa ,hạ uy tín người khác để về quảng cáo bán gà mình ây mà,lại còn mượn danh ga noi binhdinh nữa chứ
Ghi Nick thành viên cho rõ ràng bạn ơi,coi chừng anh em nhầm với mình đó.
Quay lên trên
dttvu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: TuyHòa-BiênHòa
Điểm: 116
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dttvu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 9:28pm
Ban đầu được viết bởi GA_NOI_BINH_DINH GA_NOI_BINH_DINH viết:

Hi bạn,tuy chưa từng giao lưu với bạn lần nào,nhưng nhìn qua hình bạn trên Avarta mình rất có thiện cảm với bạn,nếu bạn ở gần chỗ mình thì tốt quá.Mình quê ở Phú Yên,nhưng đang sống ở Biên Hòa bạn.chắc khó có dịp mình ra đó dc,vì vợ con mình ở đây mà.
Đúng ra mình định ghi rõ nick của những người đó ra luôn,nhưng nghĩ lại nên cho họ cơ hội để sửa sai và cũng ngại đụng chạm,nên mình chỉ ghi 1 nửa nick thôi.
Nếu khi nào bạn vô SG chơi thì sẵn tiện ghé chỗ mình chơi cũng dc,rất vui dc làm quen với bạn.😊
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 9:34pm

Ban đầu được viết bởi GA_NOI_BINH_DINH GA_NOI_BINH_DINH viết:

