Thắc mắc về gà thay lông

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
jonnykhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/03/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Tình trạng: Offline
Điểm: 256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonnykhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Thắc mắc về gà thay lông
    Ngày đăng: 16/01/2015 lúc 10:19am
Chào các bác. Trước giờ chơi gà e ít nuôi con nào qua lông cả. Tuy nhiên đợt rồi có con gà rất thích nên e đã để nuôi lông. Khi nuôi thì ném cho thằng em nuôi hộ. Hôm rồi vô thấy ngon ngon nên bắt về nhưng giờ có mấy cái như sau muốn hỏi các bác:
1. Giờ phần lông đầu, lông ngực, đùi đã thay xong, gần khô hoàn toàn. Lông đuôi còn ống máu, lông cánh còn khoảng 7-9 cọng đang nhú đc 5-7cm. Tuy nhiên các lông cánh khác (k để ý đc là đã thay trc hay chưa giờ thấy dài và cứng bt rồi), lông mã lưng thì vạch ra vẫn dầy lông cũ (biết đc do lông ngả màu nước om) nhưng cũng dặm xen kẽ lông mới đang bắn rất nhiều. Vậy liệu con gà của e đã đổ hết lông chưa hay vẫn đang dặm dặm, sau lại thay tiếp nốt chỗ lông cũ?? E sợ quả này lắm vì trc nuôi 1 con cứ dặm dặm liên tục, 1 năm mới xong lông @@.
2. Gà giờ đang 33+5, ng sờ chắc, vậy nên nếu giờ e cho ăn ít theo chế độ để giảm béo và cân thì liệu có ảnh hưởng đến quả thay lông và dặm lông như ở trên ko? Bác nào có phương pháp nào nuôi phù hợp cho quả này ko để lông vẫn ngon mà lại ko bị béo lên nữa để em ép về 32 còn đá??
Thanks các bác.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.