Hi bạn,tuy chưa từng giao lưu với bạn lần nào,nhưng nhìn qua hình bạn trên Avarta mình rất có thiện cảm với bạn,nếu bạn ở gần chỗ mình thì tốt quá.Mình quê ở Phú Yên,nhưng đang sống ở Biên Hòa bạn.chắc khó có dịp mình ra đó dc,vì vợ con mình ở đây mà.
Đúng ra mình định ghi rõ nick của những người đó ra luôn,nhưng nghĩ lại nên cho họ cơ hội để sửa sai và cũng ngại đụng chạm,nên mình chỉ ghi 1 nửa nick thôi.
Nếu khi nào bạn vô SG chơi thì sẵn tiện ghé chỗ mình chơi cũng dc,rất vui dc làm quen với bạn.😊
Mình ở Đập Đá An Nhơn Bình Bình bạn à,tưởng bạn ở Tuy Hòa gần Bình Đình nên nói khi nào ra Bình Định thì ghé mình chơi đó mà!
Quay lên trên
daiviet356 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daiviet356 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/01/2015 lúc 11:09pm
chào các bác . Em là em trai anh Hùng . Em thì ít tham gia bên này . thấy ông ý gọi điện bảo có xì căng đan nên em vào . Thấy các bác ăn nói chán vồn :)) Em nói thế này cho các bác tiện suy nghĩ Người ta làm ăn có nghề có nghiệp , không phải hàng đại gia nhà lầu xe hơi nhưng cũng chẳng phải thiếu tiền để làm mấy cái trò hạ thấp người khác . Ăn nói phải biết suy nghĩ .Nào là có con mái lo` nào đâu mà đúc . Cái dm nhà bác đầu năm người ta up ảnh gần chục con mái . mỗi con 13 14 con gà con thì nhảy vào bảo sao nuôi hết được . Giữa năm up gà con gà giò lên thì vào tương lai xa lắm thế nào thế kia . up gà đang phun lông thì nói này nói nọ , tháng sau lên khung lên lông thì bảo ở đâu ra lắm gà . Thế lờ nào các bác cũng nói được . Các bác yên tâm giờ mạng in tơ lét nó phổ cập đến tận răng rồi . Ko phải ở miền núi cách xa mấy nghìn km thích nói gì thì nói thích vẽ gì thì vẽ . Còn đừng có nói về tông mác . Con gà mà ngu mà dở thì chẳng thằng nào muốn mang đi đá tiền . Còn con gà kết lồi mắt sao vẫn thua . Ở đây bác nào mua được ô tô xây biệt thự nhờ gà cho em học kinh nghiệm với . Ngày em làm ghế bục cứt ra mới được có 3 4 lít chưa kể ngày đau ốm mệt nghỉ . gà chọi đừng có nói hay , đừng có thể hiện . Còn đừng có nói dòng giống . Đời cha ông mấy bác ra trận đánh giặc hiên ngang thế sao các bác lại chỉ giỏi lên trên này đánh trận giả :) Còn bác mua con gà này ở đâu thì cũng ko biết vì ko quan tâm . Gà nhà em nhiều bác vần xong bảo con này phò lắm . nát lắm . đổi cho ngay . mà gà đã đổi về thì thịt chứ tính gì nữa , Đằng này bác ứng xử trẻ trâu , mất tiền bác cay . đây mất cả mặt . mang tiếng cả dòng ,và rồi mỗi người 1 câu nói từ người này qua người kia nói nọ nói kia .Công chức nhà nước ăn không phải lo mặc ko phải nghĩ có phải kiếm cơm bằng cái nghề này d' đâu mà nói thế. mất công chăm sóc giờ uổng thì cái 2tr5 của bác để lên tiếng đánh giá cả con người như vậy bác coi rẻ người khác quá . Mặc dù ông a e ăn nói rất lịch sự chả ai muốn con gà nó như vậy .Còn bác bảo con gà đến mức nhận khoán hồ thì chắc giá 1 ko ai xuống tiền thì chả chạy con bà nó đi đứng lại ăn lờ ah!Đây từng theo con gà của ae đá 7p xuống điếu rồi mất cả đống rồi chứ ko phải vài trăm , Nhưng còn bảo con gà nó đánh nhau biết sao đc thua thì thôi nuôi con khác chứ ko như bác :)) Mà bác nuôi gà ngày vài miếng thịt lợn là em biết rồi , nhưng đéo hiểu sao ông a em để cho bác gà mới lạ :D .Còn nói dòng giống thì chẳng phải cũng là đi mua mái hay trống về cho phịch nhau đẻ ra gà hay sao , hay người tự đẻ ra con gà . Mấy cái đồng bạc , mang tiếng vồn ra , Công nuôi con gà từ bé đến trưởng thành cũng gần củ , được củ nữa thì chắc phải đá hỏng 1 2 con . còn 5 lít đi gửi xe 10 km mất bà nó lít rồi . còn 4 lít đ' được bữa thịt nướng .Gà nuôi ốm hỏng chắc đ' ai lo . ha ha ha. Đời sống là nó phải thoải mái lên các bác ơi . không tiêu tiền sao biết kiếm . kiếm thì kiếm vài trăm vài tỉ . kiếm đéo gì vài đồng . Gà qué chỉ là cái thú vui lấy nó tự nuôi nó thôi . Nói 1 câu cuối này : Là 1 thằng chơi gà thì phải xác định 1 được 2 là mất . thế thôi . Đừng có lí do lí trấu gì cả . Ông đã mất tiền bằng tôi đâu mà ông kêu tức . Tôi nuôi đúc gà đéo ra gì mất thóc mất công ai trả cho tôi . Còn có ông nói tôi up cả trăm con . Thế trăm con hàng ngày nó ăn đất ăn cát nhà ông nó sống ah . hàng trăm con đó tôi chuyển đi nếu ko được chỉ cần 10 con thôi người ta đến đào cả nhà tôi lên về xây chuồng gà rồi chứ đợi ông phải vào xỉa tí bốc về xây lâu đài cho riêng ông ah .Thế nên ai bắt gà nhà tôi tôi đều nói vần vỗ cho đúng cẩn thận quay clip lại ko đúng như nói đổi cho ! Chiều thế còn thế nào nữa . Đùa chứ các bác cứ xử em thấy chán lắm . Con người với con người nói chuyện hiểu nhau chứ phải với con vật đâu mà mỗi người 1 kiểu . Tính em thanh niên ko hợp mấy bác trong này nhưng em thấy có 1 loại người cực kì nguy-nhan hiểm là tạo 1 cái nick chẳng biết ở đâu vào để khua kiếm múa gươm hạ thủ người khác . ka ka ka . trong phim kiếm hiệp là thích khách . ngoài đời là đớp trộm . Nhưng thôi , em vẫn coi bình đẳng và dùng câu nói này : Khi chỉ tay về phía ai đó trì chích thì đang có 3 ngón tay đang chỉ về mình ! Ở đời được sống sòng phẳng là may mắn rồi , đừng có muốn hơn ai hay lấy của ai cái gì , Cũng đừng ngu ngu mà nhận phần thiệt về mình .
Phong độ là nhất thời
Đẳng cấp là mãi mãi
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 12:01pm
Rồi thì cái ngày này cũng đến. Ngày xưa thấy bạn này khoe con gà có vấn cán ở hàng thứ tư, mình nói cũng có con như vậy đá rất hay mà hồ 2 sau làm nc bị đá đau mấy cái chạy ông này kêu mình thịt hết dòng đấy đi chứ gà chạy vậy chơi gì với cách nói cũng khó nghe lắm. Cả đàn đó có 4 con thì 3 con đá chưa bao giờ chạy nhưng ko hiểu sao con đó nó chạy. Mình nuôi gà mình bt nó thế nào lên ông daiviêt365 kêu thịt nhưng giờ bố mẹ của bọn nó vẫn còn. Chơi gà mà nói trước gà mình ko chạy thì chỉ có nói phét, nói quá. Thấm tang chạy tuốt. Hy vọng bạn cũng đừng vì lời nói ngày xưa với tôi mà thịt dòng gà làm gì(nếu có) gà có con hay con dở, mỗi con gặp đối thủ khác nhau nó đá hiểm khác nhau.
Quay lên trên
kienpt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/10/2012
Khu vực: txpt
Điểm: 109
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kienpt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 12:03pm

chào các bác . Em là em trai anh Hùng . Em thì ít tham gia bên này . thấy ông ý gọi điện bảo có xì căng đan nên em vào . Thấy các bác ăn nói chán vồn :)) Em nói thế này cho các bác tiện suy nghĩ Người ta làm ăn có nghề có nghiệp , không phải hàng đại gia nhà lầu xe hơi nhưng cũng chẳng phải thiếu tiền để làm mấy cái trò hạ thấp người khác . Ăn nói phải biết suy nghĩ .Nào là có con mái lo` nào đâu mà đúc . Cái dm nhà bác đầu năm người ta up ảnh gần chục con mái . mỗi con 13 14 con gà con thì nhảy vào bảo sao nuôi hết được . Giữa năm up gà con gà giò lên thì vào tương lai xa lắm thế nào thế kia . up gà đang phun lông thì nói này nói nọ , tháng sau lên khung lên lông thì bảo ở đâu ra lắm gà . Thế lờ nào các bác cũng nói được . Các bác yên tâm giờ mạng in tơ lét nó phổ cập đến tận răng rồi . Ko phải ở miền núi cách xa mấy nghìn km thích nói gì thì nói thích vẽ gì thì vẽ . Còn đừng có nói về tông mác . Con gà mà ngu mà dở thì chẳng thằng nào muốn mang đi đá tiền . Còn con gà kết lồi mắt sao vẫn thua . Ở đây bác nào mua được ô tô xây biệt thự nhờ gà cho em học kinh nghiệm với . Ngày em làm ghế bục cứt ra mới được có 3 4 lít chưa kể ngày đau ốm mệt nghỉ . gà chọi đừng có nói hay , đừng có thể hiện . Còn đừng có nói dòng giống . Đời cha ông mấy bác ra trận đánh giặc hiên ngang thế sao các bác lại chỉ giỏi lên trên này đánh trận giả :) Còn bác mua con gà này ở đâu thì cũng ko biết vì ko quan tâm . Gà nhà em nhiều bác vần xong bảo con này phò lắm . nát lắm . đổi cho ngay . mà gà đã đổi về thì thịt chứ tính gì nữa , Đằng này bác ứng xử trẻ trâu , mất tiền bác cay . đây mất cả mặt . mang tiếng cả dòng ,và rồi mỗi người 1 câu nói từ người này qua người kia nói nọ nói kia .Công chức nhà nước ăn không phải lo mặc ko phải nghĩ có phải kiếm cơm bằng cái nghề này d' đâu mà nói thế. mất công chăm sóc giờ uổng thì cái 2tr5 của bác để lên tiếng đánh giá cả con người như vậy bác coi rẻ người khác quá . Mặc dù ông a e ăn nói rất lịch sự chả ai muốn con gà nó như vậy .Còn bác bảo con gà đến mức nhận khoán hồ thì chắc giá 1 ko ai xuống tiền thì chả chạy con bà nó đi đứng lại ăn lờ ah!Đây từng theo con gà của ae đá 7p xuống điếu rồi mất cả đống rồi chứ ko phải vài trăm , Nhưng còn bảo con gà nó đánh nhau biết sao đc thua thì thôi nuôi con khác chứ ko như bác :)) Mà bác nuôi gà ngày vài miếng thịt lợn là em biết rồi , nhưng đéo hiểu sao ông a em để cho bác gà mới lạ :D .Còn nói dòng giống thì chẳng phải cũng là đi mua mái hay trống về cho phịch nhau đẻ ra gà hay sao , hay người tự đẻ ra con gà . Mấy cái đồng bạc , mang tiếng vồn ra , Công nuôi con gà từ bé đến trưởng thành cũng gần củ , được củ nữa thì chắc phải đá hỏng 1 2 con . còn 5 lít đi gửi xe 10 km mất bà nó lít rồi . còn 4 lít đ' được bữa thịt nướng .Gà nuôi ốm hỏng chắc đ' ai lo . ha ha ha. Đời sống là nó phải thoải mái lên các bác ơi . không tiêu tiền sao biết kiếm . kiếm thì kiếm vài trăm vài tỉ . kiếm đéo gì vài đồng . Gà qué chỉ là cái thú vui lấy nó tự nuôi nó thôi . Nói 1 câu cuối này : Là 1 thằng chơi gà thì phải xác định 1 được 2 là mất . thế thôi . Đừng có lí do lí trấu gì cả . Ông đã mất tiền bằng tôi đâu mà ông kêu tức . Tôi nuôi đúc gà đéo ra gì mất thóc mất công ai trả cho tôi . Còn có ông nói tôi up cả trăm con . Thế trăm con hàng ngày nó ăn đất ăn cát nhà ông nó sống ah . hàng trăm con đó tôi chuyển đi nếu ko được chỉ cần 10 con thôi người ta đến đào cả nhà tôi lên về xây chuồng gà rồi chứ đợi ông phải vào xỉa tí bốc về xây lâu đài cho riêng ông ah .Thế nên ai bắt gà nhà tôi tôi đều nói vần vỗ cho đúng cẩn thận quay clip lại ko đúng như nói đổi cho ! Chiều thế còn thế nào nữa . Đùa chứ các bác cứ xử em thấy chán lắm . Con người với con người nói chuyện hiểu nhau chứ phải với con vật đâu mà mỗi người 1 kiểu . Tính em thanh niên ko hợp mấy bác trong này nhưng em thấy có 1 loại người cực kì nguy-nhan hiểm là tạo 1 cái nick chẳng biết ở đâu vào để khua kiếm múa gươm hạ thủ người khác . ka ka ka . trong phim kiếm hiệp là thích khách . ngoài đời là đớp trộm . Nhưng thôi , em vẫn coi bình đẳng và dùng câu nói này : Khi chỉ tay về phía ai đó trì chích thì đang có 3 ngón tay đang chỉ về mình ! Ở đời được sống sòng phẳng là may mắn rồi , đừng có muốn hơn ai hay lấy của ai cái gì , Cũng đừng ngu ngu mà nhận phần thiệt về mình .
theo tôi ông nên thay đàn mái nhà ông đi, tôi cung đã bắt của nhà ông 1 con về vần hơi cũng chạy kêu. pó tay. còn tôi cũng nói luôn ông và ông anh ông chỉ là người đánh bóng thương hiệu cho ÔNG GIÀ nhà ông bán gà thôi 
Quay lên trên
daiviet356 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daiviet356 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 2:16pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Rồi thì cái ngày này cũng đến. Ngày xưa thấy bạn này khoe con gà có vấn cán ở hàng thứ tư, mình nói cũng có con như vậy đá rất hay mà hồ 2 sau làm nc bị đá đau mấy cái chạy ông này kêu mình thịt hết dòng đấy đi chứ gà chạy vậy chơi gì với cách nói cũng khó nghe lắm. Cả đàn đó có 4 con thì 3 con đá chưa bao giờ chạy nhưng ko hiểu sao con đó nó chạy. Mình nuôi gà mình bt nó thế nào lên ông daiviêt365 kêu thịt nhưng giờ bố mẹ của bọn nó vẫn còn. Chơi gà mà nói trước gà mình ko chạy thì chỉ có nói phét, nói quá. Thấm tang chạy tuốt. Hy vọng bạn cũng đừng vì lời nói ngày xưa với tôi mà thịt dòng gà làm gì(nếu có) gà có con hay con dở, mỗi con gặp đối thủ khác nhau nó đá hiểm khác nhau.

gửi jonathankinh, a chết thatruong: gà nó chạy trong hoàn cảnh nào bạn cũng nên dọc và suy nghĩ cho nó chuẩn, gà bạn được đá, được chân trong điều kiện hoàn hảo mà chạy thì bạn ngẫm xem tại sao? tại cái vấn cán thứ tư đó ah? Từ ngày bạn mới tham gia dd, có lẽ mình nói với bạn hơi quá lời ở cả 2 nơi nên bạn ấn tượng mình hơi lâu. Mình nhớ ko nhầm thì hồi mới tham gia bạn nổi lên như 1 hiện tượng, mục nào cũng vào phán thì như đúng rồi mà hiệu quả thì chẳng được bao nhiêu, cộng với gà bạn khoe thì thật là hoàn hảo. Có thực mới vực được đạo bạn nhé!
Phong độ là nhất thời
Đẳng cấp là mãi mãi
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 2:43pm

Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

gửi jonathankinh, a chết thatruong: gà nó chạy trong hoàn cảnh nào bạn cũng nên dọc và suy nghĩ cho nó chuẩn, gà bạn được đá, được chân trong điều kiện hoàn hảo mà chạy thì bạn ngẫm xem tại sao? tại cái vấn cán thứ tư đó ah? Từ ngày bạn mới tham gia dd, có lẽ mình nói với bạn hơi quá lời ở cả 2 nơi nên bạn ấn tượng mình hơi lâu. Mình nhớ ko nhầm thì hồi mới tham gia bạn nổi lên như 1 hiện tượng, mục nào cũng vào phán thì như đúng rồi mà hiệu quả thì chẳng được bao nhiêu, cộng với gà bạn khoe thì thật là hoàn hảo. Có thực mới vực được đạo b tôi nhớ bạn nhé!

Ông chả có cái gì đáng để tôi nhớ đến ngoài chuyện ông khoe nhiều và nổ nhà toàn tiến sỹ kỹ sư. Tôi chả có gà bán, mua đc con nào khoe vui con đấy vì ae khoe tôi xem tôi chém gió, tôi cũng khoe lại cho ae góp ý. Còn ông cả đời khoe gà với mục đít gì ai chả hiểu chứ có thấy ông vào khen, góp ý với chủ đề khác bao giờ. Nói thật đừng có vì 1 câu nói với tôi ngày xưa mà lại thịt hết gà nó ko có tội ông tiến sỹ, kỹ sư gà ah.
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 2:48pm
mấy hôm bận quá ko lên đc diễn đàn nay vào đã có tuồng hay xem rồi ! ! Laughing
để đọc tường tận xong rồi chém gió cùng a e cho vui, cố gắng đến trang 10
Quay lên trên
daiviet356 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daiviet356 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 2:49pm
Ban đầu được viết bởi kienpt kienpt viết:

theo tôi ông nên thay đàn mái nhà ông đi, tôi cung đã bắt của nhà ông 1 con về vần hơi cũng chạy kêu. pó tay. còn tôi cũng nói luôn ông và ông anh ông chỉ là người đánh bóng thương hiệu cho ÔNG GIÀ nhà ông bán gà thôi 
Gửi chú Kiên!
Hôm qua a ko trả lời chú vì để xem chú là người ntn?
Chú là người lên nhà anh xem gà trong hoàn cảnh ko thông báo cho anh, đến bắt a cũng ko hề hay biết, anh hôm qua có hỏi lại ông mới biết chuyện này (Còn chú lên nhà xem mà ko điện cho a là vì sao chú tự hiểu) gà chú chọn, thử đòn lối tận mắt chú ưng, vẫn theo cái kiểu nuôi thử chán chê rồi ko ý kiến, giờ lên đây nói nọ nói kia, chú thử đòn thừa biết chân lối nó là một con gà hoàn toàn xứng đáng với đồng tiền chú bỏ ra, gà lúc chú bắt thử đòn cũng là lần đầu tiên nó biết đánh nhau, con gà cuốn chặt 2 mang vào đấm ra mé đòn mau chân nặng chú còn đòi hỏi gì nữa? Nhà chú cách nhà anh cùng lắm 3km đổ về, ko khó khăn gì việc chú nuôi ôm lên a thử cả. Chơi gà phải hiểu về con gà, muốn nó phục vụ mình thì xem lại bản thân mình trước em nhé!

Phong độ là nhất thời
Đẳng cấp là mãi mãi
Quay lên trên
dangngoctra Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/07/2011
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 1825
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dangngoctra Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 4:12pm

Gửi chú chjpheohg:
Lần đầu giao lưu với chú để sảy ra chuyện thực sự a ko vui chút nào, gà anh ko phải có tiền mà mua được nên để chuyện này sảy ra có lẽ là một sai lầm rất lớn của anh. Khi chú điện cho anh thấy chú nhiệt tình, có cái tâm và lòng nhiệt huyết với con gà nên anh nói gà anh khoe chú chọn con nào thì chọn anh để kỷ niệm cho 1 con chơi thử đúng ko em và em đã chọn nó.
Thứ nhất về gà: anh nghĩ anh thông tin như thế này ko biết có đầy đủ ko: chạng chắc chuẩn em nhỉ? Lối: Mang lên mang xuống, dọc mau. Đòn đánh hầu mang tai, chân đánh ko mau mắn nhưng chắc đòn đúng ko e?
Về vần: chắc anh nhớ ko nhầm thì nói vơí chú nó là gà tơ mới nhốt chuồng lông lá chưa khô, a thử đòn được 3 lần, lần lâu nhất cũng chỉ hơn 1 hồ; chú bảo để cho chú con gà đá tết chứ ko phải gà đá ngay và anh dặn chú dòng này cứng khung đủ cốt thì đá yên tâm đúng ko? Khi để cho e gà a nói đc 8 tháng tuổi giờ sang tháng thứ 9 em nhỉ?
Thứ 2: ko phải về con gà em nhé!
- a cũng ko phải thiếu 2,5tr của e mà để ông phải vất vả đi gần chục cây ra gửi cho em con gà - Phụ tấm lòng của một người là món nợ rất lớn đó em ah
- Khi nhận gà: em nói ok đúng ko?
- Anh nhớ ko nhầm thì có dặn em về thử chân thử lối có vấn đề gì thông báo cho anh đúng ko em?
- Từ lúc nhận gà xong đến thời điểm này em chưa hề nhắn tin hay phản hồi anh về con gà ngoại trừ em thông báo ở mục này
Em xem những gì a nói có sai chút nào ko?
Gà về em đã thử ko chỉ 1 lần, nuôi chưa đủ "max binh" , chân đánh ko bằng lần thử trước, ghép gà hơn đủ các thành, ko biết đánh vào hôm nào chứ như mấy hôm nay thời tiết ở HG người còn khó chịu chứ con gà cũng ko vui vẻ gì, anh nói như vậy ko phải biện minh điều gì nhưng thực sự a cũng ko biết nói thế nào với em cả. Hơn nữa con gà như vậy sau khi đánh xong em điện cho anh một câu chắc chắn a sẽ có câu trả lời thỏa đáng cho em. Để sảy ra chuyện ko biết mà mang tiếng 1 dòng gà đây có lẽ là bài học đắt giá với anh.
Qua đây cũng gửi đến 1 số bạn mới tham gia dd, chưa hiểu chuyện gì thì cũng nên có cách cư xử hợp lý, các cụ dạy: bốn chân trước khi nằm còn vòng quanh ổ 3 lần, con người trước khi nói ko uốn lưỡi được 3 lần cũng nên cố vòng lấy 1 lần, là đàn ông ko nên ganh ghét đố kỵ mượn gió bẻ măng.

Ngồi gần 1h để đọc hết bài hoa cả mắt e có mấy lời thế này để ae cùng suy ngẫm
Một con gà 2.5tr ko hề rẻ nó là số tiên ma nhiều ae phải chắt chiu thậm trí giấu bố mẹ vợ con đi mua lúc mua chắc chắn ae đã có sự thỏa thuận hợp lý thì thôi và theo những gì bác daiviet356 nói ý thì e thấy là hợp tình hợp lý mà người ta đã dặn ở nhà rất kỹ thậm trí còn nhớ lại viết lên đây thì chứng tỏ là người ta đang đúng mà còn nếu như sai thì bác phải thông báo alo cho nguoi ta một tiếng chứ bác ý còn bảo từ ngày bắt vè không thấy thông tin gì mà bây giờ lại lên đây nói này nói kia nhưng thôi nó cũng là bài học cho tất cả ae rút kinh nghiệm cứ dòng nhà mà chơi hoặc là chỗ ae thân thiết thì mua
Còn đã bảo đi mua gà trên mạng về bị lừa thì trước tiên phải tự trách mình trước trách người ta sau có vài lời ngắn ngủi vậy thôi. Thask you ae đã đọc bài
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2015 lúc 4:13pm

cái danh sách ko tốt này quen quen Whew!
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 8>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 1.500 giây